วิธีทางช่วยเหลือคนไม่ให้ตกนรก โดยเฉพาะหลังปีห้าพัน จะมีพระอลัชชีตกนรกมาก

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย lotte, 13 มีนาคม 2005.

1. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีทางช่วยเหลือคนไม่ให้ตกนรก โดยเฉพาะหลังปีห้าพัน จะมีพระอลัชชีตกนรกมาก เพราะพระเสื่อมศีลธรรม ผู้คนก็เสื่อมศรัทธา ผมเลยมีนโยบายให้อนุศาสนาจารย์ทุกเรือนจำไทย และจีน ให้อนุสาสนาจารย์สอนนักโทษโดยให้พญายมราชเป็นพยานบุญของท่านในครั้งๆนั้นๆด้วย เพื่อที่จะได้ไม่ต้องดิ่งตกนรกอเวจี แต่ได้พิจารณาคดีก่อน ซึ่งจะมีโครงการบอกวัดทั่วประเทศทั้งไทยและจีนด้วยในเรื่องนี้ให้พระเขาสอนในเรื่องนี้ด้วย ซึ่งการที่พระอลัชชีหลังปี 5000 อย่างกรณีคบชู้ เสพกาม กินเหล้า อาจต้องอยู่ทัณฑสถานสักห้าปี เพื่ออบรมนิสัย นั่งสมาธิ วิปัสสนา ให้ได้บุญมากกว่าบาปแล้วอธิษฐานจิตให้พญายมราชเป็นพยานในการทำบุญด้วย ถ้าท่านคนใดสนใจอยากช่วยนักโทษและพระอลัชชีหลังปี5000 ไปให้พิมพ์ภาษาอังกฤษส่งข้อความไปยังกระทรวงวัฒนธรรม ของประเทศทุกประเทศ โดยพิมพ์เข้า google แล้วพิมพ์ministry of culture in china taiwan ฯลฯ ก็ส่งข้อความผ่านทางอีเมลได้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

จะประชาสัมพันธ์อะไร ก็เชิญได้ที่

รวมลิงค์วัดไทยในต่างประเทศ

http://watthai.freehomepage.com/

3. lotte

เรียน คุณอัศวินแห่งธรรม
    หรือท่านใดก็ได้ถ้าท่านใดมีเวลาว่างก็อีเมลไปหาโบสถ์ทั่วโลกก็ได้นะครับว่าให้พญายมราชเป็นพยานบุญ หรือบอกเรือนจำหรือกระทรวงยุติธรรมทั่วโลกก็ได้ครับให้เขาช่วยนักโทษ พิมพที่ google แล้วกด ministry of justice หรือ church ขอบพระคุณล่วงหน้า ช่วยให้คนรอดตกนรกได้บุญขอให้ทุกท่านได้บุญกันถ้วนหน้าครับ

4. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังไม่งง ๆ อยู่เลยครับ ถ้าผมเข้าใจข้อความที่ท่านเขียนเมื่อไร ผมจะช่วยเมื่อนั้นครับ

5. lotte

ก็ไม่มีอะไรมากครับ แค่แปลไทยเป็นอิ้งว่าให้พญายมราชเป็นพยานในการทำบุญของนักโทษ กับชาวคริสต์ทั้
    งหลายในทุกประเทศครับ

6. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    ขอบพระคุณที่แจ้งให้ทราบนะคะพี่ล็อตเต้

............. ูรูปใครเหรอคะพี่ล็อตเต้ สวยดีนะ ทำรูปโทนนี้ โปรแกรมไรง่ะ จะลองทำมั่ง

7. lotte

คุณวี เวบสโนว์ทำให้ครับ พี่ไม่ได้ทำ เหอๆๆๆ

8. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โมทนาในเจตตาอันดีนะครับ

9. จอมมาร

จอมมาร เป็นที่รู้จักกันดี

lotte คิดช่วยคนแล้ว เราอนุโมทนาด้วยนะ เรามีข้อเสนอแนะว่าเน้นสอนแต่ธรรมะบริสุทธ์ สอนแต่สัจธรรมที่พิสูจน์ได้จะดีกว่า อย่าไปใส่เรื่องปฎิหาร์โลกหน้า เพราะยังพิสูจน์ไม่ได้ ทำคนให้เชื่อได้ยาก จะมีผลเสียมากกว่าผลดี เช่นบอกไปว่ากินเหล้าจะตกนรกขุมไหนๆๆๆ กว่าเขาจะเห็นจริงตามนั้นคงต้องให้เขาตายแล้วไปตกก่อน แต่ถ้าสอนว่ากินเหล้าแล้วทำให้ขาดสติ พอขาดสติก็ไม่ละอายต่อบาป สร้างความเดือดร้อนให้ตัวเอง และคนรอบข้าง อธิบายให้เห็นโทดในบัจจุบันดีกว่าจะไปเล่าเรื่องนรกสวรรค์ให้เขาฟัง เราปราถณาดีนะที่บอก

10. ชุติพนธ์ แจ่มอุลิตรัตน์

ชุติพนธ์ แจ่มอุลิตรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นต์กับพี่จอมมารครับ สอนแต่สัจจธรรมบริสุทธิ์ดีที่สุดอ่าครับ สาธุ

11. ชุติพนธ์ แจ่มอุลิตรัตน์

ชุติพนธ์ แจ่มอุลิตรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นต์กับพี่จอมมารครับ สอนแต่สัจจธรรมบริสุทธิ์ดีที่สุดอ่าครับ สาธุ