มีพระเครื่องรุ่นไหนเด่นเรื่องเมตตาค้าขายบ้าง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทรงโปรด, 5 พฤษภาคม 2018.

1. ทรงโปรด

ทรงโปรด สมาชิก

13 สิงหาคม 2017
    ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี อยากได้พระมาห้อยคอสักองค์ขอแบบช่วยเรื่องค้าขายโดยตรงนะครับ ไม่เน้นอย่างอื่นผมคนทำมาหากินอย่างเดียวเลยครับ ท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างครับ เอาแบบใช้แล้วได้ผลนะครับ ไม่เอานิทานที่เขาเล่ามาเสียดายเงินครับ อยากได้คำตอบจากพี่ๆที่ค้าขายจะดีมากครับ

2. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    1. พระผงของขวัญวัดปากน้ำ รุ่น 1-3 ที่ทันหลวงพ่อสด สวด "สัมมาอะระหัง" ถวายพระ แล้วอธิษฐานขอโชคลาภทางการค้าครับ ถึงไม่มีพระ แต่ถ้านั่งสมาธิและบริกรรมคาถา "สัมมาอะระหัง" ก็มีผู้ประสบผลมาแล้วเรื่องการเงินเช่นกัน(มีคนใช้ได้ผลเยอะมากด้วย)

2. พระคำข้าว หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ทั้งรุ่น1-2
    แขวนพระแล้วจงสวดบทพุทธคุณถวาย1จบ จากนั้นสวดคาถาเงินล้านถวายอีก๙จบ (ห้ามนึกถึงเรื่องเงินๆทองๆขณะสวด ให้ระลึกถึงพระพุทธเจ้าเท่านั้น) ผมเคยได้เงิน1ล้านบาทหลังสวดคาถาเงินล้านและแขวนพระคำข้าวรุ่น๒มาแล้วด้วยครับ นี่เรื่องจริงไม่อิงนิยายครับ

3. เหรียญหมุนเงินหมุนทอง หลวงปู่หมุน
    4. พระปิดตารุ่น3ไตรมาสของหลวงปู่โต๊ะ
    รุ่น๓ไตรมาสประกอบไปด้วยพระปิดตารุ่นดังๆของท่านที่สร้างและเสกพร้อมๆกันถึง๓ไตรมาส(ความจริงท่านจะเสกให้ถึง๕ไตรมาสด้วยซ้ำ แต่ท่านมาละสังขารไปก่อน) รุ่นนี้ดังทุกองค์ เช่น ปิดตาปลดหนี้,ปิดตาจัมโบ้2, ปิดตายันต์ดวงเล็ก ปสก.ของผมคือ เคยได้เงินหลักแสนหลังแขวนปิดตายันต์ดวงเล็กและไปไหว้หลวงปู่โต๊ะที่วัดประดู่ฉิมพลีมาแล้วครับ
    5. เหรียญพญาเต่าเรือน(รุ่นแรก)หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน
    องค์นี้ผมแขวนไม่นานก็ได้เงินหลักแสนเหมือนกันครับ
    6. พระพุทโธน้อย คุณแม่บุญเรือน
    สวดคาถาพระฉิมพลีถวายตามกำลังวันเลยครับ มีผู้ประสบลาภจากพระพุทโธน้อยมากมายเช่นกัน

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ เดี๋ยวถ้านึกได้จะเข้ามาเพิ่มเติมให้ครับ

3. ทรงโปรด

ขอบคุณมากครับพี่ชาย

4. ทรงโปรด

ผมเคยใช้พระคำข้าวรุ่นสองเหมือนกันครับ เป็นพระที่อธิฐานของได้จริงๆ แต่ด้วยลักษญะพระไม่ค่อยถูกใจดลยจะเอามาแขวนเฉพาะตอนร้อนเงินครับ แล้วก็ได้เงินมาแบบฟลุ๊คๆทุกครั้ง แต่ตอนนี้ไม่อยู่แล้วให้เพื่อนไป คงต้องหามาใช้จริงจังแล้วครับ

5. montrik

montrik แดง แดนอุทัย สมาชิก Premium

74
    ผมมี แบ่งให้บูชาราคาเบาๆ
    1) พระยอดธง รุ่นเศรษฐีรัตนโกฎ เนื้อเทพรักษา มวลสาร แร่โคตรเศรษฐี
    2) พญาเต่าเรือน ของ หลวงพ่อเงิน และหลวงปู่ศุข
    ติดต่อ PM ครับ
    ถ้าไม่พึ่งวัตถุมงคล ก็ท่องคาถาเงินล้านบ่อยๆ ได้ผลจริง จากประสบการณ์ผมเอง

6. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ลองบูชา ผ้ายันต์ฟ้าประทานพรของท่านเซียนแป๊ะโรงสีหรือวัตถุมงคลที่อธิษฐานโดยท่านครับ

7. ทรงโปรด

ขอบคุณครับพี่ชาย เคยศึกษาหมือนกันครับว่าคนแถวเยาวราชเค้านิยมนำมาติดร้านกัน แต่ก็ดูไม่เป็นเลย

8. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เข้ามาเพิ่มเติมข้อมูลนะครับ พระที่เด่นด้านเมตตา-ค้าขาย
    -พระสิวลี หลวงพ่อกวย
    -เหรียญโภคทรัพย์ (นางกวัก) หลวงปู่หมุน
    -นางกวักเนื้อดิน7ป่าช้า ดิน7ท่า หลวงพ่อสังข์ สุริโย วัดนากันตม

9. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    13
    เต่าหลวงปู่หลิว
    ปรกคูณพันล้าน หลวงพ่อคูณ

ผมไปกินข้าวหลายๆร้านแต่ละร้านที่ไปคนเยอะ ขายดี ผมสังเกตุทุกร้านส่วนมาก จะมีรูปรัชการที่5
    หลวงพ่อโสธร หลวงพ่อสด

10. ทรงโปรด

ขอบคุณมากครับพี่ชาย

11. วฒน

วฒน Active Member

แนะนำ หลวงพ่อพิมพ์ ผลปุญโญ วัดพฤกษะวัน อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร ครับ ศิษย์หลวงปู่หน่ายวัดบ้านแจ้ง สายพุทธาคมหลวงปู่ศุข วัดปากคลองฯ วัตถุมงคลดีทุกด้าน แต่หลวงพ่อเน้นที่สุดคือ เมตตามหาเสน่ห์ ค้าขายครับ เครื่องรางจิ้งจก พญาเต่าเลื่อน น้ำมันหอม สีผึ้ง วัตถุมงคลอื่นๆ พิกัดวัดค้นหาดูในเน็ต หรือเฟสบุ๊คครับ

12. เปี๊ยกปทุม

เปี๊ยกปทุม เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    ลองหาพระประทานพร ปี2497 หลวงปู่เหรียญวัดหนองบัว จังหวัดกาญจนบุรี มาบูชาดูนะครับพี่ ราคายังไม่หน้าจะแพงมากยังพอหาบูชาได้ เด่นด้านโชคลาภเมตตามหานิยม อำนวยโชคลาภด้านค้าขาย มวลสารใช้ทำพระเป็นผงพุทธคุณ ผมก็ใส่ค้าขายอยู่ครับ ใส่แล้วดวงดีทำมาค้าขึ้น ครับ พระจะองค์ใหญ่หน่อย แต่ผมลองดูแล้วได้ผลจริง เลยใส่ตลอดเลยครับ ผมแนบรูปตัวอย่างมาให้ดูนะครับ ที่ผมไม่มีนะครับ ต้องลองหาเช่าบูชาเองครับ

ไฟล์ที่แนบมา: