เรื่องเหลือเชื่อที่ค้างคาใจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ChocoMomkey, 7 กันยายน 2010.

1. ChocoMomkey

ChocoMomkey สมาชิก

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าเรื่องที่ผมจะเล่านี้เป็นความจริงที่เหลือเชื่อเกิดกับตัวผมเองโดยที่ผมไม่ได้มีประสงค์ที่จะโกหกหรือแอบอ้างแต่อย่างใด ซึ่งคาใจผมมาตั้งแต่สมัยผมเด็กๆจนมาถึงวันนี้ เข้าเรื่องเลยนะครับ

เมื่อสมัยตอนผมยังเด็ก จำไม่ได้ว่าตอนนั้นอายุเท่าไรน่าจะประมาณ15ปีมั้งนะ แล้วทีนี้มีอยู่วันนึงขณะที่ผมกำลังนั่งดูทีวีอยู่ ข้างๆตัวผมก็เป็นโต๊ะ แต่ไม่รู้อะไรดลใจให้ผมไปมองที่จานใบนึงที่วางอยู่โต๊ะ แล้วทีนี้ผมก็นึกในใจเล่นๆว่า "คอยดูนะเดี๋ยวจานใบนี้ต้องแตก" แล้วผมก็จ้องไปที่จานใบนั้นคอยดูว่ามันจะแตกจริงหรือไม่ ผมจ้องไปซักระยะนึง ประมาณ 1 นาทีเห็นจะได้ แล้วสิ่งที่ผมเห็นคือ จานใบนั้นแตกออกเป็น 2 เสี่ยง คือไม่ได้แตกแบบระเบิดเป็นเสี่ยงกระเด็นออกมานะครับ เป็น 2 เสี่ยงแยกออกจากกัน ตอนนั้นผมอึ้งไปเลยอีกใจนึงก็กลัว ในขณะที่ผมกำลังนั่งอึ้งอยู่ ซักพกัอากงผมเดินเข้ามาเห็นจานแตก เค้าก้ว่าผมว่าผมไปทำจานแตกทำไม ผมก็บอกว่าผมไม่ได้ทำมันแตกเอง
    เค้าก็ไม่เชื่อ ผมก็เลยซวยไปวันนั้นโดนด่าฟรี ข้อทำจานแตกโดยที่ไปนั่งข้างๆ แล้วนับตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ผมก็ได้แต่เก็บเงียบไม่กล้าเล่าให้ใครฟังเพราะกลัวว่าคนจะหาว่าผมบ้า ผมกุเรื่องขึ้นมา แต่ทั้งหมดนี้คือเรื่องจริงผมสาบานได้

ทีนี้ผมก็อยากจะถามว่าใครเคยเป็นแบบผมมั่งรึเปล่า หรือท่านผู้รู้ท่านใดรู้ว่ามันคืออะไรที่ผมประสบมา ช่วยคลายข้อสงสัยผมทีนะครับ ผมเชื่อว่าหลายๆท่านในเว็ปบอร์ดแห่งนี้น่าจะมีความรู้ทางด้านนี้อยู่เยอะพอสมควร ขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

2. ๛อาภากร๛

๛อาภากร๛ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ผมเคยหมดสติหรือตายตอนอายุ 22 และเคยถูกวิญญาณเข้าสิงตอนอายุ 18 คนที่อยู่ในเหตุการณ์กับคนที่รู้ก็มีเพียงไม่กี่คนเพราะไม่จําเป็นผมก็ไม่เล่า เพราะไม่เกิดประโยชน์และเล่าไปก็ไม่มีคัยจะสามารถให้เหตุและผลได้ หรืออาจจะมีเหตุผลที่ไม่สามารถให้คําตอบทางวิทยาศาสตร์ได้

3. พลูโตจัง

พลูโตจัง เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2010
    อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น บนโลกใบนี้

4. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุการณ์แบบนี้ก็เคยเกิดขึ้นกับผมเหมือนกัน ผมไม่ค่อยแน่ใจว่ามันเป็นเรื่องจริงหรือบังเอิญแต่ก็นั่นแหละ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ทุกอย่างเป็นอนิจจังนะครับ...(ไว้วันหลังผมจะเล่าเรื่องแปลกของผมให้ท่านๆฟัง รับรองมันส์..แน่นอน)

5. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังเรื่องของท่านอาภากร และคุณกรีนพีซค่ะ ถ้าว่าง ขอเชิญถ่ายทอดเพื่อเปิดหูเปิดตาบ้างนะคะ

6. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    เล่ากันได้แต่ในนี้ละ บอกคนอื่นเค้าหาว่าบ้ามั่ง จิตมั่ง แน่นอน รออ่านนะคะคุณ กรีนฯ เจ๊เพชรก็มีเหอะเรื่องแบบนี้

7. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ไหนปราง เพชรมีเรื่องอะไร อิอิ นึกไม่ออกเยยตะเอง

8. ChocoMomkey

ขอบคุณทุกๆความเห็นของทุกๆท่านนะครับ ใครมีเรื่องอะไรแปลกๆก็ลองแชร์ประสบการ์กันดูได้นะครับ รอฟังอยู่

9. pinitko

pinitko เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2010
    ตอนเด็กเคย ที่บ้านตอนนั้นจะมีสะพานของบ้านเพื่อใช้เดินไปที่ถนน ผมก็เดินเล่นพอเดินกลับยังไงก็ไม่ถึงบ้าน จนสักพักก็เหมือนเดิม เดินกลับไปปกติ

10. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    หนับหนุนๆๆ สนับสนุน ชอบฟังเรื่อแปลกของทุกคน แต่ขอเป็นเรื่องจริงนะคะ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ักันไง

11. Kama-Manas

ส่วนตัวของเราไม่รู้ว่าจะเป็นเรื่องแปลกหรือไม่? เหลือเชื่อหรือไม่อย่างไร? ลองฟังดู เมื่อเราคิดอะไรที่ดีๆ มักเป็นจริงตามนั้น จนบางครั้งอดแปลกใจไม่ได้ มันบังเอิญขนาดนั้นเลยหรือ? เช่น อยากมีเงินเยอะ ๆประมาณเลข 7หลักก็ได้มาภายในพริบตา (ไม่กี่เดือนเอง)อยากใช้ชีวิตแบบคนมีเงินดูสิ จะสุขมั้ย? แล้วเราก็ทำได้ อยากมีที่เคยอยากได้เช่น รถหรูๆสักคัน แล้วเราก็ได้มันมา อยากอยู่สบายๆไม่ทำอะไรเลย แล้วเราก็ทำได้ อยากไปในที่ไม่เคยไป ก็ได้ไป อยากอยู่เงียบๆคนเดียวโดยไม่มีใครมากวนอารมณ์ ก็โอ.เค ท่านฟังดูแล้วพอจะมองเป็นเรื่องเหลือเชื่อได้ไหมล่ะ? ส่วนในปัจจุบัน ตัวเรานั้นปล่อยวางทุกอย่างที่เคยมี เพราะทุกอย่าง"มันก็เป็นเช่นนั้นเอง"ไม่มีอะไรสุขแท้ มีแต่เทียม "อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา"

12. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็นของเดิมที่สะสมไว้ กำลังของจิตที่สะสมไว้มาก มาถึงชาตินี้แค่นึกนิดหน่อยก็เกิดผล ถ้าปฏิบัติให้ถูกทางจะยิ่งเจริญเร็ว โมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ

13. ChocoMomkey

:VO ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

14. Kama-Manas

ขอบคุณที่ท่านเข้าใจในสิ่งที่สื่อออกมา บางคนอาจคิดว่าขี้โม้หรือไม่? ท่านต้องลองทำดู ปาฎิหาริย์แห่งธรรมะมีจริงๆ ขอยืนยัน เราต้องมีความตั้งมั่น ศรัทธาอย่างแรงกล้า จิตต้องบริสุทธิ์จริงๆ(ขอย้ำ)ส่วนตัวเองยังมีโทสะอยู่ค่อนข้างเยอะ ค่อนข้างเอาแต่ใจตัวเองด้วย แต่จิตข้างในรู้ว่าตัวเองเป็นคนอย่างไร?ไม่เคยมีวันไหนที่ไม่คิดดี ไม่จำเป็นต้องให้ใครรู้ว่าเราเป็นคนแบบไหน แต่ธรรมะรู้ว่าจิตของใครเป็นแบบใด เพราะฉะนั้นอย่าหลอกตัวเอง อย่าเข้าข้างตัวเองว่าเราคือธรรมะ ต้องธรรมะให้จริง แล้วปาฎิหาริย์เกิดแน่นอน ขอให้ท่านมั่นใจ...

15. Surachai Mankong

Surachai Mankong เป็นที่รู้จักกันดี

น้องไม่เข้าใจอย่างน่ะครับ ทำไมจานมันถึงได้ตกลงมาได้ทั้งๆๆ ที่เราแค่จองมันเฉยๆๆ เป็นเพราะพลังจิตหรอป่าว หรือเป็็นเพราะปัจจัยอื่นหรอป่าวน้อง งง อ่ะครับ น้องไม่ค่อยเจอเหตุการแบบนี้เลย น้องเคยแต่ตกสะนํ้าเกือบตายเหมือนกันครับดีที่นับว่ามีคนมาช่วยไม่งันคงไม่มีชีวิตมาจนถึงทุกวันนี้

ขอเชิญมาเป็น 1 ในเครือข่ายความดี เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้ทุกคนทำดี
    hi5 - ?PEC?เครือข่ายความดี•?

หรือเชิญพี่ๆเข้ามาอ่านบทความของท่านพระอาจารย์เอก และธรรมะของหลวงพ่อสนอง กตปุญโญ ได้นะครับ
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญมาเป็นหนึ่งในเครือข่ายความดี.253322/

สารธารบารมี ขอเชิญร่วมทำบุญกับหลวงพ่อ อลงกต วัดพระบาทนำพุ
    1900222200 ครั้งละ 15 บาท เงินเพียงน้อยนิดอาจทำให้เด็ก อิ่มได้