พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญสมาชิกพูดคุย ด้วยไมตรี และกเปลี่ยนประสบการณ์เกี่ยวกับปรอทหลวงปู่ละมัยกันครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ va_run_yu [​IMG]
    จากแยกวังงิ้วไปถึงสวนสมุนไพรประมาณ 15 กิโลเมตรครับ

ปากทางเข้ามีป้อมตำรวจเล็ก ๆ ครับ มีป้ายใหญ่เขียนว่าวัดสิรินทาราม

ส่วนป้ายสวนสมุนไพรของหลวงปู่จะเป็นสีเขียว-ขาว แผ่นเล็ก มีบอกตลอดทางครับ

:cool:

<link rel="File-List" href="file:///C:/DOCUME%7E1/weav-06/LOCALS%7E1/Temp/msoclip1/01/clip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:DoNotOptimizeForBrowser/> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapedefaults v:ext="edit" spidmax="1026"/> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapelayout v:ext="edit"> <o:idmap v:ext="edit" data="1"/> </o:shapelayout></xml><![endif]-->บูชาพระปรอท และสั่งสมุนไพร
    น้าอุมา 0816748610

ธ. ไทยพาณิชย์ มหาชน จำกัด

สาขา เพชรบรูณ์

เลขบัญชี 597-221-8674

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2010
  2. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เข้ามาลงชื่อรออ่านข้อมูลดีๆ ครับ

3. Ong

เข้ามาให้ข้อมูลกันครับ

สามารถเช่าพระปรอทหลวงปู่ละมัยได้โดยตรง ที่สวนสมุนไพร

ไม่ต้องผ่านคนกลางแล้วนะครับ

ราคาไม่โดนฟันฯ แบบเมื่อก่อนแล้ว

หลังจากกระทุ้ ดีๆ หายไป

4. Ong

พระปรอทหลวงปู่ละมัย ตอนนี้ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ
    แนะนำทำบุญตรงกับหลวงปู่ที่วัดครับ น้าอุมาดูแลท่านอยู่ครับ
    โทรหาท่านหลังเพล ท่านจะสะดวกรับสายครับ
    น้าอุมา 0816748610
    ลองถามท่านดู เห็นว่าตอนนี้พิมพ์ใหญ่เหลือไม่ถึง 10 องค์แล้วครับ
    ส่วนพิมพ์เล็กๆๆใบมะขาม ประมาณ 100 องค์
    พิมพ์ใหญ่บูชาองค์ละ 5000 บาท
    พิมพ์เล็กบูชาองค์ละ 3000 บาท
    ผมก้อพึ่งไปบูชามา 1 องค์ ครับ สวยกริ๊บ
    จึงนำมาบอกบุญแก่ผู้ที่ศรัทธาในพระเดชพระคุณหลวงปู่ละมัยอย่างเป็นที่สุดครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ทำบุญกับหลวงปู่ ครับผม

*** พี่อุมาแนะนำมาครับว่า
    ก่อนเอาพระปรอทไปเลี่ยมให้เอาสำลีเช็ดพระท่านเบาๆๆนะครับ แล้วปรอทจะเงา สวยมากครับ เพราะเห็นว่าหลวงปู่ผสมทองคำลงไปเยอะด้วยนะครับ ห้ามวางไว้ไกล้ทอง เพราะปรอทจะดูดทองครับ *****

-----------------------------------

เป็นข้อมูลเก่าๆครับ

5. Ong

บูชาได้ทุกคนครับ

ราคาที่วัด พระปิดตาปรอทชมพูนุช องค์ละ 5000 บาท
    พระสิบสองราศรีแบบธรรมดา องค์ละ 1200 บาท
    พระสิบสองราศรี แบบทองคำดำ องค์ละ 12000 บาท

6. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมครับ..รอข้อมูลดี ๆ เหมือนกันครับ

7. Ong

ข้อความที่ เก็บไว้นะครับ

8. Ong

ถ้าการตั้งกระทุ้และช่วยให้ข้อมูลข่าวสาร ความจริง ส่งถึงผู้ศรัทธา โดยตรง
    ปัจจัย ถึงวัด ถึงหลวงปู่โดยตรง คงจะดี นะครับ

ถ้ามีประโยชน์ ก็ช่วยกันสาน ต่อเถอะครับ กระทุ้นี้เป็นของทุกคน

ปล. กรุณามีเมตตาจิตต่อกันนะครับ อิอิ

9. Ong

เข้าใจครับ ค้าขาย ไม่ควรค้าความ :cool:

10. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมก็ยังไม่มีประสบการณ์ แต่ก็ฝังคตปรอทของหลวงปู่อยู่ติดตัวครับ

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมก็พึ่งรู้นะครับว่าพระปรอทของหลวงปู่ละมัยราคาก็พอจับได้เหมือนกันนี่ ผมเชื่อฝังใจมานานว่าถ้าเป็นของ ลป.ละมัย นี่ราคาแพงระเบิดเถิดเทิงแน่ๆ เพราะในเวปเรานี่แต่ละอย่าง แพงมากกกกกกกกกก

12. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาครับ

ตรงๆแบบนี้ชอบๆๆๆ......ยกนี้วให้เลยครับ
    สุดยอดๆ

13. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ฟังนิยายมานาน
    ตอนนี้มาฟังเรื่องจริงกันได้สักที
    ขอบคุณ คุณ Ong ครับที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่

14. TopciviL

TopciviL เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2007
    เสียดายความรู้กระทู้เก่า T_T

15. Ong

<table style="border: 1px solid rgb(153, 255, 255); padding: 10px;" width="700" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="content" align="left" valign="top">ความเห็นที่ 1 (479000)</td><td class="content">
    </td></tr><tr><td class="content" colspan="2" width="550" valign="top">
    หลวง ปู่ละมัยอายุ 100 กว่าปีแล้วนะ ประมาณ 108 หรือกว่านี้นี่แหละ ท่านเป็นศิษย์สำคัญองค์หนึ่งของหลวงปู่เทพโลกอุดร ท่านไม่ค่อยคุยเรื่องหลวงปู่ใหญ่เท่าไหร่ ธรรมะก็ไม่ค่อยคุย คงไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไร อาจจะเพราะไม่รู้ก็ได้ว่าหลวงปู่น่ะสำเร็จธรรมแล้ว ท่านสำเร็จวิชาปรอท ตามตำราว่าเหาะได้ หายตัวก็ได้ด้วย หลวงปู่จะไปเยี่ยมหลวงปู่ใหญ่เสมอทุกๆปีที่ถ้ำวัวแดง(เข้าได้หลายทาง หลายจังหวัด) ทุกครั้งต้องนำผ้าไตรจีวร 1 ชุดไปถวายด้วย เป็นธรรมเนียมของท่าน ผ้าสังฆาฏิของหลวงปู่น่ะพิเศษมากรู้ไหม ? รู้สึกจะเป็นผ้าไหมทอมือพิเศษคล้ายๆผสมดิ้นทองด้วย ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลย มีคนบอกว่าเป็นของที่หลวงปู่ใหญ่มอบให้ ....คราวที่แล้วผมไปหาหลวงปู่ ก็ไปบูชายามากิน(กินประจำทุกวัน-ยาอายุวัฒนะครอบจักรวาล)และทำบุญกับท่าน เหมือนทุกครั้งที่ไปแหละ ท่านก็ให้พระปรอทมาคนละองค์ ผมถามหลวงปู่เกี่ยวกับปิรามิด ที่หลวงปู่ทำ(ปรอท) ว่าทำอย่างไร ? เกี่ยวอะไรกับพุทธศาสนา ....ท่านว่าทำจากปรอทของเหลวที่ได้มาจากในภูเขา(คล้ายๆเหล็กไหล) เอามาผสมกับหมากพลูที่ท่านเคี้ยวปลุกเศกพร้อมคาถา จะได้ปรอทออกมาเป็นของแข็งสีขาว ปรอทนี้จะกินทองคำๆเอามาวางไกล้ๆนี่ซีดขาวหมดนะ พระปรอทต้องเก็บแยกออกจากอะไรที่เป็นทองหมด....ปิรามิดท่านให้บูชาอันละ 10,000 บาท วิเศษยังไง? ท่านว่าใช้ได้ทุกอย่าง พวกธรรมกายมาบูชาไปถึง 100 อัน(สงสัยเอาไปให้บูชาต่อมั๊ง)...หลวงพ่อบอกว่าพุทธศาสนาก็มาจากธรรมชาติ คือ ปิรามิดนี่แหละ ตรงกลางของปิรามิด มีพลังจักรวาลอยู่ คนชอบเข้าไปรับพลังในนั้น(ไม่ทราบว่าเข้าไปได้หรือไม่ขณะนี้) เอาเนื้อ ผักสดไปไว้ในนั้น เป็นปีเป็นเดือนก็ไม่เ***่ยว ไม่เน่า ไม่แห้งนะ เพราะพลังนี้รักษาไว้ เป็นพลังแห่งชีวิต .....
    ผมอธิบายคุยต่อนะ มนุษย์ต่างดาวลงมาสอนคนอิตาลี ให้สร้างปิรามิด สอนชาวมายาให้ทำสิ่งก่อสร้างอะไรๆที่ไม่น่าเชื่อว่าจะทำได้หลายอย่างปรากฏ อยู่จนบัดนี้ ปิรามิด-เป็นที่รวมพลังแห่งจักรวาลไว้ สามมุมคือ กาย-ใจ-จิต สองมุมฐานล่างคือ กายกับใจ ของมนุษย์และสัตว์ทั่วไป ยอดแหลมบนจั่วคือ จิต(วิญญาณ)....หากเราทำสมาธินิ่งแน่วแน่-ให้จิตเป็นหนึ่ง(เอกัคคตา) เอากายกับใจมารวมกันเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันได้ จะเกิดพลังสูงมาก ก็เข้าถึงสุญญตา พุ่งออกจากกาย-ใจ(ร่าง)ออกทางจิต ทางตาที่สาม(จิต) ไปสู่ความว่างแห่งสุญญตาราม(นิพพาน)ที่ไม่มีขอบเขต หลุดพ้นจากวงจรแห่งสังสารวัฏ การเวียนว่ายตายเกิดนั่นแหละ.....นี่พูดฟังดูง่ายๆ แต่พอทำน่ะ มันยากนะ ต้องค่อยๆฝึกทำไปเรื่อยๆเป็นขั้นเป็นตอนไป ได้เมื่อไรเราก็รู้เอง แค่ทำให้จิตใจเราสงบ เบาสบาย กิเลสลดลงไปทุกวันๆก็ดีมากแล้ว สักวันหนึ่งเราก็อาจบรรลุธรรมตามวาสนาบารมีของแต่ละคนได้ สำคัญว่าต้องลงมือทำเอง แล้วทำต่อเนื่องไม่ท้อถอยด้วย แบบตายเป็นตายถวายชีวิตกันเลย นั่นแหละ จึงจะสำเร็จได้ ไม่ใช่ของง่ายๆหรอกนะ ท่านว่าความสำเร็จน่ะ เลยตายไปนิดเดียวเท่านั้น แต่ก็ไม่ยากเกินไปสำหรับคนจริง ตั้งใจจริง ทำจริง รู้จริง เห็นจริง และแจ้งจริง.....หลวงปู่ท่านบำเพ็ญมาทางพระโพธิสัตว์ก็ต้องมาช่วยเหลือคน หมู่มาก ให้พ้นทุกข์ยากลำบาก เช่นโรคภัยไข้เจ็บต่างๆอย่างนี้ ท่านสำเร็จเรื่องยา-สมุนไพรด้วย ศิษย์สายหลวงปู่ใหญ่ส่วนมากจะได้วิชาเหล่านี้ไปด้วย นอกเหนือจากธรรมะที่ต้องได้ก่อนอยู่แล้ว เพื่อช่วยเหลือคนจำนวนมากไงล่ะ....
    </td></tr><tr><td class="content" colspan="2">
    ผู้แสดงความคิดเห็น พุทธญาณ วันที่ตอบ 2006-05-24 21:28:09​
    </td></tr></tbody></table>

http://www.buddhapoem.com/index.php...&Category=buddhapoemcom&thispage=40&No=185950

ความรู้ใหม่สร้างได้ด้วยพวกเรา ช่วยกันครับ

16. Ong

พระปรออทแม่ซื้อก็มีอานุภาพคล้ายๆกัน และยังสามารถดูดพิษไล่พิษ ได้อีกด้วย
    ใครเป็นมะเร็งให้วางตรงจุดที่เป็นวันละ10-15นาที ทำทุกๆวันแล้วค่อยๆผตรวจดูตรงที่เป็น
    มะเร็งจะฝ่อ หรือใครที่โดนแมลงสัตว์กัดต่อย ก็วางพระปิดตาปรอทหรือแม่ซื้อที่แผล
    อำนาจของพระปรอทจะดูดพิษออกหมดสิ้น อันนี้เคยทดสอบกันมามากต่อมากแล้วครับ

รายการวิธีการใช้วัตถุมงคลขององค์หลวงปู่ละมัย
    พระอริยะสงฆ์ผู้มีปาฏิหาริย์ และอายุยืน
    ก่อนอื่น ให้ตั้ง นะโม3จบ
    แล้วนึกถึง คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระอริยะสงฆ์เจ้า
    แล้วระลึกถึงองค์หลวงปู่ละมัยอันเป็นที่สุด
    คุณบิดา มารดา คุณครูบาอาจารย์ พระฤาษี 108 และเทพเทวา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน

แล้ว ภาวนาคาถา อาราธนาวัตถุมงคลทุกๆอย่างว่า

พุทธังอาราธนาณัง ธัมมังอาราธนาณัง สังฆังอาราธนาณัง
    พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม
    ภาวนาคาถาปลุกธาตุวัตถุมงคลทุกอย่างว่าดังนี้ นะมะอะอุ อุอะมะนะ

พระปรอทแม่ซื้อรุ่นแรก พระแม่ซื้อเป็นพระโพธิสัตย์ใหญ่เป็นเทพประจำตัว
    ที่คอยปกปักษ์รักษามนุษย์ทุกๆคน

แม่ซื้อของวันอาทิตย์ตามตำราหลวงปู่ละมัยท่านมีชื่อว่า ทิพวัลย์
    แม่ซื้อของวันจันทร์ตามตำราหลวงปู่ละมัยท่านมีชื่อว่า นงคราญ
    แม่ซื้อของวันอังคารตามตำราหลวงปู่ละมัยท่านมีชื่อว่า บริสุทธิ์
    แม่ซื้อของวันพุธตามตำราหลวงปู่ละมัยท่านมีชื่อว่า บริพัฒน์
    แม่ซื้อของวันพฤหัสตามตำราหลวงปู่ละมัยท่านมีชื่อว่า พิมลทุกข์
    แม่ซื้อของวันศุกร์ตามตำราหลวงปู่ละมัยท่านมีชื่อว่า นงเยาว์
    แม่ซื้อของวันอาทิตย์ตามตำราหลวงปู่ละมัยท่านมีชื่อว่า กมลทิพย์

พระคาถาบูชาแม่ซื้อทั้ง7องค์ ให้ตั้งนะโม3จบ
    แล้วภาวนาว่า มะอะ มะอุ มะนะ ให้บริกรรมไว้ในใจ

วิธีปฏิบัติบูชา น้ำ1ขัน ข้าวสุก1ปั้น เกลือ1ถ้วย อธิฐานขอพรท่าน
    ท่านเป็นแม่ประจำขันธ์5ของมนุษย์ทุกๆคนครับ

http://www.udon108.com/board/index.php?topic=7556.msg145796

17. Ong

ลองๆ ค้น ใน google เกี่ยวกับพระปรอทหลวงปู่ละมัย

โดยมากก็มีเรื่องเล่า แล้วก็เสนอขายพระ เป็นหลัก

ราคาหลักหมื่นขึ้นทั้งนั้น

ผมว่า

มารวมตัวไปกราบนมัสการหลวงปู่ที่สวนสมุนไพร กันม่ะ

นั่งรถตู้ แล้ว นอนค้างสักคืน ค่อยกลับ

18. Ong

ไปดูก่ะตา ว่าเสียงลือเสียงเล่าอ้างทั้งปวง นั้น เป็นจริง หรือไม่

สิบปากว่าไม่เท่ากับตาเห็น
    สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ

ที่เค้าเล่าว่า จะเป็นยังไงนะ เหตุใด หนอ พระปรอท จึงเป็นที่ต้องการ

และเหตุใดหนอ พระปรอท จึงมีราคาแพง

19. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมเห็นด้วยกับท่าน Ong แต่คงไปไม่ได้ แต่ขอฝากบูชา 555

20. Ong

555555555+ ได้เร่ยยยย ถ้าได้ไปนะ

ว่าจะหว่านล้อมเพื่อนๆอยู่
    เฝื่อจะใจอ่อน เพือนเอารถไป จะได้ช่วยค่าน้ำมัน

แล้วจะมารายงานผลต่อครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้