รบกวนช่วยทำนายฝันหน่อยคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย poogo, 11 ตุลาคม 2014.

1. poogo

poogo เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    คือเมื่อวานได้มีโอกาสทำบุญให้อากงที่เสียชีวิตไปหลายปีแล้ว และตอนกลางคืนประมาณช่วงตี 3 ตี 4 ฝันว่า อากงอยากกินซุปจระเข้ ( ตอนมีชีวิตอยู่กงไม่เคยกินเนื้อจระข้นะคะ ) แล้วอากงก็ไปหาจระเข้จากไหนมาไม่รู้ 6 ตัว จระเข้เป็นๆ ยาวประมาณเมตรกว่าๆ เอามามัดซ้อนรวมกัน แล้วทีนี้จระเข้ที่มัดไว้มันดิ้นหลุด เราก็เลยต้องจับจระเข้มามัดรวมกันใหม่ ( ในฝันจระเข้มันไม่ได้น่ากลัว มันนอนนิ่งๆ มีดิ้นบ้างเท่านั้น )
    ขอบคุณคะ

2. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ฝันดีคะ จะชนะศัตรู ลองซื้อหวยดูซิคะ มี6มาแล้ว 64หรือเปล่าน้า

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    จะมีพ่อม่ายมาปิ๊งเป็นฝูง

4. poogo

ขอบคุณค่า

5. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ขอถามหน่อยค้า อากงเกิดปีนักษัตรอะไรค่ะ ขอวันเดือนปีที่อากงเสียได้ไม๊ค่ะ อายุด้วยยิ่งดีค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
    ฝันนี้ ก็มีเลขคู่น่ะ อยากบอกหนู poogo หน่อยค่ะ หากงวดหน้าฝัน ขอให้มาโพสในกระทู้ของหนูน่ะค่ะแล้วลงวันที่ว่า ฝันวันไหน เราจะได้รู้ว่า หนูฝันแม่นแค่ไหน ไม่งั้นหา ความฝันของหนูไม่เจอน่ะจ๊ะ เก็บไว้เป็นข้อมูลที่ยาวๆๆๆไง ไว้แข่งกะ หญิงกาญจน์และเจ้ากบ0007และ หนูอัญ อีกคน เดียวใกล้ๆๆจะมาดูฝันของหนูอีกทีน่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2014
  6. poogo

กงเสีย 1 ต.ค. 2546 คะ แต่เรื่องอายุไม่รู้ เพราะคนสมัยก่อนเขาไม่บอกอายุ วดป. จริงๆ กัน

ฝันแม่นแค่เป็นช่วงๆ คะ มีอยู่ปีนึงฝันแม่นบ่อย เอาไปบอกคนที่บ้านเขาตีหวยถูก แต่ตัวเองโดนกินเรียบ ( ซื้อไม่เคยกลับ+ไม่ค่อยมีดวงด้านนี้ ) จริงๆ อยากรู้ความหมายของความฝันด้วยมากกว่า

แต่ตั้งแต่ย้ายที่อยู่ใหม่มาเดือนกว่าๆ ฝันแปลกๆ มาสามงวดแล้ว อย่างงวดแรกตั้งแต่ย้ายที่อยู่มาฝันมีคนมาบอกหวยให้สองชุด แต่ตัวเองไม่ได้ซื้อ ปรากฏออกตรงๆ เลยทั้งสองชุด ถัดมางวดที่แล้วฝันแปลกๆ เห็นแต่กับสัตว์สามวันติดต่อกัน ให้ญาติตีเลขให้ปรากฏว่ามันออกเลขของวันแรกที่ฝัน

ไม่รู้งวดนี้จะออกรึเปล่านะคะ พอดีเมื่อคืนก็ฝันว่ามีคนเอาลูกหมูมาให้เรากับเพื่อนๆ เลี้ยงคนละตัว รวมเป็น 10 ตัว ปรากฏไม่มีใครเลี้ยง เราเลยต้องเป็นคนเลี้ยงหมูทั้ง 10 ตัว ตายไป 8 เหลือ 2 ตัว คะ

รบกวนถามคุณ กบ0007 หน่อยนะคะ 6 น่าจะแทนจระเข้ 6 ตัว แต่เลขสี่นี่มาจากไหนคะ ( พอดีในฝันที่ฝันเห็นจระเข้มีคนเขียนเลขใส่กระดาษให้เราดูเป็นเลข 3 ตัว มีสองเลขนี้ด้วย แต่เลขตัวสุดท้ายต้องขอโทษด้วยเราจำไม่ได้ จำได้แต่เป็นเลขสามหลักนะคะ )

ขอบคุณคะ

ปล. เอาแค่ขำขำ กันนะคะอย่าคิดมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2014
  7. ฟูจิ0007

เลข4 เอามาจากเลขประจำเดือนตค.นะคะ เห็นฝันเห็นจรเข้6ตัวในเดือนตค. เลยลองจับมาชนกันคะ ยังตีหวยไม่ค่อยเก่ง แต่เลขสวยอยู่น้า อิอิ

8. ฟูจิ0007

มีเจ้าแม่หวยที่สนิทกันเคยบอกคะ ถ้าฝันมีคนเขียนเลขให้ ให้ซื้อตาม3งวดคะ มันออกแน่ๆคะ ส่วนใหญ่จะถูกกันภายใน3งวด แต่ส่วนคนที่เล่นหวยไม่เก่ง ซื้องวดหนึ่งไม่ถูก ก็ถอดใจเลิกซื้อ ไปเล่นเลขอื่นแทนไรงี้ ผลคืองวดต่อไปออกตรงๆเต็มๆ เพราะโดนมาแล้ว ฮือๆ คุนpoogoลองดูนะคะ กบว่าจรเข้มาให้ลาภคุนแน่ๆ ลองซื้อไปเรื่อยๆสัก3งวด ถ้าไม่ถูกก็เลิกซื้อไปคะ ไม่ถูกอย่าว่าเค้านะตัวเอง อิอิ

9. ชะมะนาด

จรเข้บ้านไหนว่ะ ให้คุณ ถ้า่จะละเมอแล้ว เจ้ากบ มีแต่ว่า ถ้าใครฝันถึง จรเข้กะช้าง เค้าว่า ไปบนที่ไหนอ่ะเปล่าน่ะ แต่ในทางโหรราหวย(5555 เค้ามีโหหราศาสตร์ เราก็เอามาแปลงเป็น โหรราหวยสิ อิอิ) เดียวอาจารยsam จะว่าไงน่ะ อ้อ พระอาจารย์ amata ด้วยจะมาเบรก บ้างไม๊น่ะ
    จรเข้ ที่พรรคพวก เค้าตีกัน เป็นเลข 7 ย่ะ แม่คุณ

10. ชะมะนาด

โห อากง ไปตั้ง11ปีแล้ว ยังห่วงคุณน่ะ ยังมาหาได้ ตอนท่านเสียมีทำพิธี กงเต๊กไม๊ค่ะ อากงของป้าน่ะ ตอนจะสีย รู้ตัวด้วยน่ะ ท่านตัดผมไปได้แค่1อาทิตย์ ท่านก็สั่งให้ช่างตัดผมมาตัดอีก ช่างแกก็จำได้ว่าเพิ่งตัดไปเร็วๆๆนี้ ผมอะไรจะยาวเร็ว ช่างก็มาตัดให้อีก พอรุ่งขึ้นก็สั่งให้ลูกชายทั้ง2ลูกสาวอีก6 มาหา เชื่อไม๊ พ่อของป้า มากึงคนสุดท้าย เพราะแกสั่งตอน4โมงเย็น บ้านพ่ออยู่หน้าวัดสระเกศ บ้านอากงอยู่พระโขนง เมื่อ50ปีก่อน คิดดู กว่าจะไปถึง เกือบ6โมงเย็น ที่จริง อากงไปแล้ว ก่อนไปถามแต่ลูกชายคนโต คือพ่อของป้า ว่า มาอ่ะยัง อาม่าก็ว่า ยัง ตอนนั้น 5โมงแล้ว อากงเงียบไป ลูกๆๆก็นึกว่าหลับที่ไหนได้ อาม่ามาเขย่าตัวจะให้กินข้าว อ้าว อากงเงียบนานมาก พวกลูกๆๆก็เลยรู้ว่าไปแล้ว ก็จับเช็คตัว เปลี่ยนเสื้อผ้า และแจ้งอำเภอคนสนิทให้มาดู คืออาเจ็กรู้จักคนในอำเภอจ้า พอเช็ดตัวเปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จ เชื่อไม๊ พ่อของป้า มาถึง ก็ลงกราบ เพราะ พวกอาโกวบอก(อาโกว=ลูกสาวอากง) พอกราบลงปับ อาม่าก็บอกข้างหู ว่า ลูกชายคนโตมาแล้ว เชื่อไม๊ อากง ตื่นเลย พวกอาโกว งงกันใหญ่ เพราะ ตอนเปลี่ยนเสื้อผ้า ทุกคนก็เอาแต่ร้องไห้ เรียก ชื่ออากงกันตลอด แต่ทำไม อากงไม่รับรู้เรื่องราวใดๆๆเลย พออากง พื้นขึ้นมาก็สั่งเสียสักพัก ก็ ไปจริงๆๆ แล้วเชื่อไม๊ วันที่อากงจะเสีย ป้าก็ฝันว่า อากง อยู่ในโลง แล้วป้าก็ไปลากแกขึ้นมา แกก็ลูกขึ้นน่ะ แต่สักพัก แกก็ลงไปนอนอีก เช้าวันนั้น ว่าจะเล่าให้แม่ฟัง ก็พอดี น้องสาวก็ฝันว่า มีพระมาสวดมนต์4รูป อากงนอนเอาผ้าปิดหน้า พอน้องเล่า แม่ด่าใหญ่ ป้าเลยไม่เล่าเลย กลัวโดนรอบ2
    จะมาบอกเรื่องอากงของคุณ ดันโม้เรื่องของป้าเยอะเลย จะบอกว่า ตอนอากงเสียได้5ปี ที่บ้านทำกงเต็กด้วย งานใหญ่มาก พอปีที่5 อาโกวคนที6ก็เสีย อาโกวเสียได้3เดือน คืนนั้น น้องสาวตัวดี ฝันว่า อากงและอาโกวคนที่6 มาหา พ่อ พอตอนเช้า มันมาเล่า ป้าใจไม่ดีเลย แต่แม่ได้ตัง เพราะ อากงเกิด ปีมะโรง พ่อเกิดปีมะโรง อาโกวเกิดปี กระต่าย แม่ตีให้แบบนี้ 556/554 หวยงวดนั้น ออก 556 จ้า

11. ฟูจิ0007

จระเข้ของอ.samหมายถึงผู้บ่าวคะคุนยาย เพราะน้องเค้าจับมัดด้วย หนูก็เลยตีให้64 แต่บังเอิญไปตรงกะน้องเค้าในฝันพอดี อิอิ

12. poogo

ทำตามธรรมเนียมจีนทุกอย่างคะป้าชะมะนาด ที่บ้านทำอาหารไหว้ทุกเทศกาลด้วยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2014
  13. ชะมะนาด

[COLOR="Blue"[COLOR="Blue"]แป่เอี๊ยเลย 5555[/COLOR][/COLOR]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2014
  14. ฟูจิ0007

ทำไมน้องpoogo ไม่ฝันเห็นจระเข้9ตัว ทำไมทำม้าย ฮือๆ ซื้อ64มันออก94 โหดร้ายที่สุด งวดหน้าฝันแล้วมาเล่าให้ฟังอีกนะ ไม่ยอมแพ้เทวดาที่แกล้งหรอก เชอะ อิอิ

15. poogo

6 น่าจะแทนจระเข้ 6 ตัว แต่เลขสี่นี่มาจากไหนคะ ( พอดีในฝันที่ฝันเห็นจระเข้มีคนเขียนเลขใส่กระดาษให้เราดูเป็นเลข 3 ตัว มีสองเลขนี้ด้วย แต่เลขตัวสุดท้ายต้องขอโทษด้วยเราจำไม่ได้ จำได้แต่เป็นเลขสามหลักนะคะ )

เจ็บใจกว่าอีก ซื้อ 645 , 841 ล่าง ออก 647 , 848 ฮือๆๆ ตอนนี้รู้แล้วเลขอะไรตัวสุดท้ายที่จำไม่ได้ ( ปล. เพิ่งรู้ตะกี้ อากงตอนตายอายุ 74 เจ็บปวดอะ )

สงสัยวันหลังคงได้แต่บอกแต่ซื้อเองไม่ได้อีกแล้ว เซ็ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2014
  16. ฟูจิ0007

4พี่เอามาจากเลขประจำเดือนตุลาคมทางโหราศาตร์จร้า อย่างเดือนกันยายนเลขประจำโหราศาตร์เลข3 เหมือนจะออกล่าง35ไปนะ ส่วนเดือนพ.ย.เลขประจำโหราศาสตร์เลข5คะ มาดูสิจะมีเลข5เข้าหรือเปล่า พี่ซื้อทีไรเฉียดตลอด เทวดาชอบแกล้งพี่อยู่เรื่อย อิฉันไม่ยอมแพ้หรอกเจ้าคะ สู้โว้ย

17. ชะมะนาด

ใครบอกกันจ๊ะว่า อากงไม่ให้ หนูชื่อไรว้า เรียกไม่เป็น ป้าเคยไปงาน กงเต๊ก เจ้าหนึ่ง นั่งอยู่ในเต้นท์ ตาก็มองไปที่รถและบ้านกระดาษ ตอนไปไหว้ อาแปะที่ตาย ก็บอกว่า อาแปะ หนูมาไหว้อาแปะน่ะ ขอให้อาแปะไปสู่สุขคติ ขอให้ที่อาแปะไปนี้ มีนกเยอะๆๆ เพราะอาแปะชอบเลี้ยงนก 5555555 หนูขออนุญาติ ดูเบอร์รถและบ้านด้วยน้า ทุกครั้ง ถ้าไปงาน ต้องขออนุญาติจ้า ป้าก็ดู ตามองเห็นเลข 859 ทุกวันนี้ ยังจำได้เสมอ ก็บอกเพื่อนว่า เฮ้ย เอ็งเห็นเลขไร พวกมันว่า 859 เออ ตรงกัน แต่พอหลังจบการสวดมนต์แล้ว พวกเราเดินไปดูใกล้ๆๆ 555555 มันไม่ใช่859 แต่เป็น 359 เอาล่ะสิ เง็งกันใหญ่ แต่ก็ไม่เป็นปัญหา พวกเราก็ซื้อมันทั้งหมดกเลย แต่พอออกจริงๆ ไม่เฉียดเลย ตกลง ม่องเท่งกันหมด5555 แต่ขอโทษน่ะค่ะ พวกเราไม่ใช่ ลูกหลานของอาแปะ เลยไม่มีใครตามเลขดังกล่าว พองวดต่อมา มาเต็มๆๆ 359 โหย เพื่อนๆๆ อยากจะกระโดดน้ำตายกันเป็นแถวเลย555 ตกลง ลูกและหลานอาแปะ ได้กันยกทีมเลย ส่วนพวกป้าและเพื่อนๆๆ ตายสนิท โสยน้ำหน้า555555555

18. poogo

รบกวนด้วยคะ ช่วงนี้ ( ตั้งแต่ 17 ต.ค.-27 ต.ค. ) ฝันถึงเสือ 4 ครั้งแล้ว

เริ่มจากคืนแรกวันอังคารที่ 17 ฝันว่าได้ไปทำบุญที่วัดแห่งหนึ่งกลางเขา ( แต่ในฝันไม่เห็นตัววัดรู้แต่ว่าอยู่ภายในเขตวัด ) แล้วในนั้นเขาเลี้ยงเสือไว้ทั้งลูกเสือและเสือตัวใหญ่ ทีนี้พอคณะเราไปถึงก็มีคนของทางวัดเปิดกรงปล่อยเสือออกมา โดยที่บริเวณนั้นมีหมาอยู่เต็มเลย หมาก็เลยวิ่งหนีเสือ และมีลูกเสือวัยกำลังโตตัวหนึ่งกำลังจะจับลูกหมากิน เราก็เข้าไปช่วยด้วยการอ้าปากเสือและล้วงมือเข้าไปในปากเสือกระทั่งช่วยลูกหมาสำเร็จ ทีนี้เจ้าลูกเสือตัวนั้นมันก็งับมือเราทั้งมือเข้าไป ( แต่ในฝันมันไม่เจ็บเราแค่ต้องการจะกระชากมือกลับมาเท่านั้น ) แล้วก็เห็นมีใครคนหนึ่งมาช่วยดึงหางมันไว้จนมันปล่อยมือเรา หลังจากนั้นเรากับคนที่มาด้วยกันก็ถูกพาขึ้นไปอยู่บนลานเวทีไม้ที่ยกสูงจากพื้นค่อนข้างมาก มองไปทางไหนก็มีแต่พุ่มไม้ และเราเดินไปใกล้ขอบเวทีในใจคิดอยากจะลงไปข้างล่างแต่มีคนบอกว่าให้ระวังเสือ มันหลบอยู่เราก็เลยหมุนตัวหันหลังกลับจะเดินเข้าไปอยู่กลางเวที จังหวะนั้นเองก็รู้สึกโดนเสือตัวใหญ่ตะบปที่คอด้านหลัง ตะโกนร้องให้คนช่วยก็ไม่มีใครช่วย แล้วกำลังจะถูกลากลงไปจากเวที จู่ๆ ก็มีผู้ชายคนหนึ่งโยนเนื้อชิ้นใหญ่ให้เสือกินแทนเรา เราก็เลยรอดมาได้

ครั้งที่ 2 คืนวันเสาร์ที่ 19 ฝันว่าเห็นผู้ชายคนหนึ่งนั่งจ้องหน้าเราเฉยๆ แล้วมีภาพเสือลายพาดกลอนซ้อนทับหน้าผู้ชายคนนั้น แล้วในความรู้สึกเราบอกว่าผู้ชายคนนั้นเป็นเสือแปลงเป็นเสือเจ้าที่

ครั้งที่ 3 คืนวันอาทิตย์ที่ 26 ฝันว่าพี่ชายกำลังตกอยู่ในอันตราย โดนสัตว์ตัวใหญ่มากจับขังไว้ในปากของมัน แล้วก็เห็นเสือดาวตัวหนึ่งมายืนจ้องเรา แล้วบอกว่าถ้าอยากได้พี่คืนก็ต้องเอาชีวิตไปแลกกับมัน ( ในฝันชีวิตใครไม่รู้เพราะเราไม่ได้ยืนอยู่คนเดียว แล้วที่แลกคืนแลกเอาไปเป็นอาหารของเสือดาวตัวนั้น ) แต่ยังไม่ทันได้ตัดสินใจ จู่ๆ เจ้าสัตว์ตัวใหญ่ตัวนั้นก็คายพี่ชายออกมา ( พี่ไม่ได้ตายนะแต่ก็แย่ )

ครั้งที่ 4 เช้าวันจันทร์ที่ 27 ฝันว่าได้เล่นกับลูกเสือวันกำลังโต แล้วจู่ๆ มันก็อารมณ์เสียอาละวาดงับมือเราเข้าไปทั้งมือ เราก็เลยจับมันทุ่มแล้วใช้มือข้างหนึ่งจับกดคอมันบีบให้คายออก จากนั้นก็มีพี่เลี้ยงเสือตัวนั้นมาจับมันแยกไป

นอกจากนี้มีฝันเห็นแมวติดกันสองคืน
    วันอังคารที่ 21 ฝันว่าได้ไปพักรีสอร์ทแห่งหนึ่งและได้เจอแมวที่ตายจากไปแล้ว ก็เลยเอาเขามาอุ้มกอดจูบ แล้วก็พาออกไปเดินเล่นนอกห้องพัก ทีนี้ข้างกำแพงห้องพักของรีสอร์ทกลับติดกับป่าช้ามีแต่โลงศพวางเลียงไว้เต็มเลย ( เห็นแต่โลงไม่เห็นศพ ) บรรยากาศวังเวงแต่ในฝันเรากลับไม่กลัว ต่อมาวันพุธที่ 22 ก็ฝันว่าได้อุ้มแมวอีกแต่ทีนี้เป็นแมวตัวอ้วนใหญ่มากแมวใครไม่รู้ พร้อมกับได้เจอยายที่เสียไปแล้วและเราก็บอกรักเขาซ้ำๆ อยู่อย่างนั้น

สุดท้ายเพิ่มเติมนิดหนึ่ง ถ้าฝันว่าถูกพ่อจับคลุมถุงชนหมายความว่าไงคะ

รบกวนช่วยแปลความฝันให้ด้วยคะ

ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2014
  19. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    1. คงไปเที่ยววัดหลวงตามหาบัวที่กาญจน์มา
    2. เสือเจ้าที่ก็เสือเจ้าที่ วัดถ้ำเสือมั้ง
    3. หาตะกรุดหนังเสือไปให้พี่สิ
    4. โคตรโหด อย่าไปเล่นลูกเสือจริง ๆ เข้าล่ะ
    5. แมวสีอะไร ?
    6. เลี้ยงลูกกรอกแมวน่าจะรุ่ง
    7. ถ้าคลุมถุงชนไปแต่งงานแปลว่า จะได้ลาภที่ไม่อยากได้
    ถ้าเอาถุงคลุมหัวไปชนจริง ๆ แปลว่าหัวจะล้าน

20. poogo

672,794 เพ่ือนให้มาค่ะ เฮง เฮง รวยๆ กันทุกคนนะจ้า ถ้าถูกก็ช่วยทำบุญให้น้องหมาน้องเเมวข้างถนนกันบ้างนะค่ะ