ฟอนต์ตัวขอม

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย ยุบล, 1 มกราคม 2011.

1. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

""...
    ....ขอความกรุณาเถิดครับ Font นี้ผมสร้างมาเพื่อเป็นธรรมทาน ไม่ได้ให้สิทธิ์ผู้ใดเอาไปซื้อขาย
    ....ท่านคัดลอกทุกอย่าง แม้แต่ตัวอย่าง แล้วท่านยังลงชื่อว่าท่านเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ ทั้งยังประกาศขายตาม web อื่น ๆ
    ....
    ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2012
  2. ธีระปัญโญ

ธีระปัญโญ สมาชิกใหม่

29 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอความกรุณาคุณ lookpras - คุณยุบล นะครับ ถ้ากรุณากระผมขอFont ดังกล่าวด้วยครับ มีความต้องการใช้พอสมควร เพื่อการศาสนานั่นละครับ
    ด้วยความกรุณาส่งไปที่ Spunser9@gmail.com ครับ
    "ผู้ให้ความรู้ ย่อมประเสริฐประดุจเพื่อผู้ให้ชีวิต"

3. พุธะระขิตะ

พุธะระขิตะ Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมบุคคลหนึ่งมีความต้องการเช่นกันครับท่าน lookpras เพื่อเป็นการศึกษา tingjomvead@hotmail.com (ชื่อเมวอาจจะตลกไปหน่อยน่ะครับ เพราะตอนที่ทำเป็นฆราวาส) รบกวนช่วยพิจารณาด้วยน่ะครับ

4. kuntopkrub

kuntopkrub สมาชิก

5. CenturY6666

CenturY6666 สมาชิกใหม่

ขอรบกวนคุณ lookpras หรือคุณ ยุบล แบ่งปันฟร้อนนี้ให้กระผมไปศึกษาบ้างจะได้ไหมขอรับ jame_6666@hotmail.com ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

6. CenturY6666

CenturY6666 สมาชิกใหม่

เมลล์ ขอไปหลายที่แล้ว ทั้งคุณ ยุบล และ lookpra คำตอบคือความเงียบ นานกว่า ครึ่งเดือนแล้ว ไปเวบวัดท่าขนุน ก้อกว้างจนไม่รู้ว่าคุณลูกพระ อยู่ตรงไหน ขอเน้นๆตรงๆเลยครับว่า ไปบอร์ดไหน กระทู้ไหน จึงจะได้มาครับ รู้สึกเหมือนงมเข็มในสระน้ำขุ่นๆครับ

7. P_Sriiam

P_Sriiam สมาชิกใหม่

ขอความอนุเคราะห์ คุณ lookpras ครับ อยากได้ฟ้อนท์อักษรขอม

ขอความอนุเคราะห์ คุณ lookpras ครับ อยากได้ฟ้อนท์อักษรขอมไปศึกษาหน่อย กำลังหัดอ่าน-เขียนตัวขอม เผื่อเอาไว้ใช้เจิมรถ เจิมบ้าน บวชมาก็นานแต่อันดับยังไม่ถึง ศึกษาไว้ก่อนเผื่อฉุกเฉิน...:cool:
    หรือใครที่ได้ไปก่อนหน้านี้แล้ว อนุเคราะห์หน่อยก็จะดีนะครับ... ขอบคุณล่วงหน้าครับ....เจริญสุข

(แก้ไขหน่อย ลืมเมล)
    Sriiam999@gmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2012
  8. mycafecup

mycafecup สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2012
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2012
  9. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ...ต้องขออภัยทุก ๆ ท่านครับ ผมไม่ได้ bookmark กระทู้นี้ไว้ เลยไม่ได้เข้ามาดู
    ...
    ...พอดี ท่าน stk99 PM แจ้งข่าวเกี่ยวกับ font ขอมไทยให้ทราบ
    ...
    ...ผมขอยืนยันครับ font นี้ผมทำเพื่อเป็นธรรมทานเท่านั้น และใช้เวลาทำประมาณ 6 เดือน ทั้ง draft font และเขียน code กำกับ
    ...
    ...ผมเริ่มจากที่อ่านไม่เป็น ดูก็ไม่เข้าใจ พูดง่าย ๆ คือไม่รู้เรื่องเลย แต่ด้วยความต้องการใช้งานของบรรดาสหธรรมิก เป็นจุดเริ่มต้นที่บังคับว่าผมต้องทำให้ได้
    ...
    ...ถ้าเจอท่านใดขาย font ดังกล่าว ผมถือว่าท่านผิดสัจจะ เพราะทุกท่านที่ผมแจก font ไปนั้น
    ...
    ...ผมจะขอ ชื่อ-สกุล ความต้องการใช้งาน และขอสัจจะว่าไม่คัดลอกแจกจ่ายโดยไม่แจ้งให้ทราบ
    ...
    ...

10. prayun

prayun สมาชิกใหม่

หลังจากหามาหลายเดือนเกือบจะปีอยู่แล้ว ผมเองก็ลูกศิษจากทางภาค ๑๐ ไม่มีใครให้ Download เลย หรือมีก็หลอกลวง เลยถามพระอาจารย์ที่วัดอำนาจ ลืออำนาจ ภาค ๑๐ ได้ความว่า ไม่มีแต่เคยเห็น ที่วัดไหนสักแห่ง เลยตัดใจจะทำการเขียน Font ขึ้นมาเอง แต่ไม่ได้ทำ เพราะวันนี้ ๗ มกราคม ๒๕๕๖ เวบ สำนักเรียนวัดพระเชตุพน จัดทำโดยพระมหากิตติศักดิ์ ป.ธ.๗ เมือเข้าสู่ สำนักเรียนวัดพระเชตุพน และ คลิ๊กที่ ติดต่อเรา ก็จะพบไฟล์ให้ Download หาที่สมัครสมาชิกก็ไม่มี มีแต่ชื่อผู้บริจากที่ให้ศรัทธาไว้แล้ว กระผมก็ได้กล่าวว่า ขออนุโมธนทสาธุด้วยครับ ใหลดมาแล้ว ใช้ได้

11. prayun

เพิ่มเติม

มีให้สมัครสมาชิกอยู่เมื่อเริ่มสมัครเรียน

12. prayun

เอา หาให้แล้ว

หลังจากหามาหลายเดือนเกือบจะปีอยู่แล้ว ผมเองก็ลูกศิษจากทางภาค ๑๐ ไม่มีใครให้ Download เลย หรือมีก็หลอกลวง เลยถามพระอาจารย์ที่วัดอำนาจ ลืออำนาจ ภาค ๑๐ ได้ความว่า ไม่มีแต่เคยเห็น ที่วัดไหนสักแห่ง เลยตัดใจจะทำการเขียน Font ขึ้นมาเอง แต่ไม่ได้ทำ เพราะวันนี้ ๗ มกราคม ๒๕๕๖ เวบ สำนักเรียนวัดพระเชตุพน จัดทำโดยพระมหากิตติศักดิ์ ป.ธ.๗ เมือเข้าสู่ สำนักเรียนวัดพระเชตุพน และ คลิ๊กที่ ติดต่อเรา ก็จะพบไฟล์ให้ Download หาที่สมัครสมาชิกก็ไม่มี มีแต่ชื่อผู้บริจากที่ให้ศรัทธาไว้แล้ว กระผมก็ได้กล่าวว่า ขออนุโมธนทสาธุด้วยครับ ใหลดมาแล้ว ใช้ได้

13. qillip

qillip เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2007
    ลองไปดูที่เว็บนี้ครับ
    mahaoath.com

14. Hicoolboy

Hicoolboy บอย

เข้าไปหาได้จากเพจนี้นะครับ มีเยอะ แอดมินลงให้โหลดฟรี ใช้ง่าย พิมพ์ไทยแล้วเปลี่ยนฟอนต์ ก็ได้เลย https://www.facebook.com/aksararoywaleelikhit/ อักษราร้อยวลีลิขิต ผมแนบตัวอย่างที่หัดใช้งานมาด้วย ใช้ไมโครซอฟเวิร์ดพิมพ์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: