รบกวนผู้รู้ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย bbsworld, 19 เมษายน 2012.

1. bbsworld

bbsworld สมาชิก

ผมขอรบกวนผู้รู้ดูพระสมเด็จองค์นี้ ให้ผมทีนะครับ ไม่ทราบที่มาที่ไป แต่อยู่ในสร้อยผมตั้งแต่ผมยังเล็กๆครับ ปัจจุบันก็ 40 กว่าๆแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. bbsworld

ไม่มีท่านผู้รู้เลยเหรอครับ

3. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่เห็นผ่าน ๆ มีชื่อหลวงพ่ออยู่ตรงใต้รูปของท่านไม่ใช่หรือ
    อีกทั้งภาพอยู่ในระนาบแนวนอนยิ่งมองลำบากทำให้พิจารณายาก
    คุณเป็นเจ้าของพระก็ลองพยายามอ่านดูนะครับ

อีกประการหนึ่งพระในท้องที่ตั้งแต่เหนือจรดใต้มีมากมายหลายหมื่นวัด
    แม้แต่ศิษย์สายตรงโดยเฉพาะก็ไม่มีใครจำพระได้ทั้งหมดทุกวัด
    ทุกพิมพ์ที่สร้างออกมา หากไม่ใช่รุ่นที่คนนิยมต่อให้เป็นหลวงพ่อดัง ๆ
    ก็ไม่มีใครรู้จักครับ

4. bbsworld

ที่คุณศนิวาร พูดก็ถูกครับ ถ้าไม่ใช่พิมพิ์นิยมจริงๆก็น่าจะยากครับ
    ส่วนชื่อหลวงพ่อด้านล่าง ผมดูไม่ออกเลยครับ แต่ขอบคุณมากมากนะครับ