ฝันเห็นครูบา นัยยะที่ซ่อนอยู่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย คุณท้าวอรุณรัศมิ์, 21 เมษายน 2020.

1. คุณท้าวอรุณรัศมิ์

คุณท้าวอรุณรัศมิ์ สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2019
    สวัสดีค่ะ กระทู้นี้พิมพ์ขึ้นมาเพื่อขอความอนุเคราะห์ท่านทั้งหลายช่วยตีความในความฝันอัศจรรย์นี้หน่อยค่ะ
    เมื่อช่วงเช้ามืดของวันนี้ 21 เม.ย 63 วันพระแรม 14 ค่ำ เดือน 5 ฝันว่าตัวดิฉันเองพร้อมเพื่อนอีก 3 คนได้ไปที่ใดสักแห่งลักษณะคล้ายสำนักรับดูดวง ช่วงจังหวะที่พวกเรากำลังกลับได้มีพระสงฆ์รูปหนึ่ง การนุ่งห่มและสีจีวรทำให้รู้สึกว่าท่านคือ 'ครูบา' แต่ไม่คุ้นหน้าท่าน ไม่รู้จักชื่อ จำได้ลางๆว่าท่านยังดูหนุ่ม ท่านเดินสวนพวกเราเข้ามา ทำให้พวกเราจำต้องนั่งอยู่กับที่ ณ แห่งนั้นก่อน ในความฝันพวกเราทั้ง 4 คน นั่งพนมมือแต่ไม่มีใครพูดอะไรออกมา ทันใดนั้น ท่าน ก็ได้มองมาชี้มาที่เรา แล้วเอ่ย วัน เดือน ปี เกิด ของเราขึ้นมาแล้วกล่าวว่า เจ้าของดวงชะตานี้ดี สิ่งที่หวังไว้กำลังจะสำเร็จ รุ่งเรือง ประมาณนี้ค่ะ และก็เหมือนกับมีเสียงลอยมาในฝันขณะนั้นว่า ไม่มีความบังเอิญ แล้วดิฉันก็ตื่น จึงอยากถามผู้รู้ว่าดิฉันฝันไปเอง หรือเป็นสัญญาณอะไรหรือไม่คะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะคะ ไม่ว่าจะเข้ามาตอบหรือผ่านมาอ่าน

ปล. เพิ่งสวดมนต์เสร็จ แล้วมาตั้งกระทู้พยายามนึกทบทวนความฝันเมื่อเช้ามืดค่ะ

2. UP GRADE

UP GRADE สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2017