ฝันนี้ ดีไหมค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 29 กันยายน 2013.

1. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    :cool: ฝันคืนวันศุกร์ ฝันว่าเดินผ่านน้ำตก เห็นงูใหญ่มาก มองดีๆ เป็น พญานาค2ตัว พันกัน ก็เลย(ยิ้มในใจ) แล้วเดินผ่านไป มีไข่ใบใหญ่หล่นมารับไว้
    ในฝันคิดถึงไข่เจียว (แต่ เอ...สงสัยจะไข่พญานาค)ก็เลยคิดจะเอากลับไปเลี้ยง คะ
    สัก6โมงเช้า ได้ยินเสียงผู้ชายไพเราะมาก บอกว่า "เราชอบใจเจ้ามาก ที่เจ้าเรียกเราตอนใส่บาตร" หนูก็ตื่นไปใส่บาตร ทัน คะ
    ปกติ ใส่บาตร ทุกวันพระ (หรือวันธรรมดา ที่ตื่นทัน) ทุกครั้งจะคิดถึง เพชรพญานาค ที่ได้ ให้ท่านมาอนุโมทนาบุญคะ
    ฝันแบบนี้ ดีไหมคะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อยากมีลูกไหมล่ะ
    ถ้าอยากก็ฝันดี
    ไม่อยากก็ฝันไม่ดี

3. Igiko_L

อยากบวชมากกว่าคะ ไม่มีความหมายอย่างอื่นเหรอคะ
    แต่แปลก พอคืนต่อมา(วันเสาว์) ก็ฝันเห็น เดิน ผ่าน เสือ ตัวใหญ่ ไม่ได้กลัว เสือ ก็ไม่ได้ทำไร เชื่องด้วย
    แล้วก็ไม่ได้ฝันอีกเลย จนครบ 7วัน ไม่ฝันอะไรเลยคะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ลูกหรือเสมือนลูกนี่แหละ
    ถ้าไม่งั้นก็ลาภเล็ก ๆ

เดินผ่านเสือแปลว่าจะปล่อยให้โอกาสหลุดลอย

5. Igiko_L

ฮือๆ TT_TT สงสัยเพราะ ตั้งใจจะไม่ซื้อล๊อตเตอรรี่ สงสัย วันนี้จะต้องออกไปซื้อล๊อตเตอรรี่ซะแล้ว ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยดูให้ :cool:

6. Igiko_L

ไม่มีโชคแล้วคับ แต่โชคไปตกที่พี่ชาย ถูก 576 ล๊อตเตอรรี่ ส่วนหนูไม่ถูก เพราะ หมด
    เลยไม่ซื้อเลขอื่น (เปิดตำรา ท่านบอกว่าฝันเห็นพญานาค ให้เสี่ยงโชค เลข76)