ฝันถึงท้าวเวสสุวรรณแตก ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Bluelight, 14 ธันวาคม 2011.

1. Bluelight

Bluelight สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2011
    เมื่อคืน วันที่ 13 ธันวาคม 2554
    คือตัวเองคล้องท้าวเวสสุวรรณอยู่ตลอด.....ฝันว่า......
    ได้ถอดสร้อยออกวางไว้ใกล้พระพุทธรูป แล้วก้ถอดสร้อยออกอีกรอบ (ทั้งที่ของเก่าที่ถอดก็ยังวางอยู่) แต่ครั้งนี้กระชากสร้อย ตัวท้าวเวสสุวรรณกับกรอบ แตกเป็น สองเสี่ยงพอดี ตัวองค์แตกแบบผ่าครึ่งหน้าหลัง กรอบก็แตกแบบหน้าหลัง ในฝันตกใจมาก..ควานหาองค์ท่านจนเจอทั้งสองด้านที่แตก กำลังจะหากรอบต่อ แต่ไม่ทันเจอก็เห็นสร้อยยังห้อยอยู่ที่คอ ตอนนั้นดีใจมาก แล้วก็ถอดสร้อยออกวางอีกครั้ง....
    สรุปคือ มีสร้อยเส้นเดียวกัน 3 เส้น 1.วางไว้ใกล้พระพุทธรูป 2.ที่แตกอยุ่ในมือ 3.ที่คล้องอยู่ในคอ <<< ฝันแปลกครับ เลยสงสัย >>>> รบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ ( ถ้าไม่มีอะไรก้ขอโทษด้วยครับ ) ^^

2. yoottapong

yoottapong เป็นที่รู้จักกันดี

อดีตนับถือท่าน สวดคาถาของท้าวเวสุวรรณบ่อยๆครับ
    ส่วนทำแตกให้ระวังอารมณ์ครับ เพราะยักษ์ขี้โมโหร้าย ทำแตกไม่ได้เจตนาอดีตอาจเคบประมาทพลาดพลังกันมา หรือสมัยอดีตอาจตัดความเป็นพี่เป็นน้องกัน

3. Bluelight

Bluelight สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณครับ จะระวังตามที่แนะนำครับ ^^