เล่น กีฬา ไรดีครับ ที่ทำให้ สูง

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย cananac11, 13 กรกฎาคม 2008.

1. cananac11

cananac11 สมาชิก

16 พฤษภาคม 2008
    ตอนนี้ อายุ 16เอง สูงแค่ 168 เอง กินนมโอวันตินทุกวันและ

2. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเครียดกว่าง่า 14เเละ สูง162เอง

เพื่อมผม168หลายคนเหมือนกัน

ขอคำเเนะนำด้วยคนคับ

เรื่องเเคลเซียม หรือฟอสฟอรัสเม็ด มีความเห็นยังไงกันหรอครับ
    ที่โฆษณากันอ่ะ เห็นบอกว่ากินนมมากย่อยไม่ได้จะใช้ไม่ได้อีกเพราะนมวัว
    มนุษย่อยไม่หมด กินไปโตขึ้นไขมันจะอุดตันในเส้นเลือดอีก

กินของพวกนี้เเทนดีป่าวคับ

ขอความเป็นกลางนะคับ

เรื่องกีฬาผมว่าว่ายน้ำนะ เเละก็นอนเร็วๆด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2008
  3. mosmosba

mosmosba เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ดูที่ กรรมพันธืด้วย บาส กระโดด ไรประมานนี้มั่งครับ

4. benjrt

benjrt Active Member

12 สิงหาคม 2006
    บาสเก็ตบอล วอลเลย์บอล แบดมินตัน พวกเนี้ยละครับ ดึงข้อราวเดี่ยวด้วยก็ดีนะครับ
    นอนพักผ่อนเยอะๆครับ อย่านอนดึก สำคัญที่สุดเลยครับ ผมทำตามนี้ขึ้นมาประมาณ 10 เซนติเมตรครับ แต่ทำตอนอายุ 14 ครับ แต่ต้องดูกรรมพันธุ์ด้วยนะครับ

5. runchoo_man

runchoo_man เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    ไปที่ รพ.รามา ที่แถวอนุสาวรีย์ชัยครับ แล้วไปหาหมอกระดูกครับ

หมอคนนี้เป็นหมอที่ตัวแคระครับ เค้ามีปมด้อยในเรื่องนี้ ก้อเลยตั้งใจเรียนหมอเพื่อศึกษาด้านนี้โดยเฉพาะ

หมอจะเอ๊กซเรย์ดูปลายกระดูกว่าปลายกระดูกของคุณปิดหรือยัง ถ้ายังแสดงว่าคุณยังสูงได้อีก และอาจจะตรวจเลือดหาฮอร์โมน ว่าคุณมีภาวะพร่องฮอร์โมนความสูงหรือไม่

ถ้าพร่อง หรือมีน้อย หมอก้อจะจัดยาบำรุงให้ครับ
    บางคนฉีดฮอร์โมนเสริม 1 เข็มต่อเดือน เพิ่มให้

รับรองสูงแน่นอนครับ ถ้าอายุน้องยังน้อยอยู่แบบนี้ และอยู่ในช่วงกำลังโต
    เพราะผมมีหลาน หลายคน ที่ไปหาหมอคนนี้มา แล้วปรากฎว่า หลานๆ ผม สูงมาก จนเดาไม่ออกว่ามันอายุกี่ปี กี่ขวบแล้ว
    (หลานไม่ได้ฉีดฮอร์โมน รู้สึกจะให้ยากินมาเฉยๆ )

และถ้าปลายกระดูกคุณปิดแล้ว หรือ หมดวัยที่จะสูงแล้ว(แก่แล้วน่ะเอง)
    ก้อมีวิธีนึงที่จะทำให้สูงได้เช่นกันคือ "การยืดกระดูก"
    โดยจะตัดกระดูกให้ขาดจากกัน แล้วยึดด้วยน๊อต แล้วขันน๊อตให้กระดูกห่างออกจากกัน

ทุกๆเช้า หมอจะมาขันน๊อตเพื่อให้กระดูกห่างจากกันอยู่เสมอ เพื่อไม่ให้กระดูกมันเชื่อมกัน
    (ล่อแคลเซี่ยมให้ออกมา แต่ไม่ยอมให้มันเกาะกัน ยืดระยะห่างออกไปเรื่อยๆ)

วิธีนี้เคยอ่านในหนังสือพิมพ์ ที่ รพ.เวชธานี เค้ามีทำในเรื่องนี้โดยเฉพาะ(ที่อื่นก้อคงมี แต่อาจจะไม่ได้โฆษณาลงหนังสือพิมพ์)
    และสามารถทำได้ไม่จำกัดอายุ แก่แล้วก้อทำได้ (อายุคนไข้ที่แก่สุดที่เคยทำคือ 46 ปี )
    จำได้ว่าค่าใช้จ่าย ประมาณ 5 แสน ต่อความสูง 8 เซ็นต์

แต่วิธีการยืดกระดูกนี้ เคยอ่านข่าวจากประเทศจีน ว่า มีหญิงคนนึง เพิ่มความสูงด้วยวิธีนี้
    ผลก้อคือ ทำให้เป็นอัมพาต ตั้งแต่ช่วงยืดกระดูกลงมา
    เข้าใจว่า ความรู้ในศาสตร์เรื่องนี้ ในสมัยนั้น อาจจะยังไม่ดีพอ หรือ หมอห่วย รพ.ห่วย
    แต่ถ้าคุณจะทำวิธีนี้ ในเมืองไทย มีคนผ่าตัดวิธีประสบความสำเร็จ ไปแล้วไม่น้อย (ถามหมอที่ รพ.นั้นๆ ดูได้ ว่าทำไปกี่คนแล้ว ขอเบอร์คนไข้ที่เคยผ่าตัดมาแล้ว แล้วโทรไปคุยกับเค้าดู ว่าเจ็บแค่ไหน เสี่ยงแค่ไหน )
    ผมเข้าใจว่า สมัยนี้ความรู้ในเรื่องนี้ถึงแล้ว อาจจะไม่มีผิดพลาดแล้ว

(กินยาดีที่สุด ถ้าคุณอายุยังน้อย ไม่เจ็บตัว แถมกระดูกที่ยืดออก ก้อจะมีรูปร่างตามธรรมชาติของคุณ)
    โชคดีครับ

6. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้
    ข้าพเจ้าขออุทิศให้

7. อุดรเทวะ

อุดรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2008
    อายุยังน้อยยังสูงได้อีกหลายปีไม่ต้องกังวลครับ

8. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

อืม ขอบคุณมากคับ

9. mosmosba

mosmosba เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    แม่ผม 150นิดๆ พ่อ 165-170 ตอนนี้ ผม170 จะสูงได้อีกมะ อายุ 17จะ18และ

10. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    ช่วงอายุ 17 ผมเล่นกีฬาประจำทุกเย็น พอ 23 ก็สูงกว่าพ่อแม่ตั้ง 10 เซนแล้วครับ
    นมวัวดื่มน้อยมากๆครับ ผมเป็นมังสวิรัติ ตอนอายุ 16 แสดงว่าการทานแต่ผักร่างกายก็เติบโตดีครับ

11. Siamese Wizard

Siamese Wizard Active Member

15 กรกฎาคม 2008
    พวกคุณๆยังดี
    ผมอายุ15 สูงแค่162เอ๊งงงง!
    กีฬาไม่ได้เล่นครับ
    เป็นคนที่ร่างกายไม่ทนทานเอาการครับ
    ตกลงทำยังไงครับบบบบบ

ปล.ขอบคุณเรื่องรพ.รามา มากนะครับ
    ถ้ามีเวลาก็อยากไปมาก