ปิดรับบริจาค เชิญร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายมหาสังฆทานข้าวสาร - น้ำดื่ม ภัตตาหารเพล (เจ้าภาพครบแล้ว)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย phrapuwadon, 4 เมษายน 2022.

1. phrapuwadon

phrapuwadon "จงเป็นผู้ให้ที่ดี...เมื่อมีโอกาส"

10 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

...ขอเชิญคณะญาติธรรมผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพถวายมหาสังฆทาน ข้าวสาร - น้ำดื่ม
    และถวายภัตตาหารเพลพระสงฆ์ โรงทานเลี้ยงอาหารผู้มาร่วมงาน
    เนื่องในงานทำบุญสรงน้ำพระบรมสารีริกธาตุและพิธีเจริญพระพุทธมนต์สืบชะตาสะเดาะเคราะห์ ประจำปี ๒๕๖๕
    ในวันเสาร์ ที่ 16 เมษายน 2565
    ณ วัดหาดนาค อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่

- ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ กองบุญละ 50 บาท
    - หรือร่วมบุญตามจิตศรัทธา

(ร่วมบุญได้ตั้งเเต่บัดนี้เป็นต้นไป จนถึงถึงวันที่ 15 เมษายน 2565)

ขออนุโมทนาบุญ เจริญพร
    พระภูวดล ฉนฺทธมฺโม (ภ.ฉนฺทธมฺโมภิกขุ)
    ฝ่ายดำเนินงาน
    ในนามกองบุญของเพจ
    https://www.facebook.com/chandadhammobhikkhu

ร่วมทำบุญบริจาคได้ที่ :
    ธ.กรุงไทย สาขา บิ๊กซีหางดง
    เลขที่บัญชี 984-9-95290-3
    พระภูวดล ฉนฺทธมฺโม (บัญชีออมบุญ)
    หมายเลข พร้อมเพย์ : 0996474597

** สอบถามหรือเเจ้งรายการร่วมทำบุญได้ที่หน้าเพจ
    ตามที่อยู่ลิงค์ด้านล่างนี้

2. phrapuwadon

phrapuwadon "จงเป็นผู้ให้ที่ดี...เมื่อมีโอกาส"

2
    ขออนุโมทนาสาธุกับญาติโยมทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ..สาธุ
    ขอเจริญพร

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะสังฆทานโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      149 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2022
  4. phrapuwadon

2

ขออนุโมทนาสาธุในผลบุญกุศลที่ได้ร่วมบุญครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปเทอญ..สาธุ
    ขอเจริญพร

5. phrapuwadon

2
    ท่านสาธุชนผู้ใจบุญที่ต้องการร่วมทำบุญบริจาคถวายน้ำดื่มยังสามารถร่วมบุญบริจาคได้ทุกเมื่อจนกว่าจะครบกองบุญครับ..สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2022
  6. ลูกโดด

ลูกโดด Active Member

14 กันยายน 2008
    ข้าพเจ้า นาย กันยา อินปากดี ขอรว่มทําบุญดว้ย 100 บาท

7. phrapuwadon

2
    ขออนุโมทนาสาธุในผลบุญกุศลที่ได้ร่วมทำบุญครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปเทอญ..สาธุ
    ขอเจริญพร

8. phrapuwadon

2
    ยังขาดเจ้าภาพผู้ใจบุญ อีก 48 กองบุญ

ขออนุโมทนาสาธุ...เจริญพร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2022
  9. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

2
    กราบนมัสการพระภูวดล ดิฉันได้ทำการโอนเงินจำนวน 300 บาท เมื่อวันที่ 7 เมษายน 2565 เวลา 16.53 น. จากธนาคารกรุงเทพเข้าธนาคารกรุงไทย ขอบพระคุณค่ะ

10. phrapuwadon

2
    ขออนุโมทนาสาธุในผลบุญกุศลที่ได้ร่วมทำบุญครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอเจริญพร

11. phrapuwadon

2
    ยังขาดเจ้าภาพผู้ใจบุญ อีก 35 กองบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2022
  12. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญ 1 กอง เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

13. phrapuwadon

2
    ขอเจริญพร

14. phrapuwadon

2
    ขออนุญาตปิดรับบริจาค เจ้าภาพครบกองบุญแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2022
  15. phrapuwadon

2
    ...ขออนุโมทนาสาธุในผลบุญกุศลที่คณะญาติธรรมท่านเจ้าภาพทุกๆท่าน ได้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญอนุเคราะห์รับเป็นเจ้าภาพถวายมหาสังฆทานและภัตตาหารในครั้งนี้

...ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย ทานบารมี ศีลบารมี ภาวนาบารมี และผลบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายได้กระทำบำเพ็ญมาทั้งในอดีตแลปัจจุบัน จงประมวลรวมกันเป็น ตบะ เดชะ พลวปัจจัย ส่งเสริมให้ประสบแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองในบวรพระพุทธศาสนา อีกทั้งมีความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงานและการเงิน มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง มีสติ กำลัง ปัญญาให้ถึงพร้อม คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนาจงทุกประการ

อีกทั้งขอแผ่เมตตาบารมีนี้ ให้แก่เทพยดา เทพาอารักษ์ ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน เจ้ากรรมนายเวร พ่อเกิดแม่เกิด บรรพบุรุษญาติพี่น้องผู้ล่วงลับ เปรตอสุรกาย สรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอได้รับผลบุญนี้โดยทั่วกัน

ที่สุดขอให้มีบุญเขตแห่งพระนิพพานเป็นที่ตั้งตลอดสิ้นกาลนานเทอญ...
    นิพพานัง ปรมัง สุขังฯ

ขอเจริญพร

16. บันลือธรรม

บันลือธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    สาธุ สาธุ สาธุ