**พระกรรมฐานสาย ลป.ชอบ ลป.คำดี ลป.หลุย และครูบาอาจารย์สายต่างๆ**//

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Lo_olLo, 12 พฤษภาคม 2016.

1. Lo_olLo

Lo_olLo เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 กรกฎาคม 2012
    ขออนุญาตสรุปยอดจองร่วมบุญ
    รับตะกรุด "พาหุงมหาการุณิโก" ดังนี้ครับ
    19/12/2565

ต้องขออภัยด้วยครับที่สรุปล่าช้าไปครับพอดีเมื่อเช้าผู้เขียนไปวัดแต่เช้าเลยเพิ่งมาสรุปยอดครับ ขอสรุปยอดท่านที่ร่วมบุญดังนี้ครับ.....

- shaj 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - SIR2010 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - muangake 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - ddon7650 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - อาทิตย์03 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - api_suphot 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - popularity 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - pcharn 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - สิริพงษ์ 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - somsakasat 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - Cajun 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - Nattawut8899 1 โอนปัจจัยแล้ว
    - nuntakasan 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - birdyik 2 โอนปัจจัยแล้ว
    - supachaiphu 2 โอนปัจจัยแล้ว

ต้องขออนุโมทนาบุญกับสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2022
  2. Lo_olLo

Lo_olLo เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ครับ 19/12/2565 เวลา 14.30 น. ผู้เขียนเดินทางไปวัดโพธิ์ชัย เข้ากราบนมัสการหลงปู่เทือง ญาณธโร พร้อมทั้งถวายปัจจัยที่ทุกท่านร่วมบูชาตะกรุด "พาหุงมหาการุณิโก" โดยหลวงปู่เมตตารับปัจจัยดังนี้ครับ
    - ปัจจัยของสมาชิกทุกท่านที่ร่วมบูชาตะกรุดจำนวน 6000 บาท
    - ปัจจัยถวายเฉพาะตัวของคุณ shaj 500 บาท
    - ปัจจัยถวายเฉพาะตัวของคุณ อาทิตย์03 600 บาท
    - ปัจจัยถวายเฉพาะตัวของคุณ somsakasat 500 บาท

โดยหลวงปู่เมตตารับถวายครับ
    บัดนี้บุญได้สำเร็จแล้วร่วมกันอนุโมทนาอีกครั้งครับ

thumbnail_20221219_191718 (1).jpg

.....ในการนี้หลวงปู่เทือง เมตตาอธิษฐานจิตตะกรุด "พาหุงมหาการุณิโก" "สวดญัตติพาหุง-มหากา" อีกครั้งครับ โดยหลวงปู่ท่านเมตตาปรารถกับผู้เขียนว่า "ยันต์นี้พระเจ้าตากสินใช้กู้บ้าน กู้เมือง" ฟังแล้วรู้สึกปีติมากๆครับ ท่านเมตตาพิจารณาอยู่นาน

......ในการนี้ผู้เขียนได้นำ "ตะกรุดตะกรุด พาหุงมหาการุณิโก" ไปให้ อ.บุญเลิศ พิจารณาอีกครั้งท่านรับไว้และจะ"สวดมนต์สมโภช"ให้อีกครั้งครับ โดยท่านให้นำตะกรุดไปไว้ที่สำนักท่านต่อหน้าหลวงปู่ดู่(หน้าพระประธาน) ท่านบอกว่าพรุ่งนี้จะสมโภชปิดให้ แต่จะไม่ได้ทำพิธีอัญเชิญพระ "เพราะตะกรุดนี้ผ่านพิธีบูชาพระมาแล้วครับ" เพราะอะไรที่ผ่านพิธีบูชาพระจะถือว่าสำเร็จแล้ว ท่านบอกตะกรุดนี้ผ่านพิธีไหว้ครูบูชาพระตั้งปต่ปี 2562 แล้ว ท่านเพียงจะสวดสมโภชให้เท่านั้นครับ......

****ตะกรุดชุดนี้จึงถือว่า ครบสูตร ถูกต้อง ตามหลักวิชาอย่างแท้จริงครับ****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2022
  3. birdyik

birdyik Active Member

16 กันยายน 2007
    โอนร่วมทำบุญแล้วครับ รายละเอียดแจ้งทาง PM ครับ
    ขออภัยที่โอนให้ล่าช้าด้วยนะครับ

4. Lo_olLo

......ขออนุญาตแจ้งให้ทราบครับว่า "ตอนนี้ตะกรุดพาหุงมหาการุณิโก" หมดไปแล้วนะครับ หมดแบบไม่มีเหลือเลยครับ(แม้ผู้เขียนก็มีแค่ 1 ดอกครับ) ผู้เขียนไปตามที่สำนักอาจารย์บุญเลิศก็หมดแล้วนะครับ

.....เพราะว่ามีท่านสมาชิกที่จองไม่ทันมากกว่า 20 ท่านแจ้งมาหาผู้เขียนอย่างต่อเนื่องเพื่อขอบูชา ต้องขออภัยท่านที่ไม่ทันจริงๆนะครับ เนื่องจากของมีน้อยจริงๆ(เพราะจารมือลงอักขระทั้งหมด) เป็นของที่ทำแล้วทำเลยครับ ไม่สามารถผลิตซ้ำได้ครับเลยมีจำนวนจำกัด ไว้โอกาสหน้านะครับ แล้วผู้เขียนจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ เลยต้องขออภัยอีกครั้งมา ณ ที่นี้ครับสำหรับท่านที่จองไม่ทันครับ

......ส่วนท่านที่จองทัน อ.บุญเลิศสวดมนต์สมโภชให้เรียบร้อยแล้วนะครับ และได้ทยอยส่งให้สมาชิกทุกท่านแล้ว เหลืออีกเล็กน้อยคาดว่าพรุ่งนี้จะส่งให้ครบทุกท่านครับ ได้รับก่อนปีใหม่แน่นอนครับ

จึงเรียนแจ้งมาเพื่อทราบ ขอขอบคุณและอนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2022
  5. Lo_olLo

มหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา"
    พระรัตนตรัยคือยอดมงกุฎแห่งพระอริยเจ้า
    ปริวรรตอรรถกถาธรรม ๒๑๖ ห้องยอดแห่งธรรมทั้งปวง

ตามตำราวัดประดู่ทรงธรรม จ.พระนครศรีอยุธยา "อิติปิโสรัตนมาลา" จะมีจำนวน 108 ห้องซึ่งท่านจะใช้ลงยันต์ "พระมหาจักรพรรดิ์ตราธิราช" เพื่อถวายพระเจ้าแผ่นดินในสมัยก่อน โดยยันต์จักรพรรดิ์ตราธิราชนี้จะลงคุณแห่งพระรัตนตรัย(ลงบทพระคาถากำกับแต่ละตัว)ประกอบไปด้วย พุทธคุณ 56 บท ธรรมคุณ 38 บท และ สังฆคุณ 14 บท ดังนั้นผู้ที่จะลงยันต์ชุดนี้ได้ต้องได้ร่ำเรียนทั้งวิธีลงแบบโครงสร้าง "ลงแบบตาม้าหมากรุก" และ "เข้ายันต์กลางแบบตรีนิสิงเห" และสวดรัตนมาลาได้ 108 บทได้ทั้งหมด จึงจะสามารถลงยันต์ชุดนี้ได้สำเร็จครับ......
    ยันต์จักรตราธิราชตำราวัดประดู่ทรงธรรม มีมาตั้งแต่สมัยอยุธยา
    .....เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาผู้เขียนได้มีโอกาสพูดคุย เข้าเรียนสอบถามอาจารย์ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งอดีตอาจารย์คณะปรัชญา ท่านเคยสอนที่จุฬาลงกรณ์ ซึ่งท่านเกษียณอายุมานานแล้วครับ ปัจจุบันอายุ 82 ปี ท่านเล่าให้ผู้เขียนฟังในฐานะที่ท่านเคยทำงานวิจัยเกี่ยวกับเรื่องยันต์และคาถาโบราณต่างๆ ว่า "ยันต์จักรพรรดิ์ตราธิราช" ของสายวัดประดู่ครูบาอาจารย์ในอดีตท่านรจนายันต์มาโดยลงเป็นอิติปิโสไว้ 108 บท เพราะให้เหมาะสมกับโครงสร้างยันต์ที่ถูกสร้างขึ้นมาอย่างซับซ้อน โดยตัดส่วนคาถาเดิมออก 108 บท(เพราะเดิมอิติปิโสรัตมาลาจะมีครบทั้งหมด216บท) โดยจะคงบทสังฆคุณไว้ 14 บทเท่านั้น(14ตัวอักษร) แล้วที่เหลือใช้การอธิษฐานธรรมเพิ่มเข้าไป(อธิษฐานเพิ่มบทเป็นนามธรรม) ซึ่งพุทธานุภาพไม่ต่างกัน แต่เพื่อให้เหมาะสมกับโครงสร้างยันต์เท่านั้น ดังนั้นท่านเรียกว่า "ยันต์จักรพรรดิ์ตราธิราช"

......ต่อมาตำรายันต์ของสาย
    หลวงพ่อย้อย ปุญญมี ท่านได้นำบทสังฆคุณที่ถูกตัดออกไป นำมารจนา"เพิ่มเข้าอีก 108 บท" จึงมีความยาวเพิ่มขึ้นมาอีก รวมแล้วทั้ง "อิติปิโสรัตนมาลา 108 สายวัดประดู่ทรงธรรม(คือ พุทธคุณ 56+ธรรมคุณ38+สังฆคุณ 14)" มาบวกเพิ่ม บทสังฆคุณที่เหลืออีก 108 บท จะได้ครบ 216 บทพอดีครับ ซึ่งตรงนี้ท่านเรียกว่า "ยันต์อิติปิโสยอดมงคลรัตนตรัย" หรือ พระรัตนตรัยคือยอดมงกุฎแห่งพระอริยเจ้า นั้นเอง

.....ซึ่งการลงยันต์แบบสายหลวงพ่อย้อยนั้นครบ 216 บทจะลงแบบ "ตราม้าหมากรุก"เท่านั้นไปเรื่อยๆจนครบ จะไม่ลงกลางแบบ "ตรีนิสิงเหของวัดประดู่ครับ" เนื่องจากของสายวัดประดู่ท่านซ้อนกลตรีนิสิงเหไว้"เนื่องจากครูบาอาจารย์ท่านจะได้อธิษฐานจิตบทตรีนิสิงเหเพิ่มลงไปด้วย เพื่อให้เกิดมงคลยิ่งขึ้น(อันนี้ความเห็นของ อ.บุญเลิศ)"

....แต่ยันต์อิติปิโสยอดมงคลรัตนตรัย จะลงครบ 216 บทแทนครับ(ไม่ลงกลางแบบตรีนิสิงเห) จึงถือได้ว่าทั้ง 2 ยันต์ "เป็นยอดยันต์จักรพรรดิ์โดยแท้ทั้ง 2 ยันต์เลยทีเดียว" มีคุณวิเศษครอบจักรวาลดุลดังแก้วสารพัดนึกแห่งพระมหาจักรพรรดิ์ก็ว่าได้ครับ "ซึ่งมีเรื่องเล่าว่า
    "ท่านเจ้าคุณพระมหานายก(พระมหาฉลอง ชลิตกิจฺโจ) วัดบวรนิเวศ กรุงเทพมหานคร พระสังฆเลขาในสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปรินายก สมเด็จพระสังฆราชองค์ก่อน เล่าว่าท่านสมเด็จพระญาณสังวร ทรงมีและพกตระกรุดยันต์อิติปิโสยอดมงคลรัตนตรัยหลวงพ่อย้อยประจำพระองค์ท่านติดตัวประจำ"

ยันต์อิติปิโสยอดมงคลรัตนตรัย "ลายมือลงหลวงพ่อย้อย"
    ปัจจุบันตะกรุดท่านราคาหลายหมื่น(ติดๆแสนไปแล้วครับ)

อุปเทห์แห่งยันต์ พระรัตนตรัยคือยอดมงกุฎแห่งพระอริยเจ้า
    ของหลวงพ่อย้อย ปุญญมี

(คัดลอกจากเอกสารเดิมหลวงพ่อย้อย ปุญญมี ปี2518)

....อนึ่ง ถ้าหากกุลบุตรผู้ใดปรารถนาจะใครจำเริญในลาภแลยศ ท่านให้ลงพระมหายันต์นี้ใส่ในแผ่นทองคำก็ได้ แผ่นทองแดงหรือตะกั่วก็ได้ ทำเป็นตะกรุดเอาอธิษฐานจิตทำน้ำมนต์ไว้ในขันสัมฤทธิ์หรือ ขันน้ำที่ประกอบขึ้นตามพิธียิ่งดีนัก เอาน้ำที่แช่ตะกรุดนั้นกินบ้าง ลูบหน้าบ้าง เอารดศีรษะบ้าง บำบัดโรคภัยทั้งหลาย ทั้งจะมีอายุยืนนานบังเกิดลาภยศ ตามแต่พึงปรารถนาอธิษฐานเอาเถิดได้สำเร็จความปรารถนาทุกประการแล

.....อนึ่ง จะให้มีตะบะเดชะ ให้เอาตะกรุดนี้พกติดตัวไว้ ใครเห็นใครรักศัตรูเห็นศัตรูกลัวเกรง เดินทางใกล้ไกลแคล้วคลาดปลอดภัย เทวดารักษา

.....อนึ่ง ถ้าจะให้ทำมาค้าขึ้น เพื่อจะให้ซื้อง่ายขายคล่อง ให้เอาตะกรุดที่ผูกด้วยยันต์นี้กำไว้ในมืออธิษฐานจิตทำน้ำมนต์ เอาน้ำมนต์นั้นปะพรมหน้าบ้านร้านรวงบริษัทนั้น ก็จะซื้อง่ายขายคล่องกิจการดำเนินดีมีกำไร ถึงแม้ว่าจะมีคนถูกผีเข้าเจ้าสิงอยู่ก็ดี เกิดโรคภัยไข้เจ็บทุกขเวทนาต่างๆก็ดี เอาน้ำมนต์แช่ตะกรุดนี้รดปะพรมผีร้ายออกหนีไปสิ้น มิอาจจะอยู่ได้เลยทั้งโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ ก็จะบรรเทาสูญหายไป ปะพรมบ้านเรือนที่อยู่อาศัยปัดเป่าตัวเสนียดจัญไรต่างๆหายสิ้น กันฟ้ากันไฟได้ ถ้าหากถูกคดีเป็นถ้อยร้อยความ ให้เอาตะกรุดกำไว้ในมืออธิษฐานทำน้ำมนต์อาบรดจะมีชัยชนะแก่คู่ความแล

....อนึ่ง ถ้าจะกันโจรผู้ร้ายมิให้ทำอันตรายแก่เรา ให้เอากรวดหรือทรายมาแล้วนำตะกรุดมาอธิษฐานทรายแลกรวดนั้น แล้วให้นำกรวดทรายนั้นโปรยให้รอบบริเวณบ้าน อธิษฐานขอเอาบารมี พระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยสงฆ์ จงมาช่วยคุ้มครองป้องกันอันตราย บรรดาคนที่คิดร้ายเข้ามาเหยียบกรวดทรายที่หว่านโปรยไว้จะบันดาลให้มีอันเป็นไปต่างๆ นานามิสามารถทำจะทำอันตรายแก่เราได้เลย ทั้งผู้อยู่อาศัยในบ้านมีความอยู่ดีมีสุข

.....ตะกรุดพระยันต์นี้อยู่กับผู้ใดผู้นั้นจะเจริญในลาภยศมิรู้ขาดเลย ถึงแม้จะมีอุปสรรคอันตรายและบาปเคราะห์รบกวนสักเท่าไร ก็สามารถผ่าฟันไปได้มีรู้ยากรู้จนเลย เจริญในลาภยศทุกประการ คุ้มกันสรรพเสนียดจัญไรสารพัดคุณไสยนานานประการ นำติดตัวไปทิศใดก็ดี ข้าศึกศัตรูพ่ายแพ้ไปสิ้น มิอาจทำอันตรายแก่เราได้เลย เป็นที่รักที่เมตตาต่อคนแลเทวดาทั้งหลาย แม้เข้าประจญด้วยข้าศึกศัตรู ก็บันดาลให้เกิดมีตะบะเดชะ เป็นมหาจังงังเป็นมหาระงับ แก่ข้าศึกทั้งมวล

.....อุปเทห์แห่งมหาตะกรุดนี้ สารพัดใช้ได้ทุกประการ ทรงคุณานุภาพเหลือจะคณานับ ประสิทธิ์ทุกประการแล ตามแต่จะใช้เถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2023
  6. Lo_olLo

มหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา"
    พระรัตนตรัยคือยอดมงกุฎแห่งพระอริยเจ้า

แผ่นจาร 5x8 นิ้ว มหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา"
    ลงด้วยอักขระครบองค์ 3 และมีอักขระธรรม "นะโมพุทธายะสิทธัง"
    ของตำรารัตนมาลาครบสูตรอยู่บ้านบน พร้อมทั้งชุดอักขระพรรณนา
    ถึงสมบัติจักรพรรดิ 7 ประการใต้ยันต์นี้

.....หลังจากที่ผู้เขียนได้นำเสนอยันต์ "มหายันต์ไตรรัตนญาณ อิติปิโสรัตนมาลา" ไปก็มีผู้สอบถามเข้ามาว่า "ผู้เขียนจะมีให้บูชาไหม" ซึ่งทีแรกผู้เขียนกะว่าจะนำมาเสนอเพื่อเป็นการเผยแพร่องค์ความรู้เป็นวิทยาทานของโบราณจารย์ในสมัยก่อน เปรียบเทียบระหว่างยันต์ "พระบรมมหาจักรพรรดิราช" สายวัดประดู่ทรงธรรมและ "..หายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา"..." สายหลวงพ่อย้อย ปุญญมี วัดอัมพวัน ครับเนื่องจากเกรงว่าหลายท่านอาจจะสับสน เพราะหลายที่อาจจะเรียกเหมือนกันว่ายันต์ "พระบรมมหาจักรพรรดิราช" เหมือนกันหมดทั้งสอง ยันต์ครับจึงได้นำมาเสนอ

.....สำหรับ "มหายันต์ไตรรัตนญาณ อิติปิโสรัตนมาลา" ผู้เขียนได้มีโอกาสกราบเรียนสอบถามท่าน อ.บุญเลิศ ท่านได้กรุณาเล่าว่า "มหายันต์ไตรรัตนญาณ อิติปิโสรัตนมาลา มีทั้งหมด 216 ห้อง แต่ยันต์พระบรมมหาจักรพรรตราธิราชมี 108 ห้อง ซึ่งทั้ง 2 ยันต์อ้างถึงคุณพระรัตนไตรเหมือนกัน แต่มหายันต์ไตรรัตนญาณจะมีเพิ่งสังฆคุณขึ้นมาอีก 108 ห้องเพื่อให้ครบบทสรรเสริญสังฆคุณ นั้นเอง"

.....ผู้เขียนจึงเรียนถามท่านว่า "ท่านอาจารย์บุญเลิศเคยลงยันต์นี้ไหมครับ" ท่านบอกว่า "เคยเหมือนกัน แต่ลงยากมากๆเพราะอักขระมันเยอะและต้องลงแบบตราหมากรุก และเยอะมากเอาว่าลงตะกรุด 1 ดอกใช้เวลาแบบผู้ชำนาญการเลยนะ คือสวดได้ เขียนได้ นั่งแบบต่อเนื่องไม่ลุกไปไหนเลย ลง1แผ่น ใช้เวลา 3 ชั่วโมงกว่าเลยละกว่าจะครบ216ห้อง.." โดยท่านจะทำเฉพาะกรณีจำเป็นที่จะต้องหล่อพระพุทธรูปองค์ใหญ่ๆเท่านั้นเพราะท่านบอกว่า "ยันต์นี้เป็นบารมีใหญ่มีพุทธานุคุณทั้งพระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยสงฆ์ ครบองค์มาก"

....ท่านกล่าวต่อว่า "แต่ถ้าทำเป็นตะกรุดก็จะดีมีพุทธคุณมากเช่นกัน ถ้าติดตัวไปคนเดียวไปเป็นหมู่คณะคุ้มครองทั้งหมู่คณะ ถ้าติดไว้ที่เคหะสถานที่ใดๆก็จะคุ้มครองทั้งเคหะสถานที่นั้นๆ"

.....ท่านกล่าวต่อว่า "ตำราหลวงพ่อย้อยท่านลงครบ 216 ห้องแต่ท่านใช้ อิติปิโส ลงเสกล้วนๆแต่ที่ผมลง(หมายถึงอาจารย์บุญเลิศ) ผมลงแบบตำราของ "วัดประดู่ทรงธรรม 108 ห้อง"แต่ลงตัวอักขระมีตัวมนต์ธรรมเสกทุกตัวอักษร และลงสังฆคุณที่เหลืออีก 108 ห้องตามตำราท่านเจ้าคุณ พระราชกวี (อ่ำ ธมฺมทตฺโต ป.ธ.๖)เพิ่มขึ้นมาอีก" รวมๆทั้ง 2 ชุดนี้รวมกันเป็นพันกว่าตัวอักขระเลยทีเดียว....

.....ซึ่งตำราทั้งหมด ท่านเจ้าคุณหลวงพ่อมหาสุพัฒน์ สุวัฑฒโน ท่านได้เมตตาตรวจทานคำบาลีให้ "ด้วยตัวองค์ท่านเป็นพระมหาเปรียญธรรมและจบปริญญาโท ด้านพุทธมหาบัณฑิตศึกษาอีกด้วยจึงมีความรู้มากมาย" ได้กรุณาเมตตาตรวจสอบตรวจทานจนครบตำรับตำราอย่างถูกต้องพอสมควรครับ

ต้นแบบพระชัยวัฒน์ซึ่งเป็นแบบพระกริ่ง(แต่องค์จะเล็กกว่ามาก)
    ซึ่งผู้เขียนจะจัดสร้างเป็นเนื้อ "นวะพิเศษ"
    ผสมชนวน "แผ่นจารมหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา" 3แผ่น
    ซึ่งเป็นของเก่าที่ท่านเมตตาจารไว้นานแล้วครับและแผ่นจารครูบาอาจารย์
    อีกกว่า 3-4 ท่านเมตตา ซึ่งเนื้อนวะนี้จะผสม
    1.ชิน 2.จ้าวน้ำเงินหนัก 3.เหล็กละลายตัว
    4.บริสุทธิ์ 5.ปรอท 6.สังกะสี 7.ทองแดง
    8.เงิน 9.ทองคำ
    (ซึ่งมากน้อยสูตรผสมจากโรงงานครับ แต่นวะเต็มสูตรแน่นอน)
    ......เมื่อพูดเสร็จอาจารย์บุญเลิศ ท่านก็กรุณาถามผู้เขียนว่า "อาจารย์อยากได้หรือ" ผมก็ตอบท่านว่า "ก็อยากได้ไว้ไปหล่อพระนะครับ เผื่อเอาไว้ให้คนร่วมทำบุญ"

.....ท่านเลยเมตตาว่า "เออ ผมมีอยู่ราวๆ 4 ดอกนะแล้วจะเอากี่ดอก" ผู้เขียนก็กราบเรียนว่า"แล้วแต่ท่านอาจารย์จะกรุณาละครับ"

....ท่านก็บอกว่า "เออๆ ผมจะทำให้ครบ 10 ดอกนะ เอาไปให้ท่านมหาสุพัฒน์ ท่านเมตตาผมจะทำให้ไปทำบุญ เอาแบบตำราเดิมนี้แหละ ให้เอาไปหล่อพระ 3 แผ่นนะที่เหลืออาจารย์จะออกให้ใครทำบุญอย่างไรก็พิจารณาตามสมควรผมจะทำให้เป็นพิเศษนะ มากกว่านี้ผมคงไม่ไหวละ" ท่านพูดติดตลกว่า(ทิ้งทวนๆพร้อมหัวเราะ...) ผมจึงกราบขอบพระคุณท่านมาก เพราะท่านคงอยากเป็นต้นบุญถวายปัจจัยให้วัดครับ "ผู้เขียนกะว่าปัจจัยชุดนี้จะน้อมถวายร่วมสร้างกุฏิกับวัดป่าภูพงษ์ครับ....."

สามารถรอร่วมบุญได้เลยครับได้ทั้งพระดี
    และ ได้ร่วมบุญสร้างกุฏิด้วยครับ

ทุกอักขระชัดเจนแน่นอนตามลักษณะของท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2023
  7. 0นิรนาม0

0นิรนาม0 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ ยันต์ "มหายันต์ไตรรัตนญาณ อิติปิโสรัตนมาลา" 1 แผ่นครับ

8. Lo_olLo

ยังไม่เปิดร่วมบุญนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ปล.แผ่นยันจะเป็นตะกรุดนะครับ

9. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ท่านอาจารย์ครับถ้าเปิดจองเมื่อไร ได้โปรดแจ้งวันและเวลาล่วงหน้าด้วยนะครับ ไม่อยากพลาดของดีครับ

10. Lo_olLo

พรุ่งนี้เปิดจองร่วมบุญนะครับ
    ....พรุ่งนี้ 20/1/2566 เวลา 20.00 น.จะเปิดจองร่วมบุญ "เพื่อนำปัจจัยถวายวัดป่าภูพงษ์" และน้อมถวายองค์หลวงพ่อท่านเจ้าคุณ(บูชาครู) ดังนี้ครับ

....ตะกรุดมหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา" มีทั้งหมด 7 ดอกเท่านั้นนะครับทุกดอกถักเชือกสีทอง ซึ่งตรงนี้จะให้ร่วมบุญถือเป็นชุดกรรมการ 700 บาท ท่านที่ร่วมบุญจะได้รับ

- ตะกรุดมหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา" 1 ดอก
    - พระชัยอิติปิโสรัตนมาลา 5 องค์

....ส่วนพระชัยอิติปิโสรัตนมาลา บูชาองค์ละ 80 บาท ครับ จัดสร้างเพียง 100 องค์เท่านั้นนะครับ(เนื้อนวะเต็มสูตร)

.....พิธีอธิษฐานจิตโดยครูบาอาจารย์หลายองค์เมตตาครับ(หลวงพ่อท่านเจ้าคุณเมตตาอธิษฐานจิตเป็นปฐมฤกษ์) และ เข้าพิธีไหว้ครูบูชาพระตามสายวัดประดู่อีก 1 วาระครับ

***ปล.หลังจากจองแล้ว ขอความกรุณาท่านที่จองอย่าเพิ่งโอนปัจจัยจนกว่าจะแจ้งรายชื่ออีกครั้งนะครับ เพื่อไม่ให้เกิดความสับสนจำนวนก่อนหลังครับ

และด้วยตะกรุดมีจำนวนน้อยมากๆแต่หลายท่านอยากจะได้ไว้บูชาเป็นสิริมงคล ดังนั้นด้วยของที่มีจำนวนจำกัดและบางท่านอาจจะจองทัน บางท่านอาจจะจองไม่ทัน ดังนี้ผู้เขียนจึงต้องขออภัยไว้ล้วงหน้าสำหรับท่านที่ไม่ทันนะครับ ด้วยเหตุผลข้างต้น แต่ก็ถือว่าได้มาร่วมบุญกันดังนี้นะครับ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาครับ

.....วันที่ 18 มกราคม 2566 ที่ผ่านมาครับ ทางผมได้จัดส่ง "แผ่นมหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา"" จำนวน 2 แผ่น และ แผ่นจารหลวงพ่อท่านเจ้าคณะจังหวัด,แผ่นจารหลวงปู่เทือง,แผ่นจารหลวงพ่อขันตี,แผ่นจารหลวงพ่อสมศรี

....นำหล่อผสมกับ "เนื้อนวะโลหะแท้ของทางโรงหล่อ" ขึ้นองค์พระชัย สวยมากเลยครับดูเข้มขลังมากครับ ใต้ฐาน "สลักลายเซ็น" ท่านเจ้าคุณพระราชวชิรสุธี(พระมหาสุพัฒน์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2023
  11. pang2562

pang2562 สมาชิก

18 กรกฎาคม 2019
    จองตะกรุดมหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา" 1 ดอก

12. api_suphot

ตะกรุดมหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา"ชุดกรรมการ 700 บาท 1ชุด
    พระชัยอิติปิโสรัตนมาลา บูชาองค์ละ 80 บาท 3องค์

13. ก ฯลฯ ฮ

ก ฯลฯ ฮ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    จอง ตะกรุดมหายันต์ไตรรัตนญาณ และพระชัยอิติปิโสรัตนมาลา

14. Cajun

Cajun เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2015
    จองตะกรุดชุดกรรมการ 1 ชุด

15. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญจองชุดกรรมการ 700บาท
    - ตะกรุดมหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา" 1 ดอก
    - พระชัยอิติปิโสรัตนมาลา 5 องค์

16. somsakasat

somsakasat เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญจองชุดกรรมการ 1 ชุดครับ

17. ddon7650

ddon7650 มโนปุพฺพงฺคมา ธมฺมา มโนเสฎฐา มโนมยา

ร่วมบุญชุดกรรมการ 1 ชุดครับ

18. api_suphot

ตะกรุดมหายันต์ไตรรัตนญาณ "อิติปิโสรัตนมาลา"ชุดกรรมการ 700 บาท 1ชุด
    พระชัยอิติปิโสรัตนมาลา บูชาองค์ละ 80 บาท 3องค์

19. muangake

muangake สมาชิก

ร่วมบุญเป็นชุดกรรมการ 700 บาท 1 ชุด

20. อาทิตย์03

อาทิตย์03 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    ร่วมบุญตะกรุดมหายันต์ 1 ดอก
    พระชัย 10 องค์ ครับ