ยาก รบกวนท่านที่มี cd พระกษิติครรภ์พาท่องนรก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย nutbd, 16 เมษายน 2012.

1. nutbd

nutbd เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    อยากรบกวนท่านที่มี cd พระกษิติครรภ์พาท่องนรก หน่อยครับ พอดีผมเคยได้ฟังโดยบังแล้วมีความรู้สึกว่าเป็นประโยชน์มากเลยคิดว่าน่าจะทำแจกเพื่อเป็นธรรมทานต่อไป เคยลงชื่อขอรับแต่ไม่เคยทัน จึงยากขอ ยื่ม ท่านที่มีจิตเมตตา ที่ตั้งการช่วยเหลือ มี 2 วิธี ครับ
    1.ส่ง cd ของท่านมา แล้วผม copy ไว้แล้ว แล้วผมจะส่งกลับให้ทันที
    2.ปีบเป็นไฟล์ mp3 แล้วลงเว็ป ผมจะได้ Download ได้ครับ
    ( ที่เป็นเสียงแม่ชีบรรยายนะคับ ผมจะอัฟให้ฟังตอนหนึ่งที่่โหลดมา แต่ไม่ครบครับ ช่วงแรกๆเจ้าของกระทู้ท่านไม่ได้เอาลง นะครับ ท่านบอกมันสดุด )
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 09 29-42.mp3
      ขนาดไฟล์:
      8.3 MB
      เปิดดู:
      227
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2012
  2. กากะทิง

กากะทิง Active Member

CD แบบในรูปนี้หรือเปล่าครับ
    พอดีได้มาจากงานหล่อหลวงปู่ดู่ 4 มีนาคม 2555
    ถ้าคุณ nutbd ต้องการก็ลงที่อยู่ไว้ครับ
    จะได้ไรท์และจัดส่งไปให้ครับ :cool:

ขนาดไฟล์:
      5.2 MB
      เปิดดู:
      218
  3. nutbd

ใช่แล้วครับ ขอพระคุณมากเลยครับ ผมจะได้ทำแจกเป็นธรรมทานต่อไป ได้บุญร่วมกันครับ
    ส่ง คุณ นัด
    53 ซ.ทิพย์วารี แขวงวังบูรพา
    เขตพระนคร กรุงเทพ 10200
    (อย่าลืมแนบที่อยู่ของท่านมาด้วยนะครับ พอดีมีของวัตถุุมงคลเดียวส่งกลับไปให้เพื่อเป็นการขอบคุณครับ อนุโมทนา สาธุ ครับ)

4. กากะทิง

วันนี้ (17 เม.ย. 55) ไรท์ใส่แผ่นส่งไปให้แล้วนะครับ
    ส่งแบบธรรมดาไปครับ

5. nutbd

ได้รับแล้วครับ ไวมาก ขอบคุณครับ

6. nutbd

วันที่ 19 ผมจะส่งวัตถุมงคลไปให้นะครับ เป็นพระใหม่ ไม่มีค่าทางวัตถุแต่มีค่ามากทางจิตใจ

รายการที่ 1
    เป็นเหรียญ พระครูประดิษฐ์นันทคุณ อดีตรองเจ้าขณะอำเภอประโคนชัยท่านไม่ดังหรอกครับแต่ประสบการณ์จริงมีอยู่ครั้งหนึ่ง น้องชายผมโดนผีอำ นั่งค่อมบนตัวเป็นผีผู้หญิงสวมชดาแต่งชุดไทย กระดิกตัวไม่ได้เลย แล้วเหรียญพระองค์นี้ก็ตกจากที่แขวนบนหัวนอนลงมาบนตัวเขาแล้วผีก็หายไปครับ

รายการที่ 2
    เหรียญพระเจ้าอยู่หัว ครับ มีผู้ใหญ่ให้มา3องค์เลยแบ่งให้องค์หนึ่งครับ

รายการที่ 3
    คงไม่ต้องอธิบายเพราะคงไม่มีใครที่ไม่รู้จักท่าน ครับ

ขอให้บุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำ ขอให้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในปัจจุบันอันใกล้นี้ด้วยเทอญ สาธุ

7. กากะทิง

วันนี้ (21เม.ย.55) ได้รับจดหมายจากคุณนัดเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณนัดนะครับ ที่ได้เมตตาส่งวัตถุมงคลทั้ง 3 รายการ มาให้ผม ขอบคุณครับ (deejai)(deejai)(deejai)

และอีกอย่างลืมบอกไปครับว่า ผมไรท์ CD ให้ไปเลยไม่ต้องคืน (พร้อมรูป ลพ.โต)
    แต่ไม่ทันแล้วคุณนัดส่งคืนมาเรียบร้อยซะแล้ว (เก็บไว้ทำประโยชน์ต่อไป อิอิ)
    ถ้าเช่นนั้นขออนุญาตทำประโยชน์กับ CD แตกเลยแล้วกันครับ (เผยแพร่ความรู้การส่ง CD ทางไปรษณีย์)

ไม่ทราบว่าตอนถึงมือคุณนัดนั้นยังเรียบร้อยดีอยู่ไหมครับ
    ถ้าไม่ได้อย่างไรจะได้จัดส่งให้ใหม่น่ะครับ

ที่ถ่ายรูป CD แตกมาให้ดูนั้น เพื่อเป็นประโยชน์ (กรณีตัวอย่าง)
    กับสมาชิกท่านอื่นๆ และคุณนัดด้วยน่ะครับ (เผื่อคุณนัดจะแจก CD ทางไปรษณีย์จะได้ถึงมือผู้รับอย่างปลอดภัย)

ถ้าส่งไปรษณีย์แบบใส่ CD แนบมากับซองธรรมดาอาจแตกหักเหมือนกรณีนี้ได้ครับ
    ถ้าเป็นไปได้ให้ใช้ซองกันกระแทก
    หรือถ้าใช้ซองธรรมดาก็หาวัสดุหุ้ม CD เช่น กล่อง CD, พลาสติกกันกระแทกห่อเจ้า CD โดยตรงก็ได้ครับ
    คือ ทำให้แน่นหนากันกระแทกน่ะครับ (พี่ไปรษณีย์รุนแรงเป็นบางครั้งบางคราว)
    แล้ว CD ของเราจะได้ถึงมือผู้รับอย่างสมบูรณ์ (ไม่แตกหัก) ครับ

เขียนซะยาวเลย อิอิ สุดท้ายนี้ก็ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย
    จงอำนวยพรให้คุณนัดและท่านผู้อ่านทุกท่าน
    เจริญตั้งอยู่ในความดี ตลอดถึงนิพพานในเร็ววันนะครับ สาธุ

ปล. CD ต้นฉบับยังอยู่นะครับ ถ้าคุณนัดต้องการอีกแจ้งมาได้นะครับ จะได้จัดส่งไปให้ใหม่
    และขอขอบคุณอีกครั้งครับ ที่ได้มอบวัตถุมงคลมาให้
    ทั้ง 3 รายการ เรียบร้อย สมบูรณ์ดี ไม่แตกหักแต่ประการใด
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณนัดด้วยครับ สาธุ :cool:

ขนาดไฟล์:
      6 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      5.8 MB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      77
  8. nutbd

เวรกรรม ผมลืมคิดไปชนิดเลย ตอนแรกกะจะคืนทั้งกล่องแต่พอลองยัดดูแล้วมันตุงๆ นะครับ ก็เลยเอาออก อีกอย่้่างน้ำหนักค่อนข้างมาก แสตม์ 6 บาท กลัวจะไม่ถึง (ไม่ค่อยได้ส่งของทางไปรณีย์นะครับ ) เป็นความรู้มากๆเลยครับสำหรับข้อมูล จะได้นำไปใช้ประโยชน์ในครั้งต่อไป ขอบคุณครับ

(ลงไว้ในคอมกับเมมโมรี เรียบร้อยแล้ว ครับไว้ 2 ที่เลยกันพลาส ครั้งแรกที่ได้ฟังเพราะแอบ copy ใส่ ipad พอ ipad เสียข้อมูลเลยหายหมดเลย ไม่ทันจะได้ทำแจก ต้องมาวิ่งหาไหม่อยู่นี่ไงครับ ยังดีที่หาได้ ครับ จะได้ทำแจกต่อไป ขอบคุณมากครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2012
  9. jessica24b

jessica24b เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2008
    ขอเรียนเชิญทุกๆๆท่านมาร่วมบุญสังฆทาน 10 ทิศ และถวายเงินรักษาพระภิกษุอาพาธ ครั้งที่ 1 วันที่ 6 พค. 55 ( ณ โรงพยาบาลสงฆ์ )

ตามที่ได้ประกาศแจ้งว่า คณะศิษย์ฯยศเส 2 พร้อมด้วยผู้มีจิตศรัทธา ได้ร่วมกันหล่อองค์จำลองพระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ (ตี้จั้งอ๊วงผ่อสัก) ณ.วัดเก่าโบราณ ใกล้ตลาดหนองมน ชลบุรี เมื่อวันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2555 เพื่อนำรายได้ส่วนเกินจากค่าดำเนินการ ไปถวายเป็นค่าใช้จ่ายในการรักษาพระภิกษุอาพาธตามโรงพยาบาลสำคัญ 4 แห่ง ได้แก่ ร.พ.สงฆ์, ร.พ.จุฬา, ร.พ.รามา, ร.พ.ศิริราช ซึ่งบัดนี้แม้ว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมดยังไม่ชัดเจน เนื่องจากองค์พระกำลังอยู่ในขั้นตอนการตกแต่งและเพ้นต์สี/รมดำเงา ทางโรงหล่อพระฯ จึงยังไม่ได้แจ้งยอดเงินในงวดสุดท้าย

อย่างไรก็ตาม คณะศิษย์ฯยศเส 2 ได้ประชุมและเห็นพ้องกันว่า รายรับสุทธิจากการดำเนินการสร้างพระครั้งนี้น่าจะมีประมาณ 240,000 บาท จึงขอกำหนดรูปแบบวิธีการ วัน/เวลา/สถานที่ ที่จะถวายเงินทำบุญ เพื่อรักษาพระภิกษุอาพาธ ดังนี้

1. แบ่งเงินออกเป็น 4 กอง และทะยอยจัดกิจกรรมนำไปถวายโรงพยาบาลที่มีภิกษุอาพาธรักษาตัวอยู่เป็นแห่งๆ ในครั้งแรกนี้จะเริ่มที่ รพ.สงฆ์ก่อน โดยตั้งงบประมาณไว้ที่ 65,000-70,000 บาท และไม่ต้องรอการเคลียร์เงินปิดยอดโครงการณ์อย่างสมบูรณ์แบบ

2. แบ่งเงินที่จะใช้บริจาคเข้า รพ.สงฆ์ ออกเป็น 3 ส่วน คือ

--- 2.1 ส่วนแรกเปิดบัญชี ตั้งทุนนิธิ "คณะศิษย์ฯยศเส 2" ไว้ที่ รพ.สงฆ์ จำนวน 30,000 บาท โรงพยาบาลจะใช้แต่ดอกผลของทุนนิธิเพื่อรักษาภิกษุอาพาธเท่านั้น โดยที่เงินต้นจะยังคงอยู่ไม่ว่าผู้บริจาคจะล่วงลับไปแล้ว นานหรือไม่ก็ตาม หรือหากมีผู้ประสงค์สมทบทุนเพิ่ม ก็สามารถต่อเติมบุญได้อีกไม่กำหนดเวลาสิ้นสุด

--- 2.2 ส่วนที่สองบริจาคให้โรงพยาบาลสามารถนำไป ซื้อเวชภัณฑ์ เครื่องมือแพทย์ โลหิต และอื่นๆ เพื่อรักษาภิกษุอาพาธได้ทันที เป็นจำนวนเงิน 30,000 บาท

--- 2.3 งบส่วนที่เหลือ 5,000-10,000 บาท ถวายอาหารเพลพระ 10 รูป และจัดซื้อเครื่องใช้จำเป็น ยารักษาโรค ใส่บรรจุภัณฑ์ ถวายพระอาคันตุกะที่เดินทางมาจากวัดทั่วสารทิศ ที่เข้ารับการตรวจรักษาในโรงพยาบาลและกำลังเดินทางกลับ ทั้งนี้ เพื่อให้ได้อานิสงส์ของการ "ถวายสังฆทาน 10 ทิศหรือ สารทิศ"

3. เปิดโอกาสรับการบริจาคเพิ่มเติม ซึ่งท่านสามารถนำติดตัวไปสมทบด้วยตนเองที่จุดนัดพบ รพ.สงฆ์ หรือโอนเงินเข้าบัญชี

- ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาพลับพลาไชย
    - ออมทรัพย์เลขที่ 057-2-391880
    - ชื่อ นายวิทูร ทิพรัตนราภรณ์
    - และแจ้งอีเมล์มาที่ bhodhithas@yahoo.com
    - โทรศัพท์ 081-3366577

4. จุดนัดพบ หน้าห้องกระจก อาคารพิธีสงฆ์ วันอาทิตย์ที่ 6 พฤษภาคม 2555 เวลา 09.30 น. หรือที่บ้านเลขที่ 222/52 ซอยยศเส 2 ถ.บำรุงเมือง เขตป้อมปราบฯ กทม. ก่อนเวลา 09.00 น.

จึงขอเชิญชวนทุกท่านที่ได้ร่วมหล่อองค์จำลองพระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ หรือท่านที่พลาดโอกาส แต่มีจิตกุศลที่จะได้ร่วมสร้างบุญใหญ่ ในการถวายมหาสังฆทานและรักษาภิกษุอาพาธ ในครั้งแรกนี้ เข้าร่วมกิจกรรมและอนุโมทนาบุญโดยพร้อมเพรียงกัน และไม่ต้องกังวลว่าท่านเป็นผู้หนึ่งที่ได้ร่วมบริจาคด้วยหรือไม่ ขอเพียงมีใจศรัทธา มาแต่ตัวก็พอ

โย ภิกฺขเว มํ อุปฏฐเหยฺย โส คิลา นํ อุปฏฐเหยฺย
    "ผู้ใดปราถนาอุปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นพึงอุปัฏฐากภิกษุป่วยไข้เถิด"
    หมายเหตุ - จากการลงสำรวจพื้นที่เมื่อวันอาทิตย์ที่ 22 เมย. ที่ผ่านมา พบว่าการถวายสังฆทาน 10 ทิศ อาจมีอุปสรรคเพราะสถานการณ์ทาง รพ.ไม่อำนวยเนื่องจากวันกำหนดนัดเป็นวันอาทิตย์ ซึ่งโดยปกติ รพ.ไม่จัดเลี้ยงเพลพระอาคันตุกะที่เข้ารับการตรวจรักษาในวันหยุด คงมีแต่พระสงฆ์ในพิธีจำนวน 9 รูปที่นิมนต์มาจากวัดเดียวกันเท่านั้น

อย่างไรก็ตาม คณะศิษย์ฯจะพยายาม หาวิธีและช่องทางในการถวายภัตตาหาร และถวายสังฆทานให้ได้ครบ แต่จะเป็นจำนวนกี่องค์หรือกี่ทิศ ก็ต้องสุดแล้วแต่สถานการณ์จริงในวันงาน แต่ถึงแม้จะไม่ได้ครบ 10 ทิศ เครื่องสังฆทานที่เตรียมไว้ทั้งหมดจำนวน 10 ชุด ก็จะถวายให้จบสิ้นในวันเดียวกันนี้อย่างแน่นอน

//////////////////////////////////////////////////////////////////

***ข่าวดี!*** พิเศษสำหรับผู้ร่วมบุญสังฆทาน 10 ทิศ และถวายเงินรักษาพระภิกษุอาพาธ ครั้งที่ 1 วันอาทิตย์ที่ 6 พค. 55( ณ โรงพยาบาลสงฆ์ ) รับของที่ระลึก CD MP3 ฟรี!

1. สำหรับท่านที่อยากได้ CD MP3 หรือหนังสือเรื่อง "พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์พาเที่ยวเมืองนรก/บารมีพระโพธิสัตว์กวนอิม" ซึ่งจนถึงบัดนี้มีการแจกจ่ายไปทั่วประเทศแล้วจำนวนกว่าแสนแผ่น หนังสือจำนวนหลายหมื่นเล่ม และ "พระผงพระอามิตาภพุทธเจ้า" สามารถขอรับได้ในวันงาน

2. ท่านที่ประสงค์บริจาคสิ่งของเครื่องสังฆทานเพิ่มเติม สามารถนำไปได้ในวันงาน ส่วนเงินสดที่ได้รับระหว่างช่วงนี้จนถึงวันงาน จะนำเข้าสมทบเพิ่มใน "ทุนนิธิคณะศิษย์ยศเส 2" ทั้งหมด

3. ยังคงมีล๊อคเก็ตซึ่งด้านหนึ่งเป็น "พระโพธิสัตว์กวนอิม" อีกด้านเป็น "พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์" ประกบเป็น 1 คู่ มีชนิดเดินทอง และไม่เดินทอง และองค์บูชาพระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ แบบรมดำเงา ขนาด 7 x 12 นิ้ว ที่โรงหล่อทำเพิ่มจากจำนวนสั่งจอง เหลือให้บูชาได้อีกจำนวนประมาณ 10 องค์ สามารถแจ้งความประสงค์ได้ที่เบอร์โทร. 081-3366577 (วิทูร) eMail:bhodhithas@yahoo.com

/////////////////////////////////////////////////////////////////

ทาน ศีล ภาวนา
    "การปฏิบัติสมาธิกรรมฐาน การรักษาศีลโดยไม่บกพร่อง มีอานิสงส์ผลของบุญกุศลบารมีมากกว่า สูงกว่า ยิ่งกว่าการให้ทานทั้งปวง"

ทั้ง นี้ไม่ว่าจะเป็นการบริจาคทรัพย์ทำบุญ สร้างวัด โบสถ์ วิหาร ศาลา ที่พัก หรือรูปเหมือน รูปเคารพ แทนองค์สัมมาสัมพุทธเจ้า องค์พระโพธิสัตว์ หรือครูบาอาจารย์ก็ตาม เพราะบุญในส่วนนี้ยังจัดเป็น "อามิสทาน" หรือ "วัตถุทาน" ซึ่งโจรผู้ร้าย ขโมยจี้ปล้น ฆ่าข่มขืนชิงทรัพย์ ผู้ที่ใช้เล่ห์ฉ้อฉล คดโกงผู้อื่น คอร์รัปชั่นในบ้านเมือง ทรยศต่อแผ่นดิน ก็สามารถให้ทานเป็นจำนวนเงินมากๆได้ แต่ลองเปลี่ยนให้ไปรักษาศีล 5 ก็คงทำไม่ได้

นอกเหนือจากนี้ เงินที่ได้มาด้วยความไม่บริสุทธิ์ เช่นกรณีข้างต้น หรือได้มาจากอบายมุข ก็ไม่นับเป็นอานิสงส์ของการ "ให้ทาน" อีกเช่นกัน ดังตัวอย่างสมัยสมเด็จโตพรหมรังษี เรื่อง "ยายแฟงสร้างวัดคณิกาผล" ด้วยเงินจากการเป็นแม่เล้าค้ากาม เป็นต้น

/////////////////////////////////////////////////////////////////

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2012
  10. watjai124

watjai124 Active Member

ผมได้รับซีดีพระกษิติครรภ์พาท่องนรก แล้วขอขอบพระคุณ คุณนัดมากๆๆนะครับ
    ผมขอคุณนัดอีก1แผ่นเผื่อให้เพื่อนในเว็บพลังจิตครับ

นายวงศกร พรหมเสนะ (น้องต้น)
    บ้านเลขที่81/1 วชิรา ซอย16
    ถนนทะเลหลวง ตำบลบ่อยาง
    อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา 90000
    ขอบพระคุณนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2012
  11. nutbd

เดี่ยวจัดส่งไปให้นะครับ

12. pattamon

pattamon Active Member

10 กันยายน 2010
    ขอรบกวนรับซีดีพระกษิติครรภ์พาเที่ยวเมืองนรกได้มั้ยค่ะ

คือตอนนี้กะลังหาธรรมะและบทสวดมนต์เพื่อจัดทำเป็นสื่อธรรมะไปแจกเป็นธรรมทานตามวัด

แล้วก็ตามสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาพุทธชยันตี เพื่อถวายพระราชกุศลแด่พระเจ้าอยู่หัว พระบรมวงศานุวงศ์ น่ะค่ะ
    ถ้ามีเหลือขอรบกวนหน่อยน่ะค่ะ

ส่งตามที่อยู่นี้น่ะค่ะ

พัทธมน เมืองจันทร์ 92/70 ซอย สวัสดี ต.ในเมือง อ. เมือง จ. ขอนแก่น 40000

อนุโมทนาด้วยน่ะค่ะ

13. nutbd

จัดส่งไปให้แล้วนะครับ

*** ดีมากเลยครับ อนุโมทนาด้วยนะครับ ***

14. watjai124

ขออนุโมทนาบุญด้วย ขอรับ 2 ชุดครับ
    นายวิวัฒน์ สุวรรณพงษ์
    เลขที่ 69 ถนนแก่นตูมประชาราษฎร์
    ตำบลในเมือง อำเภอเมืองขอนแก่น
    จังหวัดขอนแก่น 40000
    ขอบคุณครับ

15. watjai124

ขอรับ CD MP3 "พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์พาเที่ยวเมืองนรก/บารมีพระโพธิสัตว์กวนอิม"

ฉัตรชัย สุนทรกุล
    5/48 ซ.พุทธบูชา2 ถ.พระราม 2 จอมทอง กทม.10150
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

16. nutbd

รบกวนท่านส่งซองเปล่าติดแสตมป์มาให้ผมหน่อยนะครับพอดีซองกับแสตมป์ไม่พอเนื่องจากก่อนหน้านี้ได้ใช้ซองและแสตมป์ส่งให้ท่านผู้อื่นก่อนหน้านี้ไปจำนวนหนึ่งแล้วครับ

ซองน้ำตาลครึ่ง A4
    ท่านที่ขอรับ 2 ชุด ติดแสตมป์ถึงตัวท่านเอง 9 บาท นะครับ
    ท่านที่ขอรับ 1 ชุด ติดแสตมป์ถึงตัวท่านเอง 6 บาท นะครับ

ส่งมาที่ คุณ อาณัฐ ออกรัมย์ (นัด)
    53 ซ.ทิพย์วารี แขวงวังบูรพา
    เขตพระนคร กรุงเทพ 10200

อนุโมทนา ครับ

17. pattamon

pattamon Active Member

10 กันยายน 2010
    ได้รับแล้วน่ะค่ะ

อนุโมทนาด้วยน่ะค่ะ ^^

จะทำการแจกเป็นธรรมทานอีกที น่ะค่ะ

18. prapanuch

prapanuch เป็นที่รู้จักกันดี

สถานปฎิบัติธรรม

ขอบพระคุณ ในความกรุณา ทีจัดแจกให้กับงานมิดติ้ง อันเชิญองค์พยานาค 9 เศียรในครั้งนี้จ๊ะ สาธุอนุโมทนาจ้า..

19. nutbd

ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำทุกครั้ง ทุกหนทุกแห่ง
    ข้าพเจ้า นาย อาณัฐ ออกรัมย์
    ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลทั้งหมดให้
    บิดา มารดา ครูบาจารย์ทุกภพทุกชาติและ
    เจ้ากรรมนายเวร ให้ท่านโปรดเมตตาขอ อโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าเทอญ

20. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับคุณนัด
    ถ้ายังมีแจกซีดีนี้อยู่ผมรบกวนขอ 1 ชุดนะครับ
    นายชินพัฒน์ สมธนารีย์
    1/251 การเคหะรามคำแหง
    ซอยรามคำแหง 190/2
    ถนนรามคำแหง
    แขวงมีนบุรี
    เขตมีนบุรี
    จ.กรุงเทพฯ
    10510
    ขออนุโมทนาบุญในการแจกธรรมทานทั้งหมดทั้งมวลนะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ