ร่วมสร้างยอดมหาเจดีย์อะลันตะยา ในรัฐมอญ ใช้ทองคำแท้หนักกว่า225บาท

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 22 กันยายน 2022.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    FB_IMG_1663845199721.jpg FB_IMG_1663845203883.jpg
    FB_IMG_1663845207889.jpg FB_IMG_1663845211709.jpg

#ร่วมสร้างฉัตรยอดมหาเจดีย์อะลันตะยาที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในรัฐมอญ #ใช้ทองคำแท้หนักกว่า225บาท #และ
    #หล่อพระทองคำแท้กว่า150องค์ #พระทองคําหนักองค์ละ1บาทครึ่งติดรอบฉัตรอีกที #อานิสงส์แห่งยอดของบุญวาสนาบารมี

บอกบุญร่วมสร้างยอดฉัตรเจดีย์ที่องค์พระธาตุมหาเจดีย์อลันตยา ณ เมืองสุธรรมวดี รัฐมอญ ประเทศพม่า เป็นเจดีย์ที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในรัฐมอญ
    เลขบัญชี 303-7019-159

#อานิสงส์สร้างยอดฉัตรเจดีย์ คราวที่แล้วแอดมินได้ชวนร่วมบุญสร้างตัวฐานเจดีย์และองค์เจดีย์อลันตยาไปแล้ว มาครานี้ถึงเวลาได้ร่วมสร้างยอดฉัตรกันแล้ว
    คติโบราณเชื่อกันว่า ถ้าท่านใดในชาตินี้ไม่ได้สร้างอนันตริยะกรรมหรือสร้างกรรมหนักๆเอาไว้ แล้วถ้าได้มีโอกาสได้ร่วมสร้างยอดฉัตรพระเจดีย์ เมื่อหมดอายุขัย ดวงจิตของท่านจะได้ไปยังบรมสถานแดนสุขาวดีที่ไม่ตํ่ากว่าชั้นดาวดึงส์ หรือถ้าเกิดเป็นมนุษย์ ท่านจะได้ความเป็นมงคลแห่งมนุษย์ทั้ง 38 ประการครบถ้วนบริบูรณ์ จึงเป็นโอกาสอันเป็นมหามงคลแก่ทุกๆท่านได้สั่งสมสร้างภพสร้างชาติของตนให้เกิดเป็นมหามงคลประดับไว้ ขออนุโมทนาสาธุๆๆกับทุกๆท่านไว้ด้วยนะครับ

ที่มา:
    https://m.facebook.com/story.php?st...DgB6igdSl6NUSgO2HFHFu6zssJBQ&refid=17&paipv=0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2022
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ 20 บาท ครับ เเละขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

4. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ข้าพเจ้าขอร่วมบุญสร้างยอดมหาเจดีย์อะลันตะยา ในรัฐมอญ ใช้ทองคำแท้หนักกว่า225บาท
    จำนวน 100บาท
    โอนวันที่ 22 กันยายน 2565 เวลา 20:30 น
    ขออานิสงฆ์นี้จงบันดาลให้ข้าพเจ้าและคณะ
    1. อกุศลกรรมในอดีตชาติแต่ปางก่อน จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นสูญ
    2. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง สรรพภยันตรายสลาย
    3. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติแต่ปางก่อน เมื่อได้รับส่วนบุญไปแล้ว ก็จะเลิกเว้นการจองเวร
    4. เหล่ายักษ์ผีรากษส งูพิษ เสือร้าย ไม่อาจเป็นภัย
    5. จิตใจสงบ ปวงภัยไม่เกิด ฝันร้ายไม่มี ราศีผ่องใส สุขภาพแข็งแรง กิจการงานเป็นมงคล
    6. มั่งมีศรีสุข มั่นคงในคุณธรรม ความอุดมสมบูรณ์ปรากฎเกินความคาดฝัน ครอบครัวสุขสันต์ วาสนายั่งยืน
    7. คำกล่าวเป็นสัตย์ ฟ้าดินปราณี ทวยเทพยินดี มิตรสหายปรีดา
    8. คนโง่สิ้นเขลา คนเจ็บหายได้ คนป่วยหายดี ความทุกข์หายเข็ญ สตรีจะได้เกิดเป็นชาย
    9. พ้นจากมวลอกุศล เกิดใหม่บุญเกื้อหนุน มีปัญญาเลิศล้ำ บุญกุศลเรืองรอง
    10. สิ่งที่สร้างจะบังเกิดเป็นกุศลจิตแก่ทุกคนที่ได้พบเห็น เป็นเนื้อนาบุญอย่างอเนกทุกชาติของผู้สร้างที่เกิดจะได้ฟังธรรมจากพระอริยะเจ้าปัญญาในธรรมแก่กล้าสามารถได้อภิญญาหก สำเร็จโพธิญาณ

5. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

6. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาความดีและความสำเร็จกับทุกท่านด้วยครับ

7. บุญมงคล

บุญมงคล “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา"

30 สิงหาคม 2006
    ร่วมสร้างยอดมหาเจดีย์อะลันตะยา ในรัฐมอญ ใช้ทองคำแท้หนักกว่า225บาท
    โอนเงินทำบุญ 50 บาทเรียบร้อยและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ด้วยบุญกุศลนี้ ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน มีฐานะ มีที่ดิน มีบ้านและทรัพย์สินที่มั่นคง มีเงินมีทองเพียงพอเลี้ยงครอบครัวและดูแลบิดามารดาและมีปัจจัยไปทำบุญ ทำทาน ทำนุบำรุงพุทธศาสนา ช่วยเหลือคนดีคนยากจนและสรรพสัตว์ได้ตามที่ปรารถนา มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงไม่เจ็บไม่ป่วยและห่างไกลจากโรคระบาดต่างๆ มีจิตใจดีเป็นสัมมาทิฐิ มีปัญญาอันเห็นชอบ คิดดี พูดดี ทำดี ได้พบแต่กัลยาณมิตร ได้ปฏิบัติกรรมฐาน ได้บวชเป็นพระสงฆ์ในแผ่นดินพุทธศาสนาจนเข้าถึงพระนิพพานในทุกภพทุกชาติด้วยเทอญ

8. Shoo-2561

Shoo-2561 Active Member

11 มิถุนายน 2018
    _ร่วมบุญ สร้างยอดฉัตรพระอลันตยามหาเจดีย์ และหล่อพระทองคำ ไว้ในบวรพระพุทธศาสนา จำนวน 20 บาท
    _ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุข. ขอให้สำเร็จสมความปรารถนาทุกประการ.
    _ขอให้สมประสงค์ ในการอุทิศผลแห่งบุญกุศลกับทุกๆท่าน ดั่งตั้งใจทุกประการ.
    _และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย สาธุ. สาธุ.. อนุโมทามิ...

9. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######ทำบุญทองคำสร้างเจดีย์บัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะสร้างสมเด็จองค์ปฐมและถวายสังฆทานกระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะบัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      139.5 KB
      เปิดดู:
      34
  10. ดับขันธ์5

ดับขันธ์5 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ร่วมถวายปัจจัยสร้างยอดฉัตรเเละพระ ทองคำ 99.00 บาท ครับ สาธุๆๆอนุโมทามิกับทุกๆท่านด้วยครับ