วิธีลบข้อความส่วนตัว (PM)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ผ่อนคลาย, 28 ตุลาคม 2009.

1. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ข้อความส่วนตัว หรือ PM อ่านแล้ว หรือ ไม่ต้องการให้มีมากเกินไป หรือต้องการลบด้วยนานาเหตุผล

ตามนี้เลยครับ

0.คลิกที่ > ข้อความส่วนตัว

1.ติ๊กเครื่องหมายถูก ตรงศรชี้ ดังภาพบน

ต้องการลบกี่ฉบับก็ติ๊กตามต้องการ

...........................................................

2.คลิกตรงศรชี้ เลือก "ลบทิ้ง"

...........................................................

3.แน่ใจนะครับว่าลบทิ้งแน่นอน หากมั่นใจแล้วว่า ลบทิ้งหายแน่นอนก็ ...
    คลิก "ไป" ตรงศรชี้

ลบแล้วลบเลย กู้คืนไม่ได้แล้วนะครับ

จบ

ขอให้มีความสุขมีบุญด้วยการทำบุญยิ่งๆขึ้นไป

...........................................................:cool:

2. bank8

bank8 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับผม

3. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอเสริม วิธีลบข้อความส่วนตัว ทีละ 50 ข้อความ ตามนี้ครับ

หากจะลบทีเดียวทั้งหน้าให้คลิกในช่อง สี่เหลี่ยมขวามือตามรูปตัวอย่าง

เมื่อคลิกแล้ว จะมีแถบสีเหลืองครีม คลุมพื้นที่ ที่จะลบทั้งหมด 50 ข้อความ

ดูข้างล่าง ให้แก้ไขตัวเลือก เป็นลบทิ้ง และคลิกที่ ไป (50)

เป็นการจบขั้นตอน แต่จะให้ดี ลบข้อความที่ขาออกด้วยนะครับ คลิกที่ Inbox V
    เลือก Items ที่ส่งไปแล้ว และลบตามขั้นตอนเดิม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2010