ผิดไหมถ้าเป็นผู้นำไม่ดี ก็ในเมื่อมวลมนุษย์ก่อกรรมไว้มากนี่นา

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย jin4hongtae, 13 พฤษภาคม 2008.

1. jin4hongtae

jin4hongtae Active Member

ผม "Jin4hongtae" ดุดัน ดุเดือด โหด เลือดพล่าน
    แล้วมันผิดตรงไหนอ่ะครับ ในเมื่อมวลมนุษย์ก่อกรรมมาก
    ก็ต้องเจอคนอย่างผม

ถ้ายุคพระศรีอาร์ฯ มีพระเจ้าจักรพรรดิ์ดีๆ ก็ไปเกิดกันสิครับ
    ยุคนี้มัน "กลียุค" มันยุคของคนเลว ต้องให้คนที่ก๋ากั่นมาปกครอง
    ใครเขาเอาคนดีมาปกครองกันเล่า มันทำบ่ได้ดอก

เกลือจิ้มเกลือก คนมันไม่ดี จะเอาทำไมผู้ปกครองดีๆ น่ะ ไม่ได้ๆ

2. jin4hongtae

ผมน่ะ เกิดมาทีไร เจอพระศรีอาร์ฯ ประจำ
    พระศรีอาร์ ชอบมาแย่งซีนเราอยู่เรื่อย
    ตัวเองบารมีเต็มแล้วก็ทำหน้าที่ทางธรรมไปสิ
    มาเด่นกว่าผ้มทำไม

นี่มันกลียุคนะ มันยุคของผ้ม ไม่ใช่ยุคของทั่นศรีอาร์ฯ
    ยุคดีๆ ที่คนเอื้ออารีกันนั่น เอาไว้ฝันกันโน่นแสนปี
    อย่าเพิ่งมาฝันกันตอนนี้เลย ดูเหอะ คนเลวทั้งนั้นมาเกิดน่ะ
    มันจะดีได้ไงกัน คนเลวก็ว่ากันตามเลวสิครับทั่น

3. jin4hongtae

จะมีใครเข้าใจผมมั้ย การปกครองคนจำนวนมากน่ะ
    มันก็ต้องมีเล่เหลี่ยมมั่ง มีมายามั่ง คนมันเลวกันเยอะ
    มันเป็นมาร เป็นอสูร เป็นเดรัจฉานมาเกิดกันมากนัก
    จะให้ผมทำตัวเป็นคนดีได้ไง มันก็ต้องทันเล่ห์กันสิ

แล้วผมผิดตรงไหน

4. jin4hongtae

เราต้องยอมรับความเป็นจริงสิครับ ถ้าให้โลกมีแต่คนดีๆ ปกครอง
    แล้วคนเลวจะมาเกิดได้ไหม? มันไม่เข้ากัน ยุคสมัยกับผู้มีบุญน่ะ
    มันเข้ากันไม่ได้ ถ้ามนุษย์เลวจัด ก็ต้องได้ผู้ปกครองเลวๆ สิคร้าบ

ไว้รอคนมีบุญมาเกิดมากๆ พ่อศรีอาร์ฯ ค่อยมาเป็นพระราชา
    ตอนนี้ผม "พญามาร" ขอเอาไปกินก่อน ขอให้เข้าใจกันนะ
    ยุคสมัยมันต้องมี ไม่งั้นสัตว์นรก มันจะได้มีโอกาสมาเกิดแก้ตัวมั้ยละ

5. jin4hongtae

เราต้องยอมปล่อยให้โลกนี้ เป็นไปตามวาระแห่งยุคสมัยคร้าบทั่น
    ให้มันมียุคขึ้นยุคลง ยุครุ่งเรือง ยุครุ่งริ่ง ยุคร่วงโรย ว่ากันไป
    จะให้ทั่นพระศรีอาร์ฯ เป็นพระเอกไปทุกเรื่องได้ยังไงกัน ผมก็อดสิ
    ให้ผมทำหน้าที่ในยุคของผมมั่งซี้ มันเป็นกลียุค อย่าลืมๆ

ผมมาเกิดเพื่อกลียุค ยุคนี้ ไม่ใช่ยุคของท่านนะพระศรีอาร์ฯ

6. jin4hongtae

อารายกัน ผมกะจะเด่นจะดังซะหน่อย ตอนเกิดเป็นโจโฉ
    ทั่นก็มาดับรัศมีผมเฉยเลย ไม่ใช่ยุคของท่านแท้ๆ มันยุค
    คนเลว มันกลียุค มันยุคของผ้ม ไม่ใช่คนคนดีศรีอาร์ฯ นั่น
    คืนเอายุคสมัยผมมาเหอะ หลายชาติแล้ว ผมไม่ได้เป็น
    พระเอกเลยเนี่ย ท่านเล่นเอาตัวเองเด่นกว่าผมเรื่อยเลย
    ใครจะไปเทียบบารมีท่านได้เล่า ท่านบำเพ็ญมาล้นแล้ว
    ให้ผมได้เกิดมั่งสิคร้าบทั่น

นะคร้าบท่านศรีอาร์ฯ

7. jin4hongtae

เปิดทางให้ผมบำเพ็ญได้แล้ว ผมจะทำบารมีของผ้มมั่ง
    จะได้เต็มๆ กะเขาซะที ท่านอย่าเอาเพื่อนท่านทั้งหลาย
    ที่มีบารมีมากมาข่มผมสิ กี่ชาติกันแล้วเนี่ย ที่ไม่ยอมให้
    ผมได้เป็นตัวเด่นซะที ให้ผมได้มีโอกาสได้แล้ว

ยุคกลีนี้ กลียุค มันของผ้ม ไม่ใช่ของทั่น

8. jin4hongtae

คนสมัยนี้มันดื้อด้าน ไม่ได้ดีอะไรนักหนาหรอกน่ะ
    ไม่ใช่คนที่จะมีบุญบารมีไปเกิดในยุคศรีอาร์ฯ ได้
    ท่านจะต้องสละให้ผม ต้องละให้ผม ผมจะได้มีบารมี
    มีบริวารกะเขามั่ง

ไม่งั้น ท่านก็กวาดเกลี้ยงไปคนเดียวสิ แล้วผมละจะเอาที่ไหน

9. jin4hongtae

ผมน่ะ ยังไม่ตรัสรู้เร็วๆ นี้หรอก แต่ท่านจะตรัสรู้องค์ต่อไปแล้ว
    ท่านต้องเลือกแต่คนดี มีบุญมากจริงๆ ค่อยปรกโปรดเอาไป
    เพราะบนสวรรค์ ท่านก็มีบริวารเก็บไว้มากมายแล้ว อย่าเอามาก
    เลย พวกเลวๆ นี่ ผมยังกระเตงเกิดตายไปกะผมได้อีกไม่รู้กี่ชาติ
    ท่านปล่อยให้เป็นบริวารของผมเหอะ

พวกนี้เลวจัด ไม่สามารถจะอรหันต์ในยุคท่านได้หรอก ต้องให้ผมเอาไป

10. jin4hongtae

ผมน่ะ ต่อให้มีจิตมาร แต่ก็เป็นมารโพธิสัตว์นะคร้าบทั่น
    มีจิตทำดี เพื่อพุทธศาสนาเหมือนกัน ทำไมผมจะทำไม่ได้ละ
    ผมนี่แหละปกครองพวกมารได้ เดรัจฉานมาเกิดก็ปกครองได้
    อสูร สัตว์นรก มาเกิด ผมก็คุมเอาอยู่ ดูดิ นักการเมืองน่ะ
    ท่านเดาดู มาจากภพภูมิไหน? ใช่คนที่จะบรรลุในยุคท่านหรือไง
    ไม่ใช่หรอก มันต้องไปในยุคของผ้ม ท่านจะต้องสละให้ผม

ไม่ใช่ลงมาเล่นเสียเอง ไม่ได้ๆ ท่านมาแค่เก็บตัวลับๆ ทำกิจให้เสร็จก็ไปซะ
    ที่เหลือผมจะเอาเอง ทั้งบารมี และบริวาร ผมยังต้องบำเพ็ญอีกมากนะท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2008
  11. jin4hongtae

ท่านมีทางเลือก 2 ทาง คือ รอให้คนเลวตายเกลี้ยง
    แล้วเหลือแต่คนดีกระจุกเดียว ก็คนดีมันน้อยจะตายน่ะท่าน
    แล้วท่านก็ขึ้นเป็นพระมหาจักรพรรดิ์ตามคำทำนายซะ
    อีกทางเลือกหนึ่ง ท่านต้องยอมสละ เพื่อจะคืนยุคให้
    เหล่าเลวๆ เขาได้เกิดกันมากๆ สมใจอยากของสัตว์นรกที่รอมานาน

ผมว่าท่านสละเถอะ ให้ผมปกครองดีกว่า สัตว์เลวๆ จะได้เกิดมาก ตายน้อย

12. jin4hongtae

พระกษิติครรภ์ ก็ปรารถนาจะฉุดช่วยสัตว์นรกขึ้นมา
    สัตว์นรกขึ้นมาก็ต้องเลวอยู่แล้วนี่ท่าน สมควรที่ผมจะปกครอง
    เพราะเลวเหมือนกันปกครองกันได้ คุมกันได้นี่ท่าน
    ส่วนท่านก็ปลีกตัวอยู่ในป่าอย่าให้ใครรู้ แล้วส่งบุญบารมี
    มาให้ละกัน ผมและพระกษิติครรภ์จะได้สมปรารถนา

ขุดสัตว์นรกมาเกิดเยอะๆ มาเป็นบริวารผมเร็วๆ
    แล้วท่านก็ไม่ต้องมาแย่งซีนผมอีกละ ดีไหมท่าน

13. jin4hongtae

ท่านคิดดูเด้ ผมน่าสงสารขนาดไหน ต้องบำเพ็ญแข่งกะท่าน
    ทำมาแล้วกี่ชาติ ก็แพ้ทุกชาติ มันข่มขื่นนะครับ แพ้จนจะหมดกำลังใจแระ
    ก็ท่านบำเพ็ญมาเต็มแล้ว จะไม่ให้ผมแพ้ได้ไง โธ่ แล้วยังให้ผมบำเพ็ญแข่ง
    ผมน่ะ ต้องเสียใจ ต้องหวังแล้วผิดหวังมากี่ชาติต่อกี่ชาติกันแล้ว
    ไม่เคยได้สมปรารถนา เพื่อจะได้บำเพ็ญเต็ม สมปรารถนาในชาติสุดท้าย

ท่านคิดถึงความรู้สึกผมบ้างไหมละท่าน

14. D E E P

D E E P สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2008
    บ่นอะไรครับ เครพสถานที่หน่อยสิ

15. jin4hongtae

เบื่อเซ็งมากๆ เดี๋ยวผมไม่เกิดนะ ท่านมาเอง มาช่วยมนุษย์เองละกัน
    ท่านคงชอบนะ มนุษย์ยุคกลียุคน่ะ มีแต่เลวๆ ดื้อๆ ด้านๆ ทั้งนั้นนี่นา

ไปละ เบื่อเซ็ง..

16. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รู้สึกว่า..จะรู้สึกดังจัง

17. D E E P

D E E P สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2008
    เมาธรรมหรอ รูปหล่อ
    ผมว่าคุณคิดมากไปแล้วล่ะ

18. jinny95

jinny95 เป็นที่รู้จักกันดี

1
    555 มาเป็นชุดเลย นะท่าน

19. ฐาณัฏฐ์

ฐาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อะไรหว่า

20. pakung

pakung เป็นที่รู้จักกันดี

อีก ล้าน ล้านๆๆ ปี อ่ะ

สิ่งที่หลงเหลือ คือ มนุษย์กลาย พันธุ์

100 ปี มีหุ่นยนต์ เดินเต้มเมือง

หมื่น ปี ก็ มนุษย์เต็มโลก โคลนนิ่ง

แสน ปี ก็ไม่มีสัตว์ โลกกลายเป็น โลก เน่า

ล้าน ปี ก็ ล้างโลก อีกที

ไม่หมด หรอก เพราะเราออกมานอกโลก

แล้วก็กลับเข้าไปใหม่

โอ้ สุดยอด