ผู้ชายคิดอย่างไรถ้าแฟนตัวเองต้องไปถ่ายภาพนู้ด

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย แพรว, 6 กุมภาพันธ์ 2005.

1. แพรว

แพรว เป็นที่รู้จักกันดี

อรรถพร พงษ์ศิริวัฒนายิ่ง
    ไม่สมควร ไม่อยากให้ถ่าย งานอย่างอื่นมีเยอะทำไมไม่ทำ

แวมิง บูโยะ
    ถ้าเป็นแฟนผม ผมไม่ยอม เขาอาจคิดว่าเป็นการทำงาน แต่ในแง่มุมของผู้ชาย ต้องไม่ชอบแน่แถมเป็นแฟนตัวเองซะอีก เป็นผม ผมจะไม่ไว้ก่อน ก่อนจะฟังเหตุผลของเขา

สภากาแฟกระป๋อง
    ถ้าถ่ายภาพศิลป์แบบคลับ เอฟ ก็โอเค...... แต่ถ้าวีซีดีแบบน้องแนท ..รับไม่ได้ครับผม....เลิกกันสถานเดียว

จารึก วรรณประภา
    โอ้..คงทำใจยากล่ะคับ เพราะว่าแฟนเราเราขอเก็บไว้ดูคนเดียวดีกว่านะ ไม่ต้องไปแบ่งคนอื่นดูหรอกคับ ถ้าในความคิดผมนะต่อให้ใจกว้างขนาดใหน ถ้าขอไปถ่ายแบบนี้ก้คงไม่ไหวคับ

s k
    ไม่ต้องการแฟนที่ถ่ายภาพนู้ด เพราะดูไม่งาม การถ่ายภาพนู้ดเหมาะสำหรับคนที่ทำมาหากินไม่เป็น ซึ่งภาพนู้ดทำลายสังคม จริยะธรรมของไทยมากกว่าโสเภณีเสียอีก

กิตติศักดิ์ รักงาม
    เซ็กซี่ดีครับ สวยดี มีเสน่ห์

มงคลชัย วงค์นาถ
    ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องที่ใครหลายคนคิดว่าเป็นเรื่องที่น่าอายที่สุด แต่ตรงกันข้ามถ้าเรามองเราอีกด้านหนึ่งก็เป็นศิลปะที่ดูดีทีเดียว ไม่ถ่ายเซ็กซ์จนเกินไป เราก็สามารถรับได้ ทุกอย่างก็จบได้ด้วยดี

คนดี แสนดี
    ก็ต้องทำใจ และพูดกับเขาให้รู้เรื่องกันไปเลยว่าทำไมต้องทำอย่างนี้ มีความจำเป็นมากแค่ไหน ถึงต้องแลกกับสิ่งที่ตนรักมากที่สุด

วิทยา คล้ายผล
    เสียใจครับ แม่ของลูกผมต้องไม่เป็นดารานู้ด

สันติ ศรีแก้ว
    ภูมิใจว่าแฟนเราหุ่นดีมีให้โชว์

สุรชัย คล้อยเอี่ยม
    คิดว่าเป็นการทำงานของเขาอย่างหนึ่ง.....ถ้าอนาคตไม่ทำได้ก็ดี (เพื่อครอบครัว)

วชิรพันธ์ แซ่จ๋าว
    เป็นทางออกที่ไม่ดีนะ มีสิ่งที่ทำมากมาย มันอาจถลําลึกไปไกลได้ เราต้องมาคุยกันหน่อยล่ะนะ

sorot yangsuk
    มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล อาจจะมีความจำเป็นหรืออาจจะอยากที่จะมีรูปภาพที่สวยงามของตัวเอง เอาไว้ดูเล่นก็ได้

maz loh
    ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติของยุคนี้ครับเขาจะทำอะไรก็เรื่องของเขา ถ้าเป็นแฟนผมผมสนับสนุนครับ เพราะจะได้แบ่งให้คนอื่นดูด้วยไง <!--END-->

2. khunsri1972

khunsri1972 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ดีสิ เรายังชอบเลย เพื่อนๆ ก็ต้องชอบสิ

3. mansum007

mansum007 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    ถ้าเป็นผม ผมคงไม่ให้ถ่ายหรอกครับ แต่ถ้าเขาต้องการจะถ่ายก็คงต้องยอมให้เค้าถ่ายแต่ก็อาจจะเตือนเรื่องความเหมาะสมนิดนึงครับ