มอบพระบรมสารีกธาตุและพระธาตุแก้วจักรพรรดิ์ แก่ทุกท่านไว้สักการะ ลงชื่อตั้งแต่หน้า3นะคับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย mongkonchai, 28 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

มอบพระบรมสารีกธาตุและพระธาตุแก้วจักรพรรดิ์ แก่ทุกท่านไว้สักการะ ลงชื่อตั้งแต่หน้า3นะค

- เนื่องจากผมได้อ่านกระทู้ของ พระภูวดล ญาณโสภโณ มอบพระธาตุ เพื่อเป็นบารมี ธรรม เลยนำมาบอกบุญต่อครับ กรุณาทำตามกติกาของท่านด้วยนะครับ

-ป.ล. ผมเป็นแค่กระบอกเสียงให้ท่านไม่ได้แจกเองไม่ต้องลงที่อยู่ในกระทู้นะครับ
    -ขอแค่คำอนุโมทนาก็พอครับ

เชิญคลิกดูรายละเอียด
    http://www.relicsofbuddha.com/webboard/aspboard_question.asp?GID=1633

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2009
  2. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการท่าน พระภูวดล ได้รับพระธาตุแล้วค่ะ และขออนูโทนาบุญกับพระด้วยค่ะ

3. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ
    ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลาย สมดังความปราถนาเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message -->

4. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

_____________________________<O:p</O:p
    เชิญร่วมบริจาคหนังสือ เข้าห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว<O:p</O:p
    http://palungjit.org/showthread.php?t=130823<O:p</O:p

5. boy_555

boy_555 Active Member

อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

6. กัลยรัตน์

กัลยรัตน์ สมาชิก

14 กรกฎาคม 2008
    ขอรับไว้บูชาองค์หนึ่งค่ะ ขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ
    snowy_hooroskop@hotmail.com

7. aluntum

aluntum เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทามิ...

8. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

แจกตั้งแต่เดือนมีนาคม ไม่รู้หยุดแจกรึยัง
    ยังไงก็ขออนุโมทนาครับ

9. jeesus

jeesus สมาชิกใหม่

13 สิงหาคม 2008
    ขอรับไปบูชาด้วยครับ
    นายกิตติศักดิ์ เอื้อกฤดาธิการ
    59/5 ศรีเมืองแมนชั่น ซ.สิงหเสนีย์1 ถ.นวมินทร์ แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กทม.10230

10. bangteeng

bangteeng สมาชิก

ขออนุโมทนา2ชุด
    พนิดา เถาถวิล 82 ม.7 ต.บางเหรียง อ.ควนเนียง จ.สงขลา 90220
    ขอบคุณมากค่ะ

11. วิภากมล ศิลปไชย

วิภากมล ศิลปไชย สมาชิก

ขออนุโมธนาบุญ 2 ชุดค่ะ
    วิภากมล ศิลปไชย บ้านเลขที่ 99 (81/113) ซอยสามพี่น้องวิลล่า ถนนอ่อนนุช44
    เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กทม 10250

12. เด็กวัดโพธิ์ชัย

เด็กวัดโพธิ์ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
  13. นุกูลกิจ

นุกูลกิจ สมาชิกใหม่

21 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาด้วยน่ะครับ
    ส.ต.นุกูลกิจ ชอบดี
    บ้านเลขที่ 236/160 ต.บ้านใต้ อ.เมือง จ.กาญจนบุรี 71000
    โทร 0848007570
    ขอซองกันกระแทกด้วยน่ะครับกลัวพระธาตุแตกหักเสียหายครับ

14. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากเข้าสู้ช่วงวาระแห่งเทศกาลขึ้นปีใหม่ กระผมเลยอยากมอบพระบรมสารีกธาตุและพระธาตุแก้วจักรพรรดิที่มีอยู่บ้างส่วนแก่ทุกท่านที่ดำรงตนอยู่ในพุทธศาสนาได้มีไว้ซึ่งการสักการะให้เป็นมงคลต่อตนเองและเหล่าญาติลของท่าน

--โดยผมจะมอบพระบรมสารีกธาตุจำนวน 1 หยิบมือประมาณ 30 องค์ได้
    --ส่วนพระธาตุแก้วจักรพรรดิ์หรือพระธาตุเชียงแสน ประมาณ 10 องค์ครับ

ผมจัดเป็นชุดๆได้ประมาณ52 ชุดได้ครับตามปี พ.ศ 2552 ท่านได้มีความประสงค์จะขอรับมอบเพื่อต่อยอดแก่พุทธศาสนาหรือมีไว้เพื่อสักการะ ผมยินดีมอบให้เพื่อเป็นการต่อยอดบุญและลดความอยากได้อยากมีของตัวเองให้ลดลงเพื่อตัวเองได้ได้ไปทำบ้างสิ่งบางอย่างแก่พระศาสนาต่อไป

---ท่านได้มีความประสงค์รับมอบกรุณาลงชื่อและลำดับในกระทู้เพื่อง่ายต่อการเช็คจำนวนแล้วส่งซองกันกระแทกติดสแตมป์ 5 บาทมาที่---
    มงคลชัย สิทธิเลิศ
    ห้อง 203 กกโท้ก ซอย 9. ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000

ปล.ที่ต้องใช้ซองกันกระแทกเนื่องจากพระธาตุแก้วจักรพรรดิ์ที่มอบให้เมื่อครั้งที่แล้วมีหลายท่าน pm มาบอกว่ามีการแตกหักเป็นบางส่วน ผมเลยคิว่าควรใช้ซองกันกระแทกจะดีกว่า แต่ก็มีบางส่วนนะครัที่แตกหักตั้งแต่ตอนไปเชิญพระธาตุเนื่องจากผมไม่คัดพระธาตุเพราะคิดว่าพุธคุณอยู่ในสภาพใหนก็เติมเปียมเหมือนกันครับ
    แอบมีมอบเพรชพญานาคให้ท่านที่ส่งซองมางผมเป็นลำดับที่ 26 กับ 52 ท่านละหนึ่งองค์เหมือนเดิมครับ ไม่ต้องส่ง ems มานะครับนำเงินส่วนนั้นไปทำบุญปีใหม่ดีดีกว่าครับ อนุโมทนากับทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2009
  15. เด็กวัดโพธิ์ชัย

เด็กวัดโพธิ์ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    ผมเข้าไปลงชื่อในลิงค์ไม่ได้เลยคับ พยายามมา 2 วันแล้วไม่ทราบว่ามีที่ลงชื่อที่ใหม่รึเปล่าคับคับ ขอบพระคุณมากคับ

16. ประสงค์.

ประสงค์. เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ลำดับที่1 เด็กวัดโพธิ์ชัย

ลำดับที่2 ประสงค์ ขอบคุณครับ

17. ทานตะวัน>ทอแสง

ทานตะวัน>ทอแสง Active Member

ลำดับที่ 6 ทานตะวันทอแสงค่ะ

18. หนูกิ่ง

หนูกิ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ลำดับที่ 8 ค่ะ
    กรวิภา ศิริพุฒิพงศ์
    3 หมู่11 ต.ลาดยาว อ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์ 60150

19. num_mon

num_mon เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ลำดับที่ 9
    และขอรับพระบรมสารีริกธาตุด้วยนะครับ
    วงศกร แก้วมีศรี

20. mongkonchai

คุณ ประสงค์ลงลำดับให้แล้วนะครับ ส่งซองกันกระแทกมานะครับ อนุโมทนา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้