เรียนกรรมฐาน ฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก สอนโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย kittytitti, 24 เมษายน 2011.

1. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

รายชื่อผู้ร่วมทริป กรองจิต พิชิตมรสุมมาร @น้ำตกไทรโยคใหญ่ กาญฯ

34/40 แล้ว ว่างอีกแค่ 6 ที่ค่ะ คลิกไปลิ๊งหลัเลยค่ะ

http://palungjit.org/threads/เรียน-...-ณ-น้ำตกไทรโยก-อบรมโดย-sinsair-tavada.288929/

ร่วมสมทบค่าอาหารได้ที่ คุณ week นะคะ ไม่มีไม่เป็นไร ใฝ่ดีก็พอ ^^

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

วันนี้, 08:18 AM #7129
    sinsair tavada
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 948

อรุณสวัสดิ ครับทุกท่าน อย่าลืม นะครับ กรรมฐาน วันที่ 28 - 29 พฤษภาคม ที่น้ำตกไทรโยกใหญ่ เพื่อนๆ จะได้สัมผัสบรรยากาศ กลิ่นไอ ธรรมชาติ และ การกรรมฐาน บนแพ ซึ่งสุดยอดมากมาย กับ สถานที่ ที่เรียกกันว่า ดาวดึงส์ " เป็นจุดนัดพบ ของ พระอาจารย์มั่น และ พระสายกรรมฐานหลายท่าน ที่ มาเจอกันตรงนั้น เงียบสงบและเป็นที่ ๆ หลวงปู่ เทสน์ เทศรังศี เคย ได้รับการใส่บาตรกับองค์พญานาค มาแล้ว และเป็นจุดที่ หลวงพ่อเกจิดังๆ เช่น จาดจง คงอี๋ เคยผ่าน มีบารมีสัญญามากมายตรงนั้น และเป็นประตูมิติ แห่งโลกธรรม ครับ น่าสนใจครับ วันพระนี้จะออกไปเซอร์เวย์ ครับ ไปกันเยอะๆ ครับ กะผมจะสอนก่อนผ่าตัดใหญ่ ครับ ตั้งแต่คนไม่เป็นก็ไปได้ จะแยกเป็นสองโซน ครับ แต่ตอนเริ่มพื้นฐานจะสอนเหมือนกันหมดครับ คือ 1 ตามลมหายใจภาวนา 2 พิจณาร่างกาย 3 สอนการเปิดจุดสติสัมปัญชญะทุกจุด 4 กำหนดดวงนิมิตร อันนี้สำคัญมาก ครับ 5 กสินดินน้ำลมไฟ เรียกฌานให้แก่เร็ว 6 เดินจงกลม สองสาย 7 ถอดจิต (กรองจิต ) จากกายหยาบสู่กายละเอียด อันนี้น่าสนใจมากๆ เลยเพราะเป็นวิธี ที่พระเดชพระคุณท่านหลวงพ่อสด วัดปากน้ำใช้ กรองจากคนละเอียด สู่อรหันต์ หยาบ ครับ ทดสอบแล้วว่าได้ผลดีประมาณฟ้าครับ 8 เข้าสุญญตา ความไม่มีตัวตน 9 ไม่ภาวนาทิ้งวิตกวิจารณ์ทั้งปวง 10 กรรมฐานด้วยเสียงเพลงแห่งการนั่งกรรมฐาน สายมหายาน ครับ และอื่นๆ อีกมากมายครับทริปนี้ เป็นทริปทิ้งทวน ครับ และขอตั้งชื่อทริปนี้ใหม่ ว่า " กรองจิต พิชิตมรสุมมาร " เอาชื่อนี้เป็นทางการ ด้วยทริปนี้ ต้องผจญกิเลสละเอียดที่มาหลอก ไม่ให้ กะผมไปสอน และ ความท้อแท้ ซึ่งไม่เคยเกิดขี้นกับกะผมเลย พลังใจต่างๆ ก็หายไป ครับ ดังนั้นทริปนี้ เป็นบุญเสริมก่อนผ่าตัด และเป็นทริปที่มือใหม่ หัดนั่ง จะนั่งได้ ดี ครับเรียนเชิญทุกท่านและท่านวายุภักย์ ด้วยนะครับทริปนี้สมบูรณ์มาก จากการเห็นแผลๆ ต่างที่เกิดขึ้นจากทุกทริป และ ตอน จบ ฟินิเร่ แอดแวนเจอร์ ครับ เมื่อท่าน ผ่านกสินน้ำ อันสุดยอดไม่อยากออกจาก องค์สมาธิแล้ว จะให้ท่าน ลอยคอด้วยชูชีพ ล่องตามกะแสน้ำ แควน้อย ละทิ้งความกลัว ตาย ที่มีในจิต และพิชิต ใจตนเองครับ ชนะใจตนเองเหนือการชนะทั้งปวงครับ ห้ามพลาดนะครับ ลงทะเบียน ได้แล้วหน้าบอดท์ ครับ ว่าง เพียงหนึ่งวัน เพื่ออนาคต อีกหลายหมื่นวัน อย่าให้มาร มาขัดขวางอุปสรรคแห่งการเรียนรู้นี้ ได้ นี่คือทริปที่ปรับปรุงใหม่ ทั้งเซ็ทครับ และ จะได้รับประกาศ ณียบัตร วัดผลทุกคนครับ ธรรมต้องก้าวหน้า จิตจึงจะพัฒนา ธรรมใด ก็ไร้ ค่า "ถ้าไม่ทำ"

ลงชื่อได้เลยคร่า ยอดรวมตอนนี้ประมาณ 25 คนค่ะ อ.บอกว่ารับประมาณ 40 คนค่ะ ฝึกเจริญกรรมฐานอย่างถูกวิธีพร้อมสัมผัมธรรมชาติแบบนี้ หาที่ไหนไม่ได้แล้วววว :cool:

หมายเหตุ **** ผู้ที่ไปทริปนี้ จะได้ ยันต์ สาริกาทุกคน ส่วน ถ้างบเหลือ จะทำ ผ้ายันต์ สาริกาหลงรัง ให้เจ้าภาพ ไว้ติดบ้านบูชา อำนาจเมตตา และ เสน่ห์ ที่รุนแรง และ มีลาภ ในการพูด ติดต่องาน ค้าขาย เจ้านายรัก และ เป็นเมตตา กับตัวเอง ครับ ทุกท่าน ที่ไป จะได้ เพิ่งเขียนเสร็จร้อนๆ ขนาดมีคนมาขอ จองสัก ตอนที่ รูปยังไม่เสร็จ ทั้ง ชาว ไทย และคนต่างชาติ ครับ ปกติ สาริกา ของกะผม ก็แรง ชนิดเรียกว่า เชื่อขนมยาย กินได้อยุ่แล้ว ยิ่งมารวม กับ สาริกาหลงรัง สุดยอดเครื่องราง ครับ ทำแจก ทริปนี้ ทริปเดียว ตามจำนวน ยอดคนไป ครับ ช้าหมด อด มีของดี ติดตัว เป็น เมตตา บารมี ที่คนเห็น ก็รัก เทวดายังรัก และ สัตว์ต่างๆ เมตตาไปไหน ไม่มีคนฆ่า ดีกว่าคงกะพัน ยังมีคนหาทางฆ่าให้ตายได้ ทริปนี้ แจก เครื่องราง คุ้มสุดยอด มีที่ไหน ไปฟรี แล้วแถมของดี กลับบ้าน ติดมือ หากท่านที่ต้องการ ใส่กรอบ บูชาเลย กรุณา ติดต่อ ข้าพเจ้าแต่เนิ่นๆ ครับ ............... รับรอง ว่า สุดยอด ของเมตตาแห่งปี ..............ครับทรีปนี้ทริปเดียว ครับ....

อ่านเรื่องเจาะกรรมและอื่นๆ ของ อ.ก๋ง(ซินแซเทวดา) ได้ที่ http://a-gonk.thai-forum.net/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2011
  2. missya

missya สมาชิก

13 กรกฎาคม 2010
    ขอไปด้วยคนครับ

3. chan2510

chan2510 เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครอย่างไร ทำอย่างไรบ้างครับ หรือลงชื่อในนี้เลย

4. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2011
  5. kittytitti

ลงที่ไหนก็ได้ค่ะ เดี๋ยวตามไปเก็บรายชื่อ *-*

ร่วมสมทบค่าอาหารได้ที่ คุณ
    week นะคะ ไม่มีไม่เป็นไร ใฝ่ดีก็พอ ^^

ทริปที่ 5 แล้วค่ะ ไว้จะเอารูปทริปที่แล้วมาโชว์ ดวงธรรมจักร เทพ เทวดา มาเพียบเลยค่ะ ^^

6. pluek

pluek สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอลงชื่อไปด้วยคน ค่ะ

7. เอกณัฏฐ์

เอกณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    ลงชื่อไปด้วยครับ 1 ท่าน

8. kittytitti

chan2510 เอกณัฏฐ์ รับทราบค่ะ

บอร์ด ทริป หลัก ที่นี่ค่ะ http://palungjit.org/threads/เรียน-...ตกไทรโยก-อบรมโดย-sinsair-tavada.288929/page-3

อันนี้บอร์ดหลักของ อ. ค่ะ http://palungjit.org/threads/ถอดรหั...ก้ไข-เพื่อต่อสู้-ขะตากรรม-vip.244952/page-358

ถ้าบอร์ดดรวมเรื่องเจาะกรรมมันๆ นี่ค่ะ เจาะกรรม ในอดีตชาติ ดูดวง สอนการเจริญกรรมฐาน