ประมวลภาพการนำเงินร่วมสร้างเจดีย์พระเจ้า5พระองค์ไปถวาย หลวงปู่จันทา ถาวโร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 21 กรกฎาคม 2007.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    เมื่อวานนี้ผมได้นำเงินที่ผมได้เปิดกระทู้ทำบุญร่วมสร้างพระมหาเจดีย์พระเจ้า5พระองค์ ไปถวายหลวงปู่ จันทา ถาวโร วัดป่าเขาน้อยมาให้ดูกันครับผมได้รวบรวมรายชื่อของผู้ที่ทำบุญทุกท่านใส่ลงไปในซองเงินและได้นำไปถวายหลวงปู่แล้ว ซึ่งตอนที่ไปหลวงปู่ยังนอนบนเตียงเพราะพึ่งถอนฟันไปเมื่อแปดโมงเช้า พอนำเงินไปถวายท่านท่านก็โมทนาบุญในการทำบุญของทุกท่าน และหลวงปู่ยังเมตตานอนอธิษฐานจิตเหรียญสมเด็จโตร.5ที่ผมสร้างเพื่อมอบให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญกับหลวงปู่ท่านโดยเฉพาะท่านเมตตาตั้งชื่อเหรียญนี้ว่า โต ยศ รุ่งเรือง ร่ำรวย(ทั้งทางโลกและทางธรรม) ตลอดกาล และเมตตาให้ถ่ายรูปท่านขณะประทานพรให้โดยท่านกล่าวว่าใครหวัง มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติก็ขอให้ได้ตามใจปราถนาน้อ ส่วนผมได้ล้างรูปประทานพรนี้แล้วพร้อมมอบให้กับผู้ร่วมทำบุญและคนทั่วไป
    ท้ายนี้ก็ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมสร้างมหากุศลมหาเจดีย์นี้ร่วมกันทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    พอดีมีบางท่านถามมาว่ายังเปิดให้ร่วมทำบุญอยู่หรือเปล่า ผมจึงขอเรียนให้ทราบว่ายังคงเปิดให้ร่วมกันสร้างพระมหาเจดีย์พระเจ้า5พระองค์อยู่ครับ โดยครั้งนี้จะรวบรวมไปถวายหลวงปู่ในช่วงออกพรรษา ครับ และอนึ่งท่านที่ได้ร่วมสร้างบุญกันท่านจะได้รับเหรียญสมเด็จโตร.5ที่หลวงปู่ท่านเมตตาอธิษฐานจิตและตังชื่อให้ครับโดยท่านยังมีสิทธิที่จะเลือกรับวัตถุมงคลในกระทู้ได้อีกเหมือนเดิมครับ ขอโมทนากับทุกท่านที่มาชมมาโมทนาและมาร่วมบุญทุกท่านครับ

3. joni_buddhist

203
    ก็ขอโมทนากับพี่ๆน้องๆชาวพลังจิตที่ร่วมบุญกันทุกท่านครับ

4. baodang

baodang เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ปล. เมื่อคืนฝันเห็นหลวงปู่ โชคดีมาก!! เป็นบุญอย่างยิ่งที่ได้ร่วมทำบุญกับท่าน

5. joni_buddhist

203
    ก็ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมสร้างผลบุญร่วมกันครับ

6. อนุโมทนาบุญ

อนุโมทนาบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    อยากทราบว่ามีหมายเลขโทรศัพท์ ที่จะติดต่อได้ ของวัดป่าเขาน้อยไหมค่ะ เพราะอยากจะทราบว่า ทางวัดป่าเขาน้อยยังจัดพิมพ์หนังสือเกี่ยวกับข้อสงสัยศีล 227ข้อที่หลวงปู่ จันทา เคยเขียนไว้ เพื่อนเคยมีค่ะ แต่มีคนยืมไปแล้วทำหายเลยอยากได้อีก

7. joni_buddhist

203
    ก็โมทนาในทุกท่านที่ร่วมทำบุญและร่วมโมทนากับกระทู้นี้ครับ

8. joni_buddhist

203
    ขอร่วมทำบุญ(สร้างเจเดีย์) เพิ่มนะครับ<!-- post # --> <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] เมื่อวานนี้, 10:55 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Sumanas<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 10:55 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 355 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 233 ครั้ง ใน 47 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 31 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] ขอร่วมทำบุญ(สร้างเจเดีย์) เพิ่มนะครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ได้รับพระที่คุณ joni_buddhist ส่งมาให้แล้วครับ
    รู้สึกเป็นปลื้ม และเป็นศิรรมงคลมากครับ
    ผมขอทำบุญเพิ่มครับ
    และหากยังมีพระบูชาตามรายการนี้อยู่ ขอ บูชาเพิ่มครับ

รายการที่ 25. เหรียญสร้างอุโบสถวัดทุ่งหลวง ด้านหน้าครูบาธรรมชัย 1เหรียญffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    รายการที่93. เหรียญ หลวงพ่อคง สุวัณโณรุ่นเสือปราบศึก 1เหรียญ<O:p></O:p>
    รายการที่109. พระผงพระพุทธนวมมหาราชายุจฉับปริวัฒนมงคลฉลองพระชนมายุในหลวง72พรรษาปี2542ในหลวงโปรดเกล้าให้สำนักนายกจัดสร้าง 1 องค์ ครับ<O:p></O:p>
    รายการที่110. พระผงห้าเหลี่ยมประจำพระชนมวารในหลวงสร้างในโอกาสกาญจนาภิเศก9มิถุนายน2539 1องค์<O:p></O:p>
    รายการที่129. พระผงลีลาผสมเถ้าอังคารหลวงพ่อจงวัดหน้าต่งนอกที่ระลึก100ปีหลวงพ่อจงพร้อมหนังสือประวัติหลวงพ่อจง 1องค์/เล่ม<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    รายการที่131. เหรียญหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทองรุ่นฉลองพระพุทธประทานพร 15มีนาคม 2524 1องค์

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- / message --><!-- sig -->

ขอเชิญร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ถวายหลวงปู่ จันทาถาวโรพร้อมรับพระเป็นที่ระลึกดูได้ที่http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=79571ดูรูปการนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาได้ที่ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=84830
    <!-- / sig --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>

9. joni_buddhist

203
    เมื่อวานได้มีผู้ที่ไม่ประสงค์ออกนามจริงใช้นามแฝงว่าศิษย์หลวงปู่ได้ส่งพระพร้อมเงิน100บาทมาร่วมทำบุญโดยขอรับสมเด็จโตรุ่นอิสวาสุและคุณปิยตาก็ส่งมอบพระมาร่วมอีก ผมก็ขอโมทนาในกุศลจิตด้วยครับ

10. joni_buddhist

203
    พรุ่งนี้เป็นวันอาสาฬหบูชานะครับก็ขอเชิญชวนพี่น้องเพื่อนพ้องชาวพลังจิตร่วมสำรวมกายวาจาใจปฏิบัติธรรมถวายเป็นพุทธบูชาและร่วมกันสาธายายธัมมจักกฯอันเป็นธรรมมะบทแรกที่ทรงแสดงเป็นพุทธบูชาด้วยครับแค่องค์สมเด็จพระบรมศาสดาของเราครับ ส่วนครอบครัวผมคุณแม่จัดถวายเทียน9คู่9วัดในจังหวัดพิษณุโลกผมจะเดินทางวันนี้ก็ขอให้เพื่อนชาวพลังจิตได้รับอานิสงฆ์ผลบุญในช่วงเทศกาลบุญนี้ทุกท่านครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. joni_buddhist

203
    วันนี้ผมและครอบครัวจัดถวายเทียนมา9วัดในจังหวัดพิจิตรนครสวรรค์ก็อิ่มบุญครับพรุ่งนี้ถวายผ้าอาบน้ำฝน999ที่จังหวัดพิษณุโลกบ้านเกิดแม่ผมอีกก็ขอเอาบุญนี้มาฝากกันครับ

12. joni_buddhist

203
    เจอภาพเก่า

วันนี้ก่อนกลับมากรุงเทพคุณพ่อผมท่านได้มอบภาพเก่าให้ผมเป็นภาพสมัยที่คุณพ่อผมและครอบครัวไปช่วยหลวงปู่จันทาสร้างวัดป่าเขาน้อยคิดไปก็แปลกนะครับเมื่อ20กว่าปีก่อนคุณพ่อผมสร้างวัดต่อมา20ปีให้หลังผมมาสร้างเจดีย์ถวายเลยเอารูปมาลงให้ชมกันครับ (อาจไม่ชัดเพราะใช้กล้องที่ติดกับคอมถ่ายครับ

ขนาดไฟล์:
      50.3 KB
      เปิดดู:
      344
      ขนาดไฟล์:
      50.6 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2007
  13. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

คนเคยร่วมบุญกันมามั้งครับ เลยเกิดมาในครอบครัวเดียวกัน และก็ร่วมกันสร้างบุญต่อ

[​IMG] ธุจ้า..........

14. joni_buddhist

203
  15. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอขอบพระคุณมากครับคุณภูชิชย์ สุรรัตน์ ผมได้รับพระสมเด็จโต-ร.5 แล้วครับ
    ขออนุโมนาบุญที่ร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ด้วยครับ
    <!-- / message -->

16. joni_buddhist

203
    เมื่อวันอังคารที่ผ่านมาคุณพี่ สุวินัย กริชไกรวรรณและเพื่อนได้ร่วมบริจาคเงินจำนวน300บาทและคุณแม่ผมอีก300เพื่อให้ผมไปอัดรูปหลวงปู่จันทาตอนที่ท่านประสาทพรไว้แจกกับทุกท่าน ก็ขอโมทนามาด้วยครับ โดยรูปจะเสร็จประมาณวันจันทร์ผมก็จะแจกรูปหลวงปู่กับทุกท่านที่ร่วมบุญครับโดยจะได้รูปหลวงปู่จำนวน200ใบ(ขณะนี้ยังอยู่ระหว่างอัดอยู่เพราะร้านงานเยอะ)ฏ็จะแจกให้ผู้ที่ทำบุญ (ส่งพร้อมเหรียญสมเด็จโตร.5และพระที่เลือกตามรายการร่วมสร้างเจดีย์พร้อมรับพระเป็นที่ระลึก)ส่วนท่านที่ประสงค์จะได้ภาพถ่ายหลวงปู่ก็ให้ส่งซองเปล่าพร้อมแสตมป์จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองมาที่ ภูชิชย์ สุรรัตน์ 35 ถนนเจริญกรุง55 ยานนาวา สาทร กทม 10120 ผมจะจัดส่งภาพถ่ายหลวงปู่ไปให้ท่านโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายแต่อย่างใดครับ สนใจสอบถามเพิ่มเติมที่089-129-1657ครับ
    ผมก็ขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2007
  17. joni_buddhist

203
    ผมได้สอบถามทางร้านรูปแล้วครับวันจันทร์จะเสร็จก็จะเริ่มจัดส่งให้นะครับ

18. joni_buddhist

203
    เอารูปมาให้ดู

ผมขอนำรูปที่ผมไปทำบุญช่วงวันหยุดยาวที่ จังหวัดพิษณุโลก วัดพระพุทธชิราชมาให้ชมกันครับ และมีรูปหลวงพ่อเพชร พิจิตรมาฝากด้วยครับ

• werd 062.jpg
      werd 062.jpg
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      64
    • werd 064.jpg
      werd 064.jpg
      ขนาดไฟล์:
      989.9 KB
      เปิดดู:
      62
    • werd 069.jpg
      werd 069.jpg
      ขนาดไฟล์:
      903.9 KB
      เปิดดู:
      60
    • werd 072.jpg
      werd 072.jpg
      ขนาดไฟล์:
      818.8 KB
      เปิดดู:
      51
    • werd 011.jpg
      werd 011.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2007
  19. joni_buddhist

203
    ก่อนอื่นก็ขอสวัสดีครับเมื่อวันศุกร์ คุณพี่ไพฑูรย์ ศรีอำนวยไชย ได้มอบพระมาให้เป็นจำนวนมากโดยพี่ไพฑูรย์ขอมอบให้กับทุกท่านที่ร่วมทำบุญแต่พี่แกไม่ให้เอาลงในกระทู้ เพียงแต่บอกว่าให้แจกกับผู้ที่ร่วมทำบุญมาเท่านั้น ผมก็ขอโมทนาบุญด้วยครับ และจะแจกพระของพี่ไพฑูรย์โดยจะแจกตามกติกาดังนี้คือ
    การร่วมทำบุญจะไม่กำหนดทำบุญตามกำลังศรัทธาผู้ที่ทำบุญไม่ต้องโอนค่าจัดส่งมาให้แต่ทางผมจะจัดส่งเอง โดยผู้ทำบุญจะได้รับ

1.พระตามที่ได้เลือกในกระทู้นี้
    2.เหรียญสมเด็จโต+ร.5 รุ่นโตยศสักดิ์เจริญรุ่งเรืองรำรวยตลอดกาลทั้งทางโลกและทางธรม
    3.ภาพถ่ายหลวงปู่จันทา (ที่คุณพี่สุวินัยกริชไกรวรรณเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายอัดรูปแจก)
    4.พระที่คุณพี่ไพฑูรย์ศรีอำนวยไชยส่งมาร่วมอีกหนึ่งรายการ(แจกจนกว่าจะหมด)
    ท่านใดสนใจก็ร่วมบุญกันได้นะครับส่วนท่านที่ประสงค์จะได้ภาพหลวงปู่อย่างเดียวก็ทำตามกติกาที่กำหนดในกระทู้ครับครับ
    ดูรายละเอียดได้ที่http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=79891

20. joni_buddhist

203
    ท่านใดสนใจที่จะร่วมทำบุญสร้างพระมหาเจดีย์พระเจ้า5พระองค์นี้นะครับซึ่งครั้งนี้จะนำไปถวายหลวงปู่จันทา ถาวโร ในช่วงออกพรรษาครับก็ดูได้ที่http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=79891หรือที่กระทู้นี้ก็ได้ครับhttp://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=79571
    ก็ขอบอกบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2007