เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. toseal

toseal เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    อ่านมา3 ปีแล้ว มาตามอ่านล่าสุด ขอบคุณครับ

2. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ผมสงสัยว่า คุณแคมปัส อาจไม่สบาย?(f)

3. deliver me

deliver me เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2011

ตัวคุณจะมีอะไรมาเล่าล่ะครับ เล่ามาเถอะ คนที่นี่เขาก็อยากจะฟังนะครับ

4. grinny

grinny Active Member

22 กรกฎาคม 2010
    เรามีความจำในวัยที่เป็นเด็กเดือนได้ โตมาเล่ามาให้แม่ฟัง แม่ก้อสงสัย แต่ไม่ปักใจเชื่อ
    หาว่าบ้า เช่นเหตุการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นกับเราโดยตรง ตอนนั้นสัก 7-8 เดือน พอนั่งได้
    แม่พาไปนั่งฝาโอ่ง เสื้อกระโปรงแดง แล้วจับถ่ายรูป จำได้ว่า เราอยากจะพูดเป็นคำๆ
    แบบพวกที่กำลังยืนอยู่ เพราะมีคนที่ยืนข้างแม่ อยู่อีก3 คน เป็นเด็กข้างบ้าน แล้วบอก
    ให้เรามองกล้อง แต่เรารู้สึกว่า ใจมันพูด เป็นคำ แต่ปากไม่ขยับตามนั้น

และต่อมา ก้อเล่นกับลูกพี่ลูกน้องเอาเงาะไปซ่อนไว้ใต้ขา เพราะไม่อยากให้เขา ห่วงเงาะ น่าจะอายุได้ 1 ขวบ แล้วบังเอิญว่า มีคนถ่ายรูปวันนั้นไว้อีก ก้อบอกแม่ว่า แม่ๆหนูจำได้วันนั้นว่าทำไมหนูถึงทำแบบนั้น หนูพูดไม่ได้ก้อจริง แต่ห่วงเงาะ แม่ไม่เชื่อนะอันนี้ บอกว่าจะบ้ารึ อะไรจะมาจำได้ ตอนอยู่ในเปล จำได้ทุกอย่าง แปลกมาก มาเป็นภาพๆและความรู้สึก
    จุดที่ตรงกันจุดหนึ่งที่ไม่เข้าใจคือ มีอยู่ช่วงหนึ่ง ตอนเด็กไม่เกิน 10 ขวบ เห็นจะได้
    เวลาดึกแล้วเข้านอน ที่แผ่นหลังจะมีคลื่นประหลาดๆ เป็น อะไรที่แรงและชัดเจนมาก
    แต่ไม่กล้าบอกใคร กลัวค่ะ มันมืด และเงียบ เป็นอยู่หลายคืนมาก และคิดแบบเด็กๆ ว่า
    สงสัยเราโดนผีเข้า ผีออก แบบแอบมาสิงเราแน่ๆ เก็บมาจนถึงวันนี้ล่ะค่ะ
    และอีกเหตุการณ์วัยเด็กครั้งหนึ่งตอนนั้นตกน้ำ ทะเล เป็นท่าเรือหางยาวที่ติดเครื่อง
    กันหลายลำเพื่อออกหาปลา ตรงนั้นมีศาลเจ้า และสะพานข้าม เรากำลังวิ่งเล่นกับเจ๊
    โดยไม่รู้ว่าสะพานนั้น มีไม้ที่หายไปตรงกลาง คือเราเด็ก กทม เวลาไปบ้านยายก้อเล่น
    ซนแบบเด็กบ้านอก สรุปไล่กันไปมา อีเจ๊รู้ทางกระโดด พ้นสะพานที่ไม่มีไม้ แต่เรา ไม่รู้
    ไม่ใช่เจ้าถิ่นง่ะ เลยตกน้ำทะเล ว่ายน้ำไม่เป็น และตรงนั้นมีแต่เรือหางยาวติดเครื่อง
    เราจำได้ว่าตอนตกลงไป เราอยู่ใต้น้ำนานเป็นนาที และ เราหายใจได้ ไม่ได้ทุรนทุรายเรียกใครมาช่วย จนมีใครก้อไม่รู้ช่วยขึ้นมา แล้วบอกว่า เห็นผมตะคุมๆ ว่ามันแปลก
    จะว่าแมงกะพรุนก้อไม่ใช่ มองดีดีมันเด็ดนี่หว่า แล้วทำไมเราถึงไม่ร้อง คนอื่นเค้าตกใจรู้มั้ย ตอนคว้าขึ้นมา รอดใบพัดมาได้ยังไง ....แล้วจะให้ตอบอะไร เราไม่รู้สักอย่าง รู้ว่าไม่ตายก้อแค่นั้นเอง
    ที่เหลือวัยเด็ก มันเยอะ ผ่านไปเนอะค่ะ

แต่เหตุการณ์ตอนโตนี่สิ ที่อยากจะได้จะคำตอบอ่ะค่ะ เลยคิดว่าอยากจะปรึกษา
    ถ้ามีโอกาสอีก แล้วเพื่อนๆ พร้อมจะอ่านจะกลับบ้านไปพิมให้นะค่ะ

5. deliver me

ประสบการณ์ของคุณตอนเด็กน่าสนใจมากนะครับ คิดว่าคุณคงไม่ธรรมดาแน่
    น่าจะเล่าตอนโตด้วยว่าเจออะไรแปลกๆอีกไหม อยากจะถามอะไรคุณแคมปัสก็ถามเลย อยากอ่านเขาตอบด้วยครับ แต่เขาหายไปนานแล้วนะไม่รู้ว่าจะกลับมาอ่านอีกไหม

6. grinny

ขอบคุณ Deliver me นะค่ะ คือ ปกติติดตามอ่านกระทู้หลายท่านมาเรื่อย แล้วบางที
    เค้าออกความคิดเห็นกันแรง ไอ้เราไม่อยากจะให้เป็นประเด็น เด่วเถียงกันอีก ก้อว่าอยู่
    เงียบๆน่าจะปลอดภัยกว่าอ่ะค่ะ แต่บังเอิญว่า มันมีจุดที่ตรงกัน มันเลยทำให้ความอยากรู้
    มันก่อตัวขึ้นมาอีก ถ้าคุณแคมปัส หายไปนานขนาดนี้ แล้วจะปรึกษาใครดีล่ะค่ะไม่ใช่พีทั่นโดนจับตัวไปอีกรอบนะค่ะ เลยไม่แว๊บมาเลย ...

มีโอกาสจะเล่าให้ฟังนะค่ะ แต่มาเล่าในกระทู้พี่เขาจะดี เหมาะไม่เหมาะไง พี่ๆพิจารณาด้วยค่ะ ยังยืนยันว่า มีเรื่องต้องการปรึกษาค่ะ

หลังจากฝันว่า โดนจับตัวไปบนยาน เห็นพี่มนุษย์ต่างดาวกลุ่มนั้น บอกเลยว่าไม่ชอบ
    เค้าเอาสายไรไม่รู้ต่อเข้าที่ท้ายทอย แล้วดาว์โหลดข้อมูลของเราไป มันจะแสดงให้เราเห็นภาพที่รวดเร็วมากบนจอประจำตัว เหมือนกำลังหาบางสิ่งบางอย่าง ใจเราขัดขืน แต่ร่างกายทำตามคำสั่งทุกอย่าง มนตด กลุ่มนี้ตัวสูงใหญ่ ไม่มีปาก แต่มีสายๆคล้ายตั๊กแตน ไม่ทำร้ายมนุษย์โดยตรง แต่ไม่ได้เป็นมิตร แบบมาเอาอะไรสักอย่างแบบนั้น ตอนนั้น ไม่ได้มีแค่เราคนเดียว มีคนอีกมากที่โดนจับไปเรียงกันแบบเรานี่แหละ เราเห็นหน้าจอของแต่ละคนวิ่งไปมา และเหตุการณ์ชีวิตของคนคนนั้น เราได้ยินเสียงเค้า มนตด แต่เค้าไม่มีปาก ตาวาว ไม่มีมนุษย์สัมพันธ์เท่าไหร่ เราพยายามสู้นะ คือ คิดว่าทำอย่างไร ไม่ให้เค้าดาว์โหลดอะไรจากเราไป ดูเหมือนเค้าจะรู้ ดิ่งมาหาเราเลย และให้เราเขียนอะไรบางอย่างลงบนจอแทนการดึงภาพ อันนี้เรารู้สึกอึดอัดมากนะ ถูกบังคับอ่ะ หลังจากนั้นก้อจำไรไม่ได้อีกเลย
    รู้แต่ว่า ที่ท้ายทอยมีติ่งเนื้อยื่นออกมา มันไม่เคยมี ตอนแรกคิดว่าสิว เลยใช้มือดึงออก เลือดไหลตามปกติ แต่ทำยังไง มันก้องอกออกมาเช่นเดิม ก้อเลยปล่อยมัน

ถ้าคุณแคมปัส พอจะทราบ หรือพี่ๆเพื่อน พอให้คำปรึกษาได้ บอกกันด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

7. KasroK

KasroK Active Member

ผมสนใจในหลักการทำงานของยาน ที่คุณแคมปัสเล่า ที่บอกว่าพอนึกถึงอะไรยานจะประมวลผลแล้ว พาไปทันที ผมสงสัยว่ารายละเอียดในการป้อนคำสั่งลงไปในยานนั้น จำเป้นจะต้องละเอียดมากน้อยเพียงไหนสิ่งที่ต้องการจะไปนั้นมีความเป็นเอกภาพมากน้อยเพียงไหน สมมุติผมนึกถึงหลังคาบ้านหลังเก่าที่โดนทุบทิ้งไปแล้วอยากทราบว่ายานจะย้อนเวลากลับไปตอนหลังคาบ้านเก่ายังไม่ถุกทุบทิ้งได้หรือไม่
    (การนึกก็คือการนำข้อมูลสมองในอดีตมาประมวลผลเพื่อจะนำยานไปสู้สิ่งอดีตในปัจจุบันใช่ไหม) สิ่งที่นึกจะไปจำเป็นจะต้องมีอยู่หรือไม่หรือมันเคยมีอยู่แล้วจะไปได้หรือไม่ คุณแคมปัสบอกว่านึกถึงหลังคาบ้านยานก็จะพาไป ก่อนหน้านั้นจะต้องกำหนดจิตนึกถึงหลังคาบ้านว่าเป็นสีอะไรลายอะไรด้วยหรือไม่ ผมเองก็ไม่เคยจำรายละเอียดหลังคาบ้านตัวเองได้มากมายเท่าไหร่แค่มองผิวเผิน สมมุติผมได้ไปขับยานผมคงนึกไม่ออกว่าถ้าจะไปบนหลังคาบ้านผมจะไปอยู่ตรงไหนดี ผมแค่นึกภาพออกแค่ผิวเผิน หรือต้องจำรายละเอียดให้มากกว่านี้ยานจึงจะสามารถพาผมไปหลังคาบ้านได้ ถ้าเป็นอย่างนี้จริงแสดงว่ายานกับจิตจะต้องทำงานร่วมกัน คุณแคมปัสบอกว่ายานจะไม่จอดบนพื้นดินแต่จะจอดบนจุดที่จะลงไปแล้วลงไปด้วยวิธีอื่น วิธีอื่นที่คุณแคมปัสว่าคืออะไรหรอคับ โรยตัวลงมาหรือกระโดดร่มหรือหายตัวลงมาหรือลงมากับแสง ขอตอนเวลาขึ้นยานด้วยครับขึ้นไปได้ยังไง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      217.9 KB
      เปิดดู:
      168
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2015
  8. deliver me

ผมก็เคยฝันนะจำได้รางๆว่าผมนอนอยู่แล้วมีตัวอะไรไม่รู้คล้ายๆตัวที่เป็นตัวโฆษณาให้ยางมิชลินหลายๆตัวมายืนรุมล้อมผม เหมือนหมอผ่าตัดอะไรแบบนี้
    ผมจำได้เท่านี้

โอเคมาเข้าเรื่องของคุณนะ อ่านๆแล้วผมว่ามนตดของคุณมันคล้ายๆกับมนตดที่ไปมีอะไรกับนักการเมืองอังกฤษหรือเปล่าครับ เจ้านี้เขาเล่าเป็นเรืองเป็นราวเลยนะ ลองอ่านดู ที่สำคัญเขาว่าตัวมันสูง สีเขียวๆ

มีรูปประกอบด้วยนะลองเข้าตามลิ้งนะครับ

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
    ขอขอบคุณภาพประกอบจาก คุณ megawatts1066 สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม

เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2556 นายไซมอน ปาร์ค สมาชิกสภาเขตสตาร์กบี้ ในเมืองวิทบี้ของอังกฤษ ออกมาเปิดเผยว่า เขาเคยมีเพศสัมพันธ์กับเอเลี่ยน ที่เขาอ้างว่าชื่อ แคท ควีน (Cat Queen) ประมาณ 4 ครั้งต่อปี และมีลูกซึ่งเป็นครึ่งคนครึ่งเอเลี่ยนนามว่า ซาร์ก้า (Zarka) อีกด้วย และเพราะความสัมพันธ์ฉันท์ชู้สาวกับเอเลี่ยนนี่เอง จึงเป็นเหตุให้ชีวิตแต่งงานของเขาต้องล่มสลาย

โดยนายไซมอน ปาร์ค ได้กล่าวถึงวิธีการติดต่อกับเอเลี่ยนว่า สิ่งที่จะเกิดขึ้นคือ เราจะจับมือกันและเมื่อเขาพูดว่า ผมพร้อมแล้ว ก็จะมีพลังลึกลับบางอย่างที่เขาไม่เข้าใจ พาเราไปยังยานพาหนะที่หมุนรอบโลก

นอกจากนี้ นายปาร์คยังเล่าเรื่องชีวิตครอบครัวให้ฟังว่า เมื่อภรรยาของเขารู้เรื่องนี้เข้า เธอเองก็ไม่มีความสุข และนั่นทำให้มีปัญหาด้านความสัมพันธ์อยู่บ้าง แต่เนื่องจากความสัมพันธ์อีกฝั่งหนึ่งของเขาไม่ใช่มนุษย์ ดังนั้นเขาจึงไม่คิดว่ามันเป็นสิ่งที่ผิด

ไม่เพียงเท่านั้น นายปาร์ค ยังกล่าวอีกว่า แม่ที่แท้จริงของเขา คือเอเลี่ยนสีเขียวสูง 274 เซนติเมตร มีนิ้วยาวและปรากฏตัวให้เขาเห็นตั้งแต่เขาอายุได้ 6 เดือน ซึ่งในตอนแรกเขาคิดว่า นั่นไม่ใช่มือของแม่ เพราะมือของแม่เป็นสีชมพู และมือของแม่ก็มีนิ้วโป้งด้วย แต่นิ้วที่เขาเห็นนั้นเป็นสีเขียวชี้ออกมา อีกทั้งยังมีแค่ 4 นิ้ว แต่เมื่อเขามองไปที่หน้าของเอเลี่ยนตรง ๆ แล้วเขาก็รู้สึกว่า เอเลี่ยนได้ส่งข้อความผ่านดวงตาเข้ามายังสมองของเขา พร้อมกับบอกว่า ฉันเป็นแม่ที่แท้จริงของเธอ ฉันเป็นแม่ที่สำคัญกว่าแม่คนปัจจุบันของเธอ

นอกจากนี้ นายปาร์คยังเปิดเผยว่า เขามักจะถูกเอเลี่ยนลักพาตัวไป ซึ่งครั้งล่าสุดที่เกิดขึ้นคือ เมื่อตอนที่เขาถูกดึงออกมาจากรถขณะที่อยู่ในเมืองคลาร์กตัน ใกล้กับเมืองสการ์เบอโรห์ โดยเรื่องการถูกเอเลี่ยนลักพาตัวนั้น ไม่มีผลกระทบกับงานของเขา เรื่องนี้ถือเป็นเรื่องส่วนตัว เขาสนใจที่จะซ่อมหลังคาผุพังหรือซ่อมถนนมากกว่า ผู้คนไม่ค่อยอยากให้เขาพูดถึงเอเลี่ยนเท่าไหร่ อีกอย่างคือ เขารู้สึกว่าเขาเขาเข้าใจเอเลี่ยน มากกว่าคนธรรมดาซะอีก

ไซมอน ปาร์ค นักการเมืองอังกฤษ เผย มีเซ็กส์กับเอเลี่ยนปีละ 4 ครั้ง

9. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

มนตด แบบที่นายปาร์คเล่า เหมือนพวกเกรย์เลยนะคะ
    พวกเกรย์นี่ เค้ามีเพศสัมพันธ์กันด้วยการสบตาไม่ใช่เหรอคะ
    แล้วนายปาร์ค เค้าไปมีเพศสัมพันธ์กับพวกเกรย์กันอีท่าไหนกันละเนี่ย?

10. grinny

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
    แต่เราคงไม่ถึงขั้นนั้นเนอะ อิอิ

11. deity

deity เป็นที่รู้จักกันดี

เจอกับมนุษย์ต่างดาวจริงหรือไม่ก็เงียบๆไว้ดีกว่าครับ ถ้ามีคนเชื่อก็เสมอตัว ถ้าไม่เชื่อก็จะเสีย

พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง

12. KasroK

มีสารคดีมาให้ดูครับภาคไทยสำหรับคนที่ยังไม่เคยดู กรณีที่โดนมนุษย์ต่างดาวจับตัวไป ผมก็เคยเห็นเป็นดวงไฟแต่ไม่ไกล้ขนาดนี้ ชายคนในคลิปนิเขาเจอมาจะๆเลย
    https://www.youtube.com/watch?v=6pi93-ST0-c
    https://www.youtube.com/watch?v=MBBGHVlj8LM#t=50

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2015
  13. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

มนตดจะทดลองไปถึงไหนเนี่ย

14. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมก็มีประสบการเกี่ยวกับเรื่องมนุษย์ต่างดาวเหมือนกัน คือเรื่องมีอยู่ว่า

มีอยู่คืน 1 (เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว )ผมง่วง มากๆ มันประมาณ 5 ทุ่มกว่าเกือบ เที่ยงคืนแล้วล่ะ และผมก็เลยตัดสินใจ ปิดคอมฯ ของผม เพื่อไปนอน ในห้องนอน ของผมเหมือนเช่น ทุกๆ คืน ตอนก่อนที่ผมจะนอน ผมไม่ได้คิดอะไร หรือดูอะไรติดตามาก่อนนอนอะนะ (ตอนผมเล่นคอมผม ก็ดู แต่การ์ตูน) และผมก็ได้ ผลอยหลับไป ไม่ได้สติ เพราะความเพลีย อย่างบอกไม่ถูก (น่าแปลกที่อยู่ ดีๆ ก็ง่วงขึ้น มาอย่างรวดเร็ว จนห้ามไม่ไหวเลยต้องรีบไปนอน) ระหว่างที่ผมเริ่มหลับนั้น น่าจะเป็นเวลา เที่ยงคืนแล้ว และหลังจากนั้นผมมารู้สึกตัวอีกที ผมก็ลืมตาแบบกึ่งหลับกึ่งตื่น ระหว่างนั้น ในขณะที่ผมนอนอยู่บนเตียง ผมก็หันหน้าไปทางขวาเล็กน้อย และกวาดสายตามองไปทางหน้าต่างห้องนอนที่ไม่ได้ติดผ้าม่านไว้ มีแต่มุ้งลวดและเหล็กดัด เฉยๆ จึงทำให้เห็นชัดอะไรชัดเจน ผมได้เห็นสิ่งที่ไม่น่าเชื่อสายตาตัวเองอะครับ ผมเห็นแสงไฟสีม่วงสว่างจ้า จ้า มากๆ ขนาดประมาณ จ้าเท่าไฟสปอร์ตไล้ท์ ที่ส่องในสนามฟุตบอลได้ (เป็นแบบ แสงกลมๆ แบนๆ บนพื้น) เปิดอยู่บนหลังคาตรงติดกับห้องนอนผม (ต้องอธิบาย...อย่างงี้ก่อนว่า หลังคาที่ว่า นี่เป็นหลังคาห้องครัวของบ้านผม [เป็นส่วนทางหลังตัวบ้าน] คือห้องครัว อยู่ชั้น1 แล้วมีหลังคามุงข้างบน แล้วหลังคาห้องครัวนี้ก็ ติดกับห้องนอนของผม ซึ่งอยู่ชั้น 2 และผมมองลอดหน้าต่าง ถ้าชะโงก ดีๆ ก็จะเห็นกระเบื้องหลังคาอะนะ) เสร็จแล้วกับมาที่เรื่อง แสงไฟประหลาดสีม่วงนั่นต่อ ระหว่างที่ผมมองแสงประหลาด จ้านั่น (ที่มันจ้าจนแยงตาผม) แต่ผมก็เหลือบตาไปทางขวาอีกนิด ผมก็พอมอง จะเห็นเป็นเงาคน ผมไม่รู้ว่าเป็นเพศอะไร แต่ดูลักษณะท่าทางการเคลื่อนไหว น่าจะเป็นผู้ชาย เค้านั่ง ยองๆ อยู่บนหลังคาอยู่ แต่ผมไม่เห็นหน้าเค้าหรือสีผิว หรือแม้กระทั่งว่าเค้าจะใส่ชุดหรือไม่ใส่ก็ไม่รู้(เพราะมันเร็วไม่ทันสังเกตุ) และเมื่อเค้าเห็นว่าผมมองมาทางเค้าทันใดนั้นเอง เค้าก็ตกใจกลัวผมอย่างมาก (ลักษณะเหมือนคนรนราน) เค้าเลยวิ่งในลักษณะ คล้ายๆกับสัตว์จำพวกแมวหรือลิง คือ กระโดดๆ ยองๆ 2 ขา สลับกับ คลานแบบ 4 ไปด้วย ประมาณ 2-3 จังหวะ แล้วพอจังหวะ สุดท้ายเค้า ก็กระโดดลงไป ในแสงสีม่วงจ้านั้น กระโดด ลงไปแบบ 2 ขาคู่ (โดดด้วยขาหลัง แบบมนุษย์) แล้วทันใดนั้นเองแสงก็หายไปด้วย คือ พูด ง่ายๆ คือเค้ากระโดด ปุ๊บ!! แสงบนพื้นก็หายไปปั๊บ!! อัตโนมัติเลยทันที และหลังจากนั้น ผมก็ตกใจ ลืมตากว้างเลย ด้วยความงงประกอบกับตกใจ และเตรียมวิ่งเปิดประตูออกจากห้องนอนไป แต่พอดีได้ยินเสียง แม่ผม กำลังเดินขึ้นบันได มาพอดี (เพราะเค้าจะมาเตรียมอาบน้ำ) ผมเลยไม่เอาดีกว่า กลัวแม่กับพ่อตกใจ ซึ่งหลังจากนั้นผมก็ได้ลอง เล่าเรื่อง นี้กับ พ่อและแม่ผมฟัง แต่นานเกือบปีเลยทีเดียว กับสิ่งที่เห็นว่ามันคืออะไร ในใจที่แรกผมคิดว่า ผมไม่ได้ตาฝาดไป เค้าอาจจะเป็นมนุษย์พิเศษ หรือ มนุษย์กายศิทธิ์ แบบในหนัง จักรๆ วงศ์ๆ หรือ หนัง HolleyWood พวก X-Men หรือเปล่า(อาจจะมีจริง) แต่ผมมาลอง คิดทบทวนดู แล้วผมจึงคิดว่า น่าจะเป็น มนุษย์ต่า่งดาว เผ่าพันธุ์ไหน ซัก พันธุ์หนึ่ง และหลังจากนั้นผมก็ลองเอาเรื่องนี้ไปโพ้สในกลุ่มเฟส ufo มีเพื่อน ในกลุ่มนั้น อยู่ คนหนึ่ง เค้าก็บอกว่า มนุษย์ประหลาดที่เห็น ที่มาพร้อมกับแสงจ้าสีม่วงนั้น คือ มนุษย์ต่างดาวเผ่าพันธุ์ ชาวดาวพลูโต ซึ่งยานเค้าก็เป็น สีม่วงเหมือนกับ แสงที่เข้ากระโดด วาปมาหาผม ผมจึงเชื่อว่ามีจริงๆ มนุษย์ต่างดาว และผมว่าเค้าเคยมาหาผมหลายครั้งและคงนานมากแล้วด้วย แต่ผมเพิ่งจะเห็นก็ครั้งในหนนี้เอง เหมือนเค้าจงใจจะให้ผมเห็นเค้า ...ส่วนอีก 2 คืนต่อมาผมก็เห็นอีก แต่เห็นแค่ปลายแสงสีม่วง ไม่ทันได้เห็นตัวเค้า เพราะว่าลืมตากว้าง ไวไปหน่อย เค้าคงกระโดดลงไปแล้ว....และหลังจากนั้นประมาณ 2 เดือน ผมก็ฝัน ในความฝัน ผมเงยมองบนท้องฟ้า (ไม่รู้ว่าหน้าบ้านผมหือที่ไหน) แต่ผมเห็น ฝูงจานบิน พรางตัว ลักษณะแบบเมฆ (แต่ในฝันท้องฟ้าโปร่งไม่มีเมฆ เลยทำให้เห็นชัด) บินไปด้วยความเร็วพอสมควร ไปเป็นกลุ่ม กลุ่มละ 3-5 ลำ น่าจะมี ราวๆ 30 กว่าลำ (ที่เห็นในฝัน) ปินเหมือน มุ่งหน้าไปทางทิศตะวันออกอะนะ (ไปทางกรุงเทพฯ เพราะผมอยู่ จ.กาญจน์) ไม่รู้แห่บินกันไปทำไม เยอะแยะ มากมาย ก็ไม่รู้
    ({)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2015
  15. KasroK

ทั้งดาบที่รูปโปรไฟล์กับตัวหนังสือนินะม่วงเลยแสดงว่าคุณเก่งต้องการสื่อถึง แสงสีม่วง ใช่ไหม
    คุณเก่งสมัครเมื่อวันที่ 21 ใช่ไหม แล้วทำไมผมพึ่งจะมาเห็นโพสวันนี้ถ้าเรื่องนี้คุณเก่งต้องการจะเล่าจิงทำไมไม่โพสบอกวันสมัครเลยละ หรือ กำลังเตรียมข้อมูลอยู่ หรือไม่ว่าง หรือไม่เห็นกระทู้ แต่กระทู้นี้ก็เด่นอยู่นะ

ถ้าให้ผมวิเคราะห์เรื่องที่คุณเก่งเล่านะผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ถ้าสนใจจริงๆนะทำไมคุณเก่งพึ่งจะมาเล่าตอนนี้ตอนนั้นถ้าพึ่งเจอใหม่ๆจะต้องเลิกดูการตูนแล้วมาค้นหาเรื่องแบบนี้ไม่ใช่ค้นหาแค่ถามเพื่อนเฟสแล้วก็ต้องน่าจะเจอกระทู้นี้เพราะกระทู้นี้มีมาหลายปีแล้วเกิน2ปีได้ก่อนคุณเก่งจะเห็นแสงม่วงเสียอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2015
  16. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ kosak ฟังผมนะ...(จะเชื่อผมหรือไม่ก็แล้วแต่ก็แล้วกัน) คือผมเพิ่ง สมัครเว็บบอร์ดพลังจิต เมื่อวันที่ 21 นี้ใช่มั๊ย...แต่เหตุ ที่ผมไม่มาเม้นท์เล่าเหตุการณ์ของผมในกระทู้ นี้ก็เพราะผมอ่านไม่ถึงหน้าสุดท้ายไง (คือผมเห็นกระทู้นี้ นาน มาก หลายเดือนแล้ว ประมาณ 4-5 เดือน แต่ผมก็อ่าน คร่าวๆ แล้วก็ไปดูกระทู้อื่นต่อ) ผมดันเลือกอ่าน แต่คอมเม้นท์ของคุณ mamboo ที่มาเล่าเรื่องของคนที่ประสบเหตุการณ์ และเจ้าตัวเองที่เกิดเหตุการณ์เองเลยมาเล่าให้ฟัง เป็น ลำดับเหตุการณ์ ว่ามีประสบการโดนลักพาตัวไป แล้วมนุษย์ต่างดาวก็ทำการทดลองกับตัวเค้า และมนุษย์ต่างดาวก็เล่าเรื่องต่างๆมากมาย แล้วก็ยังสอนวิทยการที่แปลกใหม่ ต่างๆให้<<ผมก็นึกว่าสำหรับคนที่คอมเม้นท์คนอื่นๆ นอกจาก 2 คนนี้ ถ้าจะเล่าจะต้องเป็นคนที่ โดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปอย่างเดียวไง จึงไม่ได้เล่าไป เพราะเหตุการร์ของผม เหตุการณ์แรกนั้น ที่เห็นแสงสีม่วง ผมลืมตาแบบไม่ได้เบิกกว้างมาก จะพูดว่ากึ่งหลับกึ่งตื่น ก็ใกล้เคียง แต่ไม่ใช่ซ๊ะทีเดียว เพราะผมกำลังจะตื่นพอดี แต่ตาผม ค่อยๆลืมขึ้นไง <<ผมเลยกลัวคนอื่นจะมองว่า ผมเพ้อเจอ ตาฝาดไป คิดไปเอง ดูหนัง,ดูการ์ตูน มากไป จนเก็บไปฝันไปจินตนาการ ...ส่วนอีกเรื่องที่ผมเห็นจานบิน บินไปทาง กรุงเทพฯ 30 กว่าลำ นั้น <<ผมก็มองว่าอันนี้มันแล้วใหญ่ยิ่งกว่าที่ผมเห็นอีก เล่าไปแล้วคนจะเชื่อไหม (เพราะมันเป็นความฝันอีกต่างหาก ไม่ใช่เหตุการณ์จริง) ทั้งหมดนี้ผมเลยไม่ได้ตัดสินใจเล่า ตั้งแต่วันที่ผมสมัครวันแรกไปไง (แต่พอผม ได้อ่าน คอมเม้นท์อื่น มีหลายๆคนมาเล่า ผมก็เลยลองเล่าประสบการณ์ของผมดูบ้าง ก็แค่นั้น) แต่ผมก็ยืนยันว่าเป็นเรื่องจริง ผมไม่ได้โกหก ผมเห็นอย่างนั้น จริงๆ ...ส่วนเมื่อวัน ที่ 21 ที่ผ่านมานั้น พอผมสมัครเสร็จ ผมมัวแต่ไปเน้น กระทู้ที่ผมตั้งไว้ไง ชื่อกระทู้ >> http://palungjit.org/threads/%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%A8%E0%B8%99%E0%B8%B2-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%8D%E0%B8%8D%E0%B8%B2%E0%B8%93%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B8%A9%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A7-%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99.544527/ <<ซึ่งจากที่ผมดูคอมเม้นท์ก็พอรุ้แล้วว่า คนส่วนใหญ่ที่มา แสดงความคิดเห็น ยังไม่เชื่อเท่าที่ควร ก็แล้วแต่นะแล้วแต่จะคิด อาจเป็นไปได้อย่างที่เค้าบอกก็ได้ทั้งแสง,ทั้งกล้อง อะไรต่างๆ อาจบังเอิญทำให้เกิด ภาพที่คล้ายนี้ขึ้น ผมก็ไม่ได้อะไรหรอก ไม่ได้บังคับให้คนอื่นมาเชื่อตามผม ก็แล้วแต่วิจารณญาณ ของแต่ละคน แต่ก็ดีเหมือนกันครับ ที่ไม่เชื่อ เพราะว่าผมคิดว่าสิ่งเรานี้ มันเป็น "อจินไตย" รู้ไปก็แค่นั้น รู้ไปก็ไม่ทำให้เกิดประโยชน์กับตัวเรา(ปวดสมอง เปล่าๆ) ไม่ทำให้เราพ้นทุกข์และไปสู่นิพพานได้...=..=

ปล. รูปโปรผมไม่ได้ตั้งใจจะโยงเรื่องแสงสีม่วงนั่นกับ สีดาบเลเซอร์ ที่ตัวการ์ตูนถือ ให้เข้ากันอะนะ เพราะผมรีบสมัครและผมหารุปเอาใน แฟร็ชไดร้ฟ์ ของผม ในนั้นมีรูปน้อยผมเห็นรูปนี้ ผมแค่ชอบผมจึงเอามาเป็นรูปโปรบอร์ด ส่วนเรื่อง สีตัวอักษรของเม้นท์ นั้นโอเครผมยอมรับว่า ผมตั้งใจให้คล้องกันกับเรื่อวที่ผมจะนำเสนอ สุดท้ายจะเชื่อไม่เชื่อแล้วแต่ ความคิดของ คนๆ นั้นก็แล้วกัน ผมถือ ว่าผมได้พูดความจริง ของผมแล้ว (ซึ่งผมรู้ดีอยู่แค่ตัวผมเท่านั้น) ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2015
  17. KasroK

ใช่ครับผู้เห็นเองเท่านั้นถึงจะเป็นผู้ที่รู้กว่าคนอื่นคับ ส่วนตัวผมเองก็เคยเห็นเหมือนกัน
    การที่จะเล่าเรื่องแบบนี้มันยากเพราะส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีหลักฐานที่ชัดเจน ถึงจะมีหลักฐานคนอื่นที่ไม่เห็นกับตัวเองเขาก็คงไม่เชื่อคับ เพราะฉะนั้น จึงเป็นปัญหาใหญ่ปัญหานึงคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2015
  18. eve1

eve1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
  19. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ตะก่อนผมสนใจเรื่องราวของมนตด.มากครับ.
    ปัจจุบัน..วางลงแหล่ะ..

20. นิวัตร์

นิวัตร์ เป็นที่รู้จักกันดี

เหลือเวลาอีกราวๆ 10-15 ปีนะครับ จะทำอะไรให้รีบๆ ทำ ตื่นกันได้แล้ว