เรื่องราวของน้องพอตเตอร์ ตอนหลวงปู่โตบอกหวย

ในห้อง 'สมเด็จโต พรหมรังสี' ตั้งกระทู้โดย โศภชา, 21 มิถุนายน 2011.

1. โศภชา

โศภชา เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ตอนนี้น้องพอตเตอร์อายุได้สี่ขวบเจ็ดเดือนแล้วค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าคุณแม่ชอบเซ้าซี้ถามน้องเรื่องหวยอยู่บ่อยๆ ว่างวดนี้หวยออกอะไรๆ แต่พอตเตอร์ก็ไม่เคยบอกซักทีค่ะ...
    มางวดหนึ่งประมาณสักเดือนพ.ค พอตเตอร์อารมณ์ดีบอกหวยออก 58 คุณแม่ซื้อนิดหน่อยเพราะไม่ค่อยเชื่อลูกเท่าไหร่
    พอหวยออก 58 บอกลูกชายว่าหนูบอกหวยถูกจริงๆ...
    พอตเตอร์ตอบว่า..พอตเตอร์ว่าแล้วว่าหนูต้องบอกถูกเพราะหนูขึ้นไปถามปู่มา ปู่บอก 58 เลยถามว่าปู่อะไรลูก..พอตเตอร์บอกหลวงปู่โตไง แล้วกระโดดเต้นแบบดีใจ เลยบอกลูกว่าทำไมไม่บอกแม่แต่แรกจะได้ซื้อเยอะๆ ลูกก็บอกว่าไม่บอก
    หลังจากนั้น...คุณแม่กับคุณพ่อก็ถามลูกอีกในงวดต่อมา แต่ลูกก็ตอบว่ายังไม่ได้ขึ้นไปถามข้างบน เลยเร่งลูกว่าถามให้หน่อยนะลูกนะๆๆๆ

อีกวันต่อมาก็ถามลูกอีกลูกทำหน้าไม่พอใจและบอกว่า....พอตเตอร์ไม่ชอบเลยถามเรื่องหวยเนี่ย รู้ไหมว่าหนูลำบากใจแค่ไหนที่ขึ้นไปถามข้างบนเรื่องนี้นะ หนูไม่อยากถามอีกรู้ไหม ไม่ชอบเลย ขอร้องต่อไปอย่าถามหนูเรื่องนี้อีกนะครับ เพราะหนูลำบากใจมาก....

อึ้งไปเลยค่ะทั้งคุณพ่อและคุณแม่ไม่กล้าถามอีกแล้วจ้า

2. akojang

akojang เป็นที่รู้จักกันดี

น้องพอตเตอร์ได้ใจไปจริง ๆ(kiss)

3. นะโม5

นะโม5 Active Member

อย่ามัวแต่ถามหวยลูกนะคะ 5555 ให้ลูกปฏิบัตธรรมด้วยนะคะ เผื่อจะได้โชคมากกว่าเดิมนะ

4. Tom & Jerry

Tom & Jerry เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องหวยนี่ เป็นเรื่องของดวงจริงๆ ถ้ามีดวงจะถูกหวย มันก็ถูก แต่ถ้าไม่มีดวงถูกหวย ขนาดรู้เลขแล้ว พอมันไม่มีดวงจะถูก จู่ๆ ก็เกิดอาการไม่อยากซื้อซะงั้น ปรากฏว่า หวยออกเลขนั้นจริงๆ ที่น่าแปลกก็คือ คนที่รู้เลขพร้อมกับเราอีก 3 คน ก็ไม่ได้ซื้อเหมือนกัน คนนึ่งบอกงานยุ่งจนลืม คนที่สองบอกไม่ได้ตาม ส่วนเราคิดจะตามแล้วแต่เพื่อนดันมาทักว่า ไม่รู้จักเข็ดอีกหรือ เราเลยชงักไม่ได้ตาม
    ต้องบอกว่า ไม่มีบุญวาสนาจริงๆเรา

5. sky6

sky6 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าลูกสื่อกับหลวงปู่ได้ ก็ให้ลูกปฏิบัติธรรมกับหลวงปู่ ไม่ต้องกลัวว่าจะทำไม่ได้
    ไม่ต้องบังคับ เพียงแค่บอกเขาจะทำเอง จะมีความเจริญ ความร่มเย็นเป็นสุขทั้งบ้าน

6. Pehda

Pehda เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เด็กมันยังรู้เลยว่าไม่ดี ไม่ควร
    : D

7. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  8. winlotto54

winlotto54 Active Member