ผู้ชายคิดยังไงกับผู้หญิงใจกล้าในเรื่องเพศ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย แพรว, 6 กุมภาพันธ์ 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แพรว

แพรว เป็นที่รู้จักกันดี

นักรบ
    ก็ดีนะถ้าไม่เที่ยวกล้ากับแฟนคนอื่นบาปกรรมจะได้ไม่ตามทัน

ช่างสงสัย
    รักนวลสงวนตัวบ้างก็ดีนะ ไม่ต้องแสดงออกมากก็ได้ เอาแบบพองามก็แล้วกันนะ จะกล้าอะไรปานนั้น เมืองไทยนะครับ

จ ไม่บอก
    ก็ต้องดูในหลายๆแง่นะครับ มันอาจจะดีถ้าเจอกับคนที่เข้ากันได้ แต่งจะแย่ถ้าเจอแบบเช่า.. และคงรู้สึกแปลกๆถ้าเป็นแค่ SEX

อิจิโร่
    ดีสิครับ ถ้าอาย แล้วไม่กล้าว่าตัวเองต้องการอะไร แล้วจะมีความสุขได้ยังไง เพราะผู้ชายก็ไม่รู้หรอก ว่าชอบหรือไม่ชอบ ถ้าชอบให้เราทำแบบไหนแล้วพูดออกมาตรง ๆ แบบเนี้ยแหละ ไม่เบื่อ

ออยครับ
    เป็นเรื่องที่ดีนะผมว่า แต่ต้องเฉพาะกับคนที่เรารักนะ

MR. ANOTHAI
    ก็ต้องดูว่ากล้าแค่ไหนถ้ากล้ามากไปก็เป็นสิ่งที่ผู้ชายกลัวเหมือนกัน แต่ถ้าไม่เกินไปนักก็พอยอมรับได้อยู่ ความจริงแล้วในสมัยนี้สิทธิของหญิงกับชายก็เท่าเทียมกัน ถ้าเป็นความคิดของผมขอให้ผู้หญิงรักเราจริง อย่านอกใจเราก็พอแล้ว

กษิดิฐ
    มันก็มีทั้งดีและก็ไม่ดีนะเพราะว่าถ้ากล้าแล้วจะทำให้อะไรดีขึ้น แต่ถ้ากล้าเกินไปก็เป็นแง่ลบว่าเอ้ ผู้หญิงคนนี้แปลกๆน่ากลัวจัง แต่ทางกลับกับก็จะเป็นการมัดใจชายอย่างผมได้ด้วยเป็นต้น เช่นกล้าที่จะทำให้ทั้งสองฝ่ายมีความสุขไง

ชินวัตร
    ก็ดีอ่ะน่ะ เปิดกว้างดี แต่ก้ควรอยู่ในขอบเขตหน่อยไม่ใช่อยากจะ Make love ที่ไหนก็ทำตรงนั้น

เอกภูมิ
    ผมว่า เรื่องพวกนี้มันไม่สมควรน่ะ ผมว่าผู้หญิงน่าจะกล้าในทางอื่นๆมากกว่ามากล้าในเรื่องพวกนี้ ผมคิดว่าสังคมไทยมันไม่เหมือนสังคมตะวันตกน่ะ คุณค่าของตัวเรานี้มันจะลดลงไปน่ะ ในสายตาผู้ใหญ่เค้ามองกันไม่ดีครับ เท่าที่ผมรู้มา ศักดิ์ศรีมันสําคัญมากน่ะในสังคมไทย

ต้น
    คำว่าใจกล้าหมายความว่ายังไง ยอมกันง่ายๆ หรือกล้าที่จะพูด กล้าที่จะทำ หากกล้าที่จะพูดก็คิดว่าไม่ผิดตรงไหนนะ ดีซะอีก ไม่ต้องพูดมาก ชอบหรือไม่ชอบก็บอกกันตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อม

nat
    ผมว่าในสภาพปัจจุบันไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรที่ผู้หญิงจะกล้าในเรื่องของเพศศึกษา มันเป็นความคิดส่วนบุคคลมากกว่าที่จะกล้าพูดกล้าคุยในเรื่องแบบนี้

ธนาวัฒ
    คิดว่า ......ไม่น่าจะกล้าในเรื่องนี้เพราะผู้หยิงบมีแต่เสียกับเสีย ควรรักนวลสงวยตัวไว้น่าจะดีกว่า เพราะถ้าคุณกล้ากับเค้า เค้าก็คิดว่าคุณคงกล้ากับคนอื่นมามาก ไม่ดีครับขอบอก ผมเองไม่กล้าเอาผู้หญิงแบบนี้มาเป็นนแม่ของลูก มาเป็นต้นแบบของครอบครัวครับ

อำนาจ
    ผมว่านะบางครั้งผู้หญิงเป็นฝ่ายเริ่มก่อนมันก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไรเลยนะ เพราะว่าผู้ชายบางคนเค้าก็อาจจะเป็นคนขี้อายก็ได้ และก็เรื่องเพศความจริงมันก็เป็นเรื่องธรรมดา ที่ไม่ว่าจะผู้หญิงหรือผู้ชายจะเป็นฝ่ายเริ่มมันก็มีค่าเท่ากัน ยังไงสักวันก็คงต้องมีกันอยู่ดีจะเร็วหรือช้ามันก็ขึ้นอยู่กันการตัดสินใจของแต่ละคน แล้วก็ที่สำคัญผมก็เป็นคนนึงที่ขี้อายในเรื่องแบบนี้เหมือนกัน T-T

2. khunsri1972

khunsri1972 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    น้องดาว ๆ ไปทานข้าวก่อนก็ได้นะ เดี๋ยวค่อยกลับมา post ใหม่

3. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กระทู้ที่ไม่มีที่มา หรือวางลิงค์ที่มาจะทำการลบออก เืพื่้้้อตัดปัญหาการนำข้อมูลที่ไม่อนุญาตมาเผยแผ่

สมาชิกทุกท่านควรวางลิงค์ที่มาให้ชัดเจนเพื่อเป็นการให้รู้และให้เกีียรติผู้จัดทำ

...........กระทู้นี้จะลบเร็ว ๆ นี้.............

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    กล้าเกินไปก็ไม่งามค่ะในสังคมเมืองไทย

5. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

Jubb
    ถ้าอยากรู้...นี่เบอร์โทรผม 086XXXXXXX [​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้