ประสบการณ์ ถอดกายทิพย์เต็มกำลังครั้งแรก, พบดินแดนความเร็วสูงในอีกมิติหนึ่ง

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 8 ตุลาคม 2004.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ศุกร์ที่ 11 december 1998 (2543)

ครั้ง แรก ถอดกายทิพย์ แบบเต็มรูปแบบ, แล้วมี เสียง 2-3 เสียง และ อยู่ใกล้ ใกล้ ผม และ ให้ผม ทำโน่น ทำนี่ และ ทำอะไรต่างที่หวาดเสียว เช่น เอาหัวดี่งลงจากที่สูง.
    พอเขาทดสอบผมเสร็จแล้ว ขาพาผมไปใน ดินแดนหนึ่ง

" ดินแดนนี้ "
    ผม ลอยขื้นบนที่สูง แล้ว หัวผมโผ่ขื้น ไป (เหมือนว่า หัวผมโผล่ ขึ้นจากดิน) สิ่งแรก ที่ เห็น หมอก สีบาว ลอย อยุ่เหนือพื้นดิน.
    พื้นดิน มีสีเทา ออก น้ำตาล และดำ กว้างใหญ่ และ มีเนิน คล้าย คล้าย จอมปวก.

สิ่งที่ สอง คือ รู้สึกว่ามีประสาทสัมผัส ชัดมาก และสามารถรับรู้ และได้ยีน ความคิดของคนได้หมด เหมือนกับว่า ไม่ต่องใช้คำพูด และไม่ต้องคิด
    คือเป็นแแบบว่า ใช้ ประสาทสัมผัส สมอง หรือ จิต ผมรู้สึกประทับใจมากที่สด สื่อสาร โดย ประสาทสัมผัส คน ในที่นั้น,

สิ่งที่ แรกที่ สัมผัสความเข้าใจ คือ คนจากทางช้าย ว่า เด็กหนุ่มคนนี้ไวมาก และ สัมผัส ที่ 2 คนจากทางช้าย คือ เด็กหนุ่มคนนี้ไวน่ะ สัมผัส ที่ -3-7 จากทางบวา เด็กหนุ่มคนนี้ไว
    คือว่าทุกคนรอบข้าง ขาบอกว่า ไว แต่ผมไม่ รู้ ว่าไวอะไรไม่ลง

แล้วผมก็ลอย ไปข้างหน้า หรือเดิน จำไม่ได้ แล้วมีคนมาชวนเล่น ยิงแสงใส่กัน แล้วผมก็แล่นกับเขา เขายิงมา ผมก็ยิงไป สามารถยิงแสงออกจากตัวเราได้ คล้ายกับ Laser.
    ผมยิงเขากระเด็นตั้งหลายคน และผมก็กระเด็น ไม่รู้สึกเจ็บแต่รู้สึกสนุกดี แล้วเราเลิกเล่น ยิงแสง

และจำได้อีกว่า เวลาผมจะย้ายที่ ไปในไกล ไกล แค่คิด แล้วก็ไป ได้ถึงเลย. ไว สุดสุด

แล้วย้ายผมก็ไปที่ที่หนึ่ง เห็นมีคนนั่ง อยู่บน ก้อนดิน และมีหมอก ลอยอย่ข้างล้าง บางคนก็ยืน ธรรมดา บางคน ก็ลอย ไปลอยมา
    และ ก็มีการแข่งกันทำจิตให้ว่าง เป็นคล้ายเล่นอะไรสักอย่าง
    และตอนนั้นสัมผัสได้ว่า ใครมีจตว่าง แล้วจะสามารถส่งคลื่นรบกวนออกจากตัวแล้วทำให้ คนอื่นแพ้ได้

และผมส่งคลื่นรบกวนออกจากตัวได้โดยไม่ต้องฝึก ทำได้โดยธรรมชาติ
    หลายคนส่งคลื่นหากัน และหาผมทำให้ เสียสมาธิ คือว่า ทำให้พลังเราลดลง
    ยังไงยังไงพลังผมก็ไม่ลงมาก เพียงแค่ถูกรบกวน

และมีหลายคนทางขวามือ เขาส่ง สัมผัส มาบอกว่า มีคนเก่ง กำลังลอยมาเล่นด้วย
    คนนั้นเขา ใส่ชุดสีส้ม ก็ลอยมาช้าช้า แล้วก็สงคลื่นเเล่นกัน สุดท้ายผมโดนคลื่นรบกวนจากคนนั้นมาก จนทำใหผมจิตไม่ว่างและเสียสมาธิ และทำห้ผมลงกลับมา ที่ร่าง

ผมอยากถามว่าที่นั้นเรียกว่าอะไร ?

อยู่ที่ไหน ?

เด็กหนุ่มคนนี้ไวมาก คืออะไร ?

แล้วคนที่มไปพบในนั้นคือคนที่นั่งสมาธิจากบนโลก ?

หรือว่าที่นั่นเป็นดินแดนในอืกมิติหนึ่ง ?

และทำ ไมเขา พาผมไปที่นั่น ?

สิ่งนี้ ป็นรงบันดารใจให้ผมนั่งสาธิ และสงสัยมาก

2. shart

shart สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2005
    ครับ ...รับทราบครับ...เรื่องโพสรูป...ครับผมปล่อยวางครับ.....ขอบคุณครับผม

3. shart

มีรูปอะไรก็เชิญโพสแบ่งกันดูและยังเป็นที่เก็บอัลบั้มรูปส่วนตัว( ห้ามโพสรูปโป๊ะนะครับเดี๋ยวจะบาป ) หัวข้อที่อยู่ด้านบนเขาบอกไว้นะครับ.......................ปล่อยวางครับผม .....ขอบคุณครับ

4. shart

รูปภาพ ก้ คือ รูปภาพที่คอยให้กำลังใจแค่นั้นเองล่ะนะ แต่ในใจเราซิสำคัญที่สุด เพราะจิตใจเรามีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์นี่ซิ.......ประเสริฐที่สุดแล้ว......เหนือคำบรรยาย

5. chalida

chalida Active Member

อ้าว ไปว่า เค้าได้ไง คุณกก มันอาจจริงหรือไม่จริงมันก็คือสิทธิของเค้าที่ต้องการจะเล่าให้ฟัง อะไรที่ไม่เคยเจอ ถ้าเจอกับตัวเองแล้วจะรู้ว่ามันต้องการรู้จริง ๆ ว่ามันคืออะไร

6. บัวทิพย์

บัวทิพย์ Active Member

24 กันยายน 2005
    สิ่งที่คุณไม่รู้ไม่ได้แปลว่าไม่มี

7. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วยกับคุณ กก ที่ว่า มีแต่คนสติไม่มั่น มีแต่คนบ้า

1.หากคนในเว็บนี้มีสติมั่นทุกคน เขาเหล่านั้นก็เป็นพระอริยะบุคคลกันหมดแล้วครับ
    เขากำลังฝึกฝนและหาวิธีในการฝึกสติให้มั่นครับ
    2.คนในเว็บนี้ผมเห็นมีแต่คนที่บ้าเอาดีกัน และบางคนก็กล้าเอาดีมาอวดกันบ้าง
    เอาดีมาแจกกันบ้าง

ส่วนคุณกกอวิชชาอยู่กระมัง
    สวัสดีมากครับ

8. สหายพัฒน์

สหายพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2006
    .......................

.............................. ว่างเปล่า

9. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง เพราะอาจารย์ห้าม ท่านให้เน้นทางปฏิบัติธรรมมากกว่า แล้วอีกอย่างจิตผมก็ยังอ่อนอยู่มาก

10. แคท

แคท เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ
    ...
    เคย เกิดกับตนเอง
    หลับ แต่ มีความรู้สึก เหมือนตืน
    ตัวลอย ไปติดฝาบ้าน

11. แคท

แคท เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ
    ...
    เคย เกิดกับตนเอง
    หลับ แต่ มีความรู้สึก เหมือนตืน
    ตัวลอย ไปติดฝาบ้าน

12. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    เคยเป็นเหมือนกันวิญญาณออกจากร่าง แต่ไม่ขนาดนี้ ก็ไม่แปลกนะที่ไครๆจะว่าบ้า เพราะขนาดคนที่เคยมีประสพการณ์มาบ้าง ยังไม่เชื่อเลย เมื่อเจอคนที่มีประสพการณ์ที่เหนือกว่าตน เมื่อก่อนคิดว่าประสพการณ์วิญญาณออกจากร่างแบบธรรมชาติ คึอไม่ได้ออกโดยความตั้งใจของตัวเอง ไครๆ ก็คงเคยเจอมาบ้าง แต่ที่ไหนได้ คนที่เคยมีประสพการณ์วิญญาออกจากร่าง มีน้อยเหลือเกิน
    ซ้ำร้าย คนที่ไม่เคยมีประสพการณ์ กลับมองเป็นเรื่องตลกเหลวไหล
    ก็ไม่แปลกหรอกครับ ที่คนที่ไม่เคยมีประสพการณ์เลย จะมองว่าบ้า เหลวไหล เพ้อเจ้อ เพราะขนาดผม เคยมีประสพการณ์มาบ้าง ผมยังไม่ค่อยเชื่อคุณเลย
    เพราะของคุณ มันเกินกว่าที่ผมเคยเจอ
    สรุปก็คือ ผมไม่ได้คิดว่าจริงหรือไม่ แต่ผมคิดว่าทำได้ขนาดนั้นเลยหรือ
    เคยได้ฟังคำพูดที่ว่า
    ทุกอย่างที่จินตนาการของมนุษย์จิตนาการไปถึง เป็นไปได้
    แต่ไม่รู้ว่าไครพูดลืม

13. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    ยกตัวอย่างเรื่องจิตนาการของมนุษย์ ก็อย่างการ์ตูนไง อย่างสัตว์ประหลาด ครึ่งคนครึ่งสัตว์ คิดว่ามีความเป็นไปได้ไหมครับ
    ผมว่าทุกวันนี้อาจจะมีแล้วก็ได้ ครึ่งคนครึ่งสัตว์ ที่ไม่ได้เกิดจากธรรมชาติ
    แต่เกิดจากฝีมือมนุษย์ ด้วยวิธีการโคลนนิ่ง ที่เมื่อก่อนใครๆก็ว่าเป็นเรื่องเหลวไหล

14. mayom

mayom เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    เก่งจังครับ ว่าง ๆพาไปเที่ยวบ้างนะครับ ถอดได้เหมือนกันแต่เพิ่งหัดเดิน ยังกล้า ๆ กลัว ๆ อยู่ เพราะศีลไม่สมบูรณ์กลัวกิเลสเล่นงานเข้าอ่ะครับ

15. mayom

เก่งจังครับ ว่าง ๆพาไปเที่ยวบ้างนะครับ ถอดได้เหมือนกันแต่เพิ่งหัดเดิน ยังกล้า ๆ กลัว ๆ อยู่ เพราะศีลไม่สมบูรณ์กลัวกิเลสเล่นงานเข้าอ่ะครับ

16. mayom

17. mayom

18. mayom

19. wong3210

wong3210 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รู้แล้วครับว่า คุณ Websnow เค้าเก่งไม่ต้องชมมากก็ได้ เขินแทนเค้าอ่ะนะ ชมเหมือนกันหมดเลย
    (อูวววววว...ตอบไปได้ไงเวลาเดียวกันหมดเลย 5 ครั้ง สงสัย มันแฮงค์ ก็เคยเป็นอยู่เหมือนกันอ่ะนะ อิอิ..)

20. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

เก่งจัง