สิ่งที่สังเกตุในระหว่างการทดลอง เรื่องเทวดา

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 16 สิงหาคม 2005.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    - บางครั้งเทวดา พาผมเหาะไปยังโลกอดีต แล้วท่านปล่อยให้ผมเดินสำรวจพื้นที่รอบๆหมู่บ้าน

- บางทีผมไปถึงที่แล้วคือโลกในอดีต ผมไม่อยากไปสำรวจโลกขนาน ผมก็นั่งอยู่กับที่ เทวดาท่านอุ้มผมเหาะ ให้ผมสำรวจดูบ้าน ผมถามอะไรท่านก็ไม่บอก

- ตอนสำรวจ ผมเคยอัญเชิญเทวดาต่างๆมาบอกผมว่า สิ่งที่ผมเห็นนี่จริงไหม
    ทุกสิ่งทุกอย่างมืดสนิดเลยมองไม่เห็นอะไรเลย เหมือนโดนครอบ แล้วผมรู้สึกว่าโดนสะกด ผมจึงคิดว่าควรจะใช้ปัญญาตัวเองทดลอง

ถ้าเป็นแบบนี้ก็อาจจะแสดงว่า มีเทวดาสนับสนุนในการทดลองค้นคว้าเรื่องนี้
    น่าจะนะ หรือว่า อาจจะเจ้ากรรมนายเวรมาทำให้ผมเสียเวลาก็น่าจะ

เขียนเมื่อ
    WebSnow - 26/12/2545 13:59

2. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ยิ่งถูกใจครับ

อันนี้ยิ่งถูกใจครับ ทำไมคุณเว็บโนว์มีประสบการณ์ต่างๆเหมือนผมเด๊ะเลยครับ นี่ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ผมเข้ามาเว็บนี้ทุกวัน เพราะมันช่างบังเอิญเหลือเกินที่เราสองคนแทบจะเหมือนกันครับ ผมเองนอกจากจะมีเทพมาช่วยในการฝึกแล้วยังมีเทพองค์รักที่คุ้มครองด้วยครับ เป็เทพวานร เขาบอกว่าผมคือน้องชายของเขาเมื่ออดีตชาติ เขามาที่นี่เพื่อคอยคุ้มครองผมครับ นอกจากนี้ผมยังเกิดปีวอก ราศีเมถุน ธาตุลม อีกด้วยครับ ดังนั้นผมจึงได้อุกกามณีจากต่างดาวมาชิ้นหนึ่งซึ่งเป้นที่สถิตของเทพวานรครับ แต่ผมเชื่อนะครับว่าเว็บโนว์มีเทพคอยช่วยเหลือ แต่ผมคิดว่าคุณเว็บโนว์คงรู้ตัวดีว่าเกิดมาเพื่ออะไร ผมเองก็เช่นเดียวกันครับ แต่เราสองคนแตกต่างกันตรงที่เกิดมามีหน้าที่ต่างกันเท่านั้นเอง คุณมาเพื่อแผยแพร่ธรรมและบำเพ็ญเพียร แต่ผมมาเพื่อปราบคนอื่นครับ เพราะดวงชะตาของผมมันบอกว่า ผมเป็นดั่งพระอาทิตย์ที่สามารถบดบังรัสมีของทุกสิ่งทุกอย่างได้ มีคำทำนายเฉพาะตัวของผมครับ เป็นเทพมาบอกว่า ผมเป็นลูกที่เหนือกว่าพ่อแม่ เป็นศิษย์ที่เหนือกว่าอาจารย์ เป้นเพื่อนที่เหนือกว่าเพื่อน เป็นคนที่เหนือกว่าคนอื่น ซึ่งผมทดสอบคำทำนายนี้มาหลายปีครับ ผมก็เลยอยุ่ที่ไหนนานไม่ได้ เพราะอยู่ที่ไหนผมก็รู้สึกว่าคนที่เป็นผู้นำหรือเป็นหัวหน้าเราทำไมสู้เราไม่ได้ ผมมักจะไปแบบพวกปลายแถวนะ แต่ไปๆมาๆก็กลายเป็นอยู่หัวแถวทุกทีเลย จนมีคนอิจฉาล่ะครับ เป็นครูอยู่ที่โรงเรียน ก็เป้นแค่ครูจ้างสอนแต่ดันแสดงผลงานล้ำหน้าครูทุกคนในดรงเรียนจนโดนเม่นและมีคนอิจจฉา ทำงานกับนายต่างชาติ ตอนแรกก็แบบลูกน้องปลายแถว แต่ทำงานล้ำหน้าคนอื่นจนกลายเป้นลูกพี่ใหญ่ที่นายใหญ่รักและไว้ใจที่สุด ขนาดให้กุญแจทุกห้องในบริษัทไว้สำรองที่ผมอีกชุดหนึ่ง ซึ่งก้มีคนอืจฉาผมอีกตามเคย ทำงานที่โรงงานผลิตนม ตอนแรกก็ไปในฐานะเด็กติดตามเจ้านายเฉยๆแต่เจ้าของโรงงานดันให้ผมเป้นผู้จัดการแทนเจ้านายผมเฉยเลย เจ้านายผมงี้เสียหน้าสุดๆ ทำให้เจ้านายพยายามหยุดการทำงานของผมแบบว่าสกัดดาวรุ่งอ่ะครับ ผมเป็นผุ้เชียวชาญด้านการทำการตลาดให้กับผลิตภัณฑ์ต่างๆ ส่วนมากเจ้าของโรงงานจะให้ผมจัดการงานให้แต่นายผมก้คอยสกัดดาวรุ่งแทบทุกโรงงาน จนตอนนี้ผมออกมาทำเองครับ เว็บผมนะ www.gmcities.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2005
  3. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ตกลงนี่เป็นความฝันหรือว่าเป็นอภิญญากันแน่ หรือว่าเป็นการทดลองจริงๆจังๆมีพยานหรือหลักฐานอะไรซึ่งมีเหตุมีผลรับรองบ้าง ลูกหนอนอ่านดูแล้วหลายเรื่อง บ้างก็ความฝันบ้างก็ทดลอง แต่ว่าก็สนุกดีนะ

4. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ไม่ใช่ความฝันและไม่ใช่อภิญญา
    เป็นการทดลองโดยการถอดจิต (มโนมยิทธิ แปลว่า ฤทธิ์ทางใจ)
    การทดลองไหนที่เป็นความฝันผมจะเขียนไว้ในหมวดความฝัน

การทดลองเป็นการทดลองแบบสัมผัสที่หก เป็นการยากที่จะเอาหลักฐานและพยาน เป็นปัจจัยที่ทำให้วิทยาศาสตร์แนวนี้จึงเจริญยาก

ซึ่งวิทยาศาสตร์แนวนี้ยังไม่เจริญรุ่งเรือง แต่ต่อไปในอนาคตจะเจริญ
    เพราะว่านักวิทยาศาสตร์จศึกษาธรรมชาติต่างๆมากขึ้น

ปัจจุบันการวิทยาศาสตร์ทดลองจะอย่ ที่ 5 สัมผัส หาพยานและหลักฐานได้ง่าย

--------------------

การทดลองเป็นการทดลองแบบสัมผัสที่หก เป็นการยากที่จะเอาหลักฐานและพยาน สิ่งที่เอาออกมาได้คือข้อมูล

ผู้จะรู้เห็นตามและทดลองตาม ต้องมีความสามารถทางสัมผัสที่หกด้วย

อย่างการทดลองของผม ที่มั่นใจมากที่สุด คือ เรื่อง เวลาในความฝันแตกต่างจากโลกมนุษย์

การทดลองนั้นง่ายสุด และคนเห็นรู้ตามได้ง่าย คนเราถ้าไม่ใช่พระอรหันต์ก็ฝันทุกคน

เป็นการทดลองใช้สัมผัสที่หก และผมไม่มีหลักฐานพยาน หรือเอาอะไรออกมาจากความฝันได้ แต่ผมมีผลการทดลอง
    แล้วให้คนที่มีความสามารถใครก็ได้ในโลก ทดลองซ้ำ ทวนไปมาได้ ว่าที่ผลที่ผมเขียนไว้จริงไหม

เมื่อคนทีมีความสามารถมีหลายๆคนทดลองซ้ำไปมาแล้วมีผลออกมา ได้ตรงกัน เป็นการช่วยยืนยันความถูกต้อง

5. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    เป็นพื้นฐานที่จะก้าวไปสู่อภิญญา คนที่ไม่เคยสัมผัสเรื่องอย่างนี้ก็ย่อมไม่เข้าใจเป็นธรรมดา แต่ก็ไม่ใช่คุณพิเศษอะไรนัก ถ้าใช้ไม่เกิดประโยชน์นะ แต่ถ้าใช้ดีก็ถือว่ามีเครื่องมืออันยอดเยี่ยมในการตัดกิเลสแล้วล่ะครับ

6. หาธรรม

หาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วยครับที่จะใช้คุณวิเศษเหล่านี้ให้เป็นประโยชน์เพื่อเป็นเครื่องมือตัดกิเลส และเผยแผ่พระพุทธศาสนา อย่าไปยึดติดจะเสียเวลา

7. naf06

naf06 เป็นที่รู้จักกันดี

เวรกรรม ๆ ของเหล่าสัตว์โลก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2007
  8. pangbarbie

pangbarbie สมาชิก

20 สิงหาคม 2007
    อยากฟังอีกค่ะ ขอบคุณค่ะ

9. ลูกท่าน

ลูกท่าน เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ตอบพ่อมดโลจิครับ

จะบอกว่า เข้าใจสิ่งที่พ่อมดดลจิเป็นครับ
    เข้าใจเพราะใจบอกเองว่ามันเป็นอย่างไร
    เพราะตัวผมเองก็มีลักษณะพิเศษบางอย่าง
    ที่แตกต่างไปจากปกติเช่นกันครับ

และทราบด้วยจิตสำนึกว่า
    เราเกิดมาเพื่ออะไรจริงๆ
    เหมือนเห็นภาพเลยว่าตัวเอง
    เกิดมาเพื่อทำบางอย่าง ไม่ใช่เกิดมาเพื่อแค่หายใจ
    เผาผลาญอากาศบนโลก หรือเกิดมาเพื่อกอบโกย
    กิเลสหรือวัตถุต่างๆ เข้าหาตัวเอง
    มีแต่จะผลักกองกิเลสต่างๆ หรือความโลภ ความโกรธ
    ความรัก ความหลงออกจากจิตให้มากที่สุด

ขอแสดงความปิตินะครับ

10. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

บางสิ่งบางอย่างต้องพิสูตรด้วยตัวคุณเองเท่านั้น

อนุโมทนาครับ

11. Tamjugg

Tamjugg เป็นที่รู้จักกันดี

คุณฝึกวิปัสสนากรรมฐานเยอะๆ ถูกวิธี ยกไตรลักษณ์ปลงอารมณ์บ่อยๆ คุณก็ไปได้เองคับ และสามารถรู้ด้วย ว่าเทวดาช่วยหรือไม่ช่วย นิวร5 อารม6 ยกไตรลักษณ์ปลงบ่อยๆคับ อ่อลืมบอกคุณนั่งสมาธิเห็นดวงสีครบยัง จับ ญานฌาน ได้ยังคับ ผมจะได้แนะนำวิธีไปดูให้