รักเอาบุญ (สุนทราภรณ์) Tanaong

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 22 กันยายน 2021.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เนื้อเพลง รักเอาบุญ - สุนทราภรณ์
    เพลง : รักเอาบุญ
    ศิลปิน : สุนทราภรณ์

เคยชิดชื่นนางแม่เอ๋ยไม่จาง รักเลย
    เคยชิดชื่นเชยไม่เคยจืดใจ ฮึม..
    รักน้องมั่นคงลุ่มหลงไม่มี หน่าย
    ไม่คิดกลับกลายนะยอดบูชา:cool::cool:

มองโสมส่องมาดังพักตร์สุดา ขวัญใจ
    เนตรน้องวาบไวดังดาวบนฟ้า ฮึม..
    ลมพัดรื่นรวยชวยชื่นผกาพี่คิดดั่งพาเจ้ามาให้ชม
    สมใจเพ้อคลั่ง อาวรณ์:rolleyes::rolleyes:

***เพียงน้องเมิน แลเลย ผิด เคย ฤทัยร้าวรอน
    อกเหมือนไฟฟอน ร้อน รุม สุมไหม้เจียนตาย
    พี่รักเจ้าจริงก็รู้แก่ใจนะอนงค์
    หากรักขาดลงชีพคงสลาย ฮึม..
    โปรดรักพี่นิดอย่าคิดสิ่งใด
    ให้รักพี่ไปพอยืดชีวี รักพี่นี้เถิดเอาบุญ
    o_O:(:(;);):):mad::mad::confused::confused::p:p:cool::D:D

****ขออนุญาติเปลี่ยนไฟล์เพลงใหม่ครับ อันเก่ามันทุ้มๆก้องๆไป****

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2021
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    วีซิงแน่ๆ แต่ก็โอเค กลิ่น สุนทราภรณ์เลยค่ะ เพราะอ่ะเพลงนี้
    ภาษาสวยจัง เอามาเรียบเรียงเป็นเพลง

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้มิกซ์ในคอมจ้ะหนูตา :cool::cool: ไม่ใช่เอามาจากวีซิงค์
    ขอบคุณหนูตาที่บอกว่าได้กลิ่นสุนทราภรณ์o_O;)
    กลัวกลิ่นยอดรักออกจะตายไป...:rolleyes::oops::oops:
    ขอบคุณหนูตามากนะ:D:D:D

4. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงอมตะแบบนี้ ฟังได้เพลินนเลยครับตั้งอ๋อง
    ละมุน อบอุ่น ละห้อยหา น่าฟัง
    ถ่ายทอดออกมาได้อารมณ์เพลงดีจังครับตั้งอ๋อง ชอบเลยครับ
    ติดถึงนะครับ

5. tanaong2011

:cool: :cool::cool::cool::cool::cool::cool: :cool:
    ขอบคุณมากครับพี่มิ๊ด ห่างหายกันไปจากห้องนี้หลายปีมาก
    คิดถึงเช่นกันครับผม ช่วงโควิคนี้ดูแลตัวเอง และน้องสาวผมด้วยนะครับ

:rolleyes::rolleyes::p:p:D:D

6. mead

ครับตั้งอ๋อง โควิดไม่มีอะไรน่ากลัวครับ คนในซอยติดกันหมดแล้ว
    ตอนนี้เหลือบ้านเคียวท้ายซอยยังไม่ติด และไม่ฉีดวัคซีนด้วย
    ส่วนโอ๋ไม่ต้องเป็นห่วงครับพกทั้งน้ำเกลือ แอลกอฮอล์ ติดตัวตลอด
    ผมนี่โดนฉีดตลอด...เมาเลยครับ อิอิ

ตั้งอ๋องภูมิต้านทานดีอยู่แล้วนะครับ ไม่น่าห่วง
    ห่วงอยู่อย่างเดี่ยวแหละ ร้องเพลงใน Vเพราะมากไป
    ระวังสาวๆตกหลุมรักจนสับหลีกไม่ทันนะครับ (^-^)

7. tanaong2011

พี่มิ๊ดมีผู้คุมเอ๊ย! ผู้จัดการส่วนตัวดีเข้มงวดแบบนี้ ผมก็ ตั๊ก ศิริพร(หมดห่วง)เลย แต่ยังคงห่วงๆ คำชมของพี่มิ๊ดเนี่ยล่ะ.. :D:D:p:p:mad::mad:

8. mead

อะไรที่เป็นความสุขก็ทำไปเถอะนะครับ
    ฮ่าๆๆ โอ๋เขาเข้มงวดฝุดๆครับ เขาฝากความคิดถึงมาฝากพี่ตั้งอ๋องด้วยนะครับ
    อะไรที่ทำแล้วยิ้ม สดชื่น มีความสุขก็ทำไปเถอะนะครับ ไม่มีอะไรน่าห่วง อิอิ