ปฏิหาริย์ของสมเด็จโต พรหมรังษี จากประสบการณ์จริง ครั้งที่ 4

ในห้อง 'สมเด็จโต พรหมรังสี' ตั้งกระทู้โดย sitpooto, 29 พฤษภาคม 2014.

1. sitpooto

sitpooto เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2013
    ตามที่ผมได้นำเสนอเรื่อง ปฏิหารย์ของสมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ครั้งที่ 1-3 ไปแล้วนั้น ได้มีผู้อ่านได้อ่านและคอมเม้นท์เป็นจำนวนมาก ส่วนมากจะคอมเม้นท์ว่ามีความเคารพนับถือและศรัทธาต่อสมเด็จโตเป็นอย่างมาก ทำให้ผมมีความคิดว่าจะขอนำเสนอสิ่งที่ดีงามที่สุดวิเศษนี้แก่ท่านผู้อ่านอีกครั้งหนึ่ง ก่อนหน้านี้ผมก็คิดอยู่นานมากว่าจะนำเสนอดีหรือไม่ เพราะกลัวบางคนไม่เชื่อถือหาว่าผมหลอกลวงเพื่อผลประโยชน์ แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจว่าผมไม่ควรเก็บสิ่งที่ดีงามเพียงคนเดียว ควรเผื่อแผ่ให้แก่ผู้ที่ศรัทธาต่อสมเด็จโตได้รับทราบ และผมก็ได้รับบุญกุศลจากการนี้ด้วยเช่นกัน โดยเรื่องที่นำเสนอมีดังนี้
    หลังจากที่ผมนำเสนอเรื่องดังกล่าว ครั้งที่ 1-3 ผมก็ได้พบแต่สิ่งที่ดี ๆ ไม่ว่าจะด้านการงาน การเงิน และปัญหาต่าง ๆ มีความราบรื่นทุกอย่าง และผมค่อนข้างมั่นใจว่าเป็นเพราะบารมีของสมเด็จโตคอยให้ความเมตตาช่วยเหลือผมอยู่่ และหลังจากนั้นไม่นานสิ่งที่เหลือเชื่อก็ปรากฏ สมเด็จโตได้ประทับร่างเข้าสู่ร่างกายของน้องภรรยาผม (ชื่อสิงห์) ในช่วงแรกไม่สามารถสนทนาด้วยวาจากับท่านได้ ต้องใช้ภาษามือช่วย เป็นเพราะนายสิงห์ยังมีบุญบารมีไม่พอที่จะรับท่านได้ แต่ท่านก็ได้เสริมบารมีให้แก่นายสิงห์เป็นเวลาหลายครั้งหลายหน จนสามารถสนทนาด้วยวาจากับท่านได้ สรุปได้ว่าถึงแม้ท่านจะมีบุญบารมีสูงส่งเบื้องบนสวรรค์ แต่ท่านก็ยังปรารถนาแสวงบุญเพิ่มขึ้นอีก โดยการลงมาช่วยเหลือมนุษย์ที่ตกทุกข์ไร้ยาก ท่านเล่าว่านายสิงห์เคยมีบุญสัมพันธ์กับท่านมาก่อนในยุคของท่าน โดยเป็นสามเณรคอยปฏิบัติรับใช้อยู่เสมอ และท่านเห็นว่านายสิงห์เป็นคนดี มีเมตตาช่วยเหลือกับบุคคลทั่วไปและกับสัตว์ต่าง ๆ ท่านจึงเลือกนายสิงห์เป็นร่างทรง ในช่วงแรก ๆ ก็มีแต่คนในครอบครัวและญาติที่เข้าพบ และท่านได้ช่วยเหลือแก้ไขปัญหาต่าง ๆ จนสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ต่อมาก็มีคนในหมู่บ้านทราบข่าวก็มาให้ท่านช่วยเหลือ แต่ก็ยังไม่แพร่หลายไปจังหวัดอื่น ๆ สำหรับผมเองเวลานี้ถือว่าเป็นลูกศิษย์เอกของท่าน เพราะจะคอยปรนนิบัติท่านเวลาประทับร่าง และเป็นผู้ช่วยเหลือห่มจีวรยามเมื่อท่านประทับร่างแล้ว ผมจึงต้องการเผื่อแผ่เรื่องนี้ไปยังท่านผู้อ่าน ไม่อยากจะปิดบังสิ่งที่ดี ๆ ในวงแคบ สำหรับผู้ที่ไม่เชื่อถือก็ขอให้อ่านแล้วผ่านไปนะครับ สำหรับผู้ที่เชื่อถือศรัทธาในตัวสมเด็จโต และอยากมีโอกาสได้สนทนาชื่นชมบารมีหรือขอความช่วยเหลือจากท่านก็สามารถติดต่อกับผมได้ครับ ท่านช่วยเหลือเรื่องโรคภัยไข้เจ็บและการค้าขาย ขอให้ผู้อ่านแจ้งความประสงค์ในคอมเม้นท์นี้พร้อมเบอร์ติดต่อ ผมจะได้ติดต่อไปยังผู้อ่านเอง สำหรับผู้ที่ยังไม่แน่ใจก็ลองมาพิสูจน์ว่าจริงหรือไม่