พระอาจารย์ตอบปัญหา ครั้งที่ ๒

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย อำนาจ, 1 ธันวาคม 2006.

1. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

:cool: อ๋อเป็นเช่นนี้เอง ขอบคุณค่ะพี่อำนาจ ที่ให้ความกระจ่าง
    แป้งตกใจไว้ก่อน นึกว่าให้ลบหมดนี่นา ...[​IMG]...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2006
  2. ren

ren เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    โมทนาด้วยจ้า

คิดถึงหลวงพี่เล็กจัง ..... วันนี้ก็ทำงาน ไม่ได้ไปหาท่านเลย

*_*

3. Fullmoonman

Fullmoonman เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ไปถวายสังฆทานกับหลวงพี่มา ขาจะกลับมีคนถวายหนังสือหลวงพี่ หลวงพี่ก็ปลือยจะเอาไปเข้าเล่มและก็มองหน้าผม ไอผมก็พาเซ่อไม่ได้คิดอะไรออกมา เจอหลวงพี่ออกมาหลังร้านเจอที่สะพานลอย(จะไปบ้านสายลมต่อ)เห็นถือหนังสือออกมาเลยอาสาจัดการให้ หลวงพี่บอกไม่เป็นไรเราคิดว่าตามไปจ่ายตังค์ถวายก็เดินตาม ท่านเดินเร็วมาก ไปถึงร้านท่านเลือกหนังสืออีก ประมาณ 2 เล่มก็เลยออกถวายท่าน ขากลับท่านเดินกลับเร็วฉิวอีกแล้ว ผมก็ไปบ้านสายลมต่อ ..จบ..

4. ตักศิลา

ตักศิลา เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพี่ครับผมไม่ไ้ด้เป่ายันต์เกราะเพชร แต่ผมเช่ามาครับจากบ้านอนุสาวรีย์ เราต้องมีวิธีบูชายังไงบ้างครับ ปฏิบัติตัวยังไง ห้ามอะไรบ้าง
    และเวลาอุทิศส่วนกุศลให้กับคนอยู่และตาย เขาจะรับรู้หรือไม่

5. ตักศิลา

ตักศิลา เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาผมจะทำบุญมักจะคิดเล็กน้อยเรื่องเงิน เท่านี้ดีกว่าเท่านั้นดีกว่าหรือไม่ทำดีมันแกว่งครับ เป็นหนทางแห่งบาปหรือไม่

6. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    รบกวนคุณตักศิลา ไปตั้งกระทู้ใหม่ในห้อง : ฝากคำถามถึงหลวงพี่เล็กครับ กระทู้นี้เอาไว้สำหรับคำถามที่ท่านตอบแล้วครับ

7. อำนาจ

รบกวนคุณตักศิลา ไปตั้งกระทู้ใหม่ในห้อง : ฝากคำถามถึงหลวงพี่เล็กครับ กระทู้นี้เอาไว้สำหรับคำถามที่ท่านตอบแล้วครับ

8. อำนาจ

ขอความกรุณาทุกท่านอย่าตั้งคำถามในกระทู้นี้ ถ้าอยากถามให้ไปตั้งกระทู้ใหม่ในห้อง : ฝากคำถามถึงหลวงพี่เล็กครับ

กระทู้นี้เอาไว้สำหรับคำถามที่ท่านตอบแล้วเท่านั้นครับ

ป.ล. ถ้ายังมีตั้งอีกผมจะด่าแล้วนะ ฮึฮึ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2006
  9. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ขู่ด่าไม่กลัว

ลองขู่ว่าจะจูบดูดิ (ลงรูปปากทำท่าจะจูบด้วย) เผ่นกันกระเจิงแน่

10. อำนาจ

55555 แหมพี่คนเก่า ผมไม่น่ากลัวขนาดนั้นหรอกครับ 5555 น่ากลัวกว่านั้นครับ 55555

11. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

พี่นาจน่ารักออก เพียงแต่ไม่ชอบคนผิดระเบียบเท่านั้นครับ

12. sutthida

sutthida เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ป.ล. ถ้ายังมีตั้งอีกผมจะด่าแล้วนะ ฮึฮึ[/QUOTE]

ใจเย็นค่า

13. อำนาจ

ใจเย็นเรื่องอะไรครับ ผมงง ฮิฮิ ผมไม่ได้โมโหหรือโกรธใครเลยครับ จริง ๆ แล้วที่ผมเตือนเพราะผมเมตตากับคนถามมากกว่าครับ เพราะการที่มาถามคำถามในนี้ จะสร้างความลำบากให้คุณเล็ก (กัลยาณมิตรที่ถวายงานหลวงพี่เล็กอยู่) ในการที่จะต้องเข้ามาตามดูว่ามีใครถามอะไรบ้างในทุกกระทู้

ซึ่งถ้าคุณเล็กไม่มีเวลามาดูคำถามเหล่านี้ก็จะไม่ได้รับคำตอบ ผู้ถามก็อาจจะเสียใจ น้อยใจที่หลวงพี่ท่านไม่ได้ตอบ กำลังใจก็อาจจะตก ผมได้เตือนหลายครั้งในกระทู้นี้ แต่ดูเหมือนจะไม่ได้รับคำสนใจ ก็เลยต้องเขียนตัวใหญ่ ขู่เอาไว้ ซึ่งก็ได้ผลดีครับ

ต้องขอบคุณคุณเอเอ ที่เป็นห่วงว่าผมจะโกรธ หรือโมโหครับ ต้องขอบอกว่าผมไม่รู้สึกอะไรเลยจริง ๆ ครับ

14. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    อ๋อ ถ้าห่วงคุณเล็ก มีวิธีแก้ครับ ให้ตบท้ายด้วยคำถามว่า คุณเล็กสวยน่ารักอย่างนี้ หนักใจไหม แล้วอยากได้อะไรก็ขอแกเลย ฮี่ๆ

15. sutthida

sutthida เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ไม่ได้คิดว่าคุณอำนาจจะโกรธจริงๆซักหน่อย แค่แซวเล่นๆ อย่าถือสาค่ะ โดยส่วนตัวแล้วรู้สึกชื่มชมคุณอำนาจมากๆค่ะ ข้อคิดข้อเขียนของเธอมีประโยชน์มากๆค่ะ ถ้าเจอตัวจริงว่าจะเข้าไปขอลายเซ็นซะหน่อย อย่าเพิ่งรีบเผ่นหนีก่อนนะคะ

16. Cerulean Blue

Cerulean Blue ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

26 กันยายน 2005
    อ่านแล้วขำค่ะ ขอมาแซวคุณอำนาจนิดนึง

เท่าที่อ่านไม่ได้รู้สึก คุณอำนาจมีอารมณ์โกรธเลยนะ
    แต่ตลกดี เห็นคุณอำนาจโพสคำเดิมซ้ำแล้ว(แต่มีท่าน
    ที่ไม่ทันได้อ่าน โพสต์ข้อความมาถามอีก)

คุณอำนาจก็เลย โพสต์ตัวใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ทำนองว่า
    "เลิกโพสต์ซะที จะงอนแล้วนะ > _ < "

อะไรทำนองเนี้ยะอ่ะค่ะ ฮี่ๆๆ ขำอ่ะค่ะ

17. Cerulean Blue

Cerulean Blue ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

26 กันยายน 2005
    ว่าแต่ว่า...................

Cerulean Blue ตามหาห้องที่จะตั้งคำถามถึงหลวงพี่เล็กไม่เจอเหมือนกันค่ะ
    ตอนแรกตามเข้ามาอ่าน เพราะตั้งใจจะตั้ำงคำถามถึงหลวงพี่เล็ก
    แต่เจอข้อความ ตัวเท่าหม้อแกง ของคุณอำนาจข้างบน ก็เข้าใจทันทีค่ะ ว่าต้องไปตั้งอีกห้องนึง (5555555 แซวเจ๋ยๆ ค่ะ )

แล้วก็ออกไปหาห้องที่บอกหน้าเว็บบอร์ดแล้วแต่ไม่เจอ วันก่อนก็มาหาีแล้วไม่เจอ ไปทางไหนดีคะ ??

18. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุญาตตอบแทนพี่อำนาจจ้า
    ไปที่ http://www.palungjit.org/board/forumdisplay.php?f=67

กดปุ่มตั้งกระทู้ใหม่

แล้วตั้งกระทู้ถามได้เลยค่ะ ^-^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2006
  19. Khuntee

Khuntee เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าพระหมดหรือยัง หากยัง ผมขอจอง 2 องค์

20. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ สาธุ อนุโมทามิบุญ พระคุณเจ้าท่านชัยภัทร และทุก ๆท่าน
    ทุก ๆ ประการ เจ้าค่ะ