ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระหมู่59รูป ถวายร.9 @4-6ธค.64 (บรรจุพระ84,000องค์+ยกยอดฉัตรเจดีย์) วัดอรัญญวาส

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 19 พฤศจิกายน 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    2510_n.jpg?_nc_cat=109&ccb=1-5&_nc_sid=973b4a&_nc_ohc=EHJcVkw1eKQAX8GCc5-&_nc_ht=scontent-kut2-1.jpg

8770_n.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-5&_nc_sid=973b4a&_nc_ohc=9ZKxr5FW13sAX-24JeE&_nc_ht=scontent-kut2-1.jpg

2. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระหมู่59รูป ถวายร.9 บรรจุพระ84,000องค์+ยกยอดฉัตรเจดีย์ วัดอรัญญวาส
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงศรี
    วันที่ 19 พฤจิกายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ 10 บาท ครับ เเละขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญเป็นเจ้าภาพบวชพระทุกรูปทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอเชิญทุกท่านโมทนาบุญทุกบุญของผมขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญบารมีเต็มสำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(เกิน100ครั้ง)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาปากร้ายใจเสียท่านที่ดีกว่าตนอบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      164.4 KB
      เปิดดู:
      23
  6. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ผมและคณะร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระหมู่59รูป ถวายร.9 4-6ธค.64 (บรรจุพระ84,000องค์+ยกยอดฉัตรเจดีย์) วัดอรัญญวาส
    จำนวน 100 บาท โอนวันที่ 22 พฤศจิกายน 2564 เวลา 11:49 น
    อานิสงค์การร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชา จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและคณะเป็นผู้ที่
    ๑. มั่งมีศรีสุข มีความคล่องตัว
    ๒. ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    ๓. ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฎฐิบุคคล
    ๔. ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    ๕. ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    ๖. ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    ๗. ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    ๘. ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    ๙. ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    ๑๐. เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม
    ๑๑. ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

8. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

9. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญเจ้าภาพบรรพชาอุปสมบทหมู่ พระภิกษุจำนวน59รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ วัดอรัญญาวาส อ.หางดง จ.เชียงใหม่
    B77B26C7-ACBA-45C6-AAAB-C536AA95A61E.jpeg และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

10. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

11. mypolicexp

mypolicexp เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญ ทุกอย่าง 20 บาทครับ

12. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️