ฝันร้าย ฝันว่าย่าผูกคอตาย รบกวนทำนายฝันให้ทีค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย chucream, 25 มิถุนายน 2009.

1. chucream

chucream สมาชิกใหม่

12 กันยายน 2008
    เมื่อคืนฝันว่ามีหมาป่าสีดำ กับหมีป่าสีดำกลุ่มใหญ่รวมๆแล้วประมาณ 7 ตัว กัดกันหน้าบ้าน (บ้านเป็นตึกแถวค่ะ ) เลยเรียกคนแถวนั้นมาช่วยกันไล่ พอไล่ไปหมดแล้วก็ยกประตูบ้าน จะเข้าบ้าน
    เปิดมาเจอย่าผูกคอตายห้อยกะหลอดไฟในบ้าน ตกใจมาก แล้วก็สงสัยว่าขึ้นไปผูกบนนั้นได้ยังไง เพราะเพดานบ้านชั้นล่างสูงมากๆ พ่อก็อุ้มศพย่าลงมา แล้วก็ยืนคุยกันกับพวกญาติๆในบ้านว่าเกิดขึ้นได้ยังไง
    ฝันเหมือนจริงมาก แต่ในความเป้นจริงคือย่ายังมีชีวิตอยู่ เลยอยากจะรบกวนช่วยทำนายให้ทีค่ะ ว่าฝันแปลว่าอะไร จะเกิดอะไรขึ้นมั้ยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. บุญยง โคกกระทา

บุญยง โคกกระทา เป็นที่รู้จักกันดี

หลอดไฟนี่โคมระย้าหรือคุณ

ปรกติมีความสามารถในการปีนขึ้นไปเปลี่ยนหลอดไฟได้เองหรือเปล่าครับ?

หรือเมื่อไม่นานมานี้ได้ยืนดู คนเปลี่ยนหลอดไฟหรือเปล่า?

ผมทำนายฝันไม่เป็นหรอกนะ
    แต่เดานะครับ
    หมีและหมาที่กัดกันหน้าบ้าน อีกฝ่ายหนึ่งต้องการชีวิตย่าคุณ
    อีกฝ่ายหนึ่งต้องการให้ย่าคุณมีชีวิตอยู่ แต่ตกลงกันไม่ได้เลยสู้กัน
    บังเอิญคุณมาพอดี ไล่หมีและหมาไป
    ด้วยกุศลผลบุญของท่านเจ้าของกระทู้ จึงสะเดาะห์เคราะให้กับคุณย่าในฝัน
    ด้วยการพิจารณามรณานุสติ ด้วยความตายของคุณย่าในฝัน

แปลว่า คุญย่าของท่าน ก็จะมีสุขภาพแข็งแรงดีไปอีกแสนนานนนนนนนนนนนนนนนนน
    เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้....

ลองทายดู เห็นฝันตื่นเต้นดี

3. อ่อนหัดธรรม

อ่อนหัดธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ฝันร้ายกลายเป็นดีน่ะครับ