หมอดับทุกข์ แมวฟ้า ญาณทิพย์ ตอบ 1 คำถามฟรีค่ะ!!

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แมวฟ้า, 7 พฤษภาคม 2017.

1. แมวฟ้า

แมวฟ้า สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ smiley27.png เป็นยังไงกันบ้าง?
    แสงแดดเปรี้ยงๆถ้าออกไปเดินข้างนอกกางร่ม ใส่หมวก ทากันแดดซะหน่อยก็ดีนะ
    โดยเฉพาะเช้าๆ คนเศร้าๆเจอแสงแดดธรรมชาติเข้าไปจะได้สดใส คนไม่ค่อยแข็งแรงเหงื่อออกเยอะๆบ้าง อาบน้ำสบายตัว

แมวฟ้าเป็นคนชอบแดดนะ บางทีชอบอยู่กลางแดดไม่มีร่มซะจนเป็นไข้แดดไปหลายวัน
    อากาศหนาวยิ่งชอบถ้ามีแดดด้วย แดดทำให้เราแข็งแรง กระปี้กระเปร่า ถ้าเราปกป้องดูแลตัวเองด้วยนะ catcity026.png

ความร้อนแดด แสงจ้า ทำให้เราอยู่บ้านเย็น เป็นสุข 55555

วันนี้แมวฟ้าอาสาจะมาดับทุกข์ให้ ตามกำลังนะคะ flower.gif flower.gif exclaim.gif

โดยมีกติกาดังนี้
    การตอบใช้สุ่มไม่เรียงนะคะ

1. ขอผู้ที่รู้สึกทุกข์ เครียด เหงา เศร้า เซ็ง ไม่สบายใจ เท่านั้น

2. ทุกข์เรื่องความรักก่อนถามโปรดอ่าน ;)https://www.facebook.com/maewfahyantip2015/posts/1399802643370916:0

3. ระบุคำถามเฉพาะเจาะจง

4. ขอให้คำถามคำตอบในทุกๆความคิดเห็นเป็นธรรมทาน ได้ข้อคิดคติเตือนใจ และอนุโมทนาบุญถ้วนนะจ๊ะ... toy11.gif

5. ท่านที่ต้องการให้แมวฟ้าตอบเป็นข้อความเสียงฟรี 1 คำถาม แอ๊ดไลน์มาได้ค่ะ getchat2013 และโปรดแค๊ปหน้าจอมาด้วย จะพยามทยอยตอบคำตอบอาจได้ช้าพอสมควร

ประวัติสังเขป
    หมอดับทุกข์ แมวฟ้า ญาณทิพย์
    The Soul Therapist :)
    คลิ๊กที่ https://pantip.com/topic/35809401

ต้นกำเนิดแมวฟ้า คลิ๊กที่ http://www.yantip.com/forum.php?mod=viewthread&tid=52496

Feedback ผลงานต่างๆ;) คลิ๊กที่
    https://www.facebook.com/pg/maewfahyantip2015/photos/?ref=page_internal

Facebook: คลิ๊กที่ https://www.facebook.com/maewfahyantip2015/

2. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เหนื่อยมานานแล้ว

ถามว่า ในเดือนมิถุนายนนี้ จะได้เดินทางไปพักผ่อนกับคนรักไหมคะ

ขอบคุณค่า

3. แมวฟ้า

ได้ค่ะตามเหตุปัจจัยเลยค่ะ ถ้าเราไม่ขยับขยายเปลี่ยนแพลนเพิ่มนั่นเพิ่มนี่ ที่สำคัญอย่าลืมดูแลเรื่องรองเท้าใส่สบายหลายคู่หน่อย คนรักคุณช่วงนี้เขาพยามไม่ให้คุณรู้สึกว่าเขาเครียดนะ ดูแลเขาให้ดีค่ะ รับฟังอย่างลึกซึ้งว่าเขาต้องการอะไรจากสิ่งที่เขาพูด บางครั้งเขาก็เหนื่อย จะช่วยเขาอย่างไรดี

4. ดวงดาวบนท้องฟ้า

ดวงดาวบนท้องฟ้า Active Member

26 พฤศจิกายน 2004
    ทุกข์แบบไม่เคยทุกข์มาก่อนในชีวิต กับคนที่คุยอยู่ตอนนี้เมื่อไหรจะหมดกรรม เลิกรากันไปสักทีค่ะ ต้องทุกข์อีกนานมั้ย พยายามออกจากทุกข์ทุกวันค่ะแต่ยังทำไม่ได้สักที เมื่อไรจะพ้นซะทีค่ะ และอยากทราบว่าเคยทำกรรมอะไรกันมาค่ะ

5. miyatovic

miyatovic Active Member

เรื่องงานครับ ทำอะไรดีถึงจะรุ่ง งานส่วนตัวทำอะไรดีถึงจะเหมาะครับ

6. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ถามเรื่องงานที่ทำอยู่ค่ะ

7. แมวฟ้า

กรรมเก่าที่เราเคยผิดศีลข้อ 4 และ 5 ไว้เยอะ ส่งผลให้เราชาตินี้ต้องเร่งบุญภาวนาเจริญสติปัญญา เพื่อนที่จะได้มองอะไรทะลุขาด ไม่หลงไปกับอะไรง่ายๆ ตอนนี้เราต้องคิดว่าเราจะเอายังไงจัดการตัวเองยังไง เลิกยุ่งว่าจะทำยังไงกะเขาดี ให้มันหมดเวรกรรมทั้ง กาย วาจา ใจ ได้ตั้งแต่เดือนหน้าเป็นต้นไป ดีกว่ามานั่งเสียอารมณ์ หนีไม่พ้นเพราะตัวคุณเองนั่นแหละแอบเปิดช่องเสมอ พอเขาได้ช่องก็ดีใจคิดว่าเขาจะมาดี เด็ดขาดค่ะ!

8. แมวฟ้า

การงานอยากทำอะไรได้หมด แต่ให้ลดเรื่องความคิดอยากก้าวกระโดดไวไวเพื่อที่จะได้พักก่อนใคร สบายไวไวทำนอนงนั้น หมั่นฟังพุทธวจน ทาน ศีล ภาวนาค่ะ ขอให้ใจรักสิ่งที่ทำ ที่มีอยู่ในใจทำได้ดีค่ะถ้าเลิกสงสัยอนาคต

9. นิจ

นิจ สมาชิกใหม่

5 พฤศจิกายน 2014
    อยากถามเรื่องการงานที่จะประกาศปลายเดือนนี้ มีโอกาศได้ทำเลยมั้ยครับ หรือต้องรอขิ้นบัญชีอีก อันดับต้นๆมั้ยครับ

10. daorabbit

daorabbit Active Member

ขอรบกวนถามด้วยคนนะคะ
    มีปัญหาเรื่องหัวใจ เพิ่งโดนคนคุยเทมาค่ะ
    เลยอยากทราบว่า ปีนี้จะได้มีแฟน หรือมีใครเข้ามาไหมคะ ถ้ามีลักษะณะประมาณไหนค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

11. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

คุณหมอแมวฟ้าคะ ทุกวันนี้หนูฝันถึงพญานาค ส่วนใหญ่พญานาคคะ แทบทุกวันเลย เว้นช่วงบ้าง
    อยากทราบว่า ท่าน(ที่เจนฝันถึงบ่อย) ท่านเป็นใครและเป็นอะไรกับเจนคะ
    ถ้ามีพ่อปู่ศรีสุทโธเหตุใด ถึงมีพราหมณ์ มาเกี่ยวในฝันคะ
    ขอขอบพระคุณที่จะช่วยหนู และให้คำตอบคะ พลีส~~~~

12. ธารทอง

ธารทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขายที่เพื่อปลดหนี้ค่ะ ผู้ซื้อใช่คนที่เขารับปากไว้ และได้ยอดเงินที่เราบอกไว้ภายในเวลาที่ต้องการไหมคะ

ขอบคุณและอนุโมทนากุศลด้วยทุกประการค่ะ

13. Tay7321

Tay7321 สมาชิกใหม่

ควรทำอย่างไรให้กลับมามีโอกาสคืนดีกับแฟนที่เค้าไม่ยอมคุยกับเราครับ

ขอบคุณครับ

14. แนนซี่34

แนนซี่34 สมาชิกใหม่

ดิฉันจะทำอย่างไรเมื่อสามีนอกใจ ดิฉัน ชื่อนรีรัตน์ เวียนงาม เกิด24 สิงหาคม 2526 พุธกลางคืน ปีกุน สามีดิฉันชื่สุรารักษ์ ทองแท้ เกิด2 สิงหาคม 2523 ปีวอก วันเสาร์ รบกวนอาจาร์ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ

15. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    รบกวนด้วยคนคะ เมื่อไรจะขายคอนโดที่พัทยาได้คะ ประกาศมา2ปีแล้ว ยังไม่เจอใครตกลงวางเงินมัดจำเลยคะ ขอบคุณคะ

16. มิราอิ

มิราอิ สมาชิกใหม่

อยากทราบเรื่องความรักว่าผมมีคู้แท้หรือไม่ (ถ้ามี) ลักษณะรูปร่างหน้าตา เชื้อชาติ ฐานะหรือนิสัยของเค้าเป็นยังไง แล้วจะได้พบเจอกันเมื่อไหร่ครับ

17. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

สอบถามเรื่องหน้าที่การงานหน่อยครับ เป็นยังไงบ้าง จะได้ขึ้นเงินเดือนหรือเลื่อนตำแหน่งหรือป่าว

18. urenutty

urenutty สมาชิกใหม่

อยากถามว่า กับแฟนคนปัจจุบัน ในอนาคตจะได้อยู่ใกล้กันหรือว่าอยู่ด้วยกันไหมคะ ตอนนี้หนูอยู่ต่างประเทศคะ เศร้าแล้วก็เหงามากๆ เรียนจบปีหน้าแล้วอยากจะย้ายกลับแต่ทางบ้านไม่อยากให้กลับ รู้สึกหว้าเหว่ยังไงไม่รู้ TT (เกิด 8 สิงหาคม 40 )

19. maxmi

maxmi แม็กคับ

เบื่องานอยากลาออกครับ แต่ถ้าออกก็ไม่รู้จะทำอะไรพ่อแม่ก็ไม่ยอมแน่ๆ เลยต้องฝืนใจอยู่ทุกวัน

20. Pimm

Pimm สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2017
    รบกวนดูเรื่องความรักหน่อยค่ะ เจอแต่คนไม่รักจริง