รบกวนด้วยคับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย u n u n, 19 มีนาคม 2011.

1. u n u n

u n u n เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ต้องรบกวนท่านผู้รุ้ด้วยครับ คือผมรู้สึกเหมือน ตัวลอย(แบบว่าเหมือนมีตัวเองอีกร่างลอยหลุดจากร่างกายเนื้อ(ปกติไม่ได้ทำสมาธิ แต่สวดมนต์ประจำ) (คือประมาณว่าผมนั้งเฉยๆแต่ผมรุ้สึกว่าศีรษะ ร่างกาย ลอยห่างจากโต๊ะหรือบางครั้งเวลานอนจะรุ้สึกเลยว่านอนไม่ติดที่นอนเหมือนลอยๆ)(เป็นบ่อยๆ) และต้องบอกนะครับว่าเวลาที่รุ้สึก มีสติตลอดเวลา บางครั้งที่รุ้สึกถึงกับควบคุมได้ว่าจะให้ลอยหรือไม่ลอย ไม่ทราบว่าท่านไหนเข้าใจสภาวะที่เกิดขึ้นบ้างครับ ตอนนี้ผมก็เฉยๆไม่สนใจอะไร แต่บางครั้งมันหลุดลอย จนรุ้สึกปวดหัวเลย
    (ท่านใดพอให้ความกระจ่าง ต้องรบกวนด้วยนะครับ)ขอบคุณมากครับ

2. Ayukawa

Ayukawa เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณprimoลองไปตั่งกระทู่ในหัวข้อ อภิญญา-สมาธิ(ฝึกสมาธิ)ดู อาจจะได้คำตอบเร็วกว่าครับ
    หรือลองเข้าไปถามที่หน้า
    [​IMG] หลวงพี่ เล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    ก็คงจะได้ครับ เผื่ออาจจะมีของเก่าติดตัวมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2011
  3. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    ลองไปถามห้องสมาธิดูครับน่าจะมีคนช่วยตอบได้