ลมแล้ง - วงเพื่อน

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย gucci88, 8 กุมภาพันธ์ 2009.

1. gucci88

gucci88 สมาชิก

เพลงที่เก่ามาก ๆ และก็คงไม่มีคนเคยฟังมั้ง
    สมัยนั้นผมเรียนเป่าขลุ่ยอยู่พอดี ก็เลยชอบเสียงขลุ่ยตั้งแต่วันนั้น

เอาเป็นว่าใครฟังแล้วก็ขอให้ชอบดนตรีไทยกันเยอะๆนะครับ

ผมเป็นสมาชิกที่นี้ไม่เคยส่ง เคย Post อะไร นานๆ ก็ตอบกับเค้าที่
    แต่ก็เข้ามาอ่านเรื่องธรรมะตลอด
    ก็เลย อยากมีประโยชน์กับเค้าบ้างก็เลยเอาเพลงที่เคยร้องเล่นๆ
    เมื่อนานแล้วส่งมาอีก เพราะตั้งแต่หลังบวชมา
    ผมก็ไม่ค่อยได้ร้องเพลงอีกแล้วละ ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาฟัง
    และขอบคุณสำหรับคำชมที่มีให้ จากบุคคลเก่าแก่ทั้งสองนะครับ

มีความสุขมากๆ นะครับ

[music]http://palungjit.org/attachments/a.507448/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เสียงดนตรีไทยเพราะมากค่ะ... โดยปกติชอบพวกดนตรีไทยและเพลงไทยเดิมอยู่แล้วต้องฟังทุกคืนก่อนนอน เสียงคนร้องก็เพราะด้วยค่ะ...

;aa7​

3. phromkhams

phromkhams สมาชิกใหม่

ชอบมาก

ตามหาเพลงนี้มานาน ชอบมาก ได้ฟังแล้วเหมือนระลึกชาติ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ :cool:

สมาชิกใหม่