ฝันต่อเนื่องสื่อถึงอะไรคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กะหล่ำ, 15 สิงหาคม 2008.

1. กะหล่ำ

กะหล่ำ สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2008
    ดิฉันมักจะฝันเห็นผู้ชายแปลกหน้า อยู่เสมอ...ในความฝันเขาทำให้เรารู้สึกอบอุ่นใจเสมอ..แม้บางครั้งฝันว่าตัวเองจะจมน้ำแต่ก็จะมีชายแปลกหน้าให้เรายึดเกาะลอยคอล่องไปตามกระแสน้ำด้วยกัน...ซึ่งมองเห็นหน้าชัดบ้าง ไม่ชัดบ้าง...ความรู้สึกเหมือนไม่ใช่คนๆเดียวกัน...ในความฝันคือเขาจะอยู่เคียงข้างเราเสมอ...ฝันแบบนี้ต่อเนื่องกันมานานแล้ว...จนไม่เข้าใจว่า..ในทางพุทธศาสนาหรือโลกสัมผัสที่หก .. หมายถึงอะไรคะ..แรกๆก็ไม่รู้สึกอะไร..แต่ฝันชักบ่อยและถี่ขึ้น..เก็บความรู้สึกแปลกใจนี้ไว้กับตัวเองมาตลอดจนกระทั่งวันนึง..คุณแม่โทรศัพท์ถามสารทุกข์สุขดิบกัน..ท่านก็พูดถึงเรื่องฝันประหลาดขึ้นมาว่าดิฉันมากับชายแปลกหน้าที่ท่านไม่รู้จัก..เป็นความฝันที่ชัดเจนมากๆจนดิฉันเริ่มชักจะค้นหาและแชร์ประสบการณ์กับคนอื่น..ว่ามีใครเคยฝันต่อเนื่องในลักษณะนี้บ้างไหมคะ ;aa2

2. maychee

maychee สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2008
    เป็นเหมือนกันค่ะฝันมานานหลายปีแล้วเหมือนกันแต่ก็ไม่อยากจะค้นหาอะไรมาก เพราะบางทีความฝันก็มักจะสวนทางกับความเป็นจริงเสมอ

3. คุณจ๋า

คุณจ๋า เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2008
    อยากรู้เหมือนกันค่ะ จ๋าเคยฝันเหมือนเรื่องที่ต่อเนื่องกันแต่ไม่ต่องเนื่องวันกัน แต่ก็ไม่ทราบว่าจะเป็นนิมิตอะไรหรือเปล่าค่ะ

4. กะหล่ำ

กะหล่ำ สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2008
    มีเรื่องที่น่าแปลกใจกว่านั้นอีกคือ...มีอยู่ช่วงระยะเวลานึง..ฝันถึงบุคคล..มาบอกชื่อ..นามสกุล.. ซึ่งบางครั้งก็มาในรูปแบบของ ชื่อ-นามสกุลที่โต๊ะเก้าอี้หินอ่อน..บ้างก็ที่โลงศพ..ยอมรับว่าช่วงนั้นฝันบ่อยจนกลัว...และเครียดเพราะไม่ชอบเห็นภาพแบบนั้น...

แต่เมื่อมีโอกาสได้ทำบุญ...ก็นึกถึงความฝันเหล่านั้น...นึกในใจว่า..ตอนนี้ข้าพเจ้าได้มีโอกาสทำบุญแล้วขอให้บุคคลที่มาเข้าฝันข้าพเจ้า...จงรับเอาผลลบุญกุศลนั้นไป...และอย่าได้มาหากันอีกเลย..เพราะเครียดเหลือเกิน...

จำได้ว่า..คืนหวยออกวันนั้น (ตอนนั้นเล่นหวยไม่เป็น) ได้ฝันเห็นชายแก่คนนึง..ยืนเอียงๆ....มาบอกว่า "เอ็งไปซื้อนะ 63 ถ้าไม่ถูกจะให้กระทืบกูเลย" ตื่นมาก็เล่าให้พี่ๆที่ทำงานฟัง...ทุกคนเล่นหมดเลย ลดแต้มบ้าง เพิ่มแต้มบ้าง ... มีแม่ค้าขายขนมปังคนเดียวเท่านั้นที่ซื้อตรงๆ... สรุปว่างวดนั้นหวยออก 63 ....!!! ได้ขนมมาทานเพื่อเป็นแทนการขอบคุณจากแม่ค้าคนนั้น...

ประหลาดใจมากๆ..สรุปว่า ... ผู้คนเหล่านั้นมีจริง...รึว่าบังเอิญกันแน่...ถามว่าพวกเขาเลิกมาหามั้ย...ตอบว่า...ยังมากันไม่ขาดสายเลยค่ะ...แต่ไม่มาถี่เหมือนแต่ก่อน...เพราะไม่ค่อยมีโอกาสได้ทำบุญ...ถ้าพวกเขามีจริงก็คงเบื่อที่จะรอหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ....

แทบทุกครั้งหลังทำบุญ...ก็จะมาบอก...lucky number กัน... ช่างน่ารักน่าสยองขวัญกันจริง จริ๊ง..ทุกวันนี้ก่อนวันหวยออก...เพื่อนๆแทบทุกวงการมักจะถามหาเลขเด็ด...รอคอยความฝันของข้าพเจ้ากัน...แม้สัมผัสไม่ได้..ฟันธงไม่ได้ว่าพวกเขามีจริงกันหรือเปล่า...ก็มักจะทำบุญให้..เมื่อมีโอกาส.. ปีนี้ถูกหวยบ่อยมากค่ะ...ขอกล่าวคำขอบคุณ...ขอบคุณสิ่งที่สัมผัสไม่ได้...ด้วยกาย...สัมผัสพวกเขาได้ด้วยใจ...

เพื่อนๆที่มีความฝันแบบนี้...ขอให้เพื่อนๆแบ่งปันความกรุณาแด่สิ่งที่มองไม่ให้กันเถอะนะคะ..เพราะเพื่อนๆอาจจะได้สัมผัสประสบการณ์แปลกๆนี้ด้วยตนเอง...

5. ป.วิเศษ

ป.วิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ญาติพี่น้องหรือ เป็นคู่แฝดอีกคนหนีมาเกิด อีกคนตามช่วยค่ะ ขอให้แผ่เมตตาให้มาก ๆ

จะสามารถเจริญฌานสูงขึ้นได้ค่ะ

อนุโมทนา
    ขอขอบพระคุณอาจารย์เสริมศิลป์ ขอนวงค์