พาแม่ไปกราบพระศพสมเด็จพระสังฆราช กลับมาฝันถึงถึงท่านละครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ณตฤณ, 7 กรกฎาคม 2014.

1. ณตฤณ

ณตฤณ เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    แม่มาหาหมอ เสร็จแล้วผมก็พาแม่ไปไหว้พระ ตามที่ตั้งใจไว้นะครับ และได้พาแม่ไปกราบพระศพท่านด้วย ที่จริงผมไม่เคยฝันเห็นพระสังฆราชองค์ปัจจุบันเลย ในฝันเห็นว่าพระองค์ท่าน ตรัสถามสารทุกข์สุขดิบผมกับแม่บนตำหนักเพชร ตื่นเช้ามาผมมีความสุขมาก นุึกถึงหระพักต์ท่าน น้ำตาไหล อิ่มใจบอกไม่ถูก ขนาดท่านสิ่นพระชนม์แล้ว ท่านยังมีเมตตามากจริงๆ

2. เปาชุนไหล

เปาชุนไหล เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    สาธุขอรับ
    กระผมเคยฝันเห็นหลวงตามหาบัว ท่านมาโปรด
    แต่ท่านไม่ได้กล่าวอะไรนะครับ

นับเป็นบุญอย่างยิ่งแก่กระผมเหลือเกิน
    เป็นกำลังใจ อย่างสูงในการเดินทางไปสู่พระนิพพาน

เข้าใจความรู้สึก จขกท เลยครับ