#####บุญด่วน เททองหล่อหลวงพ่อปลดหนี้ ขนาด 60 นิ้ว วันวิสาขบูชา ที่ 15 พ.ค.2565

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 6 พฤษภาคม 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

บุญด่วน เททองหล่อหลวงพ่อปลดหนี้ ขนาด 60 นิ้ว วันวิสาขบูชา ที่ 15 พ.ค.2565 เวลา 13.39 น.
    ณ วัดห้วยน้ำทรัพย์ (พระธาตุวาโย) อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา
    ขอเชิญร่วมทำบุญเททองหล่อหลวงพ่อปลดหนี้ เพื่อประดิษฐาน ณ ธรรมสถานเทพสถิต (วัดพุทธมงคลเทพนิมิตร) ด้วยโลหะทองเหลืองผสม ปิดทอง ขนาด 60 นิ้ว
    ทำบุญตามกำลังศรัทธา คนละ 10 บาn 20 บาn หรือเท่าอายุ
    1.ทำบุญแผ่นทอง กองบุญ 100 บาn
    2.ทำบุญก้อนทอง 3 ก.ก จำนวน 500 บาn
    3.ทำบุญก้อนทองใหญ่ 11 ก.ก จำนวน 1,000 บาn
    ติดต่อทำบุญ วัดห้วยน้ำทรัพย์ (พระธาตุวาโย) อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา
    หรือ ทำบุญได้ที่
    ธ.กสิกรไทย
    ชื่อบัญชี กองทุนเพื่อการศึกษาพระภิกษุสามเณร
    เลขบัญชี 0542757000
    (โอนบัญชีชื่อกองทุนเพื่อการศึกษา ของวัดเท่านั้น ไม่มีบัญชีอื่น)
    ติดต่อสอบถาม
    พระครูวินัยธรณัฐวุฒิ โทร.,081-8282-156
    พระปลัดประเสริฐ (ประชาสัมพันธ์ ตรงหน้ารูปหล่อหลวงพ่อฯ วัดห้วยน้ำทรัพย์ โทร.098-312-1951
    ผู้ไปร่วมพิธี มีวัถุมงคลให้ที่ระลึก
    กราบโมทนาบุญองค์พระที่นิพพานทุกรูปองค์พระสงฆ์สามเณรทั้งหมดการใส่บาตรสังฆทานเจริญพระกรรมฐานสร้างสมเด็จองค์ปฐมบุญธรรมทานวิหารทานสังฆทานขอให้การบอกบุญส่งผลให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสำเร็จปฐมฌาน-อภิญญาผลสมาบัตืนิโรธสมาบัติตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######บุญสร้างพระพุทธรูป#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะสร้างพระทุกบุญสมเด็จองค์ปฐมโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      128.4 KB
      เปิดดู:
      33
  3. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

4. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญหล่อพระพุทธรูปปางมารวิชัย หน้าตัก60นิ้ว (หลวงพ่อปลดหนี้)ในวันวิสาขบูชา15พค65 ถวาย ณ วัดห้วยน้ำทรัพย์(พระธาตุวาโย) อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา
    17B18DBA-5B31-4937-9D15-CA7CFFBB9656.jpeg ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

5. Nantana

Nantana เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    หน้าซองพร้อมอ่าน.jpg นายกิติภูมิ ชื่นภักดิ์
    พร้อมครอบครัว
    (บุตรหลาน)
    ร่วมทำบุญเททอง
    หล่อหลวงพ่อปลดนี้
    ณ วัดห้วยน้ำทรัพย์ (พระธาตุวาโย)
    อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา
    เนื่องในวันคล้ายวันเกิด
    14 พฤษภาคม 2565
    ผลบุญนี้ขออุทิศแด่
    บิดา มารดา อุปัชฌาจารย์
    ครูอาจารย์ ผู้มีพระคุณ
    ผู้อุปการะคุณ เทวดาประจำตน
    และเจ้ากรรมนายเวร ด้วยเทอญ

หล่อ ลพ.ปลดหนี้.png

6. Shoo-2561

Shoo-2561 Active Member

11 มิถุนายน 2018
    _ร่วมบุญ หล่อองค์หลวงพ่อปลดหนี้ ไว้ในบวรพุทธศาสนา จำนวน 15 บาท
    _ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุข. ขอให้สำเร็จสมความปรารถนาทุกประการ
    _ขอให้สมดั่งตั้งใจ ในการอธิษฐานอุทิศผลแห่งบุญกุศลกับทุกๆท่าน.
    _และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย สาธุ. สาธุ.. อนุโมทามิ..