ลำ..แต้ แต้: แอบปลา

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 7 ธันวาคม 2005.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    <!-- CENTER ZONE -->
    อาหารล้านนา มีมานับร้อย หมู่สาวอ่อนหน้อย เขาหากกระทำ
    ของกินลำลำ มียำลาบส้า ทังน้ำพริกฮ้า ถั่วเน่าตาแดง
    มีทึงขั้วแกง หลู้แดงปึ้งหลึ้ง น้ำพริกผักหนึ้ง แกงอ่อมครัวใน
    อันลมพัดไหว เขาไปเอาเสี้ยง ยำยอดใบเหมี้ยง เลี้ยงของลำลำ
    มีขั้วผำ และยำชิ้นแห้ง จิกุ่งชุบแป้ง เอาจืนน้ำมัน
    นอนหลับเหมือนฝัน บุญปันขั้วเข้า มอบปูเนอเจ้า อาหารลำดี...
    นอกจากเพลง "ของกิ๋นบ้านเฮา" ของจรัล มโนเพชร ศิลปินล้านนาผู้ยิ่งใหญ่ที่ถ่ายทอดเมนูต่างๆ ของล้านนาแล้ว ก็ยังมีบทกลอนของกวีล้านนาอีกหลายคนที่สืบต่อกันมายาวนาน หนึ่งในจำนวนนั้นคือ หนานคำคง สุระวงศ์ ที่ว่าไว้ใน

2. GARU

GARU เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    บังอาจ

บังอาจโทษของเจ้าสมควรตายยยยยั่ว(น้ำลาย)ดีนักแต่เห็นแก่ความผิดครั้งแรกมีทางให้เลือก2ทาง
    1ทำไอ้ที่กล่าวมาให้กินหน่อย(ที่บ้านมีข้าวเหนียว)
    2ตอ้งมาสอนทำให้ถึงบ้านซัก20-50ปีจนกว่าตูจะทำเป็น
    หรือไม่ก้อไปส่งนู๋ที่ สีทันยา ที ลืมทางกลับแย้ววววว(bb-flower

3. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    ไง ผมมาทักครับ สวัสดี เจ้าของกระทู้ กับ เต้ย ผมหนุ่ม

ไง ผมมาทักครับ สวัสดี เจ้าของกระทู้ กับ เต้ย ผมหนุ่ม
    แวะไปกระทู้ santosos บ้างนะ

4. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    โอ้โห..!! โทษทัณฑ์..ใหญ่หลวงนัก..พี่การู..ตารับไม่ไหว..หนีคดี..ดีกว่า อิอิ../ สวัสดีจ๊ะ..santosos...(หนุ่ม) แล้วจะแวะไปจ๊ะ..