ปิดรับบริจาค บุญด่วนๆ...<<ปิดร่วมบุญ 15 มีนาคม>>ขอเชิญร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอก ณ พัทลุง

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nasee_pt_18, 22 มกราคม 2015.

1. nasee_pt_18

nasee_pt_18 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2012
    กลุ่มสมาธิ จุฬาฯ ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก ๔ ศอก ชำระหนี้สงฆ์
    ณ วัดแสงอรุณปากประ จ.พัทลุง

ร่วมเป็นเจ้าภาพ….
    เจ้าภาพปิดทอพระพักตร์ (ใบหน้า) ขององค์พระพุทธรูป จำนวน ๑กองๆละ ๙,๙๙๙ เชื่อว่าทำให้หน้าที่การงานและชีวิตรุ่งเรือง
    เจ้าภาพปิดทองพระอุทร (ท้อง)จำนวน ๑กองๆละ ๙,๙๙๙ เชื่อว่าจะอุดมสมบูรณ์ด้วยทรัพย์สินเงินทอง
    เจ้าภาพปิดทองพระนาที (สะดือ) จำนวน ๑กองๆละ ๙,๙๙๙ เชื่อว่าตลอดทั้งชีวิตจะไม่รู้จักคำว่าอดและสมบูรณ์ไปด้วยทรัพย์สิน
    เจ้าภาพปิดทองพระเศียร (หัว) จำนวน ๑กองๆละ ๙,๙๙๙ เชื่อว่าจะทำให้สติปัญญาความจำเป็นเลิศ สามารถแก้ไขปัญหาชีวิตได้ตลอด
    เจ้าภาพปิดทองพระอุระ (หน้าอก) จำนวน ๑กองๆละ ๙,๙๙๙ เชื่อว่าทำให้มีสง่าราศีเป็นที่ถูกใจของผู้คน
    เจ้าภาพปิดทองพระหัตถ์ (มือ)จำนวน ๑กองๆละ ๙,๙๙๙ เชื่อว่าทำให้เป็นคนมีอำนาจ มีบารมีสูงส่ง
    เจ้าภาพปิดทองพระบาท (เท้า) จำนวน ๑กองๆละ ๙,๙๙๙ เชื่อว่าจะสมบูรณ์ไปด้วยที่พักอาศัยและพาหนะ
    เจ้าภาพปิดทองหลังองค์พระพุทธรูป (ด้านหลัง) จำนวน ๑กองๆละ ๙,๙๙๙ เชื่อว่าถ้าจะให้การปิดทององค์พระทั้งหมดสมบูรณ์จะต้องปิดที่ด้านหลังด้วย
    เจ้าภาพร่วมเป็นเจ้าภาพปิดทององค์พระทั้งองค์…จำนวน 30,000 แผ่นๆละ 10 บาท

>>>>>>>>>>ท่านสามารถร่วมบุญสมทบปัจจัยร่วมปิดทอง ได้ที่เลขที่บัญชี ๔๐๓-๐๖๕๘๔๓-๗ ธนาคารไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นาย ขรรค์ชัย แก้วมุสิก (ปัจจุบันยังขาดปัจจัยอีกจำนวนมาก)
    ***เจ้าภาพปิดทององค์พระ กองละ ๑๙,๙๐๐ รับพระบูชาสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิศิลปะศรีวิชัย ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้ว เป็นที่ระลึก ๑องค์
    ***ท่านใดร่วมบุญ ๑,๐๐๐ ขึ้นไป รับเหรียญสมเด็จองค์ปฐม รุ่น แรก ๑ เหรียญ (รบกวนค่าจัดส่ง ๕๐ บาทครับ)
    ***ท่านใดร่วมบุญ ๕๐๐ ขึ้นไป รับเหรียญสมเด็จองค์ปฐม รุ่น แรก ๑ เหรียญ (รบกวนค่าจัดส่ง ๕๐ บาทครับ)
    ติดต่อสอบถาม….
    กลุ่มสมาธิจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
    นายขรรค์ชัย แก้วมุสิก (บอล) โทร ๐๘-๘๙๑๔-๙๔๑๔
    นายพงษ์ศัลย์ ศัลยกำธร (ศัลย์) โทร ๐๘-๘๙๒๐-๑๑๑๙
    Facebook:กลุ่มสมาธิ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
    ……ขออนุโมทนาครับ
    หมายเหตุ....
    โครงการมีนี้มี 3 ระยะครับ 1.สร้างองค์พระครับ 2.สร้างวิหาร+เรือกันคลื้นครับ 3.ปิดทองครับ....ในปี ๕๕ ทางกลุ่มได้วางแผนไว้แค่จะทำ 2 โครงการเท่านั้นครับ คือ สร้างองค์พระแล้วปิดทองเลยครับ แต่เนื่องจากมีเสียงจากหลายฝ่ายให้สร้างวิหารครอบองค์ท่านด้วยเนื่องจากถ้าไม่ทำวิหารครอบทองที่ปิดไปจะอยู่ได้ไม่นานครับ กับทั้งองค์ท่านอยู่ริมทะเลทางกลุ่มจึงได้สร้างเรือมาเพื่อกันคลื้นด้วยครับ จึงทำให้ทางกลุ่มได้ระงับโครงการปิดทองไปชั่วคราวก่อนครับแล้วเปิดโครงการที่ 2 ขึ้นมาแทนครับ
    >>>ระยะแรกครับ ระยะจัดสร้างองค์พระครับ
    >>>ะยะที่สอง ระยะจัดสร้างวิหาร+เรือกันคลื้น ใช้งบประมาณ 5 แสนครับ...ปัจจุบันขั้นตอนนี้ดำเนินการเสร็จแล้วครับ สาเหตุที่ใช้ระยะเวลานานเนื่องจากต้องใช้ปัจจัยจำนวนมากครับ
    >>>ระยะที่สาม ตกแต่งองค์พระและดำเนินการปิดทอง ซึ่งกำลังดำเนินการอยู่ในปัจจุบันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2015
  2. Tenpokensin

Tenpokensin เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอร่วมทำบุญชำระหนี้สงฆ์ปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอก ณ พัทลุง จำนวน 109 บาท

โอนแล้ว วันที่ 22/01/58 เวลา 13:19 น.

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

3. nasee_pt_18

nasee_pt_18 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆขออนุโมทนาบุญครับ...ตอนเย็นจะแจ้งยอดปัจจัยประจำวันให้ทราบกันนะครับ

4. Aki_p

Aki_p ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 พฤศจิกายน 2012
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก ๔ ศอก ชำระหนี้สงฆ์ ณ วัดแสงอรุณปากประ จ.พัทลุง จำนวน 25 บาท

เวลาที่สั่งทำรายการ : 23/01/2015 17:04
    วันที่ทำการโอนเงิน : 23/1/2015
    หมายเลขอ้างอิง : 29197223142015123
    บัญชีที่โอน : KTB
    บัญชีผู้รับโอน : SCB: KHUNCHAI KEAW A/C No. : 4030XXXXX7
    จำนวนเงินที่โอน : THB 25.00
    ค่าธรรมเนียม : THB 25.00

5. nasee_pt_18

ยอดร่วมบุญ จนถึงวันนี้ (23-1-58) 49,069.46 บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

6. nasee_pt_18

สาธุๆๆอนุโมทาบุญครับ

7. nasee_pt_18

สาธุๆครับ

8. nasee_pt_18

สาธุๆๆขออนุโมทาบุญครับ

9. nasee_pt_18

สาธุๆๆครับ

10. nasee_pt_18

สาธุๆๆครับ

11. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    คุณตา คุณแม่ ผมและน้องชายร่วมบุญ 50 บาทครับ

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4030658437 - นาย ขรรค์ชัย แก้วมุสิก
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 50.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 26/01/2558 - 14:40:45

12. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ผม จิรานุวัฒน์ ศิริสุนทรินท์ ได้โอนร่วมบุญร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอก ณ พัทลุง จำนวน 100 บาท เวลา 10.42 แล้วนะครับ อนุโมทนาบุญครับ สาธุ

13. Dan Nipparn

Dan Nipparn Active Member

26 ธันวาคม 2014
    กระผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก ๔ ศอก ชำระหนี้สงฆ์
    ณ วัดแสงอรุณปากประ จ.พัทลุง จำนวน ๘ แผ่น เป็นเงิน ๘๐ บาท เพื่อปิดองค์พระ ดังนี้
    ๑ เจ้าภาพปิดทองพระพักตร์ (ใบหน้า) ขององค์พระพุทธรูป จำนวน ๑ แผ่น เชื่อว่าทำให้หน้าที่การงานและชีวิตรุ่งเรือง
    ๒ เจ้าภาพปิดทองพระอุทร (ท้อง)จำนวน ๑ แผ่น เชื่อว่าจะอุดมสมบูรณ์ด้วยทรัพย์สินเงินทอง
    ๓ เจ้าภาพปิดทองพระนาที (สะดือ) จำนวน ๑ แผ่น เชื่อว่าตลอดทั้งชีวิตจะไม่รู้จักคำว่าอดและสมบูรณ์ไปด้วยทรัพย์สิน
    ๔ เจ้าภาพปิดทองพระเศียร (หัว) จำนวน ๑ แผ่น เชื่อว่าจะทำให้สติปัญญาความจำเป็นเลิศ สามารถแก้ไขปัญหาชีวิตได้ตลอด
    ๕ เจ้าภาพปิดทองพระอุระ (หน้าอก) จำนวน ๑ แผ่น เชื่อว่าทำให้มีสง่าราศีเป็นที่ถูกใจของผู้คน
    ๖ เจ้าภาพปิดทองพระหัตถ์ (มือ)จำนวน ๑ แผ่น เชื่อว่าทำให้เป็นคนมีอำนาจ มีบารมีสูงส่ง
    ๗ เจ้าภาพปิดทองพระบาท (เท้า) จำนวน ๑ แผ่น เชื่อว่าจะสมบูรณ์ไปด้วยที่พักอาศัยและพาหนะ
    ๘ เจ้าภาพปิดทองหลังองค์พระพุทธรูป (ด้านหลัง) จำนวน ๑ แผ่น เชื่อว่าถ้าจะให้การปิดทององค์พระทั้งหมดสมบูรณ์จะต้องปิดที่ด้านหลังด้วย

ขออนุโมทนาบุญแก่เจ้าภาพร่วมปิดทององค์พระทุกท่าน มา ณ ที่นี้ด้วย

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      127 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2015
  14. nasee_pt_18

สาธุๆๆขออนุโมทนาบุญครับ พรุ้งนี้ผมจะอัฟยอดบุญนะครับ

15. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้าบัญชีเลขที่ 403-0-65843-7
    ธนาคารไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายขรรค์ชัย แก้วมุสิก
    จำนวน 100.- บาท
    วันที่เข้าบัญชี 29-1-2558

ร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอก
    ณ พัทลุง จำนวน 100.- บาท

16. นิธินันโท

นิธินันโท เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2011
    วันนี้(๒๙/ม.ค./๕๘) เวลา ๑๖:๐๔ น. ข้าพเจ้านายนิธิ รัตนนาคินทร์ และคณะ ได้ร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอก ณ วัดแสงอรุณปากประ จ.พัทลุง เป็นจำนวน ๓๗๕ บาท โอนแล้วเรียบร้อยครับผ่านธนาคารไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายขรรค์ชัย แก้วมุสิก เลขที่บัญชี ๔๐๓-๐๖๕๘๔๓-๗ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญนี้ครับ

17. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ชมพูอุษมันและครอบครัวร่วมทำบุญปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก 50 บาทค่ะ โอนเข้าบัญชีแล้วค่ะ

18. powergen

powergen เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญปิดทองสมเด็จองค์ปฐม300บาทครับโอนเข้าบัญชีแล้ว

19. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ชมพูอุษมันและครอบครัวร่วมทำบุญปิดทองคำแท้สมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก 20 บาทค่ะ โอนเข้าบัญชีแล้วค่ะ

20. ราชศักดิ์

ราชศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2014
    สาธุ อนุโมทามิ