เรื่องมีประสบการณ์เล่าเกี่ยวกับท้าวเวสสุวรรณและขอถามเกี่ยวกับการบูชาหน่อยคับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย กัณหาชาลี, 19 กุมภาพันธ์ 2013.

1. กัณหาชาลี

กัณหาชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จำความได้ว่าตอนเด็กๆ สมัยเด็ก นั้นอยู่ที่จังหวัดจันทบุรี อายุผมประมาณ 5-6 ขวบ ตอนเด็กๆชอบเห็นวิญญาณ-ผีมาค่อยหลอกหลอน หรือแม้แต่กลางดึกเปิดประตูออกไปนอกบ้านเองโดยไม่รู้ตัวเองว่าเปิดออกไปได้ยังไง เดินร้องไห้ออกไปนอกบ้านดึกๆอยู่บ่อยครั้ง คนแถวบ้านข้าง เห็นก็ช่วยเรียกช่วยจับไว้พามาส่งบ้าน จนแม่ได้ย้ายมาอยู่กับยายอีกจังหวัดนึง ซึ่งบ้านอยู่ตรงข้ามวัด ที่วัดนี้มีรูปปั่นยักษ์ขนาดใหญ่สูง ประมาณตึก 3 ชั้น วันที่ย้ายไปบ้านใหม่วันแรกเลยผมก็นอนอยู่โดยมี พ่อแม่ละญาติๆ นั้งกินข้าว+ดื่มกันอยู่ ส่วนผมนอนหลับอยู่ข้างๆ แล้วก็ได้ละเมอออกมาชี้ไปทั่วบ้านว่า "ผีๆๆๆๆๆ" จนแม่ต้องมาปลุก ให้ตื่น ด้วยความตกใจ พอเช้าขึ้นแม่ก็พาไปวัด(เพราะแม่กลัวว่าจะเดินละเมอออกนอกบ้านเหมื่อนตอนอยู่ที่จันทบุรีอีก)

เมื่อไปที่วัดก็เจอหลวงพ่อท่านก็ลดน้ำมนต์ให้แล้วพระท่านก็ได้ให้เหรียญ ท้าวเวสสุวรรณมาห้อยคอ (ตัวผมเองตอนเด็กๆจะเรียก"หลวงพ่อยักษ์") ตั้งแต่นั้นมาผมไม่เคยมีอาการละเมอ หรือร้องไห้ร้อง ผีๆๆอีกเลยห้อยคอตั้งแต่อายุ 7ขวบจนมาจนอายุ 17 ปี เป็นที่น่าเสียดายว่าผมได้ถอดสร้อยให้พี่ยืมใส่ไปแล้ว เขาทำมันหาย ไปตั้งแต่นั้นมาผมก็ไม่ได้แขวนพระองค์ไหนอีกเลยเพราะตอนนั้นยังเด็กไม่รู้จะไปหาองค์ท้าวเวสสุวรรณที่ไหนมาใส่ได้อีก เพราะวัดก็ไม่ได้จัดทำแล้ว จนเมื่ออายุ 18 ปี มาเรียนที่กรุงเทพฯ ก็มีแต่ประสบการณ์ เห็นเหล่าวิญญาณมาหลอกหลอนตลอดมา ย้ายไปกี่ที่ๆๆก็พบเจอ แต่ผีหลอกตลอดจากกลัว กลายเป็นชิน จากชินกลายเป็นกลัว(บ้างครั้งมาในสภาพไม่น่าดูเลย)เจอมั่งไม่เจอมั่ง เป็นอยู่แบบนี้นานเป็น 10 ปีๆ (จนตอนนี้ผม 30+)ซึ่งก็ลืมนึกถึงท่าน(หลวงพ่อยักษ์)ไปเลยเพราะไม่ได้มีความสนใจเรื่องพระเครื่อง หรือของบูชาใดๆ เลย

จนเมื่อประมาณปลายๆเดือนมกราคม เปิดเว๊ปนู้นเว๊ปนี้ไป-มา ก็มาเจอเข้ากลับเว๊ป พลังจิตเข้าให้ ซึ่งมีคนเล่าเรื่องประสบการณ์ และพูดคุยถึงท่าน ทำให้ผมนึกย้อนระลึกถึงท่านขึ้นมาได้ ก็เริ่มมานั้งศึกษา วิธีการบูชาต่างๆ ก็มีหลายๆอย่างยังไม่ค่อยเข้าใจ จากนั้นก็นั้งรถไปบูชาท่าน นำมาจากวัดสุทัศน์ จำนวนนึงนำท่านกลับมาวันที่ 30/01/56 เมื่อนำกลับมาบูชาแล้วทำให้รู้สึกสบายใจอย่างบอกไม่ถูก ทุกอย่างดูดีขึ้น ตอนนี้ก็พกท่านติดตัวตลอด แล้วก็มีเรื่องแปลกอีกอย่าง แถวซอยบ้านผมจะมีหมาอยู่เยอะมาก ใครเดินผ่านไปผ่านมามันเห่าใส่ตลอด แต่อยู่ๆมีหมาตัวนึงจะวิ่งมาเห่าใส่ แต่อยู่ๆมันก็หยุดถอยหลังไป ไม่เห่าเลยผมก็แปลกๆใจอยู่ แล้วอ่านๆดูมีคนบอกว่าท่านมีคุณด้านโชคลาภด้วย ผมก็เลยลองระลึกนึกถึงท่านดู "ขอโชคให้ลูกมีเงินเพื่อนำไปทำบุญ ให้ท่านด้วยเถอะ" (ปกติก็ทำบ่อยๆอยู่แล้ว) ผลปรากฎว่า ผมมีมีโชค ติดๆๆกัน 2 งวดเลยคับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ดวงผมหรือเป็นที่ท่านเมตตาผม แต่ผมก็จะขอทำดีต่อไปแล้วระลึกถึงท่านท้าวเวสสุวรรณเสมอคับ

[​IMG][​IMG]

****ผมขอวิธีบูชาท่านแบบละเอียด และถูกต้องที่คับผู้ใดทราบวิธีโปรดชี้แนะผมด้วยนะคับผมกลัวทำอะไรไม่ถูกต้อง เพราะเพิ่งนำท่านมาบูชาได้ เดือนเดียวเองคับ"ขออนุโมทนาคับ****

2. กัณหาชาลี

1
    อ้อแล้วขอถามหน่อยคับ ทำไมวันแรกที่นำท่านมาบูชา ก็เจอผีอำเลยคับ เป็นบริวารท่านหรือปล่าวคับ

3. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุจ้า

ฟังดูน่ารักดีนะ ...เรียกท่านว่าหลวงพ่อยักษ์ ^^

ว่าแต่ ขอชมรุ่นที่บูชามาหน่อยได้มั๊ยครับ

4. กัณหาชาลี

1
    ขอบคุณคับอนุโมทนา..

ที่กล่องเขียนว่า ..

1.ท้าวเวสสุวรรณ เสาร์ วัดสุทัศน์ ๕๕ กับ
    2.หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร รุ่นมหาโชค มหาเศรษฐี วัดท้องไทร จ.นครปฐม 18 เมษายน ๒๕๕๒ คับ

5. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    1
    ท้าวเวสสุวรรณ วัดสุทัศน์ มีคาถาให้บูชานิครับ ใช้คาถาอาราธนาตามนั้นทุกครั้งก่อนพกติดตัวครับ มีอะไรขอให้ท่านช่วยก็ขอท่านไปครับ ไม่เกินกฏแห่งกรรมก็จะสำเร็จ วิธีการเก็บก็อย่าเก็บท่านให้ต่ำ วางไว้ในที่สูง กลัวผีให้วางไว้บนหัวเตียง หากมีแฟนพอจะมีอะไรกันห้ามพกติดตัวครับ

ถ้าเกิดว่าเจอผีอำอีกก็ขอให้ท่านช่วยได้เลยครับ บางครั้งที่มาอำอาจเป็นเทวดาที่ต้องการบอกเรื่องอย่างใดอย่างหนึ่งให้คุณทราบก็ได้ แต่ถ้าเจอเป็นตัวและมาแบบน่ากลัวก็บอกท่านช่วยได้ครับ

6. กัณหาชาลี

1
    ขอบอกเล่าประสบการณ์เพิ่มเติมนะคับ หลังจากที่นำท่านมาบูชา ผมได้ทุกหวยติดกัน 4 งวดแล้วคับ งวดที่แล้วก็ 37 งวดนี้ 52 คับ สาธุๆๆๆ ที่ท่านเมตตาลูกเสมอมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2013
  7. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดสุทัศน์ ด้านไหนครับ แล้วที่วัดจุฬามณีละครับ กันภูติผีเหมือนกันไหมครับ

8. กัณหาชาลี

1
    ที่วัดไหนก็ได้คับขอเพียงเรามีใจศรัทธาท่านคับ ผมไปเช่าแถวๆทางเข้าโบสที่มีคนไปจุดธูปไหว้พระกันเยอะๆคับ

9. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วของที่วัดมีที่ตู้ให้เช่าอยู่ไหมครับ จะได้ทำบุญที่วัดด้วยครับ ยังไม่เคยไปทั้ง 2 ที่เลย(วัดจุฬาเคยไปแต่ตอนนั้นไม่ได้สนใจจริงเลยไม่รู้ครับ)

10. กัณหาชาลี

1
    ที่วัดสุทัศน์มีอยู่คับราคาไม่แพงด้วยคับ มีตั้งแต่ องค์เล็กๆๆ20 บาทจน 70-80-100-200-300-2,000+แล้วแต่ขนาดเลยคับ อ้อเมื่อวันที่ 15/04/56 ที่ผ่านมาก็ไปทำบุญที่วัดสุทัศน์มาคับ ยังมีอยู่เยอะ ผมก็เช่าเพิ่มมาอีกหลาย องค์ไว้แจกญาติๆอ่ะคับ พอกลับจากทำบุญปุ๊บท่านให้โชคเราอีกทันทีเลยคับอิอิตั้งแต่บูชาท่านถูก 6 งวดติดๆๆแล้ว (งวดนี้ ถูก 46 บน 86 ล่าง ล๊อตฯ3ตัวล่างอีก10 ใบ เลข 828 )

11. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดีแล้วคับบูชาท่าน ท่านเป็นเทพแห่งทรัพย์โดยเฉพาะ (ที่คนจีนเค้าเรียก ไฉ่ซิ่งเอี้ย)

การูชาผมว่า ก็ตามตำราทั่วไปก็พอ กุหลาบแดง แล้วก็บูชาท่านด้วยกุศลความดี ทำความดีมากๆๆ

ทวยเทพทั้งหลายท่านคงไม่อยากได้ หมู เห็ด เป็ด ไก่ ของเซ่นนักหรอก

12. กัณหาชาลี

1
    ขออัพเดตประสบการณ์เพิ่มนะคับถูกเลขงวดที่ 7 ติดๆๆกันแล้วคับ วันนี้ตรงๆ 458-58 ล่างถูก 07 คับ บารมีเรื่องโชคลาภท่านมีเยอะจริงๆคับสาธุๆๆๆ ลูกจะตั้งใจทำบุญต่อไปคับ

(โชว์ภาพไม่ได้นะคับเพราะมันผิดกฎหมายอิอิไม่ได้ถูกล๊อตฯ)

13. กัณหาชาลี

1
    งวดนี้จะลองซื้อล่าง 81-18-85-80 ดูคับว่าจะถูกไหม

14. กัณหาชาลี

1
    เหมื่อนเคยคับ งวดนี้ท่านก็ยังคงเมตตาให้โชคลูกอีก ถูก 25 กับ 56 คับ (ขออภัยตัวที่บอกไปไม่ถูกแต่ตัวที่ไม่ได้บอกดันถูกคับ) ลูกได้นำเงินส่วนนึงไปทำบุญแล้วเมื่อวันพระที่ 17/05/56 สาธุๆ

15. กัณหาชาลี

1

หัวใจจะวายครับนึกว่าถูกรางวัลที่1เสียแล้ว งวด01/06/56ออก 935489 ดีที่ถูก3ตัวตรง 489 xx,xxx สาธุๆๆๆๆๆ

16. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    งวดหน้าขอให้ได้รางวัลที่ 1 นะครับท่าน