ปิดการแจก วัด หรือห้องสมุดใด ที่ต้องการหนังสือธรรมะ แจ้งความประสงค์ได้นะครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย moderngbx, 23 ตุลาคม 2017.

1. moderngbx

moderngbx สมาชิก

ตอนนี้มีผู้แจ้งความประสงค์ ครบแล้วครับ ถ้ากระผมมีหนังสือธรรมะ (ของใหม่) อีก ผมจะแจ้งในกระทู้นี้อีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

พอดีที่บ้านกระผม มีหนังสือธรรมะสภาพใหม่ จำนวนหลายสิบเล่ม หลากหลายปก อยากจะถวายวัด หรือห้องสมุด แต่ก็ไม่รู้จะไปถวาย หรือมอบให้ที่ใด จึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

วัด หรือห้องสมุดใดที่ต้องการหนังสือธรรมะ โปรดช่วยแจ้ง
    1. ชื่อผู้รับ
    2. ที่อยู่ ของวัด หรือห้องสมุด รหัสไปรษณีย์
    กระผม จะจัดส่งทางไปรษณีย์ไทย ให้ครับ ทางวัด หรือห้องสมุด ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

ผมขออนุญาตถวายแด่ 5 วัด ,ห้องสมุด ที่แจ้งความประสงค์เข้ามาก่อนนะครับ (ผมจะทำการเฉลี่ยหนังสือเป็น 5 กอง ครับ) หรือจนกว่าหนังสือจะหมด

กระผมขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2017
  2. ครูเรือง

ครูเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 1
    พระอธิการบุญมี เจ้าอาวาส วัดห้วยไผ่ หมู่ 12 ต.กุดชมภู อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี 34110 (ผมเป็นกรรมการวัดครับ โทร 087 8746403)

3. XP

XP Active Member

31 สิงหาคม 2009
    มีสองวัดที่ขอแนะนำครับ
    1. วัดบ้านโนนสว่าง (หนองตึก) หมู่ 5 ต.เสาธงชัย อ.กันทรลักษณ์ จ.ศรีสะเกษ
    ติดต่อพระบารมี คัมภีรธัมโม โทร.0651176656 วัดขาดแคลนครับ ผมเพิ่งร่วมทำบุญกฐินครั้งแรกของวัดไปเมื่อเดือนที่แล้วครับ
    2.วัดป่าชัยวารินทร์ อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น เป็นวัดป่าฉันมื้อเดียว ผมไม่ทราบเลขที่ แต่ท่านสามารถส่งให้ผมเพื่อนำไปถวายต่อได้ครับ

4. สติมั่น

สติมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    หากยังพอมีหนังสือธรรมะ ผมขออนุญาตนำหนังสือธรรมะมอบให้กับห้องสมุดของคณะวิศวกรรมศาสตร์ ที่มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคามครับ เป็นห้องสมุดพึ่งก่อตั้งได้ประมาณ 2 ปีเศษ ครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อครูอาจารย์ นักศึกษาและบุคคลากร ลองพิจารณาอีกทางหนึ่งด้วยนะครับ

ขอขอบพระคุณและร่วมอนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ครับ

นายอริย์ธัช ชูโชติสกุลเลิศ

มหาวิทยาลัยราชภัฎมหาสารคาม คณะวิศวกรรมศาสตร์

80 ถนนนครสวรรค์ ตำบลตลาด อำเภอเมือง จังหวัดมหาสารคาม 44000

5. moderngbx

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ กระผมจะส่งหนังสือธรรมะ ไปให้ดังที่อยู่ด้านบนนี้
    รบกวน คุณอริย์ธัช ช่วยมอบให้ห้องสมุดด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

6. moderngbx

รบกวน ขอชื่อ - ที่อยู่ ของท่านด้วยครับ กระผมจะส่งหนังสือจำนวนประมาณ 10 กว่าเล่ม
    มอบให้ท่าน ( เพื่อฝากให้ท่าน ช่วยมอบให้วัด ตามที่ท่านเห็นสมควรครับ )
    ขอบพระคุณมากครับ

7. สติมั่น

ขอบพระคุณมากครับ ตามสัญญาลูกผู้ชายครับ ผมจะมอบให้กับห้องสมุดที่คณะวิศวกรรมศาสตร์ของมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม ครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2017
  8. moderngbx

ได้ส่งพัสดุทางไปรษณีย์ไทย ให้ คุณอริย์ธัช วันที่ 18 พฤศจิกายน 2560 แล้วครับ (แต่คงรอหลายวันหน่อยครับกว่าจะถึงครับ)

9. moderngbx

ได้ส่งพัสดุทางไปรษณีย์ไทย แล้วครับ วันที่ 30 ตุลาคม 2560 ตอนนี้คงถึงแล้วครับ
    (ขออภัยที่ update ช้าครับ)

10. กิตติวัณโณ

กิตติวัณโณ สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2017
    ขอเจริญพร...ถ้ายังมีหนังสือเหลือช่วยจัดส่งมาที่พระจตุพร กิตติวัณโณ 0965420801
    สำนักปฏิบัติธรรมถ้ำมาลัยเทพนิมิต
    ถ.บ้านนอก-ม่วงหวาน ต.คูหาสวรรค์ อ.เมือง จ.พัทลุง 93000
    ขอความสุขสวัสดิ์พิพัฒนมงคลจงมีแก่โยมนะ...เจริญพร

11. moderngbx

กระผมจะจัดส่งหนังสือธรรมะ ทางไปรษณีย์ไทย ไปยังที่อยู่ด้านบนนี้
    ขอบพระคุณท่านมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2017
  12. ครูเรือง

ครูเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

วัดห้วยไผ่ อ.พิบูลมังสาหาร อุบลราชธานี ได้รับหนังสือแล้วครับ
    ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

13. moderngbx

ได้ส่งหนังสือธรรมะ ผ่านไปรษณีย์ไทย ไปยัง สำนักปฏิบัติธรรมถ้ำมาลัยเทพนิมิต แล้วครับ
    ในวันที่ 22 พฤศจิกายน 2560

14. กิตติวัณโณ

กิตติวัณโณ สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2017
    อาตมาได้รับหนังสือแล้ววันนี้ขอเจริญพร...ขอให้โยมมีความสุขความเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะ

15. nattz1

nattz1 Active Member

ยังมีเหลือไหมครับ หากมีจะขอนำไปถวาย ณ วัดธงหลวง จ.น่าน

กรุณาส่งที่

นัฐพงษ์ วังนันไชย
    1 หมู่ที่1 ตำบลกองควาย อำเภอเมืองน่าน จังหวัดน่าน 55000

ขอบคุณครับ

16. moderngbx

ยังมีหนังสือธรรมะอยู่ครับ ลำดับที่ 5 พอดีเลยครับ
    กระผมจะส่งไปยังที่อยู่ด้านบนนี้ รบกวน คุณนัฐพงษ์ เป็นผู้ถวายแทนด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

17. สติมั่น

วันจันทร์ที่ 27 พย 2560 ผมได้รับพัสดุ 2 กล่อง ผมได้มอบให้ทางคณะวิศวศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม เป็นที่เรียบร้อย ผมได้แจ้งคณบดี ทางคณะจะนำหนังสือธรรมมะทุกเล่ม เข้าห้องสมุดของคณะครับ และจะนำข้อมูลโพสลงเฟสของทางคณะครับ คณบดีจะจัดมุมหนึ่งเป็นมุมหนังสือธรรมมะในห้องสมุดครับ
    ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่านของทางคณะ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง มา ณ ที่นี้ ขออนุโมทนาบุญในกุศลครั้งนี้ทุกประการด้วยครับ สาธุ

18. nattz1

ขออนุโมทนาในกุผสลครั้งนี้ครับผม

19. moderngbx

วันที่ 30 พย. ได้ส่งหนังสือธรรมะ ผ่านไปรษณีย์ไทย ให้คุณนัฐพงษ์ เรียบร้อยแล้วครับ

20. nattz1

ขอบคุณครับ