เชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณรศาสนทายาท ๑๕ รูป สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ อ.เมือง กาญจนบุรี

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 21 กรกฎาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    6730_n.jpg?_nc_cat=100&ccb=1-3&_nc_sid=110474&_nc_ohc=xM0CNWGQlsUAX8og4gT&_nc_ht=scontent-kut2-1.jpg
    เชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณรศาสนทายาท ๑๕ รูป

เพื่อศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกบาลี-แผนกธรรม-แผนกสามัญศึกษา

1.เจ้าภาพบรรพชาสามเณร รูปละ 3000 บาท
    2.เจ้าภาพไตรจีวร ชุดละ 2000 บาท
    3.เจ้าภาพบาตร ชุดละ 1000 บาท

ร่วมทำบุญได้ที่
    ธนาคารกสิกรไทย
    พระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    015-2-99556-3

สอบถามเพิ่มเติม โทร 0950566999 (จันทร์-อาทิตย์ 08.30-06.00)

------------

อานิสงส์
    -หากเกิดชาติหน้าจะได้เกิดเป็นชาย ได้พบพระพุทธศาสนา
    -มีเสื้อผ้าอาภรณ์อันงดงาม ทั้งในโลกมนุษย์ และเทวโลก มีผิวกายละเอียดงดงาม
    -มีกินมีใช้ไม่อดยาก เสวยมนุษย์สมบัติ และทิพยสมบัติ
    -เมื่อได้พบพระพุทธเจ้าในอนาคตวงศ์ และปรารถนาจะอุปสมบทด้วยเอหิภิกขุอุปสัมปทา ไตรจีวรอันสำเร็จด้วยบุญที่สร้างจะปรากฎ
    ฯลฯ

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณรศาสนทายาท ๑๕ รูป สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย
    วันที่ 22 กรกฎาคม 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

5. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญบรรพชาสามเณร กับสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ
    453EAC04-0447-475B-9C95-15AFEFFE33CD.jpeg และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

6. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณรศาสนทายาท ๑๕ รูป สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย
    วันที่ 25 กรกฎาคม 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ