อาทิตย์ ที่ 24 ต.ค.นี้ มีใครสนใจร่วมทริปวัดทางอ่างทอง-อยุธยา-สุพรรณบุรี บ้างคะ

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย crystal77, 17 ตุลาคม 2010.

1. crystal77

crystal77 สมาชิก

21 กันยายน 2010
    พอดีมีโปรแกรมจะเดินทางไปวัดต่างๆ ในวันอาทิตย์ ที่ 24 ตุลาคมนี้ ก้อเลยลองมาโพสดู เผื่อพี่ๆและเพื่อนในเว็ปนี้สนใจร่วมเดินทางด้วย ไปเช้า กลับกลางคืนวัดที่จะไปมีดังนี้
    1. วัดสะแก อ.อุทัย จ.อยุธยา ( วัดหลวงปู๋ดู่ )
    2. วัดบางนมโค อ.เสนา จ.อยุธยา ( วัดหลวงพ่อปาน )
    3. วัดไร่ อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง ( วัดหลวงปู่ผาด )
    4. วัดลำสาลี อ.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี ( วัดหลวงพ่อสิงห์โต )
    และ หากมีเวลาพออาจจะแวะ วัดน้อยชมภู่ กับ วัด อินทาราม ด้วยนะคะ ( ต้องรอดูวันที่เดินทางอีกทีว่ามีพอเวลามากน้อยขนาดไหน )

สนใจรบกวนส่งเมลล์ พร้อมเบอร์โทรติดต่อมาบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

2. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    เสร็จจากวัดสะแก น่าไปกราบหลวงปู่เยี่ยม วัดประดู่ทรงธรรม ก่อนนะครับ แล้วเสร็จจากวัดไร่
    ก็น่าไปกราบหลวงพ่อบุญลือ วัดคำหยาด ด้วยนะครับ

3. crystal77

crystal77 สมาชิก

21 กันยายน 2010
    ขอคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ ถ้ามีเวลาพอก้อจะแวะไปค่ะ ถ้ามีที่ไหนที่ควรไปก้อเชิญแนะนำมาได้ นะคะ พอดีมีทริปไปภูเก็ต,เชียงใหม่-ลำพูน-ลำปาง-เชียงราย และ อุดร-หนองคาย ด้วยค่ะ

4. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ ดีจังครับ สนใจเหนือกับอีสานครับ ยังไงรบกวนpmแจ้งหน่อยครับถ้ามีกำหนดการแล้ว

5. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ทริปไปไหว้พระเหรอคะ, เชียงรายไปเมื่อไหร่คะ?