สิงห์ต้องที่ไหนครับ ปัจจุบันพระอาจารย์รูปใดเก่งทางเสกสิงห์บ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย limited-edition, 5 กันยายน 2012.

1. limited-edition

limited-edition เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ที่พอหาบูชาได้ก็น่าจะเป็นของหลวงพ่อมุ่ย แต่ก็เก๊เฉียบขึ้นเรื่อยๆ
    มีของพระอาจารย์อื่นแนะนำไหมครับ
    แล้วในตอนนี้มีพระอาจารย์รูปไหนที่เสกได้ดีบ้างครับ

สิงห์หลวงพ่อมุ่ยสวยๆต้องเล่นรุ่นไหนและต้องมีเท่าไหร่ถึงเป้นเจ้าของได้ครับ

ขอบคุณครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามมาศึกษาด้วยครับ

สิงห์ที่ผมเจอจังๆ เป็นสิงห์กรุ จากวัดหนึ่งที่สิงห์บุรี เด็ดขาดมาก แต่ผมเอาไปคืนเจ้าของเดิม แล้วถูกขโมยไป เป็นสิงห์โลหะสัมฤทธิ์ เดินสนามมา สามสิบปี ไม่เคยเห็นอีกเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2016
  3. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าลพบุรี ก็มีหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน และก็หลวงพ่อพิเชฐ เสกตามตำราหลวงพ่อเดิมครับ

ส่วนจังหวัดอื่น ก็ไม่ทราบแล้วครับผม

4. limited-edition

limited-edition เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจของพี่พี มากครับ วัดอะไรพี่พอบอกได้ไหมครับ หลังไมค์ก็ได้

สิงห์หลวงพ่อเพี้ยน ต้องเล่นหารุ่นไหนครับพี่สวนพลู
    และเช่นกันหลวงพ่อพิเชษ ต้องรุ่นไหน ไปซื้อได้ที่วัดทั้งหมดหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

ถามอีกนิดนะครับ พุทธคุณสิงห์ของพระอาจารย์ทั้ง2รูปดีทางไหนครับ
    ใช้แทนหลวงพ่อมุ่ยจะไหวไหมครับ

พุทธคุณสิงห์หลวงพ่อมุ่ยเท่าที่ทราบคือเดชเดชะ อำนาจวาสนา เหมาะกับผู้รับราชการหรือเปล่าครับ

5. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

สิงห์ของหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือครับ หลวงพ่อจงวัดหน้าต่างนอก ท่านยังยอมรับเลยครับ

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สิงห์หลวงพ่อเพี้ยนที่วัดน่าจะมีครับสร้า้งเยอะ เพิ่งไปวัดมาประสบการณ์วัตถุมงคล

หลวงพ่อก็มีทุกด้านนะครับเท่าที่เคยเห็นและได้ยินมา ทั้งคงกระพันมหาอุตย์

เมตตา ค้าขาย แล้วแต่ใครจะประสบเจอยังไหง

เรื่องแทนหลวงพ่อมุ่ยได้ไหม ผมคิดว่าเปรียบเหมือนขับรถสองยี่ห้อ

วิ่งเหมือนกัน ไปถึงที่หมายได้เหมือนกันแต่รถไม่เหมือนกัน แต่มันเรียกว่ารถ

แต่ของหลวงพ่อเพี้ยนดีแท้แน่นอน หลวงพ่อพิเชฐ ก็ดี หลวงพ่อเมตตาดี

ประสบการณ์ก็มีลูกศิษย์บอกเล่ากัน

ถ้าอยากได้สายหลวงพ่อมุ่ย หาของหลวงปู่ตี๋ ท่ามะกรูด ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อมุ่ย

หาของหลวงพ่อถม วัดเนินมหาเชษฐ หรือหลวงพ่อองค์ปัจจุบันที่อยู่วัด

ท่านสายหลวงพ่อมุ่ยครับ.......................

7. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเพี้ยน ควรเช่าที่วัด ตู้ของวัด เดี๋ยวนี้พระใหม่น่ากลัวครับ

ส่วนหลวงพ่อพิเชฐ จะเป็นไม้พยุงแกะ งาแกะ ก็ที่วัดอีกเช่นกัน

ส่วนใหญ่แล้วสิงห์ ก็จะเสกเป็นแนวที่กล่าวมาทั้งหมด มีเพิ่มแคล้วคลาด ด้วย เหมาะกับข้าราชการครับ

8. limited-edition

ขอบคุณพี่มหาโอ๊ต พี่jumbo A พี่สวนพลูมากครับ
    ท่านใดมีสิงห์ งามๆมาลงโชว์ไว้หน่อยเพื่อเป็นประโยชน์แก่นักสะสมใหม่ๆอย่างผมจะดีมากเลยครับ
    ขอบคุณครับ

9. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สิงห์หลวงพ่อมุ่ย หาไม่ได้ ให้ลองหา สิงห์งา หลวงปู่ตี๋ วัดท่ามะกรูดดูครับ ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อมุ่ยองค์นึง ดังที่พี่ jumbo A กล่าวมา แต่เจอแล้วเจ้าของจะปล่อยรึเปล่านี่สิครับ

10. limited-edition

สิงห์หลวงพ่อตี๋ อ่านแล้วน่าสนมากครับ
    ตอนนี้กำลังตามอยู่2รายการ
    ของหลวงพ่อหอมกับหลวงพ่อมุ่ย
    ดูก็ไม่เป็น ยังกลัวว่าซื้อสิงห์จะกลายเป็นแมว 555

11. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สิงห์หลวงปู่ตี๋ เป็นสิงห์กลับ กลับอย่างไร บางคนบูชาไปแล้ว ตอนกำลังจะเดินออกลืมสิงห์ทิ้งไว้ตรงที่บูชาก็มี บางคนทำหล่นหายหาไม่เจอ แต่มาเจอที่เดิมที่บูชาไปก็มีครับ หรือหายในบ้าน ไม่นานก็มาเจอบนหิ้งพระ

12. ศิษย์วัด

ศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

สิงห์หลวงพ่อตี๋ วัดท่ามะกรูดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• singha 1.jpg
      singha 1.jpg
      ขนาดไฟล์:
      68 KB
      เปิดดู:
      941
    • singha 2.jpg
      singha 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      61.4 KB
      เปิดดู:
      447
  13. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    สิงห์สุพรรณหลวงปู่นาม วัดน้อยชมพู่ จังหวัดสุพรรณบุรีครับ รุ่นนี้ท่านเสกเเล้วมีปาฎิหาริย์เกิดขึ้นครับ

14. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว นครสวรรค์
    ท่านเป็นศิษย์เอกหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้วศิษย์สายหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์
    แน่นอนที่สืบสายวิชากันมาเหมือนมีดหมอที่ท่านทำได้ขลังมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

15. PEACHMAGIC

PEACHMAGIC เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ท่านปลุกเสกสิงห์ไว้หลายรุ่น ทั้งเป็นกะลาแกะ เป็นงาช้าง เป็นพระผง เเละโลหะ ปัจจุบันสิงห์ของ
    ท่านบางรุ่นยังพอหาบูชาได้ที่วัด ที่สำคัญหลวงปู่ท่านเป็นลูกศิษย์สืบทอดสรรพวิชามาจากหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก เจ้าตำรับสิงห์มหาอำนาจยุคสงครามโลก

16. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ถ้าหากหาสิงห์แกะหาไม่ได้ก็ไม่ลองแขวนเหรียญที่เป็นยันต์สิงห์น่าจะพอแทนกันได้ครับ ผมแนะนำเหรียญหลังสิงห์ของหลวงพ่อยิด วัดหนองจอกครับ จะเป็นรุ่นเปิดที่ว่าการอำเภอกุยบุรี หรือว่าจะเป็นเหรียญพญาสิงหราชรุ่นแรกก็ได้ ในเว็บนี้ก็เคยมีสมาชิกนำมาแบ่งปันให้บูชาครับ

17. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

สิงห์ของหลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม เป็นยังไงบ้างครับ แล้วตอนนี้ที่เห็นมีอยู่ก็หลวงปู่บัวแก้วคง วัดสุทัศน์สร้าง ไม่รู้เป็นยังไง ใครเคยใช้ลองเล่าให้ฟังหน่อยครับ ^^

18. ryan boy

ryan boy เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    เขาว่าเป็นสิงห์หลวงพ่อหอม ^___^

19. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    เมื่อวันเสาร์ได้ไปกราบลป.เร่ง วัดดงแขวน อุทัยธานี
    เห็นที่วัดท่านมีสิงห์งาแกะให้บูชาตัวละ 3,000-
    และสิงห์ไม้งิ้วดำแกะตัวละ 300-

20. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลังสิงห์ของหลวงพ่อยิด วัดหนองจอกหรือเหรียญพญาสิงหราชก็ได้ครับ ตามความเห็นพี่ๆข้างบน
    พระหลวงพ่อยิดน่าเก็บครับ สมัยเรียนหนังสือ บางรุ่นออกใหม่มีประสบการณ์ ตามจองไม่ทัน ช่วงหลังๆเริ่มมีคนออกมาปล่อยแบบจำประสบการณ์ไม่ได้ ผมเองเพิ่งได้ สมเด็จหลังเสือหางด้วน / สมเด็จพานหมุนมาบูชา