ผีป่วนนักซิ่ง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 2 มีนาคม 2006.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

เราเป็นคนนึงที่ชอบซิ่งรถ แต่เป็นรถยนต์... แล้ววันนึงผมก็เกิดอุบัติเหตุ
    ผมซี่โครงหัก 2 ซี่ แล้วก็ม้ามทะลุ
    แต่ลำตัวของผมแทบไม่มีแผลเลย
    เรื่องมีอยู่ว่า..ตรงจุดเกิดเหตุน่ะ ผมขับรถมาด้วยความเร็วสูงแหละ
    มาถึงตรงนั้นมันมืดสนิทเลย ก็เลยรีบเหยียบมิดเลย
    ก็กลัวว่าจะมีโจรไงทางมันเปลี่ยว..
    แล้วอยู่ดีๆก็มีกลุ่มคนกลุ่มใหญ่ใส่ชุดดำมายืนอยู่เติมถนน ผมก็เลยจะหักหลบ แล้วก็ชนต้นไม้
    ผมก็เล่าให้พวกพี่ๆเพื่อนฟังเค้าก็ว่าผมเพ้อเจ้อ..คงเพราะผมเป็นคนขับรถเร็ว เลยไม่เชื่อว่าเหตุผลอื่น
    แต่ข้องใจมากๆ พอผมหายดี ก็เลยขับรถไปแถวนั้นและนั่งกินข้าวอยู่ร้านข้างทางใกล้ๆที่เกิดเหตุกับเพื่อน
    แล้วเราก็ต้องตะลึง..คือเราได้ยินแม่ค้าเค้าคุยกันเรื่องคนตายตรงทางนั้นเมื่อวันก่อน
    เรานี่วูบไปทั้งตัวเลยตอนนั้น .... แล้วเราก็ถามแม่ค้าว่าใครตายอะไรยังไง
    เราก็ได้ความว่า ตรงนั้นน่ะมีคนตายทุกๆปี แล้วก็มักมีอุบัติเหตุเกิดขึ้นบ่อยๆ
    แล้วป้าเค้าก็เล่าให้ฟังว่า บางคนก็เห็นกลุ่มคนชุดดำ บางคนก็เห็นผู้หญิงชุดขาวยืนอยู่ ต่างๆนานา
    ใครไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่นะครับ สำหรับผมเชื่อร้อย% ว่าวิญญาณหลังความตายมีจริง
    แต่ยังไงผมก็ยังจะซิ่งเหมือนเดิม

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    น่ากลัวดีครับ