หล่อ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ 30 นิ้ว– วางศิลาฤกษ์ ฐานสมเด็จองค์ปฐม – ทอดผ้าป่าสามัคคี

ในห้อง 'หลวงปู่ดู่ และ หลวงตาม้า' ตั้งกระทู้โดย ฤาษีท้ายเรือ, 2 มีนาคม 2011.

1. ฤาษีท้ายเรือ

ฤาษีท้ายเรือ เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2007
    ขอเชิญร่วมหล่อ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ 30 นิ้ว–ตรวจดวงชะตา วางศิลาฤกษ์ ฐานสมเด็จองค์ปฐม ทอดผ้าป่าสามัคคีวันที่ 26 – 27 มีนาคม 2554

กำหนดการ
    วันที่ 26 มีนาคม 2554หลวงตาม้าเป็นประธานงานหล่อพระหลวงปู่ดู่ หน้าตัก 30 นิ้ว ด้วยโลหะ ที่ วัดถ้ำเมืองนะ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่เวลา 18.00

<O:p</O:p
    วันที่ 27 มีนาคม 2554 สำนักปฏิษัติธรรมพุทธพรหมปัญโญสาขาเชียงดาว พิธีวางศิลาฤกษ์การก่อสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม โดยพระอาจาย์วรงคต วิริยธโร (หลวงตาม้า)
    เป็นองค์ประธาน คณะศรัทธาทุกท่านร่วมกันสวดบทพระคาถามหาจักรพรรดิ พร้อมบรรจุพระใต้ฐานพระสมเด็จองค์ปฐม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2011
  2. ฤาษีท้ายเรือ

ฤาษีท้ายเรือ เป็นที่รู้จักกันดี

กำหนดการ
    วันที่ 26 มีนาคม 2554 หลวงตาม้าเป็นประธานงานหล่อพระหลวงปู่ดู่ หน้าตัก 30 นิ้ว ด้วยโลหะ ที่วัดถ้ำเมืองนะ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่เวลา 18.00 น<O:p</O:p
    วันที่ 27 มีนาคม 2554 สำนักปฏิษัติธรรมพุทธพหมปัญโญสาขาเชียงดาว
    07.00 น. ถวายภัตตาหารเช้าแต่พระภิกษุสงฆ์
    09.00 น. พิธีวางศิลาฤกษ์การก่อสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม โดยพระอาจาย์วรงคต วิริยธโร (หลวงตาม้า)
    เป็นองค์ประธาน คณะศรัทธาทุกท่านร่วมกันสวดบทพระคาถามหาจักรพรรดิ พร้อมบรรจุพระ
    และวัตถุมงคลต่าง ๆ ใต้ฐานพระสมเด็จองค์ปฐม ณ สถานที่ ที่ได้จัดเตรียมไว้
    11.00 น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษ์สงฆ์
    13.00 น. หล่อพระรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    15.00 น. ทอดผ้าป่าสามัคคีและรับขอที่ระลึกในวันงาน

คณะศรัทธาสามารถร่วมทำบุญได้ตามกำลังศรัทธาโดย
    • ถวายปัจจัยร่วมทำบุญทอดผ้าป่า กองละ 100 บาท หรือตามกำลังศรัทธา (มีของที่ระลึกแจกในวันงาน)
    • ร่วมบรรจุพระพร้อมทั้งวัตถุมงคลต่าง ๆ ใต้ฐานพระสมเด็จองค์ปฐม 59 เมตร (มีโอ่งขนาดเล็กที่ได้ทำการบรรจุพะผงจักรพรรดิแล้ว แจกในวันงานเพื่อนำบรรจุใต้ฐานองค์พระใหญ่ด้วยตัวท่านเอง)
    • ร่วมหล่อพระหลวงปู่ดู่ด้วยทองคำ,เครื่องเงิน,นาค ไม่จำกัดรูปลักษณ์ และแผ่นทองเหลือง
    และมาร่วมบุญได้ในวันงานด้วยตัวท่านเอง หรือโอนเงินร่วมทำบุญได้ที่
    • ธนาคารออมสิน สาขาเชียงดาว ชื่อบัญชี สำนักปฏิบัติธรรมพุทธพรหมปัญโญ 055060328998
    • ธนาคารกรุงเทพ สาขาสำเพ็ง ชื่อบัญชี นายพิชิต โข่จันทึก 112-0-44396-3
    <O:p

3. ฤาษีท้ายเรือ

ผู้สนใจร่วมเดินทาง ตรวจดวงชะตา-หล่อหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ 30 นิ้ว วางศิลาฤกษ์ ฐานสมเด็จองค์ปฐม ทอดผ้าป่าสามัคคีวันที่ 26 – 27 มีนาคม 2554<O:p</O:p
    หลวงตาม้าเป็นประธานงานหล่อพระหลวงปู่ดู่ หน้าตัก 30 นิ้ว ด้วยโลหะ ที่วัดถ้ำเมืองนะ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่<O:p</O:p
    ศุกร์ที่ 25 เวลา 20.30 น. พร้อมกัน ณ ปั้มน้ำมัน ปตท. สนามเป้า (ข้าง ททบ. 5) เพื่อเดินทางไปเชียงใหม่

เสาร์ที่ 26 เวลา 6.30 น. ถึงเชียงใหม่โดยประมาณจะเดินทางไป
    -ตรวจดวงชะตากับหลวงพ่ออนันต์ วัดดอนจั่น จ.เชียงใหม่และร่วมบุญกับหลวงพ่อเปลี่ยน วัดอรัญญวิเวก เที่ยววัดบ้านเด่น ศิลปะแห่งล้านนา จากนั้นเดินทางไปวัดถ้ำเมืองนะ เพื่อเข้าที่พักและร่วมงานหล่อพระรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

อาทิตย์ที่ 27 เดินทางไปร่วมวางศิลาฤกษ์ สมเด็จองค์ปฐม
    ค่าใช้จ่ายท่านละ 1,400 บาท ค่าเดินทางหลังหักค่าใช้จ่ายทุก ๆ อย่างแล้ว จะถวายร่วมบุญเข้ากองทุนพรหมปัญโญ

ผู้สนใจติดต่อ คุณอภิชาติโทร.085-222-6582 บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่ 153-059-6285 ธ.กรุงเทพ สาขาเพชรบุรีตัดใหม่

หมายเหตุ : ต้องขอให้ผู้ที่ชำระค่าเดินทางแล้วเลือกที่นั่งก่อนน่ะครับ<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2011
  4. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    นะโม พรหมปัญโญ

อนุโมทนาสาธุค่ะ

5. เบองซูร์

เบองซูร์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ลูกขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับทุกท่านครับ
    จงนำมาซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ครับ

6. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    โมทนาสาธุ กับทุกคนทุกท่าน ที่ร่วมทำบุญ ในครั้งนี้คะ อนุโมทนาสาธุคะ บุญรักษานะคะ

7. ฤาษีท้ายเรือ

โมทนาครับ..โปรแกรมมีเปลี่ยนนิดหน่อยคือ ตอนเช้าไปตรวจดวงชะตากับหลวงพ่ออนันต์ วัดดอนจั่นก่อน แวะไปกราบร่วมบุญกับหลวงพ่อเปลี่ยน นอกนั้นเหมือนเดิมครับ

8. สุวรรณหงส์

สุวรรณหงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ผม 2 ที่นั่งครับ วันจันทร์ที่ 7 มี.ค. จะโอนเงินค่ารถให้นะครับ...พี่น้องศิษย์พระพรหมปัญโญ และหลวงตาม้า เดินทางร่วมกันนะครับ
    คิดถึงทุกท่านนะครับ

ใครจะใหญ่เกินกรรม

9. ฤาษีท้ายเรือ

สาธุครับ งานนี้พลาดไม่ได้เลย คนจองประมาณ 22 คนแล้วครับ
    รายละเอียดผู้ร่วมเดินทาง จะแจ้งหลังจากชำระค่าเดินทางน่ะครับ..

10. ฤาษีท้ายเรือ

งานนี้เอาใจ คนชอบดูดวง ดูเสร็จ ทำบุญกับพระอริยสงฆ์ ตามด้วยหล่อพระ ปิดท้ายด้วย บรรจุพระ สวดจักรพรรดิ์ ตั้งฐานสมเด็จองค์ปฐม เหมือนเกิดใหม่เลย

พลาดแล้วจะเสียใจ..ขอบอก..ขอบอก..:':)':)'(

11. zaf

zaf เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมทำบุญผ้าป่าด้วย 1กอง วันนี้จะรีบโอนผ่านธ.กรุงเทพค่ะ
    อนุโมทนา สาธุ

12. minteed

minteed เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    โมทนาสาธุ กับทุกคนทุกท่าน ที่ร่วมทำบุญ ในครั้งนี้คะ อนุโมทนาสาธุคะ บุญรักษานะคะ<!-- google_ad_section_end -->

13. ตุลวรรธนะ

ตุลวรรธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปสามคน /พ่อ-แม่ลูก คิดเท่าไรครับ
    น้องจุน:':)':)':)'(

14. unzizu

unzizu เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    อย่าลืมนำพระไปบรรจุใต้ฐานพระด้วยนะครับ !!!!!!

15. unzizu

unzizu เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ไปทริปเดียวได้บุญ 2 ต่อ
    พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง.....

16. Aooder

Aooder เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ร่วมทำบุญด้วยครับ 300 บาท โดยผมโอนไปที่
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสำเพ็ง ชื่อบัญชี นายพิชิต โข่จันทึก 112-0-44396-3
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยรับ และขอบุญนี้จงสำเร็จแด่ทุกท่านเช่นกันครับ