วิธีแก้เวลาโดนผีอำ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Destinyman, 29 มิถุนายน 2012.

1. Destinyman

Destinyman เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นวิธีที่ผมใช้ประจำและได้ผลทุกครั้งคือ เมื่อมันมาแล้ว และเราขยับตัวไม่ได้หรือบังคับตัวเองไม่ได้ให้ ท่องคาถาหลวงปู่ทวดดังนี้ นะโม โพธิสัตว์โต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ท่องยังไม่ทันจบผีโกยแน่บทุกที

2. Destinyman

และถ้าวันหลังมันมาอีก เราก็ท่องอีก ถ้าคิดว่ามันจะมาอีกให้แก้ผ้านอนไปเลย มันจะไม่มาอีกเพราะว่ามันอายที่จะดู จริงๆ เคยใช้มาแล้ว

3. Destinyman

ถ้าหากต้องนอนแปลกที่ ให้สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน แล้วบอกกล่าวสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เจ้าที่ เทวดา และพระแม่ธรณีว่าขอมาพักค้างแรมชั่วคราวและขอให้ท่านช่วยคุ้มครองปกปักรักษาอย่าให้มีภัยอันตรายใดๆเกิดขึ้น อย่าได้มีสื่งใดมารบกวน และขอให้นอนหลับสบาย เท่านี้ ท่านก็จะนอนแปลกที่ได้อย่างอุ่นใจ

4. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผู้ที่มีกำลังสมาธิ-สติ แข็งแรงพอสมควรแล้ว หากร่างกายเพลียจนเกิดอาการแบบนี้ได้ (โดยปกติถ้าฝึกสมาธิพอสมควรแล้ว จะไม่เกิดอาการแบบนี้ได้) ก็ให้เข้าสมาธิ รวบรวมสติแล้วเจริญสติไปยังส่วนต่างๆ และประสาทสัมผัสต่างๆ ของร่างกายครับ หายเช่นกัน

5. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    มีอีกวิธีครับ ถ้าโดนอำแล้วดิ้นไม่หลุด ให้หลับต่อไปเลยครับ ผมทำบ่อย :cool:

6. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีนี้ เหนือชั้นมากครับ :cool:

7. หนูนะ

หนูนะ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2012
    เคยโดนอำเหมือนกันค่ะ ใช้บทคาถาชินบัญชรก็หลุดเหมือนกัน ลองดูนะ

8. หนูนะ

หนูนะ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2012
    แต่ถ้ามีสติหรือคิดว่าเจอผีจริงๆ ให้แผ่เมตตาให้เขาก็ดีค่ะ เขาแค่มาขอส่วนบุญจากเรา ดูๆ แล้วเขาก็น่าสงสารนะ เขามักจะมาหาคนที่ชอบทำบุญน่ะ ให้ตั้งจิตว่า " บุญใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน ขอให้บุญนั้นสำเร็จแก่ท่านดังเช่นที่ข้าพเจ้าพึงได้รับเถิด "

9. สวนเพชร

สวนเพชร สมาชิก

24 กรกฎาคม 2011
    ผมเปลี่ยนท่านอนหายเลยครับ

10. pinitko

pinitko เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2010
    สำหรับผมไม่ต้องใช้คาถา ใช้กำลังฝืนล้วนๆ เหมือนตัวเองหนักเพิ่มขึ่นหลายร้อยกิโล

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เราใช้วิธีภาวนาพุทโธ ใช้ได้ผลตลอดค่ะ:cool:

12. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาผีอำจะกระดุกกระดิกไม่ได้ แถมหายใจไม่ออกด้วยค่ะ

13. mngo

mngo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมใช้วิธีนึกถึงแม่ครับ ไม่งั้นก็ร้องเรียกแม่ ถึงแม้ตอนนั้นจะร้องอาจจะไม่ออก แต่ผมใช้วิธีนี้ได้ผลจริงๆครับ วิธีนี้จริงๆมีคุณริวหรือใครนี่แหละครับบอกไว้ แล้วดันมาตรงกับวิธีผมพอดีเลย
    แต่เอาจริงๆผมไม่เคยโดนผีอำเลยมาเป็นสิบกว่าปีแล้วล่ะครับตั้งแต่เด็กนู่น โตขึ้นมาก็ไม่เคยโดนอีกเลยครับ

14. โมกขทรัพย์

โมกขทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมไม่เคยโดนผีอำเลยครับ แปลกจริง โดนแต่ผีหลอก แต่คิดว่าหากเขามาอำ คงจะมาสื่ออะไรสักอย่าง ก็กำหนดจิตถามไปเลยครับ ว่าต้องการอะไร หากไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็จะหาให้ได้ แต่หากมาร้ายก็ เล่นคาถา ตวาดป่าหิมพานต์ไปเลยครับ แต่สำคัญนี้ เรื่องสมาธิจิตก็สำคัญ ไม่ใช่สักแต่ว่าไปเรื่อย จิตไม่อยู่กับตัวก็เปล่าประโยชน์

วิธีแก้ หรือ ขับผี

พระอาจารย์เล็กบอกไว้ว่าไม่ต้องถึงกับขับหรือไล่เขาทีเดียว ถ้าติดต่อกับเขาได้ด้วยวิธีใดก็ตาม ให้คุยกับเขาดี ๆ ว่าเขาต้องการอะไร ถ้าเขายอมออกโดยดี ก็ชี้ทางให้เข้าถึงพระรัตนตรัย เมื่อเขาเห็นทางแล้วเขาจะออกไปเอง

อีกวิธีหนึ่ง ถ้าผีที่สิงมา โดนหมอผีผูกให้มากระทำ ให้ว่าคาถา สัมปติจฉามิ ผีที่ผูกมาจะพ้นจากคำสั่งและเป็นอิสระทันที

ถ้าผีที่เข้าสิงดื้อมาก แนะนำอะไรก็ไม่เอาและอาละวาด ให้ว่าพระคาถา ภะสัมสัมวิสะเทภะ พระคาถาตวาดป่าหิมพานต์ ผีจะออกทันที ช่วงตอนที่ว่าพระคาถานั้น พอจบให้ใช้ไม้พรมน้ำมนต์เคาะหัว

จากตำราพระบูรพาจารย์

วิธีแก้หรือวิธีขับผี - กระดานสนทนาวัดท่าขนุน

15. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ผ้านอนนี่ใช้ได้ทั้งผู้ชายผู้หญิงใช้ได้กะทั้งผีผู้ชายผีผู้หญิงป่ะคับ

16. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยโดนผีอำเหมือนกันคับ
    เคยแต่เหมือนโดนกวนให้หลับไม่สนิท
    ก็เลยเออๆพรุ่งนี้เช้าทำบุญให้นะไรงี้

แล้วก็มาในฝันมาแอบๆดูแบบเจี๋ยมเจี๊ยม
    แต่เราสิพุ่งหาผีแล้วท่องคาถาไปเป่าใส่เขางิ
    แต่เขาก็มะทำไรนะ เราเลยสำนึกผิดเสียเอง

17. watchayun

watchayun Active Member

24 กันยายน 2010
    ผมใช้วิธี ปลงมันเลยครับ อำๆๆไปเถอะเดี๋ยวตรูก็ตาย แป๊บเดียวหายไปเลย

18. จ้าวลาภะ

จ้าวลาภะ สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2007
    จะลองดูซักวิธีนะ

19. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ถ้าเป็นบ่อยๆ ต้องไปหาหมอด่วน เพราะเป็นสัญญาณว่าคุณกำลังจะเป็น(โรคหัวใจ) คุณอาจจะ(ไหลตายได้) คนไข้หลายคนที่มาหาหมอที่เป็นโรคหัวใจ ส่วนใหญ่จะมีอาการผีอำเกือบทุกราย จริงๆเป็นอาการทางร่างกาย เป็นการเตือนของโรคภัยไข้เจ็บ คุณควรไปหาหมอด่วน

20. hom

hom Active Member

แผ่ เมตตาครับ สัพเพสัตตาฯ...................................