อยากชวนคุยเรื่องUFO

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย choco_robot, 19 กันยายน 2021.

แท็ก: แก้ไข
  1. choco_robot

choco_robot สมาชิกใหม่

19 กันยายน 2021
    ก่อนอื่นผมขอเกริ่นก่อนว่า ผมเป็นผู้ประสพเหตุการณ์ทางด้านวิญญาณมาตั้งแต่เด็กๆโดยไม่ได้ตั้งใจ แต่ก็ไม่เคยคิดมาก่อนว่า UFO จะมีจริง จนเมื่อปี2001-2002 ผมได้ย้ายตำบล ไปอยู่อีกตำบลของเมืองๆนึงในประเทศออสเตรเลีย ช่วงนั้นผมติดบุหรี่ค่อนข้างหนัก มักจะออกไปสูบบุหรี่นอกบ้าน และมองไปบนฟ้า เพราะฟ้าที่นั่นฟ้ามากๆ เป็นฟ้าที่สวย ผมเห็นวัตถุแปลกประหลาด ว๊าบได้ไปมาระหว่างขอบฟ้านึงไปขอบฟ้านึง บางทีก็หยุดนิ่งๆ โดยผมเห็นถึง10กว่าครั้ง และแต่ละครั้งจะเห็นประมาณ 5-18นาที จนผมสังเกตว่ามันน่าจะสูงจากพื้นเท่าไร และทำจากวัตถุอะไร

เมื่อ4ปีที่แล้ว ผมคุยกับโปรแกรมเมอร์2คน ผมเล่าเรื่องนี้ให้ฟัง เขาทำหน้าขำๆ ผมเลย google ดู ปรากฎว่า มีข้อมูลคนเห็นเหมือนผมเยอะเลยในตำบลๆนั้น

ทุกครั้งที่ผมเห็นผมไม่เคยคิดว่ามันเกี่ยวกับพลังจิต หรือประสพการณ์ทางด้านจิตวิญญาณของผม ผมเชื่อว่ามันก็เหมือนเรามองเห็นหมา เห็นนก หรือเดินไปเจอหอยทากคลานอยู่บนพื้น แต่สิ่งที่ผมสงสัยมีอยู่2 ข้อ 1. เวลาผมเล่าเรื่องผีให้คนฟังส่วนใหญ่จะเชื่อ แต่พอเล่าเรื่องUFOกลับไม่เชื่อ ข้อ2. ขนาดผมเองยังเคยเห็นตั้ง10กว่าครั้ง ทำไมนักวิทยาศาสตร์ระดับโลก หรือระดับประธานาธิปดีไม่เคยเห็น ไม่เคยออกมาพูดเรื่องเหล่านี้

อยากสอบถามเพื่อนๆในเวบพลังจิตถึงมุมมอง แล้วก็ท่านที่เคยมีประสพการณ์ตรงครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมครับข้างล่างเป็น linkที่ดาราสาวเจอUFOครับ
    https://entertain.teenee.com/thaistar/161188.html

2. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

มนุษย์ถูกสอนให้เชื่อ และไม่เชื่อ ในบางเรื่องมาตั้งแต่เล็กๆครับ

มันฝังลึก ถ้าไม่ตั้งสติแยกแยะจริงๆ เห็นกับตายังไม่เชื่ิอเลยครับ

3. choco_robot

ผมไปอ่านบทความที่ท่านจำความได้ตั้งแต่อยู่ในครรภ์มา ที่ท่านเชื่อว่าโลกนี้เป็นเมทริค เปิดมุมมองของผมมากครับ ผมเคยมีประสพการณ์วิญญาณ, ufo, แล้วก็เคยดูหมอครับ มีหมอดูท่านนึงทำนายได้ว่าแฟนผมเรียนจบอะไร ทำงานอะไร , รวมถึงทายได้ว่าแม่ผมมีลูกกี่คน แล้วก็ทำนายอาชีพล่วงหน้าไว้20ปีแล้วก็ตรงมากครับ ในความคิดของผมๆรู้สึกว่าเหมือนกับเราถูกกำหนดไว้ในภาพใหญ่ๆแล้ว เป็นเหมือนบทละครที่เราเดินตาม ผมเลยโยงไปว่ากรรมกำหนดชีวิตของเราไว้แล้ว ดังนั้นอะไรจะเกิดขึ้นก็ให้วางให้เร็ว ไม่ไปทุกข์หรือสุขกับมันมาก

ชวนคุยสนุกๆครับ จากประสพการณ์ของท่านเหมือนหรือต่างกันอย่างไรครับ? แล้วก็ท่านคิดอย่างไรที่ผมบอกว่าเจอufoแต่ผมไม่เชื่อว่าเป็นเรื่องของพลังจิต ผมมองว่าเป็นเรื่องของการเจอทั่วๆไป

4. แคมปัส

สิ่งที่ผมพบเจอมาก็มีลักษณะคล้ายๆแบบนี้นะครับ

5. choco_robot

ผมไปไล่อ่านที่ทางคุณ campusเขียนมา อ่านไป4ชั่วโมงยังไม่จบเลย 55
    แถมรู้สึกว่า สิ่งที่ผมเจอมันจะธรรมดามากๆไปเลย ตอนแรกกะว่ามาเล่าแล้วคนจะตกใจกัน 55

ผมเล่าเรื่องอื่นแล้วกันครับ ผมเคยเฉียดตายมาหลายครั้ง เวลาเฉียดตายมันจะประหลาดมาก คือ ผมจะเห็นทุกอย่างช้าไปหมด เหมือนภาพสโลโมชั่น เช่นเรื่องราวสมัยมัธยมผมโดนปาลูกเปตองเข้าหน้าระยะห่าง3เมตร ถ้าโดนผมคงตาย แต่ผมเห็นทุกอย่างช้า ผมเลยเอียงคอหลบ เฉียดผมไปไม่น่าจะเกิน2ชม. หรือพอโตมาก็จะมีเหตุการณ์เรือ2ลำจะชนกันแล้วเสากระโดงเรือพุ่งมาที่อกผมเร็วมาก พอมันมาใกล้สัก2ศอก ผมเห็นมันช้า ผมเลยเขยิบตัวหนี พอมองไม่พ้นก็เขยิบต่อไปเรื่อย3ครั้ง ไม่งั้นคงเสียบคาอกผมแน่ๆ

6. แคมปัส

ลองเล่ามาได้ครับ เป็นข้อมูลเพื่มเติม เรื่องการ โอเวอร์คล๊อก ของสมอง

ผมก็เคยมีเหมือนกันครับ ตอนเหตุการรถบริษัทแหกโค้งครับ ผมไม่แน่ใจว่า

เป็นสิ่งปรกติที่ มนุษย์มี ตอนตื่นเต้นมากๆ หรือ มีการทำอะไรเพิ่มเติมเกิดขึ้นครับ

7. choco_robot

เหตุการณ์ของการถูกปาลูกเปตอง หรืออุบัติเหตุขับรถชน หรืออื่นๆที่ผมเคยเจอ ผมเคยเชื่อว่า น่าจะเป็นเพราะสมาธิเราดี มันก็เลยเห็นทุกอย่างช้า คล้ายๆกับที่ทางคุณแคมปัสบอกแหละครับ ว่าoverclock สมอง
    แต่ความคิดของผมมาเปลี่ยน หลังเจอเหตุการณ์เรือชนที่เล่าข้างบนครับ คือถ้าผมเกิดสมาธิ หรือสมองมันถูกoverclock จนเห็นวัตถุช้าอย่างเดียว แล้วทำไมตัวผมเขยิบได้ทัน เหตุการณ์จริงควรเป็นแบบนี้ครับ คือมองปุ๊บว่าไม่ทัน นับ1-2 เสียบกลางอกผมแล้วครับ แต่ในจังหวะนั้นผมเขยิบหนีได้ทั้ง3ครั้งครับ
    ชวนคุยสนุกๆครับ เราต่างไม่รู้จักกัน มันก็ดีตรงที่ว่าไม่มีใครคิดว่าเราเพี้ยน55

8. แคมปัส

ก็จริงนะครับ ผมเคยมีเหตุการรถบริษัทแหกโค้งตกข้างทาง ผมนั่งหน้าซ้าย

ไหล่ทางต่ำกว่าถนนประมาณ 1เมตร ดินลูกรัง บางจุดมีน้ำขัง

ความเร็วรถตอนนั้น ประมาณ 120 กม./ชม. หน้ารถทิ่มลงพืนที่น้ำขัง

ตีลังกา 3รอบ แล้วหยุดตะแคงด้านซ้ายอยู่บน นาทีก่อนแหกโค้ง

เนื่องจากเป็นชนบท ทางโค้งแล้วถนนต่ำกว่าถนนด้านหน้า

ทำให้ไม่เห็นว่าเป็นทางโค้งหักสอก คนขับเข้าใจว่าเป็นทางตรง

แต่ผมสังเกตุเห็นเสาหลักดำขาว พาดไปด้านซ้าย เลยบอกคนขับ

ชลอรถหน่อย ด้านหน้าทางโค้ง คนขับไม่สนใจ เหยียบ 120

พอพ้นเนิน เห็นโค้งหักสอกพาดไปด้านซ้าย บนถนนช่วงโค้งมีก้อนหิน

ร่วงกระจายบางๆเต็มถนน ตอนนั้น สมองผมปรู๊ดๆๆๆๆ ถามตัวเอง

"นี่เราจะตายแล้วเหลอ" "ไม่นะอายุเรายังน้อยสิ่งที่ตั้งใจจะทำยังทำไม่สำเร็จ"

"เมื่อถึงที่ตาย มันก็ต้องตายแหละ ไม่มีทางหนีพ้น" "เอาวะยังไงก็หนีไม่พ้น"

"ตายก็ตาย" "เอ๊ะเดียวเราจะกลายเป็นผีเฝ้าโค้งนี้ไปไหนไม่ได้หรือเปล่า"

"ไม่เอาๆ ไม่อยากเป็นผีเฝ้าโค้ง" "หลวงปู่ทวด มารับผมด้วย อยาให้ผมเป็นผีเฝ้าโค้งที่นี่"

"ไปอยู่กับหลวงปู่ดีกว่า ดีกว่ามาติดอยู่ที่นี่" ไม่น่าเชื่อแค่ช่วงสั้นๆประมาณ

10-20เมตร ความเร็ว 120กม./ชม. จะคิดอะไรได้เยอะขนาดนี้ ทุกอย่าดู

สโลโมชั่น หน้ารถค่อยๆทิ่มลงบนตมข้างทาง กระจกหน้าแตกเป็นเม็ดลูกเต๋า

น้ำสีแดงชาเย็นพร้อมเม็ดกลวด สาดมาพร้อมกับเม็ดกระจกพุ่งมาที่หน้าผม

ระยะห่างประมาณ 1 เมตร ผมยกแขนขึ้นมาบังตาเอาไว้ น้ำ กลวด กระจก

สาดเข้ามาที่แขนทั้ง2ข้าง รถค่อยพลิกๆๆ เห็นดิน เห็นฟ้า เห็นดิน เห็นฟ้า

แล้วก็หยุดตะแคงอยู่ ตัวผมห้อยติดอยู่กับเบาะกับเซพตี้เบล ปลอดภัยดี

ไม่เป็นอะไรเลย บลาๆๆ ผมออกมาเช็คความเสียหายของตัวเอง

แขนสองข้างโดนกระจกข่วนเป็นรูป3แฉกเล็กๆ เต็มแขน เลือดไม่ไหลแต่เห็นเป็นสีแดงๆ

ก็ไม่น่าเชื่อเหมือนกันครับว่าผมจะยกแขนขึ้นมาทัน แต่ของผมยังทำให้เชื่อได้ว่า

เป็นการ โอเวอร์คลอกของสมอง เพราะระยะขยับยังไม่มาก แถมขยับแต่แขน

แต่ของคุณ choco_robot ขยับทั้งตัว ซึ่งอาจมีเหตุผลมากว่าการโอเวคลอกของสมอง

คุณ choco_robot กำลังสงสัยว่า คาบของเวลามันเปลี่ยน หรือ มีใคร

ทำให้คาบของเวลา ของ2สิ่ง ไม่เท่ากันใช่ไหมครับ

9. choco_robot

สุดยอดเลยครับ คิดได้เยอะมากในช่วงเวลาไม่กี่เมตร เป็นไปได้ไง แต่ผมเชื่อนะครับ เพราะสมองเรามหัศจรรย์ครับ สมัยผมเรียนtext bookใหม่ๆ ผมอ่านไม่รู้เรื่องเลย แกะทีละบรรทัดเหนื่อยเลยครับ แต่พอพรุ่งนี้สอบผม ยิ่งเวลาใกล้เข้ามา ผมเปิดผ่านเป็นหน้าๆดันเข้าใจครับ และมองหาจุดสำคัญที่ควรจำเจอ

ส่วนที่ผมสงสัยเรื่องที่ผมเขยิบตัวทัน ผมสรุปได้แค่ว่า มันแปลกครับ แล้วก็คิดว่าสงสัยยังไม่ถึงที่ตาย คือ พยายามคิดแล้วคิดไม่ออกเลยว่า ทำไมเห็นทุกอย่างช้า แล้วก็เขยิบตัวหนีทัน แฟนผมที่นั่งอยู่ข้างๆถึงกับบอกว่า ถ้าเป็นเขาคงตายไปแล้ว ไม่น่าเชื่อหลบทันด้วย

10. แคมปัส

ไม่เล่า ประสปการณ์ UFO ซักหน่อยเหลอครับ

11. 8-0-4-0

8-0-4-0 สมาชิก

13 กรกฎาคม 2019
    มา ปูเสื่อ รอฟัง เรื่อง UFO ด้วยคน
    เมื่อปีที่แล้ว ประธานาธิบดีรัสเซีย ก็แจ้งในที่ประชุมนานาชาติ ว่า สหรัฐ ควรบอกความจริงเรื่องมนุษย์ต่างดาวให้ชาวโลกรู้ ไม่งั้นรัสเซียจะแฉเอง. แต่ก็เงียบไป
    จริงๆ เขาก็ปะปนกับมนุษย์โลก มากขึ้นแล้ว สายพันธุ์ hybrid ก็มี ในเมืองไทยก็มี
    ไม่น่าแปลกใจที่ 50ปี ที่ผ่านมา มนุษย์มีการก้าวกระโดดของเทคโนโลยีไวมาก มือถือ โฮโลแกรม เทคโนโลยีเสียงโซนิค เทคโลโลยีแสง ฯลฯ มากมาย

12. 8-0-4-0

ถ้ามองขึ้นไป บนฟ้า มันจะมีอีก Layer หนึ่ง ที่มนุษย์มองด้วยตาเปล่าไม่เห็น มียาน UFO อยู่เต็มพื้นที่ ท้องฟ้า ไม่ใช่แค่รูปทรงเลขาคณิต หรือทรงแท่ง กลม เหลี่ยม อย่างเดียว แต่มีทั้งแบบ รูปทรงผีเสื้อโบยบินขนาดใหญ่ไฟกระพริบ, แบบปิรามิด, แบบรูปทรงอื่นๆ, แบบแสงขยับพริ้วไหวได้ คล้ายของเหลว, มีทั้งแบบเกาะกลุ่ม คล้ายๆแปรอักษร มีทั้งแบบเรียงกันเป็นแนว. มีทั้งแบบแสงหลายสี มีทั้งแบบแสงเดียว ฯลฯ สารพัดเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2021
  13. 8-0-4-0

อ้อ ยังมี ในมหาสมุทร และใต้พื้นพิภพส่วนลึกใกล้ใจกลางโลกอีก เป็นอีกชุมชนนึงเลย

ว่ากันว่า โลกมนุษย์ และ มนุษย์โลกนี้ เป็นสนามประลอง ระหว่างฝ่ายขาว, ฝ่ายดำ, และฝ่ายไม่ดำไม่ขาว (กุศลธรรมา, อกุศลาธรรมา, และ อัพยากฤตธรรมา)

14. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าให้ฟังพอขำๆเป็นนิทานนะครับ
    ถ้าสามารถไปได้สูงกว่ายอดพระจุฬามณีฯ
    มีโอกาสที่จะเข้าไปในยานเค้าได้

จะได้พอมานึกเล่นๆว่า
    ต้องมีกำลังจิตสูงแค่ไหน
    ถึงจะใช้เพียงแค่มือวาง บนสิ่งที่คล้ายบาร์เหล้าโค้งๆ แล้วถึงจะบังคับ
    ให้ยานทั้งลำมันบินได้
    ปล.ฝากให้คิดว่า พวกที่จะสื่อกับพวกกำลังจิตพื้นฐานสมาธิต้องประมานไหน เอาว่าพวกฝึกกสิณ
    และใช้งานได้ยังแทบขยับตัวไม่ได้ ถ้าพวกยี้ส่งกะแสมาเล่าให้ฟังเป็นภูมิต้านว่า ที่เค้าว่าสื่อได้คือสื่อกับระดับไหน?

นิทานนะครับ