มาช่วยกัน ป้องกัน คนใช้คำว่า *ตาที่3* หลอกลวงคนกันเถอะ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย siritach, 31 ตุลาคม 2007.

1. siritach

siritach เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2005
    เพราะ นายตาที่3 นี่ เข้าข่ายหลอกลวงประชาชน แล้ว
    ...อ้างต้านว่าดูออร่าคนได้โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือ อะไรเลย
    ...ดูอดีตชาติของ คนอื่นๆ ได้ ผมไป 3 รอบ ให้ดู 2รอบ บอกไม่ตรงกัน...
    ...บอกว่าได้ถ่ายภาพมนุษย์ต่างดาว ได้ แต่ อ้างว่าไม่มีเครื่องสแกนเนอ เลยเอามาโพสไม่ได้ ผม เคยไป ขอดู ที่บูธแต่ ก็ อ้าง ไป เรื่อย
    ...อาชวิน เคยตอบ ปัญหา ที่คนข้องใจ และสงสัย ในตัวอาชวินได้มั้ย ผมอ่านดูหลายกระทู้แล้ว ไม่เคย ตอบ เลย เอา แต่ อ้าง ไป เรื่อย ไม่พอ หลายคำถาม ไม่ยอมตอบให้ตรงคำถาม แต่ยังเอา ผล โหวต ของกระทู้ที่ตัวเอง ตั้งขึ้นมา มาเป็น ตัว พิสูจน์ ชีถูกชี้ผิด แบบนี้จะมีระบบ**ศาล**เอาไว้ทำไม
    ... คน แบบ นี้ เคยโดนไล่ มาจากเวปพัน... แล้ว มายังเวป นี้ และ เขาก็ได้ เหยื่อ ไปรายราย เราควรที่จะ ฟอเวิดเมล์ ส่งต่อไป ยังคน อื่นๆ ด้วย เพื่อ ป้องกัน การที่เขา จะเข้าไป หากินยังเวป ต่างๆ อีก
    ... สร้างความ เชื่อ สร้างฝัน อ้างเสียงข้างมาก แบบนี้ มัน แนวคิดนักการเมือง เลย นิ
    ไม่ใช่ แนวคิด ของผู้ที่ฝึกอภิณญา จนได้ตาที่ 3 มาหรอก

นี่ยังใจดีนะ เห็นว่าแก่ แล้ว ไม่อยากให้มีการ รวบรวมรายชื่อ คนที่ตกเป็นเหยื่อน เสียเงินเสียทอง ไป แจ้งความ ข้อหาหลอกลวงประชาชน
    ไปเปลี่ยยอาชีพ เถอะนะครับ หรือ ทางที่ดีไปบวชจะดีที่สุด จะอโหสิ ให้

2. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

แค่นี้ คุณตาที่3ก็ไม่รู้จะเอาหัวไปมุดที่ไหนแล้ว

3. thank you

thank you เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    ช่วยเล่าเรื่องที่คุณเจอว่าทั้งสองรอบไม่เหมือนกันเเบบไหน
    คุณไปทำอะไรที่ไหนเมื่อไหร่ ขอเล่าอย่างละเอียดหน่อยได้ไหม
    พูดจาอะไรกันบ้าง สมาชิกจะได้ทราบความเป็นมามากกว่านี้.

4. Chaiyaboon

Chaiyaboon เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    เฮียเปาปุ้นจิ้น 12ปันนาสรุปความผิดไว้แล้ว รู้สึกจะครอบคลุมดีครับ

5. Chaiyaboon

<TABLE class=tborder id=post778655 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>12punna<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_778655", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 11:36 PM
    สถานที่: หน่วย พิทักษ์ ปราบมาร ช่วยคนดี (ช่วงนี้ เปา มาเอง)
    ได้ให้อนุโมทนา 155 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 2,501 ครั้ง ใน 268 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 359 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_778655 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The Third Eyes [​IMG]
    ขอขอบคุณ อย่างสูงมากๆๆ ต่อ สมาชิกทุกท่าน
    ลง คะแนนบริสุทธิ์ ว่า
    ผม ไม่ได้เป็นคนเลว เป็น คนโกหก ตอแหล
    ตามที่ มีคนกลุ่มหนึ่งกล่าวหา
    ในคะแนน
    70: 18
    มากกว่ากันเกือบ 4 เท่า
    เป็น ความบริสุทธิ์ ที่ ใสสะอาด

ขอขอบคุณ จากใจจริง
    เบื้องบนเท่านั้น ที่ รู้ว่า ผมกำลังทำอะไร
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ตอน หมอดู ตาที่สาม (ตอน อวสาร )
    เหว่ วววววววววววว หวู ววววววววววววววววววววว
    เปิดศาล

เจ้ายังไม่ยอมรับ ความจริงอีก
    มีประชาชนมาร้องทุกข์ กับข้า
    มากมาย ความผิดของเจ้ามี
    ความดังนี้

-หลอกลวง ให้ผู้อื่นเสียทรัพย์
    -สอน ธรรม ในทางที่ผิด
    -ยุยง ให้คน เกิดความแตกแยกกัน
    แบ่งพรรคแบ่งพวก
    -อวดอ้าง ว่าตน เป็นผู้วิเศษ ตาทิพย์
    อภิญาทิพย์ พลังจิตพิเศษ ที่ไม่จริง
    -ชักชวน ให้ผู้อื่น หลงงมงาย ต่อพลัง
    ที่ไม่อาจพิสูจน์ได้ และ ไม่ยอมพิสูจน์
    -ใส่ร้ายป้ายสี ผู้อื่น เพื่อให้สายตา คนอื่น มองว่า ตนเป็นคนดีที่น่าสงสาร ส่วน พวกที่ หาความจริงมาเปิดเผย กลับ ใส่ร้าย ว่า เป็นพวก เลว นักเลง
    อัธพาล ของเวป
    -จับโกหก ได้ในหลายเรื่อง
    -แอบเอา พระธรรม มาบวกกับความคิด
    ตนเองที่ ผิด
    -หลบหลู่ วีรกษัตริย์ไทย (พระนเรศวร)
    -หลบหลู่ เจ้าแม่ลิมกอเหนี่ยว ที่เป็นสิ่งศักดิ์สิทธ์
    -แอบอาศัยเวป พระพุทธศาสนา มาหากิน หลอกขายวัตถุ อวดสรรพคุณเกินจริง
    -ชอบดูหนัง STAR WAR ของจอช
    ลูคัส มากไป และ ชอบพก พา ดาบเจได ไปในที่ สาธารณะ

และที่หนักที่สุด แอบเอาสวรรค์เบื่องสูง
    มา อ้าง

ความผิดนี้ ใหญ่เกินจะให้ อภัยได้
    เจ้า จนมุม ต่อหลักฐาน มัดตัวไว้แน่
    หนาหมดแล้ว และ เจ้าก็ไม่มีหลักฐาน
    ที่สามารถพิสูจน์ได้ในทุกเรื่อง
    แต่ เรื่องที่เจ้า สอนให้คนทำดี ที่ไม่
    ขัดต่อศาสนา ในบางเรื่องข้าเห็นความดี แต่ ความผิดที่ทำ มันมากกว่าดี มันรวมกันไม่ได้ ต่อให้เจ้ามี กระบี่ อาญาสิทธิ์ ข้าก็จะทำทุกวิธีทาง เพื่อ จับ คนผิด มาลงโทษให้ได้ แต่นี้ เจ้า มีแต่ ดาบเจได ที่ไว้ใช้สู้กับ มะนาวต่างนุด

เจ้าหน้าที่ เตรียมเครื่องประหาร
    หัว...Snoopy........

ประหาร รรรร .....

ช่วงนี้เห็นเครียดๆๆกัน มาขำๆๆกันบ้าง
    <!-- / message --><!-- edit note --></TD></TR></TBODY></TABLE>

6. Chaiyaboon

จนถึงวันนี้ยังมีคนเชื่ออาชวินอยู่เลย ....

พวกนี้เป็นพวกมีกรรมต่อกัน ต้องชดใช้

เห็นแล้วก็ต้องวางอุเบกขา แต่ไม่ใช่อุเบกขาแบบควายนะครับ

เพราะทำดีแล้ว ถึงจะไม่ดีที่สุดก็ตาม

หุ หุ

7. พระศรีธัญญา

พระศรีธัญญา Active Member

ให้กำลังใจทุกคน คอยเฝ้าระวังกันครับ

อย่าประมาท ยังมีลูกศิษย์เหนียวแน่นเป็นตังเมคอยสังเกตุการณ์อยู่ 2-3 คน พวกนี้จะชอบตั้งกระทู้อวดตัวเองมีคุณ ญาณพิเศษสัมผัสโน่น นี่ ได้ มีฤทธิ์เหนือเพื่อนว่างั้นเถอะ ลงท้ายด้วยการแจกเบอร์โทร. เพื่อสอนสั่งหรือแนะนำ คอยดูระวังกันต่อไป

จะเจอผมอีกครั้ง เมื่อชาติต้องการครับ

กูดบายพ่อแม่พี่น้อง

(bb-flower

8. Chaiyaboon

ต้องยอมรับว่าสมาชิกส่วนใหญ่ในเวปนี้มีจริตไปทางอิทธิฤทธิ์ อยากมี

พลัง ลองตั้งกระทู้พวกสติปัฎฐานสิ ไม่มีใครสนใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2007
  9. MegaFM

MegaFM เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมคงจะสนองคนไม่ดีในเร็วๆนี้

10. หาธรรม

หาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

คนต้องการฤทธิ์ ไมมีใครให้ได้ อยากได้ก็ต้องทำเอง อยากรู้อะไรก็ต้องทำความสามารถเอาเอง วิธีการมีอยู่ ทำสมาธิ ให้ได้ฌานสี่ ทำเองรู้เอง มีสติรู้ก็จะรู้ว่าอะไรจริงอะไรของปลอม

11. /_สายฟ้า_/

/_สายฟ้า_/ เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกครับ สติปัฐฐานเป็นทางสายเอก ลองตั้งขึ้นมาก็ไม่มีใครสนใจ

12. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ของจริง มีครับ เคยเจอมาแล้ว

ส่วน อ อาชวินที่ว่า ก้อเคยลองมาแล้วครับ ปลอมครับ ตอบมั่วไปหมด แถไปข้างๆ คูๆ ไอ้คนไปดูไม่เคยรู้ไม่เคยศึกษา ก้อเชื่อคนง่าย "คนโง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาดกว่า" ครับ จำไว้ ตอนนั้น ผมชอบลอง แถมเสียตังให้อีก ตอนหลังไปเจอของจริง เก่งจริง ไม่ต้องเสียตังด้วย ส่วน อ อาชวิน ผมว่าเขาหลงทาง มั่นใจตัวเองมากเกินไปจนไม่รับฟังผู้อื่น เข้าข่ายหลอกคนอื่นให้โง่ ขนาดยางรัดผม ยังว่า " มีพลัง " ถ้าตอบอย่างนี้ ทุกคนก้อตอบได้ ว่าทุกอย่างมีพลัง แล้วจะเอาไปให้มันดูทำไม แถมเสียเงินให้อีก แต่ก้ออนุโมทนาด้วยที่จิตยังเป็นกุศลบ้าง เอาเงินไปทำบุญบ้าง แต่ถ้าไม่เจ๋งจริง ก้ออย่าเปิดตัวให้อายคนอื่นเลยครับ อายไหมครับ ที่โดนหลอกเอา ยางรัดผมมาให้จับ

ผมไม่ได้เป็นปรปักษ์กับ อ นะ แต่ที่บอกไปคือ ความจริงที่สุดที่ได้เจอแก จริงๆ จะว่าแกต่อหน้าแล้ว แต่เกรงใจ มีคนมาดูต่อ เลยไม่อยากขัดลาภ 555
    อ คงต้องไปฝึกใหม่แล้ว แล้วค่อยมาเปิดตัวใหม่จะดีกว่า ฝึกให้รุ้จริง เห็นจริงเลย ไม่ต้องกลัว อยากให้แกเก่งจริงๆ ถ้าเก่งจริง แกจะช่วยศาสนาได้ส่วนหนึ่ง ก้อยังดีครับ
    <!-- / message -->

13. ศิวิไลซ์

ศิวิไลซ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องของ ตาที่สาม นี่เป็นกรณีศึกษาอย่างดีของคำว่า
    ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่ว
    ไม่มีที่ไหนในโลกนี้หรอกนะที่คนดีจะอยู่ไม่ได้หากคนนั้น
    เป็นคนดีจริง
    ไม่ใช่คนที่ ดีแต่ปาก

ความจริงแล้ว หากเรารู้ตัวว่าเราเป็น คนชั่ว แล้วกลับตัวกลับใจได้
    ก็น่าสรรเสริญ แต่หากใครก็ตามที่รู้ตัวว่าตัวเอง ทำชั่ว
    แล้วยินดีกับความชั่วนั้น คนนั้นก็สมควรที่จะได้รับ ผลแห่งกรรม ที่ตนทำไว้

14. พงศ์พัฒน์ ศักดิ

พงศ์พัฒน์ ศักดิ สมาชิกใหม่

หลอกลวงคนเหมือนพวกเข้าทรงทั่วไป คงจะเป็นโรคจิตรวิปลาสมากกว่าที่สำคัญตนเองว่ามีฤทธิ์เหนือคนธรรมดา ส่วนพวกที่เชื่อก็กลัวว่าคนอื่นจะมองว่าตัวเองโง่โดนถูกหลอกเลยเออ ออๆตามน้ำไปเลย ผมว่าสร้างเรื่องเพื่อประโยชน์ของตัวเองมากกว่า

15. เจ้าโง่

เจ้าโง่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตาที่3 เนี่ยใช่คนเดียวกะที่เขียนหนังสือขายป่วอ่ะ
    (เพิ่งมาใหม่ยังมะรู้ไรมาก)

16. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

-ชอบดูหนัง STAR WAR ของจอช
    ลูคัส มากไป และ ชอบพก พา ดาบเจได ไปในที่ สาธารณะ
    ++++++++++++++++++++++++++++++++

สอบถามนิดคะ?????

มันดาบจริงหรือ ปลอมคะ

ถ้าดาบจริงก็ผิด ตรงที่พก อาวุธในที่สาธารณะ คือจะถือดาบทำไมไม่เข้าใจ
    ถ้าดาบปลอมก็ ดูไม่เหมาะสม(แต่ก็ไม่ใช่ว่าผิดอะไรมาก)

ไม่ค่อยอยากจะเชื่อนะคะ ประเด็นนี้ฟังดูไม่มีน้ำหนักมากพอ ใครจะเดินถือดาบเจไดมันไม่น่าจะเกิดขึ้นจริงๆ ( มันไร้สาระ )ถ้าจริงก็ น่าจะเพี้ยนแล้ว

17. TK the Naka

TK the Naka เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    การลงคะแนนเสียงมติ(เสียสติ)ของพี่ตาที่สาม
    นั้นไม่ช่วยให้เกิดความกระจ่างขึ้นหรอกครับ
    คนที่เขาโหวตให้ก็อาจจะมีทั้งรู้และไม่รู้
    สำหรับผมแล้วถ้าเจ้าตัวมาอ่านก็อยากใฟห้ทราบเอาไว้ว่า
    มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย มันอาจจะทำให้พี่รู้สึกดี
    แต่สิ่งที่พี่ทำไปแล้วมันลบล้างได้ด้วยเหรอ
    ถ้าอยากพิสูจน์ด้วยวิธีอื่นผมมีข้อแนะนำ ว่าพิสูจน์กับพี่ชัยบุญสิ
    หรือลองวิธีของผมก็ได้ แต่อยากบอกจริงๆว่าไม่ต้องพิสูจน์อะไรหรอกครับ
    เรื่องที่ผิดไปแล้วไม่ว่า แต่ อย่าทำอะไรเกินเลยต่อไปอีกได้ไหม
    ขนาดองค์พระนเรศวรท่านยังไปช่วยมาแล้วเลย เรื่องพิสูจน์อะไรแค่นี้น่าจะจิ๊บๆ ใช่ไหมครับ?

อย่าอ้างเบื้องบนเลยครับ ถ้าท่านตอบได้ท่านคงส่ายหน้าไปมา
    แล้วตอบว่า ข้า!!!ไม่เกี่ยว!!!

18. siarayamarata

siarayamarata เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
  19. siarayamarata

siarayamarata เป็นที่รู้จักกันดี

20. siarayamarata