พระคำข้าว (พระมหาลาภ) รุ่นพิเศษ บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ๕ องค์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 5 ตุลาคม 2004.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    พระคำข้าว รุ่นพิเศษ

ปลุกเสก 8 กุมภาพันธ์ 2535
    ด้านหน้า เป็นรูปพระพุทธชินราช บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ๕ องค์
    ด้านหลัง เป็นยันต์เกราะเพชรและบรรจุผงคำข้าว

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129

หลวงพ่อได้เล่าความอัศจรรย์ของพระคำข้าว สมัยที่ท่านยังอยู่กับหลวงพ่อปานไว้ดังนี้...
    เมื่อสมัยหลวงพ่อ(ปาน)ยังทรงชีวิตอยู่ ท่านทำพระไว้องค์หนึ่ง เสกข้าว ๓ เดือนนี่ปรากฏว่าคำไหนอร่อยมาก คำนั้นไม่กิน เอาออกเก็บ สำหรับที่ฉันนี่พระพุทธเจ้าท่านบอกว่าคำแรกยังไม่ต้องกิน กับข้าวที่ดีที่สุดผสมก่อน เสกเก็บนะ ก็ทำจริง ๆ ๔ เดือน ไปไหนก็ทำ หมายความว่าบังเอิญจะมาที่นี่ ก่อนจะกินก็ต้องทำเก็บไว้เหมือนกัน เพราะคำว่า ๓ เดือน ๓ เดือน นี่จะขาดสักวันหนึ่งไม่ได้เลย แล้วก็ผลจริง ๆ ที่เคยปรากฎนะ ที่หลวงพ่อปานท่านทำใช่ไหม ทำแล้วก็ทำเป็นผงผสมไว้แล้วก็สร้างเป็นพระพุทธรูปไว้บูชาที่พระสวดมนต์ เวลาหลวงพ่อท่านไม่อยู่คนไม่ค่อยเอากับข้าวไปให้กิน ฉันก็ไปบูชาพระองค์นั้นขอหม้อใหญ่ ๆ มาเรื่อยนี่เป็นเรื่องจริง ๆ นะ
    มาอีกวันหนึ่งเป็นเรื่องที่อัศจรรย์มาก คือว่าหลวงพ่อไปเขาวงพระจันทร์ อีตาโปร่งแกเป็นเจ้าของโรงงานต่อเรือยนต์นะ แกก็นำแกงมา ๓ หม้อใหญ่ ใหญ่มาก ปรากฏพอมาถึงหน้าวัด ฉันบูชาตอนกลางคืนนี่นะ ฉันอดนะ กับข้าวไม่ค่อยมีกินหลวงพ่อไม่อยู่เราก็อาศัยพระพุทธรูป ตาโปร่งมาถึงพอมาถึงจอดเรือปั๊บ ถามว่าหลวงพ่ออยู่ไหม เขาบอกไม่อยู่ไปเขาวงพระจันทร์ แกถอยหลังเรือออกเลยแหมหม้อต้มใหญ่ ๆ จะให้หลวงพ่อปานฉันองค์เดียว ใบจักรหัก มันไม่มีตอนะ ใบจักรหัก ฉันเลยหม่ำซะ ๓ หม้อเลย ใบจักรหักเราก็ไม่ช่วยต่อ เรื่องของแก
    พอหลวงพ่อปานกลับมา ตาโปร่งก็มาเล่าให้ฟังบอกว่า ผมเอาอาหารมาถวาย นึกว่าหลวงพ่อยังอยู่ พอหลวงพ่อไม่อยู่ พระบอกว่าหลวงพ่อไม่อยู่ ผมเลยถอนหลังกลับเอาอาหารกลับบ้าน แต่ใบจักรไม่รู้ฟันอะไรหัก หลวงพ่อปาน หลวงพ่อปานบอกที่นั่นมันไม่มีตอ หน้าวัดไม่มีตอ แกก็ถามทำไมจึงหัก ท่านก็เลยบอกว่าแกคลายศัทธาใบจักรก็หัก ในเมื่อมาถึงวัดแล้ว แกไปทำไมไอ้คนจะเป็นมหาเศรษฐี ถอยหลังไม่ต้องการมหาเศรษฐีมีที่ไหน อ้อเทวดาช่วยนะ ช่วยใครรู้ไหม ช่วยฉัน โอ้โฮหม่ำซะไม่มี ดีใจกินแกงใบจักรหัก
    ...จากหนังสือ สมบัติพ่อให้

3. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    พระคำข้าว หลวงปู่ฤาษีลิงดำ

บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด

ถ้าใครมีพลังพิเศษสามารถสัมผัสสิ่งพวกนี้ได้

ก็คงรุ้เองว่าเจ๋งจริงแค่ไหน

4. KittiWit.C

KittiWit.C เป็นที่รู้จักกันดี

เออ

แล้วถ้าผมมีศรัทธาจะหามาบูชาได้จากที่ไหนง่ะ:)

5. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    Re: เออ

ที่วัดท่าซุง น่าจะยังมีอยู้

เมื่อก่อนสมัยหลวงพ่อยังมีสังขาร

พระองค์นี้บูชาราคา 100 บาท

แต่หลวงพ่อ เล็งการณ์ไกล

สั่งไว้ว่า หลังจากหลวงพ่อนิพพาน ให้วัตถุมงคลของท่านรุ่นพระคำข้าว ขึ้นราคา 16 เท่า (รุ่นอื่นไม่แน่ใจ)

เพื่อกันคนเช่าแล้ว นำไปปั่นราคา

หลวงพ่อท่านมั่นใจพุทธคุณพระคำข้าวมากที่สุด

เพราะหลวงพ่อนำขึ้นไปแดนนิพพานให้พระพุทธเจ้าปลุกเสก

ดังนั้น ถ้าเทียบกับเงิน 1,600 บาท กับสิ่งที่เราจะได้รับกลับมา

แค่นี้ ... ก็ถือว่าหลวงพ่อท่านเมตตาจ่อพวกเรามากแล้วครับ

6. Aphisit

Aphisit Active Member

23 กันยายน 2004
    ผมต้องการบูชามากครับแต่มันไกล ติดต่อที่วัด ได้ไหมครับ
    อยากทราบที่อยู่ด้วย และเบอร์โทรครับ

7. WebSnow

129
    พระคำข้าว รุ่นธรรมดา ราคา 1,600

พระคำข้าว (พระมหาลาภ) รุ่นพิเศษ บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ๕ องค์ ราคา 3,200

เช่าได้ที่บ้านสายลม
    -------------------------------

รุ่นพิเศษนี้ผมก็จ้องจะเช่าอยู่หลายองค์
    มี พระธาตุ 5 พระองค์และมีอานิสงค์พิเศษ

ผมมีรุ่นธรรมดาแล้ว เพิ่งมีพอดีน้องชมพูส่งมาจาก USA
    น้องชมพูได้มาจากเพื่อน เพื่อนน้องชมพูเป็นหมอประจำองค์ของหลวงพ่อ หลวงพ่อให้หมอกับมือ
    ผมก็เพิ่งมารู้จักพระคำข้าวจากน้องชมพู น้องชมพูใจดีมากกกกกกกกกก ที่เสียสละพระคำข้าวมาให้พี่ WebSnow

ในฐานนะความใจดีของน้องชมพู ผมตั้งใจจะเช่าพระคำข้าว (พระมหาลาภ) รุ่นพิเศษ บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ๕ องค์ และเลี่ยมทองคำให้น้องชมพู ๑องค์ :)

8. Fat man

Fat man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    บ้านสายลมน่าจะเบอร์0-26167177นะครับ

9. Fat man

ผมได้อาราธนาพระคำข้าวมารุ่นละ1องค์แล้วครับ

10. Peet

Peet เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโชคดีมาก ได้รับพระคำข้าว และพระหางหมากจากมือของหลวงพ่อเลย มาประมาณ 5 องค์ได้
    ตอนนี้แขวนพระหางหมากไว้ เพราะหลวงพ่อว่ากันรังสีได้
    พระหางหมากนั้นใครมีพลังตรวจดูจะรู้ว่าพุทธคุณแรงเท่าๆกับพระสมเด็จโตเลย พลังจะค่อยๆขึ้นปี้บๆๆ แล้วแรงจนทนตรวจไม่ได้

พระคำข้าวเป็นพระที่เน้นด้านค้าขายโชคลาภ เมตตามหานิยม ต้องใช้พร้อมกับท่องคาถาเงินล้านด้วยจะได้ผลดีมาก

ถ้าจะให้ผลดีต้องถือศีลห้าครบ ทำกรรมบทสิบได้ยิ่งได้ผลเร็ว เจริ_สมาธิวิปัสสนาทุกวันด้วย

11. ปาริสัชชา

ปาริสัชชา เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    สวัสดีครับ....คุณPeet ใช่พระหางหมากองค์ที่มีเนื้อสีแดงเข้มจัด ที่เคยให้ผมดูรึป่าวครับ? ถ้าใช่... องค์นั้นพลังแรงดีจริงๆนะครับ ยืนยัน!

12. Fat man

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณPeet สำหรับความรู้ที่ผมไม่ค่อยมีในเรื่องนี้มาก่อน

13. นาคราช

นาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    (f) (f) มีพระคำข้าว เป็นกำเลยครับ กันรังสีได้ไหมนี่ (f) (f)

14. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม บุคคลทั่วไป

อืม....น่าสนจายดีนะ เข้ามาดูกระทู้ตัวเองและขออนุ_าต
    เข้ามาชมค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้มากนัก คิดว่าบุ_-กรรม
    เราเป็นผู้เลือกค่ะ ถ้าเลือกบุ_ก็ต้องทำแต่ความดี ถ้าเลือก
    กรรมก็ต้องรีบทำ....นะ 555

15. PPP

PPP บุคคลทั่วไป

อยากได้บ้างจังเลย
    คุณPeet โชคดีจัง โดยเฉพาะพบหลวงพ่อตอนท่านยังอยู่

16. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    แหม อยากได้พระคำข้าวจังค่ะ คงหาได้ยากแล้ว พี่เวบสโนโชคดีจังนะ ขนาดอยู่ลอนดอนยังมีสาวๆส่งไปให้ กระเจียวน่ะซี้ จะหาได้ที่ไหนเนี่ย

อ้อ กระเจียวไปเจอที่ร้านค้าออนไลน์ของคุณโจ้ อิศวเรศ

http://www.amuletcenter.com/product.detail.php?id=77725&lang=th

แค่450เองค่ะ ทำไมถูกคะ หรือว่าเป็นรุ่นปกติ หรืออย่างไรคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ นี่ว่าจะบูชาที่ร้านคุณโจ้นี่แหละเพราะถูกดีค่ะ ตอนนี้บูชาแมงมุมดักทรัพย์ของหลวงปู่สุภาด้วยค่ะ

17. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องกระเจียวต้องระวังนะครับ
    พี่คนเก่าเล่าให้ฟังว่าเดี๋ยวนี้ของปลอมมีเยอะมากครับ
    พี่ขอแนะนำว่า หากสามารถรวบรวมปัจจัยได้หนึ่งพันบาท
    พี่คนเก่าบอกว่า ให้นำปัจจัยจำนวนนี้ไปถวายเป็นทุนการศึกษาผ่านหลวงพี่เล็ก แล้วท่านจะแจกพระคำข้าวซึ่งมีโยมถวายให้ท่านไว้นะครับ

น้องกระเจียวก็จะได้ทำบุญกับหลวงพี่และได้พระคำข้าวของแท้แน่นอนครับ

แต่ถ้ากำลังใจดีกว่านั้นอีกนิดนึง พี่แนะนำว่าให้ไปบูชาที่วัดท่าซุงโดยตรงเลยนะครับ

18. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ...

ผมไม่รู้เรื่องพลังอะไรหรอกครับเพราะตรวจไม่เป็น..มีแต่ความเชื่อมั่นพระคำข้าว+พระหางหมากอยู่แล้ว....มีบางทีที่ผมต้องทำงานกับสารเคมีพวกdmdcs(dimethyldiclorosilane..พวกนักวิทย์คงทราบ) เป้นสารที่กัดกร่อนจริงๆและเป้นสารก่อมะเร็งด้วยนะครับ..เมื่อก่อนผมก้ต้องทำงานกับสารพวกนี้เป็นชั่วโมงๆ..โดยไม่ได้ใส่หน้ากากและผ้ากันไว้.(อาจมีคนเห็นเป็นเรื่องประมาท.ผมเพียงแต่เชื่อมั่นพระหลวงพ่อแค่นั้นไม่มีคำอธิบายอื่น)เมื่อรังสี..นิวเคลีย..นิวตรอน.ยังกันได้..กะไอ้แค่สารเคมีก่อมะเร็งแค่นี้เอง..ก็เลยไม่กลัวทำงานไปตามเรื่องน่ะครับ...//.........เอ.ผมเปิดเจอในนิตรสารโหมโรง เขามีให้เช่าบูชาองละ 400บาท (ไม่รู้ปลอมหรือแท้)ผมโทรไปสอบถามแล้วเขายังมีพระให้เช่าอยู่..หากงบน้อยก็ลองดูครับ

19. witt

witt เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ให้ credit พี่เลยหรอน้องกระเจียว

20. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    ทำไมอ้ะพี่วิท